[Funland] Huấn luyện viên gym cá nhân

Thuem

Xe buýt
Em vẫn tập với PT lâu dài vì nó nhắc nhở và ốp cho em tập đúng, tập đủ thời gian. Đi tập khiến bệnh đau vai gáy của em đỡ hẳn nên em cũng có động lực để chăm chỉ hơn. Nhưng em tập nhẹ nhàng cho khỏe người chứ ko phải tập cho đẹp. thằng cu PT mà cứ hô “chị ơi cố lên sắp đẹp rồi” là em mắng cho, em bảo tao có xấu đâu mà phải tập lấy đẹp :))
Buổi trưa nắng chết cha ra nhưng vì 1 tuơng lai ko còn đau vai gáy, em vẫn cần mẫn đi bộ trên chảo lửa để sang phòng tập
Mợ xinh sẵn rồi, mục tiêu cơ thể dẻo dai đỡ đau nhức mợ hãy thử đến với yoga. Yoga thực sự rất tuyệt cho xương khớp, các cơ quan nội tạng...

L.C.D

Xe container
Mợ xinh sẵn rồi, mục tiêu cơ thể dẻo dai đỡ đau nhức mợ hãy thử đến với yoga. Yoga thực sự rất tuyệt cho xương khớp, các cơ quan nội tạng...
Em thấy yoga uốn éo oằn tà là vằn em sợ đau lắm ạ.

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Em thích tập zumba hơn. Khoẻ và xả stress. Có thời gian thì ra tập thêm máy. Chứ PT thuê riêng hẳn thì còn chất lượng, chứ thuê trọn gói mấy chục ngày thì được vài buổi đầu nhiệt tình, sau thì nhạt nhẽo. Mấy chị tập với em đây, kêu phí tiền k à.

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn yoga tập dẻo dai thật. Mà đợt này em tập chủ yếu zumba, vã mồ hôi cũng thích lắm. Hôm nào căng thẳng, em cứ tập hết sức 1 tiếng zumba là tinh thần lại thoải mái.

dongbighug

Xe buýt
Vâng, em cũng thấy có PT riêng sẽ hiệu quả và thích hơn. Họ có lộ trình rất phù hợp cho cơ thể và sức khoẻ của mình. Mỗi tội giá chát ạ.
Qua em đc mời sang bên Pt tư vấn 1-1. Tập thử 30p về h đùi đau quá. Giá cũng ko rẻ. Tuy nhiên em thấy tự tập + kỷ luật & kiên trì tốt hơn nhiều :)

Thuem

Xe buýt
Em thấy yoga uốn éo oằn tà là vằn em sợ đau lắm ạ.
Êm đờn ông còn tập được mà, các kiểu uốn kinh dị đó dành cho người tập lâu năm trình cao, mình mới tập không nên và không cần thiết, đến "ngưỡng" dừng là đẹp. Cái cơ bản và quan trọng nhất của yoga, thiền, khí công là cách hít thở (thay vì thông thường mỗi phút hít thở khoảng 10 chu kỳ, cách hít thở chậm và sâu này giảm chỉ còn 5-6 chu kỳ/p), ngay cả các bác sĩ tây y trên toàn thế giới cũng khuyên mọi người tập cách hít thở này; nó mát xa nội tạng, cơ thể được bơm ô xi tốt hơn, rất tốt cho các bệnh lý hô hấp, tiêu hóa, các tư thế tập kết hợp cùng cũng cực kỳ tốt cho xương khớp và nội tạng. Độ tuổi càng lớn thì thể thao vận động mạnh như chạy nhảy đôi khi chưa chắc đã tốt cho cơ thể, còn với yoga theo nguyên lý sâu và chậm dường như phù hợp mọi lứa tuổi, các cụ 70 80 vẫn tập ngon. Những người tập yoga lâu năm thường có sự dẻo dai và sức khỏe bền bỉ. Không phải ngẫu nhiên mà yoga trở thành 1 môn tập đựợc yêu thích ở mọi nơi mọi lứa tuổi trên TG. Còn các huyền thoại cả đời tập yoga trên nóc nhà thế giới thì có các giai thoại kỳ dị về sức khỏe...
Chúc mợ bén duyên với môn này! (em không tập clb mà tìm hiểu về phương pháp hít thở, tự chọn các tư thế phù hợp tập tại gia, trộm vía 2 tháng rồi em thấy hay)

