Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

sonpru

Xe tải
~X(Em đi Mazda6 2003 các cụ ơi,

E43000

Xe tăng
Dành cho cụ nào dùng iPhone, iPad, iPod và AUX: Link

Nhanh nhanh kẻo hết :P

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
[FONT=&quot]Dạo này nhiều cụ lấy M6 thậm thụt vào ngó nghiêng, em mạn phép các cụ xã viên tổng hợp và giới thiệu với các cụ một số thành quả để các cụ tham khảo cho vợ mới của mình. Các công nghệ này đã được các xã viên chuột bạch và HTX thẩm định xác nhận đảm bảo tiêu chí NGON-BỔ-RẺ.

Đèn đóm:
Cân chỉnh đường Cutoff của pha

Các kiểu đèn trang trí:
Phía trước xe:

[/FONT]

Quả này là đặc sản nhà em:

[FONT=&quot] (còn nữa)
[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

wasabi

Xe tăng
mụ gái làng say hay sao mà quăng ảnh ầm ầm cả trong nhà lẫn ngoài đường thế nhỉ.
Cuối tuần có cụ nào rảnh qua sân HTX chiến ếch ộp nhé, sang đỡ em một tay lâu rồi không cầm cờ lê nên giờ thấy ngượng tay quá. Lỡ quá đà lại hỏng mệ nó di sản thế giới :D

silverhair117

Xe tăng
Nhà cháu nhớ thêm được vài mục:
1. LED trần, LED phanh trên cao, LED phản quang, LED cánh cửa, LED biển số, LED Daylight, phẫu thuật đèn pha, xenon,....mời kụ Mù Tạt giới thiệu
2. Cản trước, cản sau gò tôn, buộc dây thép, chân dài, lốp bẹp, chống ồn toàn thân,...mời kụ GLPro và quandua giới thiệu
3. Ánh sáng hội trường, sân khấu, quầy bar, mắt xanh, mắt đỏ, carbon, vân gỗ, decal, ...là nghề của kụ Valky
4. Aux Mod, MD, GPS, Vietmap, front/rear camera,...cứ hỏi kụ Focus, E43000 và Valky.
5. Còn vài tiểu mục: cấy đèn lùi, tháo càng thay cao su giảm chấn,...nhà cháu mần tạm được.
6. Pô và các đường In/Out gây ô nhiểm âm thanh và môi trường,...thủ phạm là các kụ GLPro/Valky và quandua.
Còn một mục nữa không ai chịu nhường ai là món làm GND Kits., mỗi nhà một phiên bản, ai làm nấy chịu :D,...cũng chưa thấy đăng báo về hỏa hoạn. Kết quả ông nào cũng khoe là còi to, đèn sáng, nhạy chân ga,...y như PR của bọn bán Kits =))
Công nhận nghề chơi cũng lắm công phu, trót cưới vợ già xấu nhưng lại ưa Spa và Hi-Tech nên các bố xã viên HTX cũng đến khổ, chả biết đến bao giờ ...=))

Chỉnh sửa cuối:

quandua

Xe buýt
Thui thì lâu lâu lại tự sướng với các lão HTX, ngó lại nó cũng là cơ hội cảm ơn các lão đã support xe cộ cho nhà Đau Mồm từ thủa nào, hehe,

Đủ cả các món đấy chứ...

quandua

Xe buýt
Đấy, sơ qua 8 năm tuổi của nó, giờ chạy bằng niềm tin thế này và 2 con đèn vưỡn trong vắt như mắt ma nhá.

Xehoi_binh

Xe đạp
Mò mẫm theo con đường tơ lụa của mấy ông xã viên Marco Polo qua xứ Khựa thì thấy có Link này:
http://item.taobao.com/item.htm?id=9261975020&cm_cat=50069548
Chẳng biết có phải món kụ đang tìm không?
Vậy là giá thành nó về đến VN - nếu kụ tự mua được cũng chừng chục củ. Còn nếu mấy nhà buôn đồ Mazda ở HN (như bọn em tư vấn) nếu có hàng thì em dự cũng tầm ~ 15 củ, ....vì mấy ai stock sẵn hàng này :(
!!! Xã viên nào hứng thú nâng cấp lên hệ âm thanh Bose System cho Ma Sấu em thấy shop này cũng đủ đồ đấy :D
Chuyên gia âm thanh GLPro+ xem hộ nhà cháu cái món này có dí vào cửa loa Subwoofer chờ ở nắp cốp sau được không dzậy!
http://item.taobao.com/item.htm?id=8404369432
Thanks cụ nhé. cái mình hỏi không phải cái này, mà chỉ là cái nắp dàn cò nắp ở trên thôi (cái nắp trên có ghi là DOHC 16 VALVE ấy). Mình chưa tìm được nhưng chắc cũng rẻ thôi. Nhờ bác check và kiếm giùm em với. Thanks !

quandua

Xe buýt
Ối giời ơi.
Các lão có khái niệm mới nhá - nắp dàn cò hay gọi nó là capo dàn cò thì chuẩn nhể. Nhà cháu đùa tí.....

