[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoàng_Trần

Xe tăng
Sẽ không có kết quả ai là tổng thống sau ngày 11/11.

Mandalord

Xe điện
Mấy ngàn năm sống với Tàu.
Các cụ Ngô Quyền, Lý Thường Kiệt, Trần Hưng Đạo, Lê Lợi ... chống giặc giữ nước.
Đâu có cần Trăm, Tin hay Đen gì?
Ủng hộ quốc tế là tốt, là cần thiết, nhưng tư tưởng mong chờ một thằng này giúp mình chế ngự thằng kia là tư tưởng tầm gửi, lệ thuộc.
Quốc gia dân tộc này có sự tự tôn hun đúc ngàn năm.
Một TT Mỹ thân thiện với VN là Rất tốt, nhưng đừng coi tay này lên tay kia xuống là ảnh hưởng đến vận mệnh dân tộc ta.
Nghe không ổn
Quá chuẩn, nhưng em hết vodka mất rồi. Độc lập, tự chủ, tự lực, tự cường là cơ bản, xuyên suốt; những cái khác nếu thuận lợi thì ta tranh thủ thời cơ, nếu không thuận thì ta khắc phục khó khăn.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Sau ngày 20/11 luôn cụ nhé, cuộc chiến đếm phiếu giờ chả ai q.tâm nữa đâu mà chuẩn bị leo tầng để sát phạt nhau về pháp lý rồi.
Hồi sáng thấy ông Biden tweet dòng này không biết ông ta có hàm ý gì?
"Chúng ta có thể là đối thủ, nhưng chúng ta không phải là kẻ thù. Chúng ta là người Mỹ"

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Hồi sáng thấy ông Biden tweet dòng này không biết ông ta có hàm ý gì?
"Chúng ta có thể là đối thủ, nhưng chúng ta không phải là kẻ thù. Chúng ta là người Mỹ"
Em thất vọng về một cổ động viên nhiệt thành của Chum.
Hàm ý đoàn kết toàn dân hướng về phía trước chứ gì.
Tôi ko thù ông, ko bắt ai vào tù như ai đó hay gào lên mị dân đâu.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Yên tâm, hai thằng đều giám sát chặt nhau. Thằng nào gian lận sẽ biết trong những ngày tới. Ở Michigan đang có rất nhiều điều hay. Phần mềm được sử dụng ở Michigan đang được yêu cầu kiểm tra lại ở tất cả các bang đang tranh chấp.
Ko có gian lận đâu cụ ơi. Cái ghế tt ko phải điều bắt buộc với 2 oảng. Wuan trọng nhất là ghế 2 viện thôi.

muoibaconcho

Xe điện
Quả bầu này ko biết về sau có đc dựng thành phin Hô ny út ko các cụ nhỉ. Em đề cử cái tên: " Anh Ba Đen ẩn mình chờ phiếu" hoặc "tiếng Chum khóc trong bụi mận gai"

Ghebango123

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cụ bên Mĩ. Hải ngoại giải thích Thuyết da trắng thượng đẳng là ntn vậy ?

-theo em hiểu, da trắng giờ thống trị rồi, nó đưa ra thuyết làm gì nữa
-Cộng đồng da đen em biết là họ hiền lành, chân chất, nhưng IQ thấp, em nghe kể là dân trắng họ thương lắm, chứ có ghét bỏ gì đâu mà cc làm ghê thế.
-Cộng đồng vàng ta sang bên ấy, trốn thuế, tào lao hết sức nhưng em nghe kể cũng phát đạt lắm, đơn giản là bọn trắng nó thương, ko thì đứt cả ấy chứ.

mấy ông cứ quảng cáo bên Tây, chứ chữ Tây cũng ko rành, mà chắc cũng ko phải ở bên Tây. Cái hiện trạng xã hội bên ấy thấy ko nói được.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Tôi chỉ quan sát với cái nhìn khách quan thôi. Nhưng tôi hơi thiên về phe CH nên tôi ủng hộ ông Trump. Tôi chưa bao giờ miệt thị ông Biden hay đời tư của ông ta nhé bạn.
Việc bạn nói hoàn toàn không đúng vì bình thường ông ta rất hay công kích ông Trump.

hoangduc.sbr

Xe container
Đc quyền kiện thì cứ kiện thôi, q.trọng là có tiền để thuê vài chục luật sư và tiền tranh tụng hay ko. Mẽo mà sợ chia rẽ thì đã hủy luật này ngay từ đầu.

tvu732

Xe buýt
Quả bầu này ko biết về sau có đc dựng thành phin Hô ny út ko các cụ nhỉ. Em đề cử cái tên: "Những con chim ẩn mình chờ phiếu".
Chắc chắn là có cụ ạ. Đến vụ của Al Gore năm 2000 nhỏ và nhanh hơn nhiều còn được dựng thành phim kìa. Nhưng vụ đó kết thúc "đẹp cả đôi đàng" nên dựng thành phim truyện, chứ vụ này chắc thành... phim tài liệu. Như kiểu Fahreinheit 911.

Mandalord

Xe điện
Tôi chỉ quan sát với cái nhìn khách quan thôi. Nhưng tôi hơi thiên về phe CH nên tôi ủng hộ ông Trump. Tôi chưa bao giờ miệt thị ông Biden hay đời tư của ông ta nhé bạn.
Việc bạn nói hoàn toàn không đúng vì bình thường ông ta rất hay công kích ông Trump.
Câu đấy nói với người dân. Đoàn kết là đoàn kết với nhân dân và giữa nhân dân với nhau chứ rảnh lắm mà đoàn kết với Trump.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Ko có gian lận đâu cụ ơi. Cái ghế tt ko phải điều bắt buộc với 2 oảng. Wuan trọng nhất là ghế 2 viện thôi.
Tôi khẳng định luôn tôi luôn lấy tin từ những nguồn tin cậy nhất. Và thường những tin đó có video đi kèm. Như tin phần mềm bị lỗi có video chủ tịch GOP ở Michigan họp báo công bố lỗi đó. Thứ bảy này hạ viện Michigan sẽ tổ chức phiên điều trần để trả lời về vấn đề đó.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Cụ không hiểu tiếng Anh à? Mà kể cả tiếng Việt?
"Chúng ta có thể là đối thủ, nhưng chúng ta không phải là kẻ thù. Chúng ta là người Mỹ".

Bạn phải đọc hết câu và bạn hiểu là ông ta đang nói tới một đối tượng nào đó.

Mandalord

Xe điện
"Chúng ta có thể là đối thủ, nhưng chúng ta không phải là kẻ thù. Chúng ta là người Mỹ".

Bạn phải đọc hết câu và bạn hiểu là ông ta đang nói tới một đối tượng nào đó.
Và? Cụ chứng minh năng lực bấm Ctrl+C và Ctrl+V?

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào có Netflix thì xem series “ When they see us” nói về vụ năm đứa trẻ tuổi dưới 14 bị ghép vào một vụ án giết người tại công viên trung tâm Nữu ước, trong lịch sử có tên là vụ Central Park Five. Nạn nhân chạy thể dục vào cỡ 8h tối và bị giết. Năm đứa bé bị bắt mà ko dc sự giám hộ của Luật sư hay gia đình và bị bạo hành mớm cung ép nhận tội. Sau 10 năm mới dc giải oan khi thủ phạm thật sự nhận tội.
Chuyện đáng nói ở đây là trong quá trình xử, Chum ta vận động trên Truyền Thông yêu cầu xử thật nặng năm đứa trẻ này, cần thì có thể xử án tử. Phim nói lên cá tính hời hợt, to mồm, võ đoán của đương kim tổng thống mỹ đã được hun đúc từ xưa, tôi luyện theo thời gian và nay lên đạt đến tầng tối thượng.

Trạng thái
Thớt đang đóng