JoeBlack80

Xe buýt
Có PT 10 buổi đầu có cũng tốt, không cũng được. Bản thân em thấy quan trọng nhất tập động tác đúng kỹ thuật, tập đều và bản thân thật kiên trì. Lúc đầu sẽ đau và nản, sau quen thì thấy thích vì khỏe lên, đặc biệt với em hết đau lưng đau gáy vì ngồi làm việc nhiều.
Fitness Studio mới mở cách nhà em ở 2 phút đi bộ, mở 24/7, nên rảnh là em ra tập rồi tắm luôn. Phòng sạch, đủ đồ, nhân viên nhẹ nhàng... gái, trai xinh,xấu, già trẻ đủ cả.

Chỉnh sửa cuối:

L.C.D

Xe container
Êm đờn ông còn tập được mà, các kiểu uốn kinh dị đó dành cho người tập lâu năm trình cao, mình mới tập không nên và không cần thiết, đến "ngưỡng" dừng là đẹp. Cái cơ bản và quan trọng nhất của yoga, thiền, khí công là cách hít thở (thay vì thông thường mỗi phút hít thở khoảng 10 chu kỳ, cách hít thở chậm và sâu này giảm chỉ còn 5-6 chu kỳ/p), ngay cả các bác sĩ tây y trên toàn thế giới cũng khuyên mọi người tập cách hít thở này; nó mát xa nội tạng, cơ thể được bơm ô xi tốt hơn, rất tốt cho các bệnh lý hô hấp, tiêu hóa, các tư thế tập kết hợp cùng cũng cực kỳ tốt cho xương khớp và nội tạng. Độ tuổi càng lớn thì thể thao vận động mạnh như chạy nhảy đôi khi chưa chắc đã tốt cho cơ thể, còn với yoga theo nguyên lý sâu và chậm dường như phù hợp mọi lứa tuổi, các cụ 70 80 vẫn tập ngon. Những người tập yoga lâu năm thường có sự dẻo dai và sức khỏe bền bỉ. Không phải ngẫu nhiên mà yoga trở thành 1 môn tập đựợc yêu thích ở mọi nơi mọi lứa tuổi trên TG. Còn các huyền thoại cả đời tập yoga trên nóc nhà thế giới thì có các giai thoại kỳ dị về sức khỏe...
Chúc mợ bén duyên với môn này! (em không tập clb mà tìm hiểu về phương pháp hít thở, tự chọn các tư thế phù hợp tập tại gia, trộm vía 2 tháng rồi em thấy hay)
Em lười lắm cụ ạ. Thế nên em đành mất xiền để PT nó nhắc nhở em tập. Em tập gym nhưng chắc chỉ nặng hơn tập dưỡng sinh tí thôi. Nhưng từ 1 đứa lười mà bây giờ em chịu vác xác đi tập đã là 1 bước đại nhảy vọt rồi. Em tin rằng theo đà này thì em sẽ kiên trì và yêu thích việc tập tành hơn. Cơ bản là thấy mình khỏe hơn là có động lực.
Có PT 10 buổi đầu có cũng tốt, không cũng được. Bản thân em thấy quan trọng nhất tập động tác đúng kỹ thuật, tập đều và bản thân thật kiên trì. Lúc đầu sẽ đau và nản, sau quen thì thấy thích vì khỏe lên, đặc biệt với em hết đau lưng đau gáy vì ngồi làm việc nhiều.
Fitness Studio mới mở cách nhà em ở 2 phút đi bộ, mở 24/7, nên rảnh là em ra tập rồi tắm luôn. Phòng sạch, đủ đồ, nhân viên nhẹ nhàng... gái, trai xinh,xấu, già trẻ đủ cả
Phòng tập chỗ em buổi trưa vắng nên em đi tập thích lắm. Có nhiều em gái body đẹp dã man, em là gái nhìn còn thích nữa là các quý ông. Nhìn các em í thì em cũng hơi tiếc vì mình ko đi tập sớm hơn. Em lúc nào cũng là tỉ phú thời gian nhưng vì lười nên tới giờ đau vai gáy quá mới bò đi tập. hic

kientruc.ACCV

Xe tải
Website
www.accv.vn
Vợ chớm già mà thích món này thì cứ xác định dần là vừa.

VietKieu1Chieu

Xe tải
Em thì suốt bao năm nay vẫn luôn tự tập gym tại phòng tập tại nhà, các cụ các mợ chỉ cần 2 thứ chắc chắn sẽ giữ được thân hình đẹp :
1: Yêu cái đẹp
2: Luôn giữ thể chất ở điều kiện hoàn hảo nhất ( với tiêu chí 1 trí tuệ minh mẫn không bao giờ nằm trong 1 cơ thể yếu đuối :) )
Như vậy thì chẳng cần pt riêng, thậm chí không cần nhiều phương tiện các cụ vẫn có 1 thân hình đẹp

Chỉnh sửa cuối:

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Chiều em uống bia. Đang tập zumba mà cữ bay bay

Vulcan V70

Xe trâu
Em vẫn tập với PT lâu dài vì nó nhắc nhở và ốp cho em tập đúng, tập đủ thời gian. Đi tập khiến bệnh đau vai gáy của em đỡ hẳn nên em cũng có động lực để chăm chỉ hơn. Nhưng em tập nhẹ nhàng cho khỏe người chứ ko phải tập cho đẹp. thằng cu PT mà cứ hô “chị ơi cố lên sắp đẹp rồi” là em mắng cho, em bảo tao có xấu đâu mà phải tập lấy đẹp :))
Buổi trưa nắng chết cha ra nhưng vì 1 tuơng lai ko còn đau vai gáy, em vẫn cần mẫn đi bộ trên chảo lửa để sang phòng tập
Lâu lắm em lại mới nhìn thấy bàn tay đẹp thế này!

Akoya

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ rằng nên có PT trong khoảng 6 tháng đến 1 năm. Tập chỉ để cho khoẻ thì chạy, đánh cầu lông, đá bóng... đều được. Tập gym là phải đẹp. Muốn đẹp nhanh và tránh chấn thương cần tập đúng. Ví như cụ mợ nào tập các bài tập chân cứ đau lưng, thì chắc chắn tập sai.

Không phải PT nào cũng giống PT nào về kiến thức và cách hướng dẫn đâu các cụ mợ ạ. Nhiều người tập cho mình thì to, nhưng hướng dẫn người khác thì không được. Ngoài ra, hầu hết PT tập không đều, to thân trên nhưng chân không cân đối, chả thấy vòng 3 đâu cả. Nói thế chứ đàn ông vòng 3 đẹp là cả vấn đề.

dongnat123

Xe container
Chỗ em có bà hôm nào cũng ưỡn ẹo xuống tập nhưng chỉ chat chit seo phì rồi cặp với mấy thằng thầy dậy zumba, nhìn mấy thằng Ấn đó người ngợm éo ra làm sao mà cũng cặp, xe thì toàn chạy novo rách. Tiếng anh thì nhiều bà bập bẹ, nói sai tùm lum và chỉ đc vài từ mà ko hiểu sao cũng cặp đc với nhau
Em tưởng chỉ cần nói được phắc mi là được :D

Vulcan V70

Xe trâu
Tay lực sĩ đới cụ, kéo tạ như Lý Đức luôn :))
Với em bàn tay đẹp là móng luôn được cắt ngắn gọn gàng, sạch sẽ, không sơn phết lòe loẹt thì càng đẹp. Còn to như tay ông Lý Đức hay ông Lý Đực cũng không sao ah.

L.C.D

Xe container
Với em bàn tay đẹp là móng luôn được cắt ngắn gọn gàng, sạch sẽ, không sơn phết lòe loẹt thì càng đẹp. Còn to như tay ông Lý Đức hay ông Lý Đực cũng không sao ah.
Vâng em ko bao giờ sơn móng vì tính em cục mịch, ko điệu đàng được cụ ạ :P

Leanh65

Xe container
Nhưng ntn thì không bóc...vải được. Mùa vải đang vào vụ, ực ực.