Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

wasabi

Xe tăng
Trời lạnh thế này mà có cơ số cụ nào đó sắp phải lên trông ổ. Nhà cháu mạnh đạn đề nghị làm bữa tất niên tết Tây thêm tí cồn nhẹ cho sôi động ợ :"> Có cụ nào hưởng ứng vụ này hông ạ :P
mấu thế, cháu cũng định thế, định là đợi nhà quandua nhảy ổ xong thì chiến, ko có đang ngồi chén chú chén anh vợ nó alo lại chổng mông chổng tĩ lên thì mất vui, cắm đầu cắm cổ chạy lại chửa mệ nó 2 quả lốp mới tậu thì cũng phiền. Khi nào gà nó gáy cục.... ta... cục..... tác, vừa ...đau ...vừa ..rát thì lúc đó vô tư.
con mụ focus1 dạo nào cũng chảnh ghê, lám dáng kinh.
@ Moe : sơn đấy không phải dán đâu, tháo được mấy cái phím đấy ra cũng mệt phết đấy, ko đơn giản đâu.

quandua

Xe buýt
Thôi xong, thế là cái đống cụ Moe decal mua về vứt xó rồi :))
Ấy, ấy. Xó là xó thế nào, cụ ấy cho nhà cháu để dán đuôi gió hay dán chỗ khác cũng được chứ sao? Nhà cháu là cái xó đấy cho, hehe...

thangdat

Xe tải
mấu thế, cháu cũng định thế, định là đợi nhà quandua nhảy ổ xong thì chiến, ko có đang ngồi chén chú chén anh vợ nó alo lại chổng mông chổng tĩ lên thì mất vui, cắm đầu cắm cổ chạy lại chửa mệ nó 2 quả lốp mới tậu thì cũng phiền. Khi nào gà nó gáy cục.... ta... cục..... tác, vừa ...đau ...vừa ..rát thì lúc đó vô tư.
con mụ focus1 dạo nào cũng chảnh ghê, lám dáng kinh.
@ Moe : sơn đấy không phải dán đâu, tháo được mấy cái phím đấy ra cũng mệt phết đấy, ko đơn giản đâu.
có gì gọi em nhé. Bon chen tí

minhncpleiku

Xe máy
Căn hộ 607 Hoàng Anh Gia Lai Tower - Pleiku - Gial
Em đóng góp chút cổ vật để khơi dậy phong trào hoài cổ.
Hôm rồi lục đáy ba lô, chợt thấy có mẩu gỗ sưa đỏ còn sót lại hồi bôn ba bên nước bạn Triệu Voi, sẵn có cái phôi chìa kụ Mù Tạt thảy cho bữa nọ, vậy là kỳ cạch làm ra món này, hy vọng cũng được ghi nhận là hàng độc, ít ra trong phạm vi hành tinh này :D

Hình hơi xấu do chụp bằng BB đời Bà Triệu :D
Cái này thì kêu hàng của Focus bằng cụ!:P

wasabi

Xe tăng
Đúng rồi bác ạ. Nhưng cái của em thấy có chữ DOHC 16VALVE. Bác kiếm cho em với. thank bác nhiều !
Em hỏi chút xe cụ có phải mazda6 không mà lại có cái chữ DOHC 16v ????????? Em biết thì chưa có cái M6 nào ở VN nắp cam cò có chữ đó đâu, hay là cụ độ chế nắp máy rồi :P
Nhà focus cho quả chìa lên xem thế nào mà xẻo trym bảo phải gọi bằng cụ cái nhỉ, tò mò quá có cái hay mà ko biết. Bẩm các cụ gỗ quý bán theo cân nhà em còn cả khối để trên sân thượng nhé.

laze_a1

Xe tăng
Cuối năm rồi tẩn bữa thịt chó đi nhể, về quán em cho nó ấm cúng he he

Moe

Xe hơi
Ấy, ấy. Xó là xó thế nào, cụ ấy cho nhà cháu để dán đuôi gió hay dán chỗ khác cũng được chứ sao? Nhà cháu là cái xó đấy cho, hehe...
Chiều nay em lôi xe ra dán cái nẹp sau và 1 bên tai gương rồi, không biết các cụ khi dán cái này có tool gì đặc biết không, em thì chỉ có kéo, máy sấy tóc, dao lam và móng tay. Dán xong ê ẩm hết cả tay, gù cả lưng.
Có hai cái ảnh mời các cụ thưởng lãm :D.
@Wasabi: Nắp máy của em cũng có chữ DOHC 16 valve, ko lẽ xe bị ngập nước nên chủ cũ đã phải bổ máy và thay nắp máy mới? :D.

silverhair117

Xe tăng
@Kụ Moe: Kụ khéo tay thật đấy, em cũng đã từng mày mò dán cái ốp gương hậu bằng decal như cụ, cũng bằng tay, kéo, dao lam, xấy tóc mà nỏ được, bị nhăn nhúm xấu xí quá đành bóc bỏ, bữa nào giúp em cái. Nẹp ca lăng và nẹp cốp em cũng dán hệt như kụ roài.
@Kụ minhncpleiku: Nếu là gỗ mà sưa đỏ gọi bằng kụ không lẽ là lũa kỳ nam? Chả có nhẽ Focus dùng ngà voi làm cán chìa =))
!!! Đúng là nắp dàn cò có chữ DOHC 16 VALVE đó các kụ ạ !!!

Chỉnh sửa cuối:

quandua

Xe buýt
Cuối tuần này tất niên đi các lão ơi, không là em đi tu 3 tháng nữa mới ổn mất, akak. Nhà Laze có nấu được thịt chó ko đấy? Nhà ta cứ chó má cho lành và nhanh các lão nhỉ? Chứ nghe tây nó đồn là lợn mán giờ thành lợn kinh hết rồi, đừng ép lão Già Làng rửa cờ him thằng cu nhá, lão ấy toàn ăn thui, chẳng chịu cúng đâu.

Chỉnh sửa cuối:

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Đẹp rồi cụ, sao cụ không tháo hẳn ra ngồi dán cho thoải mái :))

@ Cụ Dùa: Cụ lại bắt trộm cún nhà ai đấy, đừng như cái con lợn Mán nhá :))

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Cháu up dàn cam cò nhà cháu cho các cụ xem nhá :))

Không hiểu sao cái nắp của cháu nó lại màu đỏ các cụ ạ, nhìn "điẹp" phết :-"

Này thì DOHC ợ :P

FOCUS-1

Xe tăng
@Kụ Moe: Kụ khéo tay thật đấy, em cũng đã từng mày mò dán cái ốp gương hậu bằng decal như cụ, cũng bằng tay, kéo, dao lam, xấy tóc mà nỏ được, bị nhăn nhúm xấu xí quá đành bóc bỏ, bữa nào giúp em cái. Nẹp ca lăng và nẹp cốp em cũng dán hệt như kụ roài.
@Kụ minhncpleiku: Nếu là gỗ mà sưa đỏ gọi bằng kụ không lẽ là lũa kỳ nam? Chả có nhẽ Focus dùng ngà voi làm cán chìa =))
!!! Đúng là nắp dàn cò có chữ DOHC 16 VALVE đó các kụ ạ !!!
Cụ xẻo trym đang đề cập tới cái tay nắm cần số và 1 bức tượng bằng gỗ sưa hay còn gọi là Huỳnh đàn đỏ của em, để so sánh thì khó lắm cụ ơi còn đặc biệt khó với kho tàng tượng gỗ quý ( em đoán vậy vì không giỏi môn này:D ) của cụ Nghị ở gác 3 hay 4 gì đó :P. Các cụ giữ kín chuyện này cho em ko nó lại đập vỡ kính chỉ để nhảy cái tay nắm cần số thì chết em. ;)). ý tưởng của cụ Đầu bạc hay đấy mai em sẽ vào Tây Nguyên làm chú voi về đẽo cán chìa.
Em bổ sung phát ảnh cho sinh động:
[FONT=&quot]
[/FONT]

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

FOCUS-1

Xe tăng
Cháu up dàn cam cò nhà cháu cho các cụ xem nhá :))

Không hiểu sao cái nắp của cháu nó lại màu đỏ các cụ ạ, nhìn "điẹp" phết :-"

Này thì DOHC ợ :P
Xe của cụ mà về quê bật nắp ca pô lên làng xóm lại tưởng xe của...lực lượng phòng cháy chữa cháy, cụ nên độ them cái còi ủ nữa cho chuẩn ko cần sửa :P

wasabi

Xe tăng
nắp máy xe cháu cũng có DOHC ah, cái link quandua đưa là nắp 2.3, cháu chêu nhà xehoi-bình tý thôi.
Cuối tuần này off rượu nhé cả nhà, 11h trưa T6 tới này tại huynh đệ quán ở Thái hà. Mọi người đi 2b thôi, giá trông giữ xe tăng òi :)), mà chắc gì đã có chỗ mà gửi. Mọi người cố gắng tham gia đầy đủ nhé, lâu rồi ko ngồi. Cụ nào đi hay không cũng sms giúp em để em tính số lượng lên mâm với thực đơn. Nhà laze chịu trách nhiệm về phần đầu bếp. Thực đơn em chờ số lượng rồi pub lích sau. KHông biết mụ gái làng đã về chưa, chưa về thì gói cho nắm xôi để phần, ko mụ ấy lại khóc.

thangdat

Xe tải
nắp máy xe cháu cũng có DOHC ah, cái link quandua đưa là nắp 2.3, cháu chêu nhà xehoi-bình tý thôi.
Cuối tuần này off rượu nhé cả nhà, 11h trưa T6 tới này tại huynh đệ quán ở Thái hà. Mọi người đi 2b thôi, giá trông giữ xe tăng òi :)), mà chắc gì đã có chỗ mà gửi. Mọi người cố gắng tham gia đầy đủ nhé, lâu rồi ko ngồi. Cụ nào đi hay không cũng sms giúp em để em tính số lượng lên mâm với thực đơn. Nhà laze chịu trách nhiệm về phần đầu bếp. Thực đơn em chờ số lượng rồi pub lích sau. KHông biết mụ gái làng đã về chưa, chưa về thì gói cho nắm xôi để phần, ko mụ ấy lại khóc.
ơ thế ko có chỗ để xe à Cụ?#:-s

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Cụ moe dán trông ngon lành quá nhỉ, chả khác gì ngoài hàng. Kiểu này cụ chỉ cần luộc mấy lão ở đây là đủ sống rồi :))
Có ăn à, đằng nào cũng mang tiếng chỉ ăn, chỗ nào có ăn là nhà cháu có mặt :))
dưng mà không dám đăng ký trước đâu, vì bây giờ em còn éo bít ngày mai sẽ ở đâu nữa là tận T6. :P

quandua

Xe buýt
Cụ moe dán trông ngon lành quá nhỉ, chả khác gì ngoài hàng. Kiểu này cụ chỉ cần luộc mấy lão ở đây là đủ sống rồi :))
Có ăn à, đằng nào cũng mang tiếng chỉ ăn, chỗ nào có ăn là nhà cháu có mặt :))+++++++ Úi, nghe thương thế, tủi thân chưa!!!
dưng mà không dám đăng ký trước đâu, vì bây giờ em còn éo bít ngày mai sẽ ở đâu nữa là tận T6.

Đấy, các lão thấy chưa, cha này chỉ ăn thui mà, hắn có chịu cúng bao giờ đâu, may mà lần này là cầy tơ, chứ ko lợn mán thì có tết Congo nhá.
Con cam cò nhà cháu up lên là của con 3.2 đấy chứ?:D.

Chừ dưng mà mần buổi trưa, cháu sợ khối lão trốn đấy, chứ nhà cháu vô tư.

laze_a1

Xe tăng
Báo cáo các cụ:
Chốt phát trưa thứ 6 nhé, tại quán nhà cháu, cơ bản là món chó nhé.
Mấy người để em còn biết mà lo liệu các cụ nhỉ, cụ Wasabi ơi?

Trạng thái
Thớt đang đóng