Thảo luận Isuzu MU-X, anh là ai và từ đâu tới ?

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
tôi có lo làm gì, cụ kia lo hộ hãng mà, tôi vs mấy ông nói mãi cụ lại bảo là sale, tôi cũng đành chiu, giờ giữa tháng 10, thời điểm kia gần 2 tháng nữa chứ mấy, mà thấy có động tĩnh gì đâu, hãng nào cũng vẫn khuyến mãi cao lắm 20 củ là cùng, chả thấy trăm cụ như cụ đó nói
Không có chuyện giảm đến trăm củ đâu. Giờ bản 3.0 AT đang là 960 giảm trăm củ về 860 thì anh em nhẩy vào hốt hết. Kịch kim có thể về là ~900-915 nếu đến thời điểm đó Nhà nước ko thể sửa được Luật thôi. Hiện giờ giá mua đang loanh quanh 930 cho bản 3.0 AT rồi.

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
cũng đang máu em mu x này nhưng nghe các cụ phán có khi em lại phải đợi thêm 2 tháng nữa xem tình hình thế nào nhỉ [-O<
Em chưa đủ xèng chứ thích là quất thôi. Vài chục củ cũng to nhưng nó hoãn sự sung sướng lại thì nếu em là bác thì em ko khoái. Có xe sớm ngày nào hay ngày đấy.

longhahero

Xe máy
Không có chuyện giảm đến trăm củ đâu. Giờ bản 3.0 AT đang là 960 giảm trăm củ về 860 thì anh em nhẩy vào hốt hết. Kịch kim có thể về là ~900-915 nếu đến thời điểm đó Nhà nước ko thể sửa được Luật thôi. Hiện giờ giá mua đang loanh quanh 930 cho bản 3.0 AT rồi.
ở đà nẳng giảm 20 củ cụ ah, chắc ở sài gon hoặc hà nội giảm thêm tí nữa, cụ nói đúng, kịch kim tầm 915 là cùng, or chốt tháng 1 gần tết khuyến mãi thêm xí, còn cụ đó cứ euro 2, vinh vào 1 cái thông tư rồi đòi giảm cả trăm củ thì tôi nói cụ đó cứ chờ =_+, cùng lắm hảng nó gỡ động cơ, thay máy mới vào bán euro 4 :|

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Em chưa đủ xèng chứ thích là quất thôi. Vài chục củ cũng to nhưng nó hoãn sự sung sướng lại thì nếu em là bác thì em ko khoái. Có xe sớm ngày nào hay ngày đấy.
vâng cũng biết vậy nhưng cơ bản là vẫn có xe chạy nên cũng ko bị bí bách phương tiện lắm

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
MU-X giá chỉ bằng số lẻ của Toyota Land Cruiser thôi cụ nhé. Hiện tại với MU-X mà còn đang đắn đo thế này thì bao giờ mới đủ xèng mua Land Cruiser.

thanh040506

Xe trâu
Cứ giảm cả 100 thì khách hàng mới lợi nhỉ☺☺☺

Nick123456

Xe hơi
thì tôi cũng nghe cụ đó nói, mà thấy mấy hảng có động tĩnh gì thanh lý đâu, vẫn đang bán ầm ầm, còn bảo giảm cả trăm củ thì chỗ nào giảm cụ chỉ cho tôi với, tôi cảm ơn để qua đó tham khảo
con euro 4 hay 2 thì thông tin đa chiều lắm
"Cũng theo ông Đinh Văn Thu, nhiều nước trong khu vực ASEAN cũng đã lùi thời điểm áp dụng mức khí thải 4, như Indonesia lùi đến năm 2018 với ô tô và áp dụng hoàn toàn vào năm 2022; Malaysia cũng lùi đến 2018, thậm chí có thể đến 2022; riêng Singapore, Thái Lan, Philippines chỉ áp dụng khí thải mức 4 đối với động cơ xăng và chưa áp dụng với động cơ diezel."
http://anninhthudo.vn/chinh-tri-xa-hoi/xin-hoan-ap-dung-tieu-chuan-khi-thai-4-vi-nhien-lieu-khong-dap-ung/683933.antd
đấy, cho nên nói cũng dựa hoàn cảnh xí
Bác sâu Isu ơi, ông Đinh Văn Thu là chủ tịch của cái tỉnh duy nhất xin dời ngày áp dụng Euro 4, nhưng chỉ xin dời cho xe tải và xe khách bác sâu nhé, đọc mấy comment trước đi, em có gửi mấy link bác vào mà xem đừng nói kiểu chống chế và đánh lạc hướng người mua như vậy, khách hàng bây giờ khác xưa nhiều. có lo sợ không, có giảm không là hãng và các cụ sâu tự hiểu.

Nick123456

Xe hơi
tôi có lo làm gì, cụ kia lo hộ hãng mà, tôi vs mấy ông nói mãi cụ lại bảo là sale, tôi cũng đành chiu, giờ giữa tháng 10, thời điểm kia gần 2 tháng nữa chứ mấy, mà thấy có động tĩnh gì đâu, hãng nào cũng vẫn khuyến mãi cao lắm 20 củ là cùng, chả thấy trăm cụ như cụ đó nói
Cụ k phải sâu? vậy cụ nhanh tay mua Mu đi kẻo không kịp, hàng nó đang khan đấy cụ ạ tranh thủ lên không là cháy hàng hihi. Còn cụ là sâu thì tranh thủ bán đi sắp đến hết tháng 12 rồi chứ đừng đưa thông tin ra đánh lừa dư luận. Dù quảng cáo rầm rộ, được hãng trợ giá gần 30% luôn (tự nhiên hãng tốt ghê á, chắc thương người VN) vậy mà 3 tháng chưa đến 200 xe là biết nó hút hàng đến cở nào, không có xe giao luôn, nhà máy delay mấy ngàn đơn hàng luôn hihi.

Nick123456

Xe hơi
có quan tâm đâu cụ, ý là nó sẽ giảm giá bán ấy mà cụ, ý cụ kia là thế
Đừng hiểu lầm cụ nhé, tôi không phải mong Mu x giảm, cái tôi muốn nói là đây đến đó có nhiều hãng sẽ giảm với những e Euro 2, khách hàng như tôi có nhiều chọn lựa khi giá xe về đúng giá trị thật. Khách như tôi mới mong nó giảm để các hãng và các cụ sâu ăn của khách ít lại, còn các cụ sâu thì bla..bla...k có chuyện euro 4 euro 2 đâu, tranh thủ mua đi mấy anh ơi.....

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Đừng hiểu lầm cụ nhé, tôi không phải mong Mu x giảm, cái tôi muốn nói là đây đến đó có nhiều hãng sẽ giảm với những e Euro 2, khách hàng như tôi có nhiều chọn lựa khi giá xe về đúng giá trị thật. Khách như tôi mới mong nó giảm để các hãng và các cụ sâu ăn của khách ít lại, còn các cụ sâu thì bla..bla...k có chuyện euro 4 euro 2 đâu, tranh thủ mua đi mấy anh ơi.....
Cụ dự đoán giá MU-X 3.0 AT về bao nhiêu để em hóng theo?

Nick123456

Xe hơi
Vậy Dmax tranh thủ mua đi...không là hết xe thật đấy! hihi

vucanhtung

Xe tăng
Chẳng thông số nào bằng cảm nhận thực tế khi chạy thử đâu ạ. Em chạy thử rồi, có vài nhận xét:
1. Bán RẺ hơn các hãng khác là đúng, nội thất nó quả thực trông rất rẻ, nhựa cứng gia công kém, cảm giác còn thua xa con Hi lander ngày xưa.
2. Máy nổ ilde ồn lắm, do cách âm kém, kêu òng ọc luôn, nổ to như everet bản cũ vậy, đã thế còn không bốc tương xứng vs động cơ 3.0.
3. Chưa được trải nghiệm cung đường gồ ghề, đèo núi, nhưng e đi trong phố nó lênh khênh chao đảo phết, có thể hình dung ra nếu chạy đèo núi thì còn ghê răng nữa.
4. Ưu điểm: Duy nhất 1 thứ em đánh giá tốt là hàng ghế thứ 3 to như các ghế khác, người lớn ngồi thoải mái ko gò bó.
Tóm lại, là e chả thấy hay ho gì, 900 chứ 800 em cũng ko mua xe này

longhahero

Xe máy
cụ tha cho em, em thua cụ rồi, được chưa, em sợ cụ quá

0987898989.

Xe hơi
Dou, anh nick123456 e thấy bám sát isuzu liên tục trên of luôn, e là khách hàng mà chưa đi sát dc như a ấy, may mà a ấy k mua xe đó, chứ nếu mua xe thì chắc ăn ngủ cùng với topic này lun quá à, lần đầu e thấy có khách hàng như a, rất có tâm, lo lắng cho ng khác, chỉ sợ họ mua nhầm ơ rô 2, e vodka a nha, ah mà a k làm gì hết hay sao e thấy ai còm men là a trả lời dc liền hay zạ ??? E xưa giờ nghĩ nình là vô địch thời gian rồi, nay thấy a e cảm thấy mình hơi tự cao quá :((

Nick123456

Xe hơi
Cụ dự đoán giá MU-X 3.0 AT về bao nhiêu để em hóng theo?
Cụ nào sâu thì mới biết thui hihi, đến đó các xe Euro 2 đều như nhau thôi, giá bây giờ trừ 8-9% chắc họ cũng sống khỏe nhỉ? Dmax nè, cụ tranh thủ chọn em Euro 2 nào mua đi, bây giờ không mua là khó mua lám á nhe, xe đang hút, đang khan lắm hihii.

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Chẳng thông số nào bằng cảm nhận thực tế khi chạy thử đâu ạ. Em chạy thử rồi, có vài nhận xét:
1. Bán RẺ hơn các hãng khác là đúng, nội thất nó quả thực trông rất rẻ, nhựa cứng gia công kém, cảm giác còn thua xa con Hi lander ngày xưa.
2. Máy nổ ilde ồn lắm, do cách âm kém, kêu òng ọc luôn, nổ to như everet bản cũ vậy, đã thế còn không bốc tương xứng vs động cơ 3.0.
3. Chưa được trải nghiệm cung đường gồ ghề, đèo núi, nhưng e đi trong phố nó lênh khênh chao đảo phết, có thể hình dung ra nếu chạy đèo núi thì còn ghê răng nữa.
4. Ưu điểm: Duy nhất 1 thứ em đánh giá tốt là hàng ghế thứ 3 to như các ghế khác, người lớn ngồi thoải mái ko gò bó.
Tóm lại, là e chả thấy hay ho gì, 900 chứ 800 em cũng ko mua xe này
So với Lếch sợt LX570 về độ bốc và độ đầm chắc thì MU-X có thua nhiều ko hả cụ? :-w:-w:-w