I WANT YOU! Hay câu chuyện 1 tháng ở Mỹ của nhà HorsePower.

HorsePower

Xe container
KHông đặt KS theo Agoda, em dùng Booking.com
Rất tiện lợi và an toàn.
Em search theo nhu cầu nó cho nhiều lựa chọn.
Sau đó nhập số thẻ Credit là xong. Lưu ý là nó không có thu 1 tí phí nào. Hủy phòng thoai mái.
Em hên đặt ngay được KS tại Down Town LA, trên đường Main street.
Khách sạn này rẻ không tưởng được mà lại có ăn sáng.
Em thấy chộp ngay...
Sau này mới biết lý do nó rẻ, lý do hãi hùng luôn. Thôi em kể sau.
KS đây:

HorsePower

Xe container
Hình như hình ảnh có bị trùng lặp với mấy trang đầu. các cụ thông cảm, em còn chưa xem lại xem bài vở mấy hôm trước thế nào.
KS dưới sảnh có vẻ hào nhoáng hơn so với cái giá của nó. Phòng thì chỉ đủ cho sinh hoạt tối thiểu, TV phẳng, Vệ sinh đầy đủ. Riêng tầng 5 có khu bếp chung cho khách tha hồ nấu nướng.
Ngày đầu đến, sau khi nhận phòng và trả tièn phòng 100% bọn em chạy xuống phố khám phá khu xung quanh.
Tối về kiếm dc quán đồ Tàu ngay gần KS tự thưởng 1 bữa thịnh soạn sau 1 ngày 3 bữa trên tàu bay.
Về KS em là 1 giấc bí tỷ mà chả thao thức vì lệch giờ.
Người ta nói trong người có cái đồng hồ sinh học...nhưng của em chắc hỏng rồi nên đi bất cứ đâu theo giờ ở đó.
Hẹn các Cụ ngày mai.

KHông đặt KS theo Agoda, em dùng Booking.com
Rất tiện lợi và an toàn.
Em search theo nhu cầu nó cho nhiều lựa chọn.
Sau đó nhập số thẻ Credit là xong. Lưu ý là nó không có thu 1 tí phí nào. Hủy phòng thoai mái.
Em hên đặt ngay được KS tại Down Town LA, trên đường Main street.
Khách sạn này rẻ không tưởng được mà lại có ăn sáng.
Em thấy chộp ngay...
Sau này mới biết lý do nó rẻ, lý do hãi hùng luôn. Thôi em kể sau.
KS đây:
Vụ này là thế nào đây cụ Mã, cụ cho e xin ngay thông tin ko thì e lại book nhầm ks này thì bủ mợ? ;) cụ có chuyến đi vui quá, em thèm lắm rồi đây này.
Cụ có cần em xóa bớt bài ở những trang đầu để bài viết của cụ nó liền mạch hơn ko? Hoặc ko cụ lập top mới cho nó hay để e đóng top này lại giúp cụ.

HorsePower

Xe container
Vụ này là thế nào đây cụ Mã, cụ cho e xin ngay thông tin ko thì e lại book nhầm ks này thì bủ mợ? ;) cụ có chuyến đi vui quá, em thèm lắm rồi đây này.
Cụ có cần em xóa bớt bài ở những trang đầu để bài viết của cụ nó liền mạch hơn ko? Hoặc ko cụ lập top mới cho nó hay để e đóng top này lại giúp cụ.
Thôi khỏi Cụ ạ. Mấy cái hình đầu nó cũng nóng hổi. Thanks Cụ.
Về KS em kể thế này:
Chuyện lạ nước lạ cái, giờ giấc lệch lạc thì mất ngủ đâm ra thao thức dỏng tai nghe ngóng, suy nghĩ chiêm bao là lẽ thường.
Đêm nọ sau 1 trận bia rượu túy lúy lây tây phây em về phòng, đuơng nhiên ở 1 mình. Tưởng quăng mình xuống giường là hôn mê sâu ai dè cái món rượu nó vậy. Ngất được dăm tiếng tự nhiên đâu lại tỉnh giữa đêm khuya. Nằm nghĩ ngợi tới cảnh đời, cảnh người, số phận bỗng đâu có tiếng bước chân nhè nhẹ ngoài hành lang, nghĩ bụng giờ này khách khứa chơi đêm về mà đi nhẹ vậy, hay chú nào , cô nào thập thò nhảy sang hú hí phòng nhau...
Tiếng chân đi xa rồi một lúc cũng với nhịp điệu đều đều đó lại đi lại, cái giày cao gót có vẻ mất đế 1 bên hay sao mà bên "Cóc" bên "Cạch" nện đều trên sàn nhà lát đá không lẫn với người khác.
Nghĩ bụng. Ả nào lại chơi kiểu tảo bộ hành lang thể dục đêm khuya thế này.
Chuyện ma tà xõa tóc dọa người yếu bóng vía bên mình còn nghĩ tới chứ bên Mẽo này thì là chuyện đẩu đâu.
Đang nghĩ vậy tiếng giày bỗng dừng hẳn đột ngột, mà lại đúng trước cửa phòng em.
Chà...chắc hẳn vía mình có gì đặc biệt nên nàng mới dừng lại....
Em khẽ khàng nhảy xuống giường hé mắt nhìn qua lỗ cửa, hoan hỉ để đầu óc tưởng bở bay bổng.
Ối!!! Kinh hãi...
Tóc em dựng ngược, toàn thân tê dại bật ngược lại ngã bắn vào phòng
...........
...........

