Hú vía đề pa lên dốc ở hầm đỗ xe Keang Nam..

haunv1977

Xe hơi
Chuẩn ợ! Hồi em mới có bằng xong chị ạ, lần đó đi con MT Fortuner mới tinh lên dốc từ Tứ Liên lên dốc đê Yên Phụ. Vừa đến giữa dốc thì có xe máy đi xuống mà ngõ bé chỉ vừa xe. Em phanh đứng ngay giữa dốc, cả phanh chân và phanh tay :)) mà dốc cũng cao. Run phết vì trên xe toàn chị em với trẻ con. Sau khi nhóm 2b đã tránh, em hít hơi bình tĩnh làm như bài thi depa dùng phanh tay (mà trước em thi là thầy chỉ dậy dùng phanh chân! :D.) Thế là ngon luôn! Hú vía
Cụ chủ mà depa lên dốc số sàn ở ngõ 200 Âu Cơ mà đi getz như em không dùng phanh tay lên được thì em gọi cụ là sư phụ luôn :P

nokia87

Xe hơi
ngon em chẳng có xe mà thử :))

smart_phone

Xe hơi
Thôi thì mình nghĩ thế này, trong một xã hội đa nguyên biểu hiện cho sự văn minh tiến bộ thì ý kiến cũng phải có nhiều chiều (xã hội Việt Nam đã đa nguyên chưa thì cũng chẳng dám nói). Bạn có ý của bạn, còn mình có ý của mình, nói thẳng ra là ai cũng cho mình đúng. Bạn nói thế nào mình cũng chẳng dám bình luận, chỉ xin nói thế này:
Bạn có bao giờ đặt giả thiết rằng cái bạn kia có nhu cầu spam cho đủ 100 bài để có thể trong thời gian nhanh nhất tự mình đăng bài ở mục Mua Bán hoặc mục nào đó trên diễn đàn đỏi hỏi phải có ít nhất 100 bài viết không.
Ngay cả mình thôi, cũng mong muốn có đủ 100 viết để được sử dụng đầy đủ các chức năng của một full member trên diễn đàn này lắm, nhưng sao thấy mệt mỏi quá, suốt 6 năm qua mình comment hoài mà cũng chỉ có chưa đầy 30 bài cho đến giờ phút này như bạn biết. Bỗng một hôm đẹp trời mình muốn bán cái xe máy hoặc tài sản nào đó cho anh em trên diễn đàn nhưng luật quy định phải có đủ 100 bài mới được đăng nên đành chịu rồi. Thế thì người khác nếu ở trường hợp tương tự mà không muốn phải đi nhờ nick của ai đó thì làm sao đây nếu không bằng cách đi spam những câu vô thưởng vô phạt để đủ quota? Chẳng lẽ đi phạt họ bằng điểm vote (-) vì thấy khó chịu?.
Còn cá nhân mình sẽ chỉ vote (-) cho những ai có phát biểu thiếu thiện chí, mang kích bác, xỏ xiên, hoặc thiếu lịch sự chứ còn xưa nay gặp phải các comment kiểu như: up..up nữa nào, đủn, đẩy, lên…thì thôi bỏ qua khỏi cần đọc chứ để tâm làm gì cho nó mệt người. Công sức và thời gian đó để làm việc khác có ích lợi hơn.
Sorry Mod vì hơi lạc chủ đề chút.
Cụ nói chuẩn quá, e cũng đang cần 100 bài để report mua bán

smart_phone

Xe hơi
Cụ nào nói kinh nghiệm theo thời gian thật chuẩn quá

vt_hoa

Xe tăng
@ cụ: cobangchuacoxe: 6 năm mà cụ chỉ có 30 còm nghĩ là cụ chẳng tâm huyết gì với cái diễn đàn này, thỉnh thoảng cụ vào cho vui để tìm hiểu và thu nhận kiến thức của người khác. Cụ đừng chấp spam làm gì và cụ cũng đừng bức xúc về luật của ô phở. Luật là luật, đã tự nguyện tham gia thì tự nguyện chấp hành. Nếu cụ có những còm hay thì mọi người sẽ tặng cụ vodka, tha hồ say và sướng. Mã lực lúc đó cũng tăng vòn vọt luôn

chung-lacetti

Xe hơi
cụ mới lái tay lái còn đang non mà lên dốc cụ chơi một đống ng trên xe thế thì chẳng trôi

chung-lacetti

Xe hơi
cụ mới lái tay lái còn đang non mà lên dốc cụ chơi một đống ng trên xe thế thì chẳng trôi

Ngố Tầu

Xe hơi
từ ngày biết đi xe cháu toàn đi AT. Thế mà khi thi cháu nhảy lên MT mà chưa bị chết máy bao h. Có mỗi cái hay quên là kéo phanh tay xong ko hạ. :))

quocchim

Xe buýt
Cụ bị thế có còn lưu lại chút cảm nhận nào về việc" ... lên tầng 72 xem tranh 3D film 3 4 5D,tuyết rơi..." nữa không? Chương trình này có gì hay không?
Em là em thích cách cụ hỏi rồi đấy =))

nghiadu

Xe hơi
cụ chạy nhiều sẽ quen thôi. nhiều cụ mới lái chui vào hầm buồn cười lắm. có lần đang xuống dốc ở the garden ấy, 1 cụ đi trước chắc mượn xe hay sao ấy, vào cua ở các khúc chả hiểu đánh lái thiếu hay thế nào, em đang bám sát mít thì thấy...cài đèn lùi. Sợ vãi nhái! cô nhân viên chỉ dẫn ở các khúc cua ấy la lên oai oái chắc vì sợ anh kia lùi vào đầu xe em.
Dừng xe xong e thấy xe ấy mở cửa ra có cả vợ cả con bước ra, nghĩ bụng...đẹc mọa, lái thế mà dám vác cả nhà đi chơi...đúng là ăn gan hùm

