Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

toure

Xe hơi
chơi cả dàn loa với trầm vào giá chát nhể ^^

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ bóc tem rồi đáng lẽ phải bán 50% nguyên giá, cụ bán cho ng ta đến 10 củ là lãi to đấy ạ !:))
Thế cháu mới nói pioneer chát mà. Các dvd còn lại ở vn toàn đồ tàu mà. Chtechi, caska, skaudio, ....thêm một con tàu này nữa đâu có thấm gì. Nhưng con cháu kể nó dùng bộ giải mã có danh tiếng đấy ạ

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Em mới đẩy con Pioneer 8650BT cũng từng ấy - 10 củ :)
Cơ bản dvd của cụ trên xe có hdmi nên con RPI nó kết hợp hoàn hảo. dvd của cháu có rca vào thôi. Nên cũng ham hố nhiều thứ khác nữa.

ngochoangimsat

Xe tăng

tungvv

Xe tải
Cụ xử xong vụ này chưa thế
Bẩm cụ, em tìm mãi mà ko thấy cái file config.txt nó nằm ở đâu cả. Em làm thủ công trên config xbmc, kéo overclock lên 950 và một số thứ khác lên như hướng dẫn rồi mà ko đc cụ à. Còn cái file advancedsettings.xml trên cái thư mục home có cả Kodi, có cả .xbmc, em ko biết nên copy vào đâu nên copy cả hai địa chỉ. Thử lại vẫn chưa được.

Chỉnh sửa cuối:

thinhglam

Xe tải
Bẩm cụ, em tìm mãi mà ko thấy cái file config.txt nó nằm ở đâu cả. Em làm thủ công trên config xbmc, kéo overclock lên 950 và một số thứ khác lên như hướng dẫn rồi mà ko đc cụ à. Còn cái file advancedsettings.xml trên cái thư mục home có cả Kodi, có cả .xbmc, em ko biết nên copy vào đâu nên copy cả hai địa chỉ. Thử lại vẫn chưa được.
Em thấy File này nằm trong thẻ nhớ cụ ạ. Rút thẻ nhớ ra, nhét vào máy tính là cụ nhìn thấy ngay.

tungvv

Xe tải
Em thấy File này nằm trong thẻ nhớ cụ ạ. Rút thẻ nhớ ra, nhét vào máy tính là cụ nhìn thấy ngay.
Em đc biết là cái file config.txt nằm trên thẻ ở parttion thứ 1(FAT 32) của thẻ nhớ ko phải dùng cho cấu hình xbmc cụ à. Nó phải nằm trong cái parttion thứ 2 của thẻ nhớ mà phải dùng phần mềm mới mở đc ấy, nhưng trong đó có nhiều thư mục lắm, tìm mãi chưa thấy.

tungvv

Xe tải
Thế cháu mới nói pioneer chát mà. Các dvd còn lại ở vn toàn đồ tàu mà. Chtechi, caska, skaudio, ....thêm một con tàu này nữa đâu có thấm gì. Nhưng con cháu kể nó dùng bộ giải mã có danh tiếng đấy ạ
Em thấy con SK AUDIO em mới mua chạy rất ngon cụ à, màn hình rộng 8", âm và hình rất tốt, chạy GPS nhanh. Nhược điểm là ko có TV, chỉ có USB và iPod chứ ko có thẻ nhớ. Nhưng nếu ai có bán cái Car pad như cụ giới thiệu thì em cũng mua thay luôn. seach trên mạng ko thấy ai bán cả, chỉ thấy hãng SX ở TQ nó tìm bán buôn thôi. Kể ra hàng TQ có nhiều loại cũng tốt, ví như điện thoại Opo đấy, hơn hẵn nhiều thương hiệu khác.
Mà giá bán của nó cũng khá cao:
GPS Carpad Sportage R Car DVD/Microsoft WIN CE Android 4.2/Quad-core, Kia K3, K5
Model Number: DT5250S-H K3 CarPad
Brand Name:newsmy carpad
MOQ: 50 Cartons
FOB Price: US$ 680 - US$ 860
FOB Port:China (Mainland)
Lead Time: 5 - 12 days
Payment Terms: PayPal or TT
Country of Origin:Hong Kong SAR

Chỉnh sửa cuối:

Kim_trong_ven

Xe tải
em tự làm xong mới bắt được topic này....^^

ngoduc

Xe máy
Website
www.sl4x.com
Em mò mẫm mãi vẫn không thể tim ra chỗ để chỉnh ngày giờ cho màn hình chính của OSMC!
P/s: Cài lại bản mới nhất, nó ra màn hình FHD luôn, nét căng!