Chỉnh sửa cuối:

buffalo

Xe tăng
Hay quá..tiếp đi bác ơi, đẹp quá ạ (b)

hungmanhTNG

Xe buýt
Câu chuyện đang hay, e kê dép ngồi hóng tiếp. E nghe như chuyện kể của Nguyễn Ngọc Ngạn ý.

vinhtrinhquang

Xe hơi
Khi tôi xem bức ảnh và biết 1 vài chi tiết về địa điểm của khách sạn này thì tôi chỉ đoán rằng có thể đây là khách sạng ... "nổi tiếng" ở Los Angeles mà báo chỉ địa phương đả từng viết nhiều về nó.

Mặc dầu câu chuyện chưa kể hết nhưng với vài kết quả tìm tòi thì tôi biết chắc rằng nó chính là khách sạn "nổi tiếng" đó. Khách sạn này còn RÙNG RỢN hơn nếu anh biết thêm 1 ít về nó.

Tôi rất mong để được đọc hết câu chuyện của anh và có thể bổ túc thêm những gì anh chưa biết.

.
Có lẽ đoạn này là hay nhất đây. Hồi hộp quá . Giờ đang là nửa đêm tờ mờ sáng của mỹ, cụ nào đọc cái này hay lắm đây.

Về KS em kể thế này:
Chuyện lạ nước lạ cái, giờ giấc lệch lạc thì mất ngủ đâm ra thao thức dỏng tai nghe ngóng, suy nghĩ chiêm bao là lẽ thường.
Đêm nọ sau 1 trận bia rượu túy lúy lây tây phây em về phòng, đuơng nhiên ở 1 mình. Tưởng quăng mình xuống giường là hôn mê sâu ai dè cái món rượu nó vậy. Ngất được dăm tiếng tự nhiên đâu lại tỉnh giữa đêm khuya. Nằm nghĩ ngợi tới cảnh đời, cảnh người, số phận bỗng đâu có tiếng bước chân nhè nhẹ ngoài hành lang, nghĩ bụng giờ này khách khứa chơi đêm về mà đi nhẹ vậy, hay chú nào , cô nào thập thò nhảy sang hú hí phòng nhau...
Tiếng chân đi xa rồi một lúc cũng với nhịp điệu đều đều đó lại đi lại, cái giày cao gót có vẻ mất đế 1 bên hay sao mà bên "Cóc" bên "Cạch" nện đều trên sàn nhà lát đá không lẫn với người khác.
Chuyện ma tà xõa tóc dọa người yếu bóng vía bên mình còn nghĩ tới chứ bên Mẽo này thì là chuyện đẩu đâu.
Đang nghĩ vậy tiếng giày bỗng dừng hẳn đột ngột, mà lại đúng trước cửa phòng em.
Em khẽ khàng nhảy xuống giường hé mắt nhìn qua lỗ cửa, hoan hỉ để đầu óc tưởng bở bay bổng.
Ối!!! Kinh hãi...
...........
...........
Em nghe tới đây đã dựng hết tóc gáy rồi

Khi tôi xem bức ảnh và biết 1 vài chi tiết về địa điểm của khách sạn này thì tôi chỉ đoán rằng có thể đây là khách sạng ... "nổi tiếng" ở Los Angeles mà báo chỉ địa phương đả từng viết nhiều về nó.

Mặc dầu câu chuyện chưa kể hết nhưng với vài kết quả tìm tòi thì tôi biết chắc rằng nó chính là khách sạn "nổi tiếng" đó. Khách sạn này còn RÙNG RỢN hơn nếu anh biết thêm 1 ít về nó.

Tôi rất mong để được đọc hết câu chuyện của anh và có thể bổ túc thêm những gì anh chưa biết.

.
Em cũng rất muốn nghe chi tiết việc này xem thế nào. Mấy chuyện tâm linh là ko đùa được.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

LeQz

Xe tải
Về KS em kể thế này:
Ối!!! Kinh hãi...
...........
...........
Chắc là khách sạn này hả cụ? http://nld.com.vn/thoi-su-quoc-te/xac-nu-sinh-phan-huy-3-tuan-trong-be-nuoc-khach-san-20130221102256401.htm

HorsePower

Xe container
Em nghe tới đây đã dựng hết tóc gáy rồi

Em cũng rất muốn nghe chi tiết việc này xem thế nào. Mấy chuyện tâm linh là ko đùa được.
.....Tiếng thét chói tai của 1 sinh vật hay người hay la cái gì không cắt nghĩa được làm em chợt tỉnh, đầu óc quay cuồng như say nhưng ý thức vẫn cố làm chủ, tự nói với mình:
Đây thật sự là mơ, không thể sảy ra trên đời thường, sinh vật rách nát bươm, Mắt lòi tròng, mặt tím bầm tơi tả, răng lởm chởm bê bết máu mà em vừa nhìn thấy qua lỗ nhòm cữa không thể là sự thật. Nếu là thật thì là hiện thân của quỉ dữ với ánh mắt man dại khao khát trả thù...
Em gắng đứng dậy mà người đau như bị đánh, nhìn trân trân vào cánh cửa vẫn đóng mà đầu óc mụ mị của kẻ mộng du, đứng giữa thế giới thực và ảo.
Đằng sau khe cửa kia, vẫn in bóng của hình hài quái dị đung đưa, tả tơi nhưng trực xô cửa khạc ra yếm khí hôi tanh địa ngục...
Em lúc này đã đứng thẳng dậy. Tay vơ vội cái đế đèn bàn bằng gang giả đồng thau đầu giường, giựt phích cắm sãn sàng làm vũ khí.
Đấy là hành động ngu xuẩn nhất lúc đó vì có lẽ điều ngăn cái con quái kia chưa đập cửa xông vào chính là ánh sáng vàng từ cây đèn.
Giựt xong đèn làm vũ khí thì cũng là lúc. "
"Phựt"...đèn tắt phụt. Căn phòng tối đen như mực.
"Rầm......"

namilkbook

Xe đạp
Đoạn ma quỷ làm em ngạc nhiên ~:>

HorsePower

Xe container
....Rầm rầm...
Dạy mau, đi ăn sáng.
Mắt đỏ ngầu , em choàng tỉnh, mặt mũi bơ phờ, tay vẫn lăm lăm cái đế đèn, kỳ thực là cái điện thoại củ chuối to bằng cục gạch của em.
Lắc đầu 1 cái em tỉnh hẳn , nghĩ đoạn không biết mình vừa bước ra từ thế giới khác hay trở về với thế giới thực. Hình ảnh, cảm giác ghê rợn vẫn mới tinh.
Em ú ớ trả lời thằng bạn cứu tinh của em là : Tao dạy rồi, đợi 30p cùng xuống ăn sáng luôn.
...........
Hầu các cụ câu chuyện giả tưởng để tí em kể rõ thông tin khách sạn để các cụ phần nào hiểu mà khối cụ có khi tin giấc mơ của em là thật chứ chẳng chơi.

buffalo

Xe tăng
Em lại cứ tưởng có con ma nữ nào xinh đẹp..hóa ra bác mơ :))

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Chà...đọc đến đoạn này ko chịu nổi phải nổi lên còm 1 câu...chuyện của kụ lôi cuốn, hấp dẫn quá, hơi chút ghê ghê :(
Kính cụ 1 chén !!!

HorsePower

Xe container
Đúng vậy!

Theo tin mới nhất thì cô Elise Lam bị bệnh tâm thần và cái chết của cô là do tai nạn. Nhưng nhiều người vẩn không muốn tin điều này.

Khách sạn này đi vào hoạc đồng từ 1927, từng có tên là Cecil Hotel. Sau cái chết của cô Elise Lam họ đổi tên mới là Stay On Main Hotel. Khách sạn tọa lạc tại 640 South Main Street ở thành phố Los Angeles.

Ngày xưa: Khách sạn Cecil
http://www.booking.com/hotel/us/cecil.html

Ngày nay: Khách sạn Stay on Main
http://www.booking.com/hotel/us/stay.html

Tuy ở khu phố không tốt nhưng vì nằm ngay trong trung tâm thành phố, nên nhiều người lang lang, vô gia cư, hoặc thất bại trong cuộc sống thường đến đây thuê phòng dài hạn.

Nhiều du khách thiếu hiểu biết cũng thích ở đây vì địa điểm thuận lợi, và giá rẻ.

Từ lâu khách sạn được biết đến vì nhiều người đả từng lao ra cửa sổ để tự vận, hoặc bị kẻ cướp giết chết ngay trong phòng trọ của mình.

Năm 1985 Richard Ramirez với mệnh danh là “Kẻ Rình Rập Lúc Về Khuya” (“Night Stalker”) đả từng ở đây và thực hiện 14 vụ án mạng khắp Los Angeles.

Năm 1991 Jack Unterweger, người Áo (Austrian), lẩn trốn ở đây sau khi gây nhiều vụ án mạng ở Áo. Hắn tiếp tục gây tội ác ở Los Angeles cho đến khi bị truy nả. Đa số những nạn nhân của hắn là các cô hành nghề “xưa nhất trái đất”.

THAM KHẢO

http://www.cnn.com/2013/02/21/us/california-horror-hotel/

http://www.news.com.au/travel/travel-updates/before-the-ghost-photo-the-disturbing-gruesome-past-of-the-cecil-hotel/story-fnizu68q-1226813853089

http://www.truecrimenotebook.com/2013/03/what-happened-to-elisa-lam.html
Định từ từ up dần thông tin Cụ xedap75 không nhịn được phọt hết ra.
Đúng cái stay on main này.
Cụ Michael nhớ nhé.
Sự thật khi đến nơi em mới biết vì hôm book chỉ đọc sơ sơ cái comment của khách ở đấy đều chấm điểm ok. Thế là ok.
Nói đến sự chết chóc ái cũng sợ và điểm này bỗng trở thành điểm nóng của tự tử nhảy lầu, rồi ma quái, giết ngừoi hàng loạt.
Em đã trả 100% tiền phòng nên không có lựa chọn.
Chuyện ma mãnh em up lên cho vui, tầm phào chứ thực ra không có gì. Em ăn ngủ ấm êm.
Nói về nguồn nước không khỏi ghê nhưng phải tự vấn an. Khi say ra vụ đó, để khách sạn qua được test vệ sinh để đi vào hoạt động trở lại chắc chắn Ks phải thay thế, làm sạch toàn bộ. Có khi giờ sạch hơn ks khác.
Nhưng về cảm giác vẫn ghê.
Mấy ngày đi Las Vegas định quay về đây nhưng em quay ngay sang ở chỗ khác.
Tuy nhiên, bên cạnh những điều tốt đẹp, việc ở ks này mà không hề hấn gì với em lại là trải nghiệm hay. Em se dần dàn kể chuyện ở đây.

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Hình thù bí hiểm treo trên cửa sổ tầng 4 đựoc chụp tại Ks nhìn ghê răng

HorsePower

Xe container
Phuơng tiện công cộng ở LA cũng như ở Mỹ rất bất tiện. Không như ở Châu Âu hay những nước phát triên ở Châu Á. Người ta có thể đi gàn như khắp nơi bằng phuơng tiện công cộng. Như Nauy, khi em mua cái vé đi cả tuần thì mình đi từ tàu điện, xe bus, tàu điện ngầm lẫn cả Phà biển.
Hệ thống Metro ở LA mới cớ mấy năm gần đây, các chỉ có vài chuyến chính: Đỏ. Tím, Vàng, Xanh duơng, xanh lá cây.

Các điểm không có Metro có thể cách nhau tới cả 10, 15 miles. Nên phải chọn Bus, hoặc taxi.