Red Fate

Xe hơi
hồi mới lái em còn bị quả đang lên dốc cao (từ trong ngõ ra đường chính) thì phải phanh lại giữa chừng, phanh tay thì k0 ăn, kéo hết cỡ nó vẫn trôi tuột. Sợ vãi. May có 1 bác đi đường bê gạch chèn lốp hộ. :D

Sau e được các cụ khác tư vấn là cứ cài số 1, kéo phanh, tắt máy là yên tâm xe k0 trôi, rồi ra ngoài tìm cái gì chèn lốp. E cũng chưa thử cái này bao giờ. :D K0 biết có hiệu quả k0 nhỉ!?

cháu lên 3

Xe container
Kinh nghiệm khi lên dốc hầm là cứ chờ xe khác lên hẳn dốc rồi hãy lên, nhưng mà cụ chủ kinh nghiệm lái xe hơi non thật :>

Tiger Hunter

Xe container
Học với thi lấy bằng là 1 chuyện, nhưng để thành thạo quả này thì cần thực tập nhiều. Với trình như này mà tắc đường giờ cao điểm ở đưỡng dẫn lên cầu thì gần như chắc chắn cụ chủ sẽ phải đền xe cho ông đi trước và đi sau. Nếu là xe máy chen vào giữa nữa thì cháu chả dám nghĩ tiếp X_X
Dốc cao hay thấp chả quan trọng. Lý thuyết chắc đã được học cả rồi. Vấn đề là kỹ năng chưa quen thì sẽ rất nguy hiểm.

vietnova89

Xe buýt
Khi dừng xe ở đỉnh dốc, cụ đạp cứng phanh chân, vào số 1, nhả nhanh phanh chân chuyển sang chân ga, vừa đạp ga vừa nhả côn, lúc đầu xe có thể lùi 10cm nhưng khi đủ ga thì xe dừng, lúc đó cụ thêm ga là vọt thôi mà.
Hì lái già rồi thì nói làm gì cụ

fordfocus2011

Xe hơi
Hix, bài học của cụ sống động lắm, em cũng mới thoát cảnh này được 1 năm thôi. Côn khét lẹt là bài học hữu dụng nhất (đi xe mình thì xót xa lắm). Côn khét là do không nhả đủ côn, đạp đủ ga, rút kinh nghiệm điều chỉnh thôi.

NNS

Xe ngựa
mình thì luôn đề 3 bằng phanh tay dù trong tình huống nào cũng không sợ. đề 3 bằng chân là cách làm tắt của mấy ông thầy dạy đểu chủ yếu để lấy bằng. Mình nghĩ mọi người nên đề 3 bằng phanh tay thì sẽ không bao giờ thấy sợ những tình huống thế này.
ko phải làm tắt đâu, mà là chưa đủ trình để lái thế thôi.

Bill6002

Xe hơi
Hôm nay e cũng có kỷ niệm với Keangnam Sky72: đưa F1 đi chơi, lúc lùi đỗ vào chỗ dưới hầm chạm nhẹ mông bên lái vào cái cột trụ. Lý do: vì cột lệch ở bên lái nên cảm ứng lùi ko kêu, e lại còn cứ nghĩ có cái gờ chặn bánh nữa cộng với e chủ quan ko quan sát vị trí tương đối với xe bên cạnh. May mà chỉ chạm nhẹ, xuống thì cái gờ chặn ấy nằm đúng lọt giữa gầm :(

casauking

Xe tăng
Hôm nay e cũng có kỷ niệm với Keangnam Sky72: đưa F1 đi chơi, lúc lùi đỗ vào chỗ dưới hầm chạm nhẹ mông bên lái vào cái cột trụ. Lý do: vì cột lệch ở bên lái nên cảm ứng lùi ko kêu, e lại còn cứ nghĩ có cái gờ chặn bánh nữa cộng với e chủ quan ko quan sát vị trí tương đối với xe bên cạnh. May mà chỉ chạm nhẹ, xuống thì cái gờ chặn ấy nằm đúng lọt giữa gầm :(
Xe em chả có cảm ứng với camera lùi đâm ra lại hay, lần nào lùi xe cũng căn 3 gương+ngoái lại nhìn qua kính sau, chả bao giờ bị sao cả :D:D
Cái dốc chỗ keangnam này cao lắm, em lên AT toàn cài số 1 rồi vút lên, gần đến chỗ trả tiền thì phanh lại. Mà chúng nó thiết kế cũng ngu, thu tiền để dưới ko để lại để trên làm người ta đang lên đỉnh thì bị tụt hứng :))