Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

tungvv

Xe tải
Bẩm cụ Hoàng, em có phát hiện ra vấn đề này, xin cụ chỉ giáo:
Em play file Thúy Nga 112, chủ đề chữ S đấy, con Pi nhà em nó dỡ chứng, khi mới bắt đầu thì tiếng và hình chuẩn, chạy đc một lúc thì tiếng đi nhanh hơn hình, cứ nhanh dần như vậy đến vài phút ( khoảng 2 phút ) thì lệch hẳn luôn và xuất hiện rè , chắc do độ lệch quá lớn. Nếu tua sang chapter khác, hoặc lùi, hoặc tạm dừng rồi play lại thì ngay từ lúc chuyển đổi là nó khớp, một lúc sau lại lệch dần. Em ko biết là tại sao như vậy? Thường thì nó lệch cố định một khoảng đều nào đó chứ đằng này sai số cứ tăng dần.
Chạy các file khác thì ko thấy như vậy. Khi chọn kênh âm thanh của file Thúy Nga nói trên thì thấy có hai kênh : 2.0 ACC..., và 5.1 ACC..., chọn kênh nào cũng bị như thế? File này down trên mạng cụ à.
Cụ xem giúp nguyên nhân là do đâu vậy?

ngochoangimsat

Xe tăng
Em play file Thúy Nga 112, chủ đề chữ S đấy, con Pi nhà em nó dỡ chứng, khi mới bắt đầu thì tiếng và hình chuẩn, chạy đc một lúc thì tiếng đi nhanh hơn hình, cứ nhanh dần như vậy đến vài phút ( khoảng 2 phút ) thì lệch hẳn luôn và xuất hiện rè , chắc do độ lệch quá lớn. Nếu tua sang chapter khác, hoặc lùi, hoặc tạm dừng rồi play lại thì ngay từ lúc chuyển đổi là nó khớp, một lúc sau lại lệch dần. Em ko biết là tại sao như vậy? Thường thì nó lệch cố định một khoảng đều nào đó chứ đằng này sai số cứ tăng dần.
Chạy các file khác thì ko thấy như vậy. Khi chọn kênh âm thanh của file Thúy Nga nói trên thì thấy có hai kênh : 2.0 ACC..., và 5.1 ACC..., chọn kênh nào cũng bị như thế? File này down trên mạng cụ à.
Khả năng bitrate của cái file đó lớn quá Pi xử lý ko kịp. Cụ ép xung lên cho nó thử xem. Cấu hình ép xung tìm trên google

ngoduc

Xe máy
Website
www.sl4x.com
Nếu vậy thì cụ chỉ dùng cái ngõ hoa sen là đc, ko cần phải kiểm tra cái lỗ giắc 3,5 làm gì cho rắc rối. Còn nếu cụ đã dùng đồng hồ kiểm tra kỹ sợi cáp đúng theo chuẩn của Pi rồi, đã rút cáp HDMI ra rồi mà ko lên hình thì thật sự cũng là điều lạ, chẳng lẽ con Pi của cụ hỏng đường AV, nếu ko thì chỉ có cái TV của cụ có vấn đề? Cụ nên cắm thử TV của hàng xóm xem sao.
Rối thật, có mỗi vậy mà làm phiền các bác quá. Hôm nay em đã đổi con Pi mới "Made in UK" và cắm thử đủ cả 3 cái Tivi ở nhà, kết quả vẫn vậy! :;

ngochoangimsat

Xe tăng
Rối thật, có mỗi vậy mà làm phiền các bác quá. Hôm nay em đã đổi con Pi mới "Made in UK" và cắm thử đủ cả 3 cái Tivi ở nhà, kết quả vẫn vậy! :;
cụ phải vứt cái cáp của cụ đi rồi. Kiếm cái tai nghe hỏng hàn cho cháu như đúng sơ đồ đấu phát lên ngay. Cái cáp của cụ có vấn đề ở đâu đó

ngochoangimsat

Xe tăng
Raspberry pi 2 đã đc hỗ trợ lên xe toàn diện nhé. Các cụ thích thì vào đây làm theo hướng dẫn

http://www.engineering-diy.blogspot.ro/2015/01/raspberrypi-carpc-tutorial.html?m=1

thinhglam

Xe tải
Bản Blu-Ray em vẫn xem bình thường mà. Cụ xem bản Encode chắc có vấn đề rồi.

TVPL

Xe container
Hình như trang này bị chặn hay sao ý cụ ạ. Em không vào được.
Vào bình thường mà cụ. Đây là blog của CarPC project, cơ mà base quanh vụ D. I. Y cái touch screen, skin khá đẹp.

TVPL

Xe container
File source của cụ có vấn đề. Có mấy thứ để giảm cái "đớp hụt" này:
1. Bật chế độ đồng bộ hình - tiếng trong cấu hình Video play back (Setting / System)
2. Tuỳ chỉnh lại chút để chạy video mượt hơn:
- ép xung. Với Pi B+ thì xung chip lên 950, RAM lên 450 hoặc 500, chỉnh ngay trong config.txt cho tiện:
Thêm vào config.txt:
arm_freq=950
sdram_freq=450
core_freq=450
over_voltage=6
over_voltage_sdram=0
force_turbo=1
initial_turbo=0
gpu_mem_256=128
gpu_mem_512=256

- điều chỉnh lại vài tham số bằng cách thêm vào advancedsettings.xml, cái này để tối em post thêm :)
Nó đây, cụ tạo file advancedsettings.xml rồi paste đoạn text sau, save và copy nó vào folder: /home/.pi (hoặc .kodi hoặc .osmc tùy phiên bản)/userdata:
(file name: advancedsettings.xml)
<advancedsettings>
<skiploopfilter>0</skiploopfilter> <!-- For low CPU device use 16 or higher -->
<nodvdrom>true</nodvdrom>
<playlisttimeout>5</playlisttimeout>
<network>
<curlclienttimeout>2</curlclienttimeout>
<curllowspeedtime>2</curllowspeedtime>
<cachemembuffersize>31457280</cachemembuffersize>
<buffermode>1</buffermode>
<readbufferfactor>2.0</readbufferfactor>
</network>
<videoscanner>
<ignoreerrors>true</ignoreerrors> <!-- Silently ignore errors while scanning videos. -->
</videoscanner>
</advancedsettings>

Chỉnh sửa cuối:

tungvv

Xe tải
Khả năng bitrate của cái file đó lớn quá Pi xử lý ko kịp. Cụ ép xung lên cho nó thử xem. Cấu hình ép xung tìm trên google
File source của cụ có vấn đề. Có mấy thứ để giảm cái "đớp hụt" này:
1. Bật chế độ đồng bộ hình - tiếng trong cấu hình Video play back (Setting / System)
2. Tuỳ chỉnh lại chút để chạy video mượt hơn:
- ép xung. Với Pi B+ thì xung chip lên 950, RAM lên 450 hoặc 500, chỉnh ngay trong config.txt cho tiện:
Thêm vào config.txt:
arm_freq=950
sdram_freq=450
core_freq=450
over_voltage=6
over_voltage_sdram=0
force_turbo=1
initial_turbo=0
gpu_mem_256=128
gpu_mem_512=256

- điều chỉnh lại vài tham số bằng cách thêm vào advancedsettings.xml, cái này để tối em post thêm :)
Nó đây, cụ tạo file advancedsettings.xml rồi paste đoạn text sau, save và copy nó vào folder: /home/.pi (hoặc .kodi hoặc .osmc tùy phiên bản)/userdata:
(file name: advancedsettings.xml)
<advancedsettings>
<skiploopfilter>0</skiploopfilter> <!-- For low CPU device use 16 or higher -->
<nodvdrom>true</nodvdrom>
<playlisttimeout>5</playlisttimeout>
<network>
<curlclienttimeout>2</curlclienttimeout>
<curllowspeedtime>2</curllowspeedtime>
<cachemembuffersize>31457280</cachemembuffersize>
<buffermode>1</buffermode>
<readbufferfactor>2.0</readbufferfactor>
</network>
<videoscanner>
<ignoreerrors>true</ignoreerrors> <!-- Silently ignore errors while scanning videos. -->
</videoscanner>
</advancedsettings>
Cám ơn các cụ, đọc các hướng dẫn này, em đã hình dung ra lỗi như thế nào rồi, sẽ làm như các cụ rồi bc kết quả sau.

ngochoangimsat

Xe tăng
Cháu nghĩ sau này làm quả đầu CarPad là ngon. Nó có cho hầu hết các loại xe. Mà nó chạy song song cả android và wince cùng một lúc. Các cụ tự lên mạng trung quốc ship hàng về là đc

Ví dụ với xe K3 nó có cái này (các xe khác cấu hình tương tự, chỉ khác vỏ DVD và nó có cho riêng từng dòng xe luôn ợ)

DT5250S-H-H0 Newsmy Kia K3 CarPad II Product Parameters

Operating system:Android 4.4 and Wince 6.x dual system
Processor:Quad-core Cortex-A9 and ARM11 dual processor,built-in quad-core mali400 graph accelerator
Frequency:Android system frequency 1.6-1.8GHz,Wince system frequency 800MHz
Memory: Android: DDRIII 2GB @400MHz,Wince : DDRII 256M@360MHz
Internal storage:Android: 8GB NAND + 8GB SD card,Wince: 512MB NAND+8GB TF card
Display screen:8.0inch, 1024x600 resolution high-definition display, 24Bit color
Touch screen:Multi point capacitive touch screen

Highlights:

1. Quad core Android 4.2 + wince 6.2 dual OS system

2. Support Miracast(Wifi-display)

3. Dual system support dual map run at the same time.

4. Support 3G: WCDMA/EVDO(optional)

5. Support Wifi

6. Support Ipod.

7. Built-in Bluetooth from handfree phone call.

8. Support OPS

9. Multi-language: English, Italian, French, Russian,Spanish,etc.

10. Support File management: search, copy, delete

11. Support USB MIC.

12. Built-in Analog TV, DVB-T(optional)

13. ST HIFI amplifier

14. USB Ports

15. Support TPMS

16. Support Steering wheel control

17. Support rear view camera

18. Support DVR.

Và rồi chúng ta chẳng còn phải độ đẽo gì nữa. Nó hỗ trợ tất cả những gì hiện có trên đời cho sử dụng trên xe

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=1ckDOe7l6Is[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=YKBcH08CiB0[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=tGjLKmB1oQs[/YOUTUBE]

Tất cả những điều cháu muốn đều hộ tụ trên con DVD này mà giá có 10 củ !

Chỉnh sửa cuối:

huonglong611

Xe buýt
Cháu nghĩ sau này làm quả đầu CarPad là ngon. Nó có cho hầu hết các loại xe. Mà nó chạy song song cả android và wince cùng một lúc.

Ví dụ với xe K3 nó có cái này (các xe khác tương tự, chỉ khác vỏ)
DT5250S-H-H0 Newsmy Kia K2 CarPad II Product Parameters

Operating system:Android 4.4 and Wince 6.x dual system
Processor:Quad-core Cortex-A9 and ARM11 dual processor,built-in quad-core mali400 graph accelerator
Frequency:Android system frequency 1.6-1.8GHz,Wince system frequency 800MHz
Memory: Android: DDRIII 2GB @400MHz,Wince : DDRII 256M@360MHz
Internal storage:Android: 8GB NAND + 8GB SD card,Wince: 512MB NAND+8GB TF card
Display screen:8.0inch, 1024x600 resolution high-definition display, 24Bit color
Touch screen:Multi point capacitive touch screen

Highlights:

1. Quad core Android 4.2 + wince 6.2 dual OS system

2. Support Miracast(Wifi-display)

3. Dual system support dual map run at the same time.

4. Support 3G: WCDMA/EVDO(optional)

5. Support Wifi

6. Support Ipod.

7. Built-in Bluetooth from handfree phone call.

8. Support OPS

9. Multi-language: English, Italian, French, Russian,Spanish,etc.

10. Support File management: search, copy, delete

11. Support USB MIC.

12. Built-in Analog TV, DVB-T(optional)

13. ST HIFI amplifier

14. USB Ports

15. Support TPMS

16. Support Steering wheel control

17. Support rear view camera

18. Support DVR.

Và rồi chúng ta chẳng còn phải độ đẽo gì nữa. Nó hỗ trợ tất cả những gì hiện có trên đời cho sử dụng trên xe
cái này thì cụ củ bán bao nhiêu ạ

ngochoangimsat

Xe tăng
cái này thì cụ củ bán bao nhiêu ạ
Cháu không bán mấy thứ này cụ ơi. Cháu thấy bên Trung Quốc có giá khoảng 500 đô, bên nga khoảng 30.000 rub. Cụ có thể mua trực tuyến về tự lắp ạ!

TVPL

Xe container
Cháu không bán mấy thứ này cụ ơi. Cháu thấy bên Trung Quốc có giá khoảng 500 đô, bên nga khoảng 30.000 rub. Cụ có thể mua trực tuyến về tự lắp ạ!
Tầm tiền này thì không ai chơi mấy đồ Tung của cụ nhá.

ngochoangimsat

Xe tăng
Bên Nga bán nhiều cụ ạ. Người ta chơi được mình cũng chơi được ạ! Tính năng của nó tốt vậy. Giải mã âm thanh cũng dùng Wolfson decoder +DAC decoder có thương hiệu mà. Đành rằng đồ tàu thì không bằng Nhật, Mỹ nhưng với các cái đạt được như trên thì cháu ko biết khi đầu nhật ra thì giá nó sẽ là bao nhiêu, chứ như bây giờ mấy con Pioneer giá chát lắm mà tính năng cũng chưa có gì nổi bật cả ạ

Chỉnh sửa cuối:

tungvv

Xe tải
Em thấy cũng được đấy cụ, em vừa mua cái SKaudio giá cũng đã 11tr500 rồi cụ, mà con SK cũng xuất xứ TQ hay là linh kiện TQ gì đó. Cái đang giới thiệu thấy đa chức năg quá, tuy nhiên giá bên ấy là 500 thì sip về đây phải hơn 600 rồi, kể ra cũng vừa phải, ko đắt ko rẽ.

TVPL

Xe container
Em thấy cũng được đấy cụ, em vừa mua cái SKaudio giá cũng đã 11tr500 rồi cụ, mà con SK cũng xuất xứ TQ hay là linh kiện TQ gì đó. Cái đang giới thiệu thấy đa chức năg quá, tuy nhiên giá bên ấy là 500 thì sip về đây phải hơn 600 rồi, kể ra cũng vừa phải, ko đắt ko rẽ.
Em mới đẩy con Pioneer 8650BT cũng từng ấy - 10 củ :)

Chỉnh sửa cuối: