[Funland] Huấn luyện viên gym cá nhân

L.C.D

Xe container
Vâng, nhìn bàn tay này thì chủ nhân cũng thấp kiểu mi nhon!
Đây đây có chủ nhân kao toa đen hôi 1m67 60 kí lô nhá, nhưng tay em đúng là nhỏ hơn người khác nếu so cùng cân nặng :P
Cụ đúng là không có kinh nghiệm nhìn các mợ. Chỗ tiếp giáp móng tay với da mịn màng không bị xước là tay chăm sóc thường xuyên. Sửa móng có thể không cần sơn móng tay. Nếu không sửa cũng bắt buộc phải dùng các sản phẩm kem chuyên dụng.

Ngoài ra, tay không nổi gân là tay không làm việc nặng, chứ không thể hiện tính cách gì cả. Lòng bàn tay có chai ở một số điểm nhất định thì đích thị là dân tập gym, kéo tạ, đơn giản vậy thôi ạ.
Vì tay trong ảnh là tay em nên em khẳng định với cụ/mợ là em ko chăm sóc và sửa móng và sơn móng. Em chỉ đơn giản là cắt ngắn thôi, tự cắt ở nhà. Em theo trường phái tự nhiên nên tóc, da, móng là 3 thứ em cực kỳ ít can thiệp dao kéo hóa chất- có lẽ vậy nên cả 3 món này đều (có vẻ) khỏe khoắn hơn các chị em.
Về chuyện làm việc nặng thì em xuất thân gái quê nghèo, tuổi thơ làm ruộng, còn phụ bố đi làm hồ, xách vữa với quăng gạch ra trò í. nhưng tay em ít nổi gân. Sau này khi em tăng từ 50 lên 60kg thì cẳng tay và bàn tay em ko thay đổi, nhẫn cưới em đeo còn bị lỏng ra. em nghĩ do tạng người em nó thế, tăng cân chỉ tăng lên mẹt :(( chứ tay, vai ko hề có thêm thịt, thế mới có nick LCD :))
Bây giờ thì em ko làm việc nặng, nhưng lực tay em luôn khỏe hơn người khác, có lẽ vì thế mười mấy năm nay ko thấy ông chồng cãi em câu nào :))

fanbarca

Xe buýt
Em tập ko có PT ở phòng tập chân chung cư bên quận LB. 3-4 buổi/tuần, bắt đầu là đi bộ 5 phút rồi chạy 30 phút sau đó tập các động tác khác. Sau 1 tháng tự tập thì e thuê PT 50 buổi, khoảng 400k/buổi. Ko biết đắt hay rẻ. Cu em ép cho mệt dã rời, hàng ngày còn chụp ảnh ăn gì gửi cho nó kiểm soát ko ăn nhiều để giảm cân. E mà nhiều tiền e cũng đăng ký dài hạn với PT hoặc ít nhất 3tháng cho mình tập chuẩn động tác đi rồi tự tập. Có cái cu em tư vấn tầm tuổi trung niên ko nên chạy nhiều sẽ ảnh hưởng khớp gối ko biết có đúng ko, nên từ hôm đó e chỉ chạy 10-15 phút.

Henry 27

Xe tăng
Em tập ko có PT ở phòng tập chân chung cư bên quận LB. 3-4 buổi/tuần, bắt đầu là đi bộ 5 phút rồi chạy 30 phút sau đó tập các động tác khác. Sau 1 tháng tự tập thì e thuê PT 50 buổi, khoảng 400k/buổi. Ko biết đắt hay rẻ. Cu em ép cho mệt dã rời, hàng ngày còn chụp ảnh ăn gì gửi cho nó kiểm soát ko ăn nhiều để giảm cân. E mà nhiều tiền e cũng đăng ký dài hạn với PT hoặc ít nhất 3tháng cho mình tập chuẩn động tác đi rồi tự tập. Có cái cu em tư vấn tầm tuổi trung niên ko nên chạy nhiều sẽ ảnh hưởng khớp gối ko biết có đúng ko, nên từ hôm đó e chỉ chạy 10-15 phút.
Đắt hay rẻ thì nó căn cứ vào kết quả thu được sau 50 buổi. Cụ thấy tốt thì là rẻ, cụ không hài lòng thì đắt.
Đứa em cháu mở phòng khám về xương khớp. Nó bảo, từ ngày dân vp có phong trào chạy, nó thêm được 1 đống khách hàng:)

fanbarca

Xe buýt
Đắt hay rẻ thì nó căn cứ vào kết quả thu được sau 50 buổi. Cụ thấy tốt thì là rẻ, cụ không hài lòng thì đắt.
Đứa em cháu mở phòng khám về xương khớp. Nó bảo, từ ngày dân vp có phong trào chạy, nó thêm được 1 đống khách hàng:)
E cũng có mấy ông bạn bắt đầu chạy đều mấy năm gần đây, 7-10km/lần, 3 lần/tuần. Thỉnh thoảng hỏi thăm nó lại bảo đang nghỉ 1 tuần vì chân đau. Nên khi cu em PT nói tới vde đó e thấy cũng có lý. Nhất là những người thừa cân, chân khớp ko gánh dc cơ thể nếu chạy nhiều.

Henry 27

Xe tăng
E cũng có mấy ông bạn bắt đầu chạy đều mấy năm gần đây, 7-10km/lần, 3 lần/tuần. Thỉnh thoảng hỏi thăm nó lại bảo đang nghỉ 1 tuần vì chân đau. Nên khi cu em PT nói tới vde đó e thấy cũng có lý. Nhất là những người thừa cân, chân khớp ko gánh dc cơ thể nếu chạy nhiều.
Thực ra đội chạy nghiêm túc đều phải thuê PT hướng dẫn kỹ thuật chạy. Cháu trước chạy cũng hăng, giờ chỉ 10 phút trước tập coi như nóng người. Còn chuyển sang bơi cho cẩn thận.

ate1987

Xe tăng
Thực ra đội chạy nghiêm túc đều phải thuê PT hướng dẫn kỹ thuật chạy. Cháu trước chạy cũng hăng, giờ chỉ 10 phút trước tập coi như nóng người. Còn chuyển sang bơi cho cẩn thận.
Thế em tuần đá 1-2 trận bóng có sao hok nhỉ . Người 1m7 55kg không tý mỡ :)) không béo lên nổi .

DonaldTrump79

Xe tăng
Em với 2 đứa cùng công ty đây sáng nào cũng chạy bộ tầm 4,5 km mấy năm nay rồi thằng nào cũng khỏe chẳng thấy làm sao cả.
Hay các cụ nói mấy ông ngồi VP chạy được đôi buổi nó đau cơ tí lại thôi, hoặc mấy đồng chí bốc đồng húng lên mấy buổi đầu đã chạy luôn 4,5 km nó trả đau chân ;))

Chỉnh sửa cuối:
Mấy cái chuyện đi tập gym rồi dính pt nó chỉ là cá biệt, tất cả do người hết
Toàn dân đi tập dính trấu hết có mà loạn, toàn các thánh “nghe thấy...” đến nản
Em thì ko nghe. Thằng em cho con người yêu đi tập gym cho đẹp người. Bị thằng PT quẩy mất. Thằng em mất sổ gạo cả tháng, em phải bảo anh em canh ko nó té sông thì bỏ mợ. Thế mà con bé kia cưới thằng PT vẫn gửi thiếp mời, thằng này vẫn đi ăn cưới mừng phong bì 1tr cơ mà.

Vulcan V70

Xe trâu
Ơ em ăn gian chiều cao làm giề hả cụ. Mà ngón tay em đâu có ngắn lắm đâu nhể :))
Phoọc mợ thế này thì đâu có phẳng. :P
Mà ảnh này hình như từ mấy năm trước rồi.
Nhân tiện mợ Phẳng có thùng Double Black nào để chật nhà cần thanh lý thì ới em nhá....:D

Chỉnh sửa cuối:

vinhtu87

Xe đạp
tôi toàn từ tập ở nhà , chỉ cần 1 cái dt là có thể tự tập cơ tay dc rồi