Hú vía đề pa lên dốc ở hầm đỗ xe Keang Nam..

nhimkute

Xe buýt
Vài lần thế là bác đề pa ngon ngay.
Lại thêm 1 cụ spam cho đủ 100 bài chăng? Mở profile của cụ xem nguyên 3 trang đầu (= 60 posts) không có bài viết nào quá 1 dòng, phạt cụ chén rượu ;)

Chỉnh sửa cuối:

cobangchuacoxe

Xe đạp
Hic, mừng cụ không sao cả, sau vụ này có khi tay lái lên được mấy trình.

Chỉnh sửa cuối:

cobangchuacoxe

Xe đạp
Lại thêm 1 cụ spam cho đủ 100 bài chăng? Mở profile của cụ xem nguyên 3 trang đầu (= 60 posts) không có bài viết nào quá 1 dòng, phạt cụ chén rượu ;)
Bạn này có vẻ nhỏ nhen nhỉ, mình đăng ký nick từ 2007, tuổi nick còn hơn bạn nhiều, nhưng từ trước tới giờ toàn đọc bài là chính cũng chẳng có nhu cầu phải comment. Luật không cấm người khác phải spam cho đủ 100 bài để người ta còn làm việc khác khi đủ con số 100. Thế thì việc gì bạn phải phạt với chả thưởng người khác. Bạn tự cho mình cái quyền đó ư? Oai nhỉ.

nhimkute

Xe buýt
Bạn này có vẻ nhỏ nhen nhỉ, mình đăng ký nick từ 2007, tuổi nick còn hơn bạn nhiều, nhưng từ trước tới giờ toàn đọc bài là chính cũng chẳng có nhu cầu phải comment. Luật không cấm người khác phải spam cho đủ 100 bài để người ta còn làm việc khác khi đủ con số 100. Thế thì việc gì bạn phải phạt với chả thưởng người khác. Bạn tự cho mình cái quyền đó ư? Oai nhỉ.
Em chẳng nghĩ nhỏ nhen hay cao thượng gì ở đây. Vào box thấy nguyên một trang đầu toàn bài mới mà click vào thớt nào cũng thấy 1 câu vô thưởng vô phạt chả có giá trị gì. Xem lại lịch sử bài viết thì thấy bài nào cũng như thế thì em comment thôi

Em cũng ko tự cho mình cái quyền gì đó. Diễn đàn có chức năng vote người khác, thấy bài nào hay có thể vote (+) để khích lệ, bài nào dở, sai hoặc spam linh tinh có thể vote (-) để góp ý cho người viết, đây là quan điểm cá nhân của mỗi người có thể bày tỏ ý kiến của mình. Chả nhẽ em chỉ được quyền khen (tặng vodka) những cụ khác, mà không được phép chê (phạt rượu) bất cứ một bài viết nào à?
Cái này mới chính là mợ đang tước bỏ quyền nhận xét của em đấy ạ ;)

haithanhleminh

Xe tải
Cụ chưa quen thôi, khi phải dừng ngang dốc mà đi xe MT, cứ số 1 và phối hợp giữa côn với ga là đủ, chẳng cần phanh tay với phanh chân làm gì cho cuống, cụ cứ bình tĩnh là được. Tùy từng dốc cao thế nào mà cứ để côn bán rồi ga làm sao để xe không chạy, không chết máy là OK, còn muốn đi thì tất nhiên ga thêm chút nữa.

koiueabitiuai

Xe hơi
Cụ thế đã là gì. Em còn để nguyên phanh tay đề pa mà xe vẫn leo lên dốc đấy.

cuongbubu

Xe máy
Đáng lẽ ra là bác phải depa ngay từ lúc mới lên dốc bác ạ

ThanhTungTB

Xe điện
nói thật vấn dề đề pa này đối với E ko thành vấn đề lắm .nhiều dốc cao ,hầm khách sạn sâu ....E vít 1 phát lên hết ,

cobangchuacoxe

Xe đạp
Em chẳng nghĩ nhỏ nhen hay cao thượng gì ở đây. Vào box thấy nguyên một trang đầu toàn bài mới mà click vào thớt nào cũng thấy 1 câu vô thưởng vô phạt chả có giá trị gì. Xem lại lịch sử bài viết thì thấy bài nào cũng như thế thì em comment thôi