Xehoi_binh

Xe đạp
eo ôi khiếp, mấy bố chém gió kinh quá, bảo sao thấy nhà đài báo có gió giật trên cấp 12 :)):)):)) Chiều nay đi làm về lôi êch ộp ra trảm, giới thiệu với cả nhà đây mới gọi là di sản thế giới này.

thằng này đã mở nắp máy từ lâu rồi, do thợ làm không kỹ cho dù đã bôi keo rồi mà vẫn ngấm dầu. mà cái món này nó ngấm đến đâu bụi bẩn nó bám vào, dầu ngấm tè le ra trông cái xe nó cứ bửn bửn thế nào ấy. Các cụ nhìn dàn cam cò nó ngả mầu cơm cháy, cơm khê có gớm không. hậu quả của việc lười thay dầu đấy. Mệ, dầu nó đọng trên mấy con ốc đặc quánh vào mới ghê.
@ xehoi-bình: nó nứt ở chỗ nào, nứt to hay nhỏ, nếu nhỏ và không phải ở mép nắp máy thì xử lý được, không phải mua mới đâu, ít tiền thì mua chứ nhiều tiền mua làm gì. Cụ thử choạch cái ảnh em ngó xem có thể tự xử lý được không. Trước kia chơi moto, chạy miền núi trơn ngã xe nứt bưởng máy dầu chảy ồ ồ mà bọn em còn ngả giữa đường xử lý rồi chạy về HN vô tư nữa là.
@lexusRX330: cháu tưởng cụ hỏi đèn sương mù RX330 :)):)):)) ý cụ là cái đèn gầm hay đèn bi sương mù trên hộp đèn pha.
Bộ lốp 17 cháu thanh lý 1.5 củ/quả cụ nào sướng cứ alo, cháu ra lộc ly trà đá :((
Của em nứt ở cái nắp dàn cam cò đấy và gioăng thì bị đứt.

Xehoi_binh

Xe đạp
eo ôi khiếp, mấy bố chém gió kinh quá, bảo sao thấy nhà đài báo có gió giật trên cấp 12 :)):)):)) Chiều nay đi làm về lôi êch ộp ra trảm, giới thiệu với cả nhà đây mới gọi là di sản thế giới này.

thằng này đã mở nắp máy từ lâu rồi, do thợ làm không kỹ cho dù đã bôi keo rồi mà vẫn ngấm dầu. mà cái món này nó ngấm đến đâu bụi bẩn nó bám vào, dầu ngấm tè le ra trông cái xe nó cứ bửn bửn thế nào ấy. Các cụ nhìn dàn cam cò nó ngả mầu cơm cháy, cơm khê có gớm không. hậu quả của việc lười thay dầu đấy. Mệ, dầu nó đọng trên mấy con ốc đặc quánh vào mới ghê.
@ xehoi-bình: nó nứt ở chỗ nào, nứt to hay nhỏ, nếu nhỏ và không phải ở mép nắp máy thì xử lý được, không phải mua mới đâu, ít tiền thì mua chứ nhiều tiền mua làm gì. Cụ thử choạch cái ảnh em ngó xem có thể tự xử lý được không. Trước kia chơi moto, chạy miền núi trơn ngã xe nứt bưởng máy dầu chảy ồ ồ mà bọn em còn ngả giữa đường xử lý rồi chạy về HN vô tư nữa là.
@lexusRX330: cháu tưởng cụ hỏi đèn sương mù RX330 :)):)):)) ý cụ là cái đèn gầm hay đèn bi sương mù trên hộp đèn pha.
Bộ lốp 17 cháu thanh lý 1.5 củ/quả cụ nào sướng cứ alo, cháu ra lộc ly trà đá :((
À tiện thể bác cho em hỏi, bị nứt và gỉ dầu ra thì có ảnh hưởng gì đến vận hành không ? như công suất máy hay hao xăng .... Thanks !

Xehoi_binh

Xe đạp
Mò mẫm theo con đường tơ lụa của mấy ông xã viên Marco Polo qua xứ Khựa thì thấy có Link này:
http://item.taobao.com/item.htm?id=9261975020&cm_cat=50069548
Chẳng biết có phải món kụ đang tìm không?
Vậy là giá thành nó về đến VN - nếu kụ tự mua được cũng chừng chục củ. Còn nếu mấy nhà buôn đồ Mazda ở HN (như bọn em tư vấn) nếu có hàng thì em dự cũng tầm ~ 15 củ, ....vì mấy ai stock sẵn hàng này :(
!!! Xã viên nào hứng thú nâng cấp lên hệ âm thanh Bose System cho Ma Sấu em thấy shop này cũng đủ đồ đấy :D
Chuyên gia âm thanh GLPro+ xem hộ nhà cháu cái món này có dí vào cửa loa Subwoofer chờ ở nắp cốp sau được không dzậy!
http://item.taobao.com/item.htm?id=8404369432
Nhờ bác check giùm giá cả của cái nắp ( đậy úp lên cái trong ảnh bác gửi ấy ) và có rễ mua ko ???

Huy Hoang

Xe hơi
Nhìn các cụ "phẫu thuật" mà em thấy ghê quá

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
@All: trong này nhiều việc quá, chắc cuối tuần này nhà cháu chưa về kịp, phải giữa tuần sau mới gặp được các cụ.
@Quandua: đành lỗi hẹn chiều CN với cụ roài.
@Valky: thanks nhiều, dưng mà đây mới là bọc cụm dây làm mát máy, bộ full nó hình như 16 món tất cả cơ. Tính ra cũng same với nhà lão béo thoai. :D tìm đường khác ngon bổ rẻ hơn đi.
Thôi chúc các cụ cuối tuần tay to nhá :D

Chỉnh sửa cuối:

silverhair117

Xe tăng
Em đóng góp chút cổ vật để khơi dậy phong trào hoài cổ.
Hôm rồi lục đáy ba lô, chợt thấy có mẩu gỗ sưa đỏ còn sót lại hồi bôn ba bên nước bạn Triệu Voi, sẵn có cái phôi chìa kụ Mù Tạt thảy cho bữa nọ, vậy là kỳ cạch làm ra món này, hy vọng cũng được ghi nhận là hàng độc, ít ra trong phạm vi hành tinh này :D

Hình hơi xấu do chụp bằng BB đời Bà Triệu :D

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng