[Thảo luận] hy sinh

tabalo79

Xe buýt
Đừng đánh đồng nhiệm vụ và hành động tiêu cực của CSGT. "Tiên trách kỷ, Hậu trách nhân". Không sai, Không lách luật thì sợ LÉO gì bố con thằng nào ???.
Con người phải biết đúng, sai chứ ko thể "xé vé đồng hạng" dc. Sai thì chúng ta phê phán...Đúng thì phải ghi nhận.
Em thì thấy XH loạn vì có những suy nghĩ theo Cmt của cụ đấy...
Cụ đừng suy bụng ta ra bụng người thế chứ. Nếu XH mà loạn được vì comment của em thì em quá siêu nhân :-bd

Đúng - sai trong XH này quá vô cùng vì chẳng còn cái đek gì được gọi là chuẩn, nếu không muốn nói là người ta dùng $ là thước đo chính, cụ có phán cũng chả được. b-)

Pitt

Xe điện
Nhà cháu không phải xxx nhé.
Cháu thấy nhiều cụ có vẻ có tâm lý hằn học với xxx.
Điều đó cũng thật bất công với họ. Cứ thử tưởng tượng xh không có họ mà xem sẽ như thế nào, ra đường mạnh ai nấy đi, ai hổ báo cáo mèo được ưu tiên.
Nhiều lần ngồi ôm volang chỗ ngã tư tắc đường do các dòng xe hỗn loạn cháu thèm lắm một bóng áo vàng, các cụ có dám khẳng định là không bao giờ “thèm” như thế không?
XXX cũng là người, có kẻ xấu người tốt, các cụ đừng gom vào 1 rổ như thế. Ngay cả cánh lái xe cũng nhiều lần bị nguyền rủa “ Sao nó không chết đi” cơ mà.
Đôi lời thế thôi.
Em đồng ý với bác.

thanhph

Xe hơi
Thôi đành về quê nối nghiệp xưa
Gặt hái chăn trâu với đi bừa
Đường làng rợp bóng chè xanh mát
Soi bóng nhà tranh lúc sớm trưa!
Thôi thì như thế cho nó lành phải khg các kụ???

FujiS5200

Xe điện
Đọc câu cuối vặn hết cả lưỡi mà không vần được, té ra là bác đặt câu hỏi ngoài bài thơ :))

Evolution

Xe điện
Trước tiên chia buồn với các bên
Thứ 2 là thấy nhiều xxx vào đây quá :P

2 tai 8 banh

Xe container
Thơ cụ hay, nhưng nghe sao tủi phận quá ???

hieunv.b12

Xe tải
Chia buồn cho xe tải và gia đình 2 c.s CSGT

Trần Điện

Xe tăng
Mất mát nào cũng đau thương dù sai trái. Xin chia buồn cùng gia quyến.

laixechuanchi

Xe hơi
Thương cho cả gia đình xxx và bác xe tải.
Tại mấy đứa vi phạm giao thông các cụ ah. Vì nó mà gây ra tai họa.

xe_ex

Xe hơi
Liệu cụ phát biểu có vội quá không? Đường không vạch liền hoàn toàn được lấn đường nhé, nhất là trong trường hợp vượt nhau như này. Đang vượt mà tự nhiên từ bên trong thò ra 2 ông chạy tốc độ cao thì có mà giời đỡ.

Cảnh sát đuổi bắt bọn vi phạm - em ủng hộ, nhưng yêu cầu các chú phải có thiết bị còi đèn ưu tiên để dân còn biết mà nhường đường, tránh những nguy hiểm không đáng có. Như hiện nay em thấy mấy ông chạy đầy dream, wayve mà vẫn đuổi nhiệt tình thì e quá nguy hiểm.
thưa cụ là ông tải ông vượt thì ông phải quan sát hướng ngược lại, còn đằng này ông vượt rồi đâm chết người ta thì đáng tù mọt gông. Em không biết thế nào chứ em nhìn mấy ông công, ông tải, ông khách là em sợ lắm rồi.