Em cũng ko tự cho mình cái quyền gì đó. Diễn đàn có chức năng vote người khác, thấy bài nào hay có thể vote (+) để khích lệ, bài nào dở, sai hoặc spam linh tinh có thể vote (-) để góp ý cho người viết, đây là quan điểm cá nhân của mỗi người có thể bày tỏ ý kiến của mình. Chả nhẽ em chỉ được quyền khen (tặng vodka) những cụ khác, mà không được phép chê (phạt rượu) bất cứ một bài viết nào à?
Cái này mới chính là mợ đang tước bỏ quyền nhận xét của em đấy ạ ;)
Thôi thì mình nghĩ thế này, trong một xã hội đa nguyên biểu hiện cho sự văn minh tiến bộ thì ý kiến cũng phải có nhiều chiều (xã hội Việt Nam đã đa nguyên chưa thì cũng chẳng dám nói). Bạn có ý của bạn, còn mình có ý của mình, nói thẳng ra là ai cũng cho mình đúng. Bạn nói thế nào mình cũng chẳng dám bình luận, chỉ xin nói thế này:
Bạn có bao giờ đặt giả thiết rằng cái bạn kia có nhu cầu spam cho đủ 100 bài để có thể trong thời gian nhanh nhất tự mình đăng bài ở mục Mua Bán hoặc mục nào đó trên diễn đàn đỏi hỏi phải có ít nhất 100 bài viết không.
Ngay cả mình thôi, cũng mong muốn có đủ 100 viết để được sử dụng đầy đủ các chức năng của một full member trên diễn đàn này lắm, nhưng sao thấy mệt mỏi quá, suốt 6 năm qua mình comment hoài mà cũng chỉ có chưa đầy 30 bài cho đến giờ phút này như bạn biết. Bỗng một hôm đẹp trời mình muốn bán cái xe máy hoặc tài sản nào đó cho anh em trên diễn đàn nhưng luật quy định phải có đủ 100 bài mới được đăng nên đành chịu rồi. Thế thì người khác nếu ở trường hợp tương tự mà không muốn phải đi nhờ nick của ai đó thì làm sao đây nếu không bằng cách đi spam những câu vô thưởng vô phạt để đủ quota? Chẳng lẽ đi phạt họ bằng điểm vote (-) vì thấy khó chịu?.
Còn cá nhân mình sẽ chỉ vote (-) cho những ai có phát biểu thiếu thiện chí, mang kích bác, xỏ xiên, hoặc thiếu lịch sự chứ còn xưa nay gặp phải các comment kiểu như: up..up nữa nào, đủn, đẩy, lên…thì thôi bỏ qua khỏi cần đọc chứ để tâm làm gì cho nó mệt người. Công sức và thời gian đó để làm việc khác có ích lợi hơn.
Sorry Mod vì hơi lạc chủ đề chút.

ronie1407

Xe tải
Cái dốc này em cũng kinh qua, em cũng MT... Nói thật là cụ nào chạy dốc này mới rõ, nó ngắn mà dốc kinh khủng, mấy cái dốc nguyễn khánh toàn - bưởi với các Khách sạn khác mà em từng đi thì chẳng là cái gì cả... chết cái là chỉ cần leo 1/3 dốc này là chẳng thấy đằng trước là cái gì nữa , đầu cứ hướng lên trời nên anh em ta đi mà ko quan sát cẩn thận là cũng run lắm ạ chứ chưa nói đến việc đề pa ... Các xe hiện nay cả AT và MT đều chờ ở cuối dốc cho xe đi hết rồi mới dám leo đó ạ...

cái hôm em đi cũng là ngày lấy bằng được hơn 1 tháng, cũng hãi hùng mà xe lại chở full người chứ, hồi đi học ông thầy cũng chẳng dạy phanh tay (tuy em có tự học) khi đề pa, đến lưng chừng dốc dừng lại ... ngon lành rồi... xong đề pa bằng phanh chân thì kiểu gì cũng tụt, nhả côn đến mấy rung ầm ầm rồi mà chie cần nhả chân phanh để vào ga thôi là tụt ngay ... Cái dốc này đi MT mà không phanh tay thì ko thể lên được một cách ngon lành ... Các cụ nào nói mạnh em cũng xin kính nhiều ly ....

