[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoasuu88

Xe tăng
năm trung hay bảy đờn trúng thì cũng trong kế hoạch của tổ chức rồi ợ

Hoàng_Trần

Xe tăng
Và? Cụ chứng minh năng lực bấm Ctrl+C và Ctrl+V?
Tôi đưa lại câu đó và bạn phải hiểu là câu đó ông ta không nói cho người dân Mỹ. Vì đối thủ của ông ta là các đối thủ chính trị và hiện tại đối thủ nặng ký nhất là ông Trump.

Mandalord

Xe điện
Tôi đưa lại câu đó và bạn phải hiểu là câu đó ông ta không nói cho người dân Mỹ. Vì đối thủ của ông ta là các đối thủ chính trị và hiện tại đối thủ nặng ký nhất là ông Trump.
Biden và cử tri ủng hộ Biden là đối thủ của các cử tri bầu cho Trump. Đây là thông điệp của Biden gửi đến cử tri của 2 bên, nhằm kêu gọi chấm dứt hận thù.

Cụ cần hiểu nội dung câu nói trong bối cảnh tranh cử tay đôi Trump-Biden.

yukinta

Đi bộ
Tôi khẳng định luôn tôi luôn lấy tin từ những nguồn tin cậy nhất. Và thường những tin đó có video đi kèm. Như tin phần mềm bị lỗi có video chủ tịch GOP ở Michigan họp báo công bố lỗi đó. Thứ bảy này hạ viện Michigan sẽ tổ chức phiên điều trần để trả lời về vấn đề đó.
Vụ phần mềm do lỗi con người cụ nhé
https://www.michigan.gov/sos/0,4670,7-127--544676--,00.html

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Tôi chỉ quan sát với cái nhìn khách quan thôi. Nhưng tôi hơi thiên về phe CH nên tôi ủng hộ ông Trump. Tôi chưa bao giờ miệt thị ông Biden hay đời tư của ông ta nhé bạn.
Việc bạn nói hoàn toàn không đúng vì bình thường ông ta rất hay công kích ông Trump.
Cụ rất có vấn đề về đọc hiểu.
Em đưa cách hiểu về câu cụ hỏi.
Em có bảo cụ miệt thị ai đâu?
Em cũng có nói ông này hay ông kia kích nhau đâu.
Cụ bị cái định kiến che mờ tư duy, chỉ muốn nghe và nói cái mình nghĩ, không quan tâm tới facts.

@to chum fan: mình thật thất vọng về tư duy của các bạn, phò chúa thế thì chết cả nút.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Biden và cử tri ủng hộ Biden là đối thủ của các cử tri bầu cho Trump. Đây là thông điệp của Biden gửi đến cử tri của 2 bên, nhằm kêu gọi chấm dứt hận thù.

Tweet đấy đúng là Biden hướng tới nhân dân Mĩ, chứ hướng tới Trump làm gì. Biden (và tất cả mọi người) biết quá rõ về con người Trump để ko làm cái việc vô ích là lung lạc Trump bằng vài dòng tweet.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Lỗi do con người nhưng nó xảy ra một loạt ở Michigan. Ở một hạt nào đó mình quên tên rồi ứng cử viên CH được thông báo là thua ứng cử viên DC. Nhưng ngày hôm sau khi có những người phát hiện lỗi thì buổi chiều hôm đó ông ta lại nhận được thông báo là thắng ngược lại ứng cử viên DC.
Ngày mai hạ viện Michigan phải tổ chức phiên điều trần để giải thích. Nhưng phe CH đã có rất nhiều bằng chứng các lỗi đó chỉ có lợi cho phe DC. Và họ đang yêu cầu kiểm tra lại tất cả các hệ thống ở các bang đang tranh chấp có sử dụng phần mềm này.

yukinta

Đi bộ
Lỗi do con người nhưng nó xảy ra một loạt ở Michigan. Ở một hạt nào đó mình quên tên rồi ứng cử viên CH được thông báo là thua ứng cử viên DC. Nhưng ngày hôm sau khi có những người phát hiện lỗi thì buổi chiều hôm đó ông ta lại nhận được thông báo là thắng ngược lại ứng cử viên DC.
Ngày mai hạ viện Michigan phải tổ chức phiên điều trần để giải thích. Nhưng phe CH đã có rất nhiều bằng chứng các lỗi đó chỉ có lợi cho phe DC. Và họ đang yêu cầu kiểm tra lại tất cả các hệ thống ở các bang đang tranh chấp có sử dụng phần mềm này.
Bác tìm giúp em nguồn nào người ta khẳng định lỗi này xảy ra hàng loạt Hạt ở bang Michigan với.
P/s: Link ở trên em đưa là trang thông tin điện tử chính thức của bang Michigan, bài này có từ sáng hôm nay (có thể sơm hơn) nhé.

tieuyeu

Xe buýt
thiện cảm với CH nhưng chả thích Trump , nếu như một tổng thống CH khác thì chắc chắn nhiệm kì 2 , lúc đầu thấy lạ nên khán giả nó thích , nhưng sau 4 năm vẫn thế nó chán .

hoangduc.sbr

Xe container

Ông ta đang có ưu thế thì nói vậy là chuẩn bài rồi, nếu đang thất thế có lẽ ông ấy sẽ nói #.

tieuyeu

Xe buýt
"Chúng ta có thể là đối thủ, nhưng chúng ta không phải là kẻ thù. Chúng ta là người Mỹ".

