Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

ngoduc

Xe máy
Website
www.sl4x.com
Cụ @tungvv có rảnh không, nhờ cụ mod giúp một cọng cable AUX với?! Vẫn potay với cái cáp này! Haizaaa, mai lấy xe rồi mà chưa thử được!

Chỉnh sửa cuối:

tungvv

Xe tải
Cụ @tungvv có rảnh không, nhờ cụ mod giúp một cong cable AUX với?! Vẫn potay với cái cáp này! Haizaaa, mai lấy xe rồi mà chư thử được!
Cụ cho địa chỉ, thứ hai em gửi cho cụ. Đảm bảo cái cáp này video chuẩn ko cần chỉnh. Bưu điện thứ hai họ mới chuyển.

ngoduc

Xe máy
Website
www.sl4x.com
Cụ cho địa chỉ, thứ hai em gửi cho cụ. Đảm bảo cái cáp này video chuẩn ko cần chỉnh. Bưu điện thứ hai họ mới chuyển.
Cám ơn cụ! Đã gửi mail tới cụ rồi! ;)

tungvv

Xe tải
Cám ơn cụ! Đã gửi mail tới cụ rồi! ;)
Của cụ là cái này phải ko? Nếu phải để em gửi. Cụ nhớ đổi cái giắc đỏ làm AV, còn cái giắc vàng là Audio R, em đã đo thử đúng như thế. Cáp này chạy chuẩn, ko có sọc dưa hay nhiễu mè gì cả đâu

Còn điều này nữa, cái cáp này chỉ sử dụng cho DVD có ngõ vào aux là kiểu giắc hoa sen, nếu DVD xe ô tô của cụ mà kiểu khác thì cụ cũng phải kiếm giắc khác. Hầu hết DVD TQ đều là giắc kiểu này cụ à, yên tâm đi.

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Của cụ là cái này phải ko? Nếu phải để em gửi. Cụ nhớ đổi cái giắc đỏ làm AV, còn cái giắc vàng là Audio R, em đã đo thử đúng như thế. Cáp này chạy chuẩn, ko có sọc dưa hay nhiễu mè gì cả đâu

Còn điều này nữa, cái cáp này chỉ sử dụng cho DVD có ngõ vào aux là kiểu giắc hoa sen, nếu DVD xe ô tô của cụ mà kiểu khác thì cụ cũng phải kiếm giắc khác. Hầu hết DVD TQ đều là giắc kiểu này cụ à, yên tâm đi.
Thế gian này kiếm được cụ nào nhiệt tình như cụ nữa quả là hiếm! Ko liên quan nhưng cháu thanks cụ phát!

ngochoangimsat

Xe tăng
Ngoài làm hệ thống nghe nhìn, Raspberry Pi còn có thể sử dụng như một cỗ máy chơi game thực thụ với hệ điều hành Retro nó cho phép giả lập hầu hết các hệ máy chơi game từ PlayStaytion (PS1) trở về trước như Nintedo (NES), Super Nintedo SNES, Gameboy, SEGA...
- Các cụ có nhu cầu thì tải hệ điều hành chơi game về từ đây: http://pimylifeup.com/raspberry-pi-emulator/ chép hệ điều hành vào một cái thẻ nhớ và chép Rom Game vào sau đó cắm tay điều khiển qua cổng USB là chơi thôi.
- Rom game (là các game đủ các thể loại cho các thế hệ máy ngày xưa) lấy về từ đây: http://www.freeroms.com/
- Video người ta chơi game trên Raspberry Pi xem tại đây:
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=GiBUeawqGz0[/YOUTUBE]

Một vài game nổi tiếng một thời:

1. Hệ máy NES:

Game Jackal

Game Contra

2. Hệ game SEGA còn gọi là máy 6 nút

Game Sonic - nhím thần tốc

3. Hệ máy PlayStation

Chỉnh sửa cuối:

ngoduc

Xe máy
Website
www.sl4x.com

Ối dzồi ôi, cụ thật là nhiệt tình quá. Em hay chơi bên hội điện thoại cổ, cũng biết nhiều thành viên. Cụ nếu có cần gì cứ ới em tiếng! ;)

tungvv

Xe tải
Thế gian này kiếm được cụ nào nhiệt tình như cụ nữa quả là hiếm! Ko liên quan nhưng cháu thanks cụ phát!
Cám ơn cụ, nhưng chẳng thấm vào đâu so với mấy việc cụ đã làm cho anh em trong mấy thớt gần đây, trong đó có cả em cũng đc cụ giúo đỡ nhiều.

ngochoangimsat

Xe tăng

tungvv

Xe tải
Cụ kích hoạt tài khoản đi nhé.
Cám ơn cụ, đã down và thử con Pi chạy OK, ko đớp hụt. Có lẽ lỗi do cái file hôm trc chứ ko liên quan đến Pi . Em còn nhiều file nữa chạy OK, chỉ 1 file bị lỗi thôi.

tungvv

Xe tải
Cụ [@tungvv;298860] đọc bài này và nghiên cứu kỹ mục 2.2.4 và 2.2.5 rồi xem có thiết kế đc cái gì với cái DVD đã bỏ của cụ không?

Đó mới là một trong số rất ít ý tưởng, cụ có thể dựa vào đó mà phát triển.
Em đọc mục này kỹ rồi cụ à, thấy hay nhưng vì kiến thức điện tử của em ko có nên thấy khó quá, và cái bo điều khiển màn hình cảm ứng cũng ko tìm ra ở đâu bán nữa cụ à. Cứ đánh dấu rồi có cơ hội sẽ làm sau, hì vọng có cụ nào làm xong thì chia sẽ chi tiết hơn.

miabi

Xe hơi

Cụ ơi em cũng muốn tìm mua 1 cái cáp thế này thì ra đâu được nhỉ?

trongc

Xe tăng
E cũng hông hiểu gì, nhì nhằng quá. Chắc tại mình ngu hoặc k có kiến thức về điện tử

tungvv

Xe tải
Cụ ơi em cũng muốn tìm mua 1 cái cáp thế này thì ra đâu được nhỉ?
Cụ dùng cho Pi hay cho Tv? Nếu dùng cho Pi thì em còn giúp đc, còn cho những thứ khác thì phải biết cấu hình cái lỗ 3,5 nó ntn?

tungvv

Xe tải
Em dùng cho Pi cụ ah
Thật ra cáp này ở HN thì hầu như cửa hàng điện tử nào cũng có, nếu cụ ở nơi khó mua thì cho em cái địa chỉ chính xác, tuần tới em mua giúp cụ. Nếu cụ nói sớm hơn chút thì em mua luôn lần trc.

Cụ @tungvv có rảnh không, nhờ cụ mod giúp một cọng cable AUX với?! Vẫn potay với cái cáp này! Haizaaa, mai lấy xe rồi mà chưa thử được!
Em đã gửi cho cụ theo đúng địa chỉ rồi nhé, chắc sau 2 ngày mới đến nơi.

Chỉnh sửa cuối:

ngoduc

Xe máy
Website
www.sl4x.com
Pi đã chạy ngon lành trên xe!
P/s: Cảm ơn cụ chủ thớt và cụ @tungvv đã nhiệt tình tư vấn!