Hú vía đề pa lên dốc ở hầm đỗ xe Keang Nam..

PoBeo

Xe điện
Hix cháu có dám liều đâu cụ..lấy đc cái bằng là cháu phải thuể ngay xe phi vào bãi tập Lạc Hồng để tập đề pa = phanh chân đấy cụ ạ..Thấy dạy ko dạy cháu đề = chân :(
Dốc cao quá cháu mới phải phanh tay chứ bình thường mấy dốc Đào Tấn hay dốc lên cầu Chương Dương vào lúc cao điểm cháu vẫn bò bằng chân tốt cụ ạ :D
Mà cụ có cao kiến j cho cháu để lần sau cháu gặp lại trường hợp này thì xử lý sao cho nó đỡ mùi côn ko ạ..đây là xe thuê chứ xe nhà chắc khóc vì xót mất :((
Hehe không biết cụ chủ còn vào thớt này ko, em gợi ý cụ cho gấu luyện tập ở dốc 120 Hoàng Hoa Thám hoặc sang bên Thạch Bàn luyện các dốc đứng lên đê - phê lắm cụ à....đến lái cứng mà ko tập trung còn chết máy ấy chứ

PoBeo

Xe điện
Không chuẩn bằng mấy dốc ở đê Thanh Trì đâu vì mấy chỗ này vừa dốc + khuất tầm nhìn + mặt đê luôn có các hung thần xe ben lao ầm ầm . Tập như thế mới '' phê '' =))
Á á, chuẩn, có cụ comment như em nè, em đi đường này hàng ngày, MT, luyện tập nên người cũng nhờ các dốc này đấy à :))

Lucas_halong

Xe buýt
Khi dừng xe ở đỉnh dốc, cụ đạp cứng phanh chân, vào số 1, nhả nhanh phanh chân chuyển sang chân ga, vừa đạp ga vừa nhả côn, lúc đầu xe có thể lùi 10cm nhưng khi đủ ga thì xe dừng, lúc đó cụ thêm ga là vọt thôi mà.

tinhco2212

Xe máy
Đọc bài của cụ Spacy 125,em mới cảm nhận được giáo án của các thầy dạy lái vẫn là chuẩn như Lê Duẩn.Em cũng mới có bằng mờ chưa có dịp cầm lái nhiều.Hồi mới lấy bằng,mấy thằng bạn cũng chỉ bậy cho em mấy mánh khóe khi chạy xe,nhưng sau em thí nghiệm thử áp dụng thì không thể hiệu quả như giáo án các thầy dạy.~o)

Hapro_kiha

Xe buýt
Hehe không biết cụ chủ còn vào thớt này ko, em gợi ý cụ cho gấu luyện tập ở dốc 120 Hoàng Hoa Thám hoặc sang bên Thạch Bàn luyện các dốc đứng lên đê - phê lắm cụ à....đến lái cứng mà ko tập trung còn chết máy ấy chứ
Thạch con nhà ông Bàn bây giừ còn dốc nào nữa hử cụ?

everest_mblack

Xe tăng
Kụ cứ bình tĩnh là lên thôi mà, trừ khi do lốp sau mòn quá.
E mấy lần quay đầu ở Nghi Tàm chỗ Honda toàn đứng giữa cái dốc để quay chỉ sợ tụt m í t thôi ah

truonghgiang

Xe đạp
mình thì luôn đề 3 bằng phanh tay dù trong tình huống nào cũng không sợ. đề 3 bằng chân là cách làm tắt của mấy ông thầy dạy đểu chủ yếu để lấy bằng. Mình nghĩ mọi người nên đề 3 bằng phanh tay thì sẽ không bao giờ thấy sợ những tình huống thế này.

Pivoine

Xe hơi
mình thì luôn đề 3 bằng phanh tay dù trong tình huống nào cũng không sợ. đề 3 bằng chân là cách làm tắt của mấy ông thầy dạy đểu chủ yếu để lấy bằng. Mình nghĩ mọi người nên đề 3 bằng phanh tay thì sẽ không bao giờ thấy sợ những tình huống thế này.
Cụ ơi, học để đi thi lấy bằng thì toàn phải học kiểu phanh tay hết ợ, đề pa bằng phanh chân họ cũng dạy nhưng chỉ để biết thôi

KORS

Tháo bánh
Em đi học đc thầy dạy cả đepa phanh tay và côn, thi Zace nên đc dùng chân côn thôi. Mỗi tội chả được thực hành dốc cao nên rơi vào tình huống của bác chủ chắc toi mất.

