[Thảo luận] hy sinh

TARKAN

Xe đạp
xong tài xế xe tải rồi. Bán nhà trả nợ cho xxx + được khuyến mại mấy cuốn lịch

xe than

Xe tăng
Các cụ cứ bình tĩnh xem ai sai ai đúng đã,nhưng em nghĩ xxx nó đo đạc hiện trường thì nó bênh nhau lắm,khổ thân bác xe tải tai bay vạ gió.

Likita

Xe hơi
hôm nay tại đường 39b qua thị trấn Kiến Xương, Thái Bình đã xảy ra vụ tai nạn nghiêm trọng, xe máy chở hai chiến sỹ CSGT đang truy đuổi người vi phạm ATGT đã tông trực diện vào đầu xe tải ngược chiều(Xe tải biển 16 lấn đường hoàn toàn do cũng đang vượt một xe cùng chiều).Hậu quả một CS tên T.A đã TỬ NẠN tại chỗ, CS còn lại bị thương rất nặng...Ảnh thôi cháu kô up vì người cũng die rồi, với lại vấn đề nhạy cảm(rất rất nhiều C.A, CS về hiện trường).
Cả hai bên đều có lỗi và cũng chẳng mong vụ việc trên xảy ra.Cháu đưa thông tin này lên với đôi lời muốn nói với các kụ là:Đừng bao giờ đưa mình và(hoặc) người khác vào tình huống nguy hiểm trực tiếp đến tính mạng mà trước đấy kô hề nghĩ đến như khi tham gia Giao thông, để trẻ em chưa đủ nhận thức ở một mình, thiếu kiềm chế khi mâu thuẫn... vì hậu quả đôi khi rất nặng nề.Cháu cũng kô mong các kụ bình luận tiêu cực về vụ trên.Mấy đứa em ở đội CSGT huyện này cháu biết,cũng như có nhiều bạn làm CSGT, ngoài công việc thì cũng rất lễ phép và chơi với nhau vui vẻ hoà đồng, thậm chí còn hơn những đ/c công an làm ở các phòng ban khác vì chắc cv kô có j là bí mật, còn công việc thì ai cũng phải theo.Chiến sỹ này cũng còn quá trẻ, mới 21 year.Thành thật chia buồn.
Chia buồn cùng đồng chí CSGT

FujiS5200

Xe điện
Dù là ai đúng, ai sai, bàn tán tại cái nọ hay tại cái kia thì bác xe tải kia gặp đen rồi. Đen nặng. Và tuốt cả mọi người chả thể làm gì được. Haizzz. Thật thương cho 1 kiếp người, kiếp sau thì cố phải làm quan nhé. Quan thì luôn luôn đúng mà.

hungphong276

Xe tải
Em thấy nhiều cmt đồng loã với bọn "Trẻ Trâu". Đánh đồng tiêu cực và nhiệm vụ CSGT.
Vi phạm LGT rồi bỏ chạy...Nếu ko làm nghiêm thì ai dám đi ra đường??? XH bây giờ loạn vì bọn này đấy.
Xin chia buồn với Gia đình người CSCA GT !!!
Có vẻ như cụ này chưa lái xe trên đường bao giờ, khi nào cụ lái xe mà gặp bọn này cò quay sẽ thay đổi quan điểm ngay thôi.

buicongchuc

Xe ba gác
Em hóng thông tin về việc xử vụ này...

tinteu

Xe buýt
Thông tin trên dân trí thì lại khác nhé , hai đồng chí csgt đang làm nhiệm vụ tuần tra bị xe tải lấn trái đâm thẳng vào nhé . Nói như thế nào đi nữa thì lái xe sai hoàn toàn rồi , LẤN TRÁI ... sai hoàn toàn , rõ khổ khổ cả hai bên bên mất người bên thì coi như cũng mất người nốt

CHIANTHI

Xe tăng
Nếu theo bài báo này thì càng chứng tỏ chú thượng sỹ thiếu quan sát và không làm chủ tốc độ . Với người dân thì dù đang bò mà bị xe bé đâm vào vẫn bị kết luận là không làm chủ tốc độ đấy , chiếc xe tải dù có lấn đường thì cũng chưa hết , sao các chú không tránh ra .

canh quat

Xe hơi
đúng sai em cũng xin.A DI ĐÀ PHẬT

dhcuong84

Xe buýt
Liệu cụ phát biểu có vội quá không? Đường không vạch liền hoàn toàn được lấn đường nhé, nhất là trong trường hợp vượt nhau như này. Đang vượt mà tự nhiên từ bên trong thò ra 2 ông chạy tốc độ cao thì có mà giời đỡ.

Cảnh sát đuổi bắt bọn vi phạm - em ủng hộ, nhưng yêu cầu các chú phải có thiết bị còi đèn ưu tiên để dân còn biết mà nhường đường, tránh những nguy hiểm không đáng có. Như hiện nay em thấy mấy ông chạy đầy dream, wayve mà vẫn đuổi nhiệt tình thì e quá nguy hiểm.
Theo TT27/BCA thì các a xxx làm nhiệm vụ TTKSGT "bắt buộc" phải sử dụng phương tiện đặc chủng, có gắn còi, đèn ưu tiên...

buicongchuc

Xe ba gác
Theo TT27/BCA thì các a xxx làm nhiệm vụ TTKSGT "bắt buộc" phải sử dụng phương tiện đặc chủng, có gắn còi, đèn ưu tiên...
Đúng đấy ạ! Vì em vẫn thắc mắc, khi xxx tuần tra bằng phương tiện ít khi có đèn "phải được bật liên tục trong quá trình tuần tra" và còi "chỉ được bật khi khẩn cấp" ạ?

toyota_ls

Xe tải
sao em thấy bẩu không được phép đuổi nhau trên đường. dù sao cũng chia buồn vơi đồng chí và bác xe tải

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Xin lỗi chứ nếu người thân của bác như 2 đ/c cs xem bác nói sao??? Hay cũng thương xe tải???
---------------------
Chia buồn với gia đình 2 đ/c cs trên
cụ vặn vẹo cái gì? cụ thuơng ai là việc của cụ chứ, đang nói trên quan điểm người dưng cụ lôi ví dụ là người thân làm gì, chắc gì cụ đã cảm thấy xót đồng chú cs như người thân cụ mà cụ ví von thế?