Bạn phải đọc hết câu và bạn hiểu là ông ta đang nói tới một đối tượng nào đó.
lại thuyết âm mưu, Đen muốn làm tổng thổng của cả 2 phe , Đen muốn nước mỹ đoàn kết .

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]

Mandalord

Xe điện
Ông ta đang có ưu thế thì nói vậy là chuẩn bài rồi, nếu đang thất thế có lẽ ông ấy sẽ nói #.
Thì đúng rồi, nói vậy là nói trong thế thắng. Ý tứ của câu nói đấy cũng không có gì là mới, nhưng cũng là một lời kêu gọi cần thiết và có thể có tác dụng phần nào.

Chuyện Biden thất thế là chưa xảy ra, nên không thể xác định 100% là Biden sẽ nói thế nào. Nhưng Biden là mẫu chính trị gia truyền thống, khả năng lớn ông ta sẽ nói giống như Al gore, Hillary hay Bush cha, Mc Cain.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Bác tìm giúp em nguồn nào người ta khẳng định lỗi này xảy ra hàng loạt Hạt ở bang Michigan với.
P/s: Link ở trên em đưa là trang thông tin điện tử chính thức của bang Michigan, bài này có từ sáng hôm nay (có thể sơm hơn) nhé.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ ấy lại lấy cái video họp báo hoặc video quay một ông nào đang đứng tố cáo gì đó về kiểm phiếu.
Nghe cụ Hoàng nói chuyện em lại nhớ hồi nhỏ khi tranh cãi rằng mày có thấy tận mắt ko, có bằng chứng thực sự không.
Thì chúng em toàn:
“ tao chứng kiến tận mắt lúc nó kể lại”

hoangduc.sbr

Xe container
Thì đúng rồi, nói vậy là nói trong thế thắng. Ý tứ của câu nói đấy cũng không có gì là mới, nhưng cũng là một lời kêu gọi cần thiết và có thể có tác dụng phần nào.
Tóm lại nếu 100 thấy có vấn đề và muốn kiện thì cứ để ông ấy kiện. Bởi cái này ko phải cứ đâm đơn bừa là đc, phải có chứng cớ nghi ngờ trình lên thì tòa nó mới thụ lý. Và q.trọng là đốt rất rất nhiều tiền do đội ngũ luật sư huy động đến từng bang để đấu pháp lý lên tới vài chục luật sư.
Nên nếu 100 muốn đốt tiền trong khuôn khổ luật pháp Mẽo cho phép thì cứ để ông ta làm vì đó là quyền cơ bản. Biden ko nên lo hộ việc 100 đốt tiền.

Mandalord

Xe điện
Đọc chả thấy chỗ nào là gian lận. Thậm chí tinh thần công minh chính trực vô biên.

"And the process worked apparently without regard to politics. A Republican city clerk supervised a vote count that wrongly gave victory to a Democrat, after which a Democratic county clerk's staff caught the error and requested a correction from the Republican city clerk, handing the win to a Republican."

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]

hoangduc.sbr

Xe container
Chắc cụ ấy lại lấy cái video họp báo hoặc video quay một ông nào đang đứng tố cáo gì đó về kiểm phiếu.
Nghe cụ Hoàng nói chuyện em lại nhớ hồi nhỏ khi tranh cãi rằng mày có thấy tận mắt ko, có bằng chứng thực sự không.
Thì chúng em toàn:
“ tao chứng kiến tận mắt lúc nó kể lại”
Cụ ơi, nguyên tắc cơ bản là trong bất kỳ vụ việc kiện tụng thì chứng cứ chỉ trình lên cơ quan tố tụng. Chứ ko có nghĩa vụ phải trình lên media cụ nhé. Và chứng cứ có đủ sức nặng hay ko thể hiện ở việc tòa án có thụ lý để xử hay ko.
Cứ để vài ngày tới tòa có chấp nhận yêu cầu kiện tụng của team 100 hay ko là rõ thôi mà.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Đọc chả thấy chỗ nào là gian lận. Thậm chí tinh thần công minh chính trực vô biên.

"And the process worked apparently without regard to politics. A Republican city clerk supervised a vote count that wrongly gave victory to a Democrat, after which a Democratic county clerk's staff caught the error and requested a correction from the Republican city clerk, handing the win to a Republican."
Tôi đang nói lỗi phần mềm chứ không nói gian lận nhé. Và các lỗi này luôn có lợi cho phe DC. Nên CH đang yêu cầu phải điều tra những hệ thống sử dụng phần mềm này.

Trạng thái
Thớt đang đóng