[Thảo luận] hy sinh

Oceanboy

Xe buýt
xin chia buồn với các d/c có liên quan, đặc biệt là tới bác lái xe tải.

Getz9204

Xe tải
Để yên ổn theo e chỉ có cách bắn chết hết những thằng nào bỏ chạy khi đã có yêu cầu dừng xe của CSGT. Đừng bao giờ có ý nghĩ thông cảm này kia với những hành vi vi phạm giao thông, nó gây nguy hiểm cho biết bao người khác xung quanh. "Trẩu tre" giờ hư cũng do 1 phần các gia đình nuông chiều quá, XH nhiều khi thấy chuyện xảy ra cũng hùa theo như đám ăn xác chết mà không bao giờ cần biết nguyên nhân đúng sai, phải trái của nó là gì. Riêng vụ này e xin chia buồn với tất cả các bên liên quan.

minck

Xe container
Xã hội loạn vì bọn CSGT đấy!
Đừng đánh đồng nhiệm vụ và hành động tiêu cực của CSGT. "Tiên trách kỷ, Hậu trách nhân". Không sai, Không lách luật thì sợ LÉO gì bố con thằng nào ???.
Con người phải biết đúng, sai chứ ko thể "xé vé đồng hạng" dc. Sai thì chúng ta phê phán...Đúng thì phải ghi nhận.
Em thì thấy XH loạn vì có những suy nghĩ theo Cmt của cụ đấy...

touringhn

Xe tải
Chỉ là bắt người vi phạm hành chính chứ không phải là tội phạm mà phải hy sinh như vậy, đáng tiếc quá!. Không biết lãnh đạo xxx có chỉ đạo như thế nào để hạn chế tối đa các trường hợp tương tự vậy không?. Lãng phí con người vào việc này em thấy không ổn.
Kế cả đuổi theo bắt đc người vi phạm thì cũng chỉ xử phạt hành chính chứ đâu xử lý phạt tù như tội phạm.
Thật là đáng tiếc.
Xin chia buồn với thân quyến của xxx đã khuất.

Big_D

Xe buýt
Cá nhân em ko ủng hộ việc truy đuổi người vi phạm, không biết luật có cấm việc này không nữa.
Còn đã truy đuổi rồi thì như người tham gia giao thông thôi. Cũng có những rủi ro nhất định.
Ở đây vì không rõ hiện trường nên em chẳng dám phán bên nào sai, bên nào đúng cả.
Chỉ chia buồn với các bên liên quan.
Hy vọng đây cũng là bài học cho các xxx trẻ không hăng máu truy đuổi hay nhảy lên nắp capô nữa.

FujiS5200

Xe điện
Để yên ổn theo e chỉ có cách bắn chết hết những thằng nào bỏ chạy khi đã có yêu cầu dừng xe của CSGT. Đừng bao giờ có ý nghĩ thông cảm này kia với những hành vi vi phạm giao thông, nó gây nguy hiểm cho biết bao người khác xung quanh. "Trẩu tre" giờ hư cũng do 1 phần các gia đình nuông chiều quá, XH nhiều khi thấy chuyện xảy ra cũng hùa theo như đám ăn xác chết mà không bao giờ cần biết nguyên nhân đúng sai, phải trái của nó là gì. Riêng vụ này e xin chia buồn với tất cả các bên liên quan.
Chuẩn ạhh. Chứ nếu em là trẻ trâu, em thấy CSGT không dám đuổi thì em mừng quá. Gặp xxx là rú ga thật lớn, oánh võng thật mạnh là các chú xxx sợ ảnh hưởng tới bà con nên không đuổi => em thoát => sẽ thành lệ và cả xã hội sẽ loạn ngay.

Tuy nhiên, em đề nghị bên CSGT nên xem lại cách truy đuổi, như là ở bài post trước em đã nói, là phải có đầy đủ thiết bị (còi hú, đèn chớp) để người dân biết đường mà lánh ra. Như thế vừa tốt cho công việc của các anh mà dân cũng đỡ bị oan gia. Thứ 2 là xxx được sử dụng biện pháp mạnh trước những trường hợp bỏ chạy như này. Có thể là bắn què chân cho khỏi chạy luôn :D

Chỉnh sửa cuối:

x1_2548

Xe tải
Em chưa hiểu lắm! Nhưng nếu mấy ông xxx mà có làm sao thì em đốt pháo ăn mừng vì đỡ phải nuôi 1 thằng tham quan ạ.
Chỉ khổ cho bác xe tải thôi, nó đâm vào đâu ko đâm lại đâm vào bác ý.

qua_khoang

Xe tăng
Đừng đánh đồng nhiệm vụ và hành động tiêu cực của CSGT. "Tiên trách kỷ, Hậu trách nhân". Không sai, Không lách luật thì sợ LÉO gì bố con thằng nào ???.
Con người phải biết đúng, sai chứ ko thể "xé vé đồng hạng" dc. Sai thì chúng ta phê phán...Đúng thì phải ghi nhận.
Em thì thấy XH loạn vì có những suy nghĩ theo Cmt của cụ đấy...
Em thì thấy đi đường .Hổ báo không đội mũ bảo hiểm kẹp 3 không dám bắt, xe tải 5h chiều lượn như cá cảnh trong nội thành không bắt.Xe khách dàn hàng ngang bắt khách cũng ngơ, quay mặt đi như không nhìn thấy.Chỉ giỏi bắt đàn bà,với người ngoại tỉnh lơ ngơ chưa biết đường để kiếm ăn,biển báo thì kết hợp với gtcc đặt như làm bẫy người đi đường....còn nhiều cái nữa kể hoài không hết.Vì thế em cũng chỉ thấy thương bác xe tải.

buicongchuc

Xe ba gác
Cảm ơn cụ chủ! Xin chia buồn với gia đinh các nạn nhân! xxx là người hiểu rõ luật, được đào tạo bài bản từ tiền thuế của nhân dân mà vẫn cố tình vi phạm để tự nhận lấy cái nạn cho mình.

buicongchuc

Xe ba gác
ở Thái Bình công an làm kinh lắm. Bắn tốc độ 2b trong cả nội thành cơ mà.
Em ủng hộ sử dụng các biện pháp nghiệp vụ "đúng" để tuần tra, kiểm soát giao thông, tuyên truyền... và phải xử lý "đúng".

buicongchuc

Xe ba gác
Xe tải cũng lấn đường hoàn toàn mà các bác.
Tất nhiên là đường 2 chiều, chỉ có 2 làn thì đương nhiên là xe tải phải sang làn ngược lại mới vượt được xe cùng chiều, sai ở chỗ là không quan sát, có xe đi ngược chiều lại vẫn vượt. Đa số các bác lái xe tải hay ẩu ở chỗ đó, cứ lấy xe mình to để đè xe khác...

buicongchuc

Xe ba gác
Liệu có được gọi là hy sinh không ạ? Trong ngành đã cấm truy đuổi người vi phạm TTATGT rồi cơ mà!
Hôm nay em mới biết có cái quy định cấm truy đuổi người vi phạm GT. Cụ có cái văn bản đó không, up lên đây cho ae xem với. Em đọc được nội dung của mấy bài báo này:
http://www.baomoi.com/CSGT-khong-duoc-truy-duoi-gat-gao-nguoi-vi-pham/141/4249063.epi
http://www.baomoi.com/Canh-sat-giao-thong-truy-duoi-phai-dam-bao-an-toan/141/4538916.epi
http://www.tienphong.vn/xa-hoi/193679/Cam-duoi-gat-gao-nguoi-vi-pham-giao-thong.html

Chỉnh sửa cuối:

giangcoi79

Xe điện
Em cũng đồng ý với cụ nhưng với điều kiện cũng phải bắn chết hết những xxx nào lạm quyền ăn bẩn, nhận hối lộ.
Em rất ghét xxx GT nhưng rất ngưỡng mộ các anh CSHS.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
âu cũng là cái nghiệp. chia buồn cùng tất cả các bên có liên quan. có ác cảm với ai thì ác nhưng em không bao giờ nỡ cầu cho ai chết cả ( đúng là nhiều lúc nóng nảy thì chửi " chết con.... mother mày đi " nhưng chỉ là cửa miệng thôi ) có xấu có tốt thì cũng là mạng người cả.

@ cụ Giangcoi79: cụ ngưỡng mộ các anh CSHS ở những điểm gì ạ? sống ở xã hội nói chung và đặc biệt là ở cái xứ Annam này thì cần nhìn bằng 2 mắt và nghe bằng 2 tai cụ ạ. hehe.

tomhd

Xe buýt
ông xe tải quả này tốn nhiều tiền đấy!

tumy19060708

Xe tải
Ai dám nói là xe tải lấn đường gây tai nạn, phải xem xét các khía cạnh nhé, ví dụ 1 cụ OF nào đó đang lái xe tải, đằng trước thoáng, xi nhan vượt ,ok xe trước xi nhan phải cụ vượt , hỡi ôi, đang vượt khoảng 3/4 xe thì ở đâu 2 xe đuổi nhau tốc độ kinh hoàng ,làm cái râ â â ầm m, 1 xe cắm vào đầu xe tải nhà bác. Mặc dù bác biết đoạn này vạch liền, không cấm vượt, đằng trước không có trướng ngại vật. Thế là 2 bác đi 2b toi, nhưng khổ nỗi bác xe tải ơi, 2 anh kia lại là CSGT đang truy đuổi "người vi pham giao thông" Kiểu gì cũng phải mấy "niên" nếu có "money" may ra được án treo, không thì lại "nhà đá" bóc lịch cái máy kiếm cơmchính của gia đình bị mất. Đằng sau còn biết bao sinh mạng, con người đang còn chờ bác xe tải chạy để đủ tiền mua gạo, thức ăn....Ai chẳng biết mất mát con người ta to lớn, nhưng mất rồi còn người sống sẽ ra sao...kéo theo bao con người phải rơi vào cảnh cơ cực. Phải chi lúc đó "đừng đuổi " thì 2 bên đâu khổ , hay các bác lái xe có câu " nếu hôn nhau cả 2 đều khổ"

limy

Xe tải
các bác nào chỉ trích công an sao không đọc lại đoạn (Xe tải biển 16 lấn đường hoàn toàn do cũng đang vượt một xe cùng chiều) thấy rõ là xe tải đã Sai mà còn thương cho tài xế xe tải là sao??? đây là ý kiến riêng của e, tham gia OF thì nghiêm chỉnh chấp hành GTĐB và nhìn nhận vấn đề cũng phải khách quan.
Đường nhỏ khi vượt không lấn đường thì ....đi bằng niềm tin àh ?

tumy19060708

Xe tải
Cụ dựa vào đâu dám nói là xe tải lấn đường hoàn toàn, hay là do cụ nhìn thấy hiện trường, cụ có biết các xxx tổ xử lý tai nạn học biết bao cơm áo gạo tiền không, khi đến nhìn hiện trường cũng chưa dám chắc là xe tải đã sai đâu cụ nhé( người ta lấn đường nhưng trong nhiều trường hợp nhé) vậy thì luật tốt nhất không nên quy định vượt trái nữa mà quy định vượt phải đi, vì vượt trái dù trong mọi trường hợp như cụ nói vẫn là sai, haiz

quyetthang

Xe tăng
Bên Mẽo CS nó dùng cả trực thăng, xe máy, oto... để đuôỉ đó thôi, ko đuổi có mà loạn