[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

Skyfall_80

Xe buýt
Trump quá hoàn hảo. Richkid. Doanh nhân thành đạt. Con giỏi....cũng học Đaij học ra chứ ko phải dạng vớ vẩn....
Nên là cái ghét của nhiều người.
Nên mấy anh Clinton, Obama hay như Biden có khi lắm người mến hơn. Anh thì mồ côi cha, anh thì da đen, anh thì gđ bị tai nạn, nghèo khó...
Như Bush con đấy, ít ai mến. Cũng như Trump.
Tề gia trị quốc bình thiên hạ:)
Screenshot_2020-11-07 con ô ba ma hút cần - Google Tìm kiếm.png

Hoàng_Trần

Xe tăng
Chắc cụ ấy lại lấy cái video họp báo hoặc video quay một ông nào đang đứng tố cáo gì đó về kiểm phiếu.
Nghe cụ Hoàng nói chuyện em lại nhớ hồi nhỏ khi tranh cãi rằng mày có thấy tận mắt ko, có bằng chứng thực sự không.
Thì chúng em toàn:
“ tao chứng kiến tận mắt lúc nó kể lại”
Vậy ai đang nói chuyện đây?

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, nguyên tắc cơ bản là trong bất kỳ vụ việc kiện tụng thì chứng cứ chỉ trình lên cơ quan tố tụng. Chứ ko có nghĩa vụ phải trình lên media cụ nhé. Và chứng cứ có đủ sức nặng hay ko thể hiện ở việc tòa án có thụ lý để xử hay ko.
Cứ để vài ngày tới tòa có chấp nhận yêu cầu kiện tụng của team 100 hay ko là rõ thôi mà.
Vâng cụ, em đồng ý.
Nhưng anh em cứ bảo câu, muốn chứng cứ hả, lên media nhé.

yukinta

Đi bộ
Tôi đang nói lỗi phần mềm chứ không nói gian lận nhé. Và các lỗi này luôn có lợi cho phe DC. Nên CH đang yêu cầu phải điều tra những hệ thống sử dụng phần mềm này.
Lỗi này là do nhân viên ở hạt đó sơ ý KHÔNG cập nhật phần mềm nên mới nên khi tổng hơp kết quả sơ bô thì bị sai, nhưng sẽ bị đội ngũ lưỡng đảng phát hiện ra trong quá trình xác thực lại kết quả để công bố chính thức. Còn mấy hạt khác cập nhật phần mềm sẽ không bị sai nhé.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Lỗi này là do nhân viên ở hạt đó sơ ý KHÔNG cập nhật phần mềm nên mới nên khi tổng hơp kết quả sơ bô thì bị sai, nhưng sẽ bị đội ngũ lưỡng đảng phát hiện ra trong quá trình xác thực lại kết quả để công bố chính thức.
Không cần biết ai giải thích ra sao. Hãy đợi điều tra. Vì nếu cập nhật ngay thì không thể nào có thông báo thua cuộc và ngày hôm sau có thông báo thắng ngược lại.

tvu732

Xe buýt
Đến bây giờ đã sang ngày thứ 4. Em chán đi tìm câu trả lời cho fake news hay các loại ngộ nhận, hiểu lầm về quy trình bầu cử rồi. Bây giờ ai kêu gì cho ra Tòa án xử. Sai số nhiều / Gian lận cố ý thì vote Trump thắng. Sai số ít / lỗi kỹ thuật nhỏ thì vẫn như hiện nay là Biden thắng. Tòa xử thế nào phải nghe.

Chỉ sợ sau khi Tòa án xử xong vẫn có một số người lèm bèm là "The court is rigged." - Tòa bị (