Chia sẻ cảm giác dốc keangNam với cụ chủ :D

namgiang10

Xe tải
Vodka cho cụ. Chúc mừng cụ đã bình tĩnh để lái xe an toàn. Không thì nguy to :)) hehe.

batmancar

Xe điện
Hôm trước em lùi xe lên dốc mà phải nhờ người lấy đá chèn bánh. vì dốc cao quá, thả phanh thì xe tụt lao đầu vào tường dào, xe em thì lại phanh tay đạp chân nên chịu . đành phải nhờ người chèn bánh.

nhimkute

Xe buýt
Đặc điểm nhận dạng xe cụ là gì để ra đường cháu còn tránh? híc:))
Các cụ cứ thích ném đá. Rơi vào tình huống khó lần đầu gặp ai mà chả có hoang mang bối rối, cái chính là sau đấy xử lý tiếp thế nào, em thấy cụ chủ thế là quá chuẩn rồi. Cái tình huống này nó thuộc về đến kỹ năng depart trên dốc, chả liên quan quái gì đến việc đi trên đường cả mà cụ suy diễn xa thế. Thậm chí em thấy nhiều lái mới biết mình biết ta, ra đường đi chậm, lúc nào cũng quan sát kỹ lưỡng, cẩn thận thì còn an toàn hơn chán vạn mấy bố lái xe lâu năm, tự cho là mình cao siêu mà phóng xe bạt mạng, vượt này vượt nọ không cần biết xung quanh là gì.

humxam75

Xe điện
Khổ, em lại toàn quen depa phanh chân, giờ quên mất cách depa phanh tay rồi. Khi nào phải tập lại mới được

cutit9999

Xe tăng
Đồng ý với cụ. Kỹ năng lái sẽ hoàn thiện dần theo thời gian. Ai lúc đầu đi chẳng gặp những tình huống khó. Trăm hay không bằng tay quen. Chỉ có 1 số cụ xuất sắc thì xử lý sẽ nhanh nhạy hơn người khác (có xu hướng làm tay đua, hehe), còn lại phải dựa vào kinh nghiệm
Các cụ cứ thích ném đá. Rơi vào tình huống khó lần đầu gặp ai mà chả có hoang mang bối rối, cái chính là sau đấy xử lý tiếp thế nào, em thấy cụ chủ thế là quá chuẩn rồi. Cái tình huống này nó thuộc về đến kỹ năng depart trên dốc, chả liên quan quái gì đến việc đi trên đường cả mà cụ suy diễn xa thế. Thậm chí em thấy nhiều lái mới biết mình biết ta, ra đường đi chậm, lúc nào cũng quan sát kỹ lưỡng, cẩn thận thì còn an toàn hơn chán vạn mấy bố lái xe lâu năm, tự cho là mình cao siêu mà phóng xe bạt mạng, vượt này vượt nọ không cần biết xung quanh là gì.

Why_Me

Xe buýt
Mới lái thì những trường hợp như vậy sẽ thấy khó xử lý và mất bình tĩnh là chuyện chắc chắn sẽ gặp. Lái xe thì dễ quan trọng là xử lý tình huống mới khó, mới cần nhiều giờ bay. Nhưng rốt cuộc an toàn là OK rồi.

ung_dung_tu_tai

Xe tăng
CÓ THỂ ( có thể thôi) BẰNG THẬT, CŨNG MẤT CÔNG ĐI HỌC NHƯNG LÀ HỌC ĐỂU. (vì những ai học thật thì tình huống này là bình thường)
CỨ BẢO SAO MỖI NGÀY TAI NẠN GIAO THÔNG CƯỚP ĐI CẢ TIỂU ĐOÀN. THÌ ĐÂY LÀ MỘT TRONG NHỮNG NGUYÊN NHÂN TẠO RA " CỐI XAY THỊT TRÊN ĐƯỜNG.
có thể vài năm hoặc vài tháng nữa trình lái xe của ông này sẽ tăng thêm. Nhưng ông này tốt lên lại có ông khác kề cận thì số người chết vi " XE ĐIÊN" còn nhiêu.

Mr_kirimaru

Xe tải
He he, đề pa cao thủ phải vừa chân ga và chân côn, k dùng phanh. Nhưng chơi quả đấy chỉ dành cho xe thuê và xe của cụ khác thôi, chứ xe mềnh thì xót xe lém, nhất là dốc cao. Bốc mùi côn khét lẹt giống cụ chủ luôn :D