ngochoangimsat

Xe tăng
Em đc biết là cái file config.txt nằm trên thẻ ở parttion thứ 1(FAT 32) của thẻ nhớ ko phải dùng cho cấu hình xbmc cụ à. Nó phải nằm trong cái parttion thứ 2 của thẻ nhớ mà phải dùng phần mềm mới mở đc ấy, nhưng trong đó có nhiều thư mục lắm, tìm mãi chưa thấy.
Config.txt nằm trên phân vùng 1 FAT32 cụ nhé. Con DVD cháu nói ấy, mạch âm thanh nó dùng ic hifi chuyên dụng TDA đấy, chứ ko phải loại tèm nhèm đâu. Các cụ nếu đam mê chơi âm thanh thì biết dòng ic này rồi. Bọn bên Nga nó nhận xét âm thanh con DVD đó là отличный (nghĩa là tuyệt vời đó)

Chỉnh sửa cuối:

TVPL

Xe container
Em mò mẫm mãi vẫn không thể tim ra chỗ để chỉnh ngày giờ cho màn hình chính của OSMC!
P/s: Cài lại bản mới nhất, nó ra màn hình FHD luôn, nét căng!
Cụ đặt Time zone về Asia/Sai gon hay Ha Noi hoặc GMT+7. Em cài bản RC lên xe lâu rồi, không chơi internet nên em bỏ cái đồng hồ ấy đi rồi.
P/s: FHD hay không do cụ chọn độ phân giải trong Setting/Video thôi mà. Trên xe em phải hạ xuống 480p, được cái màn có 7" nên vẫn căng đét.

TVPL

Xe container
Hị hị, config.txt nằm ở FAT32, và cùng với một số file khác trong cùng chỗ ấy chứa các tham số cấu hình chính cho Pi khởi động và hoạt động cụ nhá. Các tham số cấu hình trên UI của Kodi/OSMC được ghi vào 2 nơi là file cấu hình xml và một số thì vào file config.txt này.

tungvv

Xe tải
Hị hị, config.txt nằm ở FAT32, và cùng với một số file khác trong cùng chỗ ấy chứa các tham số cấu hình chính cho Pi khởi động và hoạt động cụ nhá. Các tham số cấu hình trên UI của Kodi/OSMC được ghi vào 2 nơi là file cấu hình xml và một số thì vào file config.txt này.
Em đã làm như cụ HD nhưng ko đc cụ ạ, có thể do cái file đó convert nó bị lỗi thế nào đó, mà cái này cũng down trên server của HD việt do cụ chỉ link đó mà. Hay là tại cái DVD mới nó bị thế, hồi chạy trên cái dvd củ em cũng ít chạy file này nên ko để ý lắm.

TVPL

Xe container
Em đã làm như cụ HD nhưng ko đc cụ ạ, có thể do cái file đó convert nó bị lỗi thế nào đó, mà cái này cũng down trên server của HD việt do cụ chỉ link đó mà. Hay là tại cái DVD mới nó bị thế, hồi chạy trên cái dvd củ em cũng ít chạy file này nên ko để ý lắm.
Cụ đặt chế độ đồng bộ AV là Allway chưa ? Trong Setting/video/play back thì phải. Kiểm tra xem đã bật HW decode nữa không cụ nhé :)

ngochoangimsat

Xe tăng
Cái dvd chi là cái màn hình. Nó ko liên quan gì. Chắc file đó lỗi

tungvv

Xe tải
Cái dvd chi là cái màn hình. Nó ko liên quan gì. Chắc file đó lỗi
Em nghĩ đến cái ampli trong DVD nó có thể ảnh hưởng đến âm thanh. Nhưng cụ đã nói thế chắc ko phải do DVD rồi.

Cụ đặt chế độ đồng bộ AV là Allway chưa ? Trong Setting/video/play back thì phải. Kiểm tra xem đã bật HW decode nữa không cụ nhé :)
Em dùng tiếng việt nên tìm chưa thấy mấy cái mục cụ nói, bật HW decode là bật ở đâu vậy cụ?

Chỉnh sửa cuối:

thinhglam

Xe tải
Cụ tải lại File Paris by Night 113: Mung Tuoi Me 2015 720p BluRay DD2.0 x264-EbP test lại xem sao.

Có thể bản 112 Encode bị lỗi rồi.

tungvv

Xe tải
Cụ tải lại File Paris by Night 113: Mung Tuoi Me 2015 720p BluRay DD2.0 x264-EbP test lại xem sao.
Có thể bản 112 Encode bị lỗi rồi.
Cụ làm ơn share cho em Thùy Linh với, em này dạo này trông cứng phết .:P