CHIANTHI

Xe tăng
Khi xảy ra vụ tai nạn của hai sinh viên do bị chú xxx mặc thường phục truy đuổi gắt gao thì cấp to của CA ( em không nhớ bác nào ) đã nhắc ( hoặc chỉ thị ) không truy đuổi quá gắt với người vi pham GT . Việc này là đáng tiếc nhưng cũng một phần do các chú không nghe nhời cấp trên .

30N1- 7906

Xe máy
các bác nào chỉ trích công an sao không đọc lại đoạn (Xe tải biển 16 lấn đường hoàn toàn do cũng đang vượt một xe cùng chiều) thấy rõ là xe tải đã Sai mà còn thương cho tài xế xe tải là sao??? đây là ý kiến riêng của e, tham gia OF thì nghiêm chỉnh chấp hành GTĐB và nhìn nhận vấn đề cũng phải khách quan.
Thế cụ định bảo vượt phải mới là đúng hoàn toàn à.

Natsumi07

Xe tải
Cụ ơi, dù là đường không liền vạch nhưng bên ngược chiều có xe đang chạy tới thì cũng không được phép vượt. Lái xe nhà mình có thể nói là phần lớn vượt ẩu. Có mấy lần bất đắc dĩ phải thuê xe đi thì thấy các tài đều vượt ẩu khủng khiếp, nhình thấy có xe ngược chiều họ vẫn vượt, thậm chí một bên là vực sâu,nếu theo luật và kinh nghiệm của lái xe ở châu Âu thì đó là hành động điên rồ và tự sát.

Liệu cụ phát biểu có vội quá không? Đường không vạch liền hoàn toàn được lấn đường nhé, nhất là trong trường hợp vượt nhau như này. Đang vượt mà tự nhiên từ bên trong thò ra 2 ông chạy tốc độ cao thì có mà giời đỡ.

Cảnh sát đuổi bắt bọn vi phạm - em ủng hộ, nhưng yêu cầu các chú phải có thiết bị còi đèn ưu tiên để dân còn biết mà nhường đường, tránh những nguy hiểm không đáng có. Như hiện nay em thấy mấy ông chạy đầy dream, wayve mà vẫn đuổi nhiệt tình thì e quá nguy hiểm.

FujiS5200

Xe điện
thưa cụ là ông tải ông vượt thì ông phải quan sát hướng ngược lại, còn đằng này ông vượt rồi đâm chết người ta thì đáng tù mọt gông. Em không biết thế nào chứ em nhìn mấy ông công, ông tải, ông khách là em sợ lắm rồi.
Bác chưa đọc kỹ đoạn em viết rồi. Mình chưa biết tường tận thì chưa vội lên án, phán xét. Tình huống em đưa ra là hoàn toàn có thật và hoàn toàn có thể xảy ra trên đường. 2 ông đuổi nhau tốc độ cao từ góc khuất vọt ra thì có mà giời đỡ. Lúc đấy thì đi chậm cũng chết.

Chỉnh sửa cuối:

dvd

Xe tăng
Trước tiên chia buồn với các bên
Thứ 2 là thấy nhiều xxx vào đây quá :P
Thứ nhất. Cụ post được gần 5K bài rồi nên tinh mắt ghê, cháu chịu, chả nhìn ra ai là xxx
Thứ 2. 4R không cấm xxx

Phong Vân

Xe buýt
Xin chia buồn cùng những người bị nạn.
Em có một chút thắc mắc muốn hỏi các cụ là: Trường hợp này các chiến sĩ làm trái quy định của ngành dẫn đến hậu quả như vậy thì có được công nhận liệt sĩ không?

MaxiesNguyen

Xe hơi
vượt không quan sát từ xa thì như lái xe tải đấy. Vượt bằng niềm tin hay không, đến lúc đo đạc tại hiện trường, xe mình lấn đường thì giải thích sao???

MaxiesNguyen

Xe hơi
Thế cụ định bảo vượt phải mới là đúng hoàn toàn à.
mình ko hề nhắc đến từ vượt phải ở đây. vượt thì phải quan sát xe đi hương ngược lại từ xa thì mới vượt, Còn vượt ẩu thì hậu quả khó luơng lắm. các bác tham gia giao thông thì e nghĩ cũng nên nhận xét dựa trên quan điểm an toan giao thông là trên hết đã