caydenkho

Xe máy
Dùng phanh tay là chuẩn cụ ạ cứ bình tĩnh và tự tin thôi. Nếu cụ đi AT trong trường hợp này mới thấy sự khác biệt
Em mà ngồi xe đi sau xe cụ em mới sợ chứ em là cụ thì ứ sợ vì trước đây em tập xe u oát trên bãi tập lái. Đến đoạn dừng và khởi hành ngang dốc thì chết máy. Mà acquy thì hết điện vậy mà em cài số lùi để nổ máy. Ông khác cũng đang tập lái đi xau xe em sợ hú vía. Thò cổ ra chửi toán loạn

letuan711

Xe tải
Cụ cho em hỏi fun tý là hôm qua đi về xe cụ thuê có phải sấy khô nước trong khoang lái không. :))

Chị Cũ

Xe tải
Xe AT loại xoàng thì khi đề pa dốc cao vẫn tụt lùi như MT thôi, tùy vào sự nhạy bén chân ga của mỗi người mà có thể có hoặc không cần dùng phanh tay, nếu chân ga chưa chuẩn thì cứ làm phát phanh tay cho lành kẻo lại thành xe điên.

Billduy

Xe tăng
Phù phù hú vía, lúc cụ vọt được mà có vật cản vẫn toi, may quá

getz 1.6

Xe buýt
Các cụ lại khai quật thớt này rồi. Chủ thớt giờ ngon rồi. Xe đứng im ngang dốc, chỉ dùng chân. 2B đi cái ta lại tiến

Tit_mu_tap

Xe tăng
Em đọc bài thầy quá bình thường, trước em mua con taxi vios về hưu đi mọi nẻo đường qua bao nhiêu cái như của cụ rồi giờ muỗi hết, xe em nó chạy 35 vạn rồi hơi siêu yếu chứ không phải yếu, đến lúc em qua đi xe của bạn số AT với xe của bố vợ MT thấy nhả nhẹ côn cái nó bám luôn lao vù vù sường lòi tù và.

Tit_mu_tap

Xe tăng
Không chuẩn bằng mấy dốc ở đê Thanh Trì đâu vì mấy chỗ này vừa dốc + khuất tầm nhìn + mặt đê luôn có các hung thần xe ben lao ầm ầm . Tập như thế mới '' phê '' =))
nhà em cách chân Cầu Thanh Trì có 300m, cái dốc lổn nhổn qua gầm cầu Lĩnh Nam đấy công nhận nhiều bác công fi xuống ruộng, sống lâu với lũ quen hết đấy bác :D

Sieuthibepnuong

Xe máy
Giống em hồi đi ở đường Bưởi

FujiS5200

Xe điện
Khi dừng xe ở đỉnh dốc, cụ đạp cứng phanh chân, vào số 1, nhả nhanh phanh chân chuyển sang chân ga, vừa đạp ga vừa nhả côn, lúc đầu xe có thể lùi 10cm nhưng khi đủ ga thì xe dừng, lúc đó cụ thêm ga là vọt thôi mà.
Ông nào không quen xe là dễ vọt vào đuôi xe trước lắm.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Hồi trước e thi bằng depa phanh bằng chân các cụ ah, thầy dạy thế, mà có lần em cũng gặp trường hợp chết máy giữa dốc, phải làm mấy lần mới đc

buffalo car

Xe điện
Xe AT loại xoàng thì khi đề pa dốc cao vẫn tụt lùi như MT thôi, tùy vào sự nhạy bén chân ga của mỗi người mà có thể có hoặc không cần dùng phanh tay, nếu chân ga chưa chuẩn thì cứ làm phát phanh tay cho lành kẻo lại thành xe điên.
Chuẩn ợ! Hồi em mới có bằng xong chị ạ, lần đó đi con MT Fortuner mới tinh lên dốc từ Tứ Liên lên dốc đê Yên Phụ. Vừa đến giữa dốc thì có xe máy đi xuống mà ngõ bé chỉ vừa xe. Em phanh đứng ngay giữa dốc, cả phanh chân và phanh tay :)) mà dốc cũng cao. Run phết vì trên xe toàn chị em với trẻ con. Sau khi nhóm 2b đã tránh, em hít hơi bình tĩnh làm như bài thi depa dùng phanh tay (mà trước em thi là thầy chỉ dậy dùng phanh chân! :D.) Thế là ngon luôn! Hú vía

Chỉnh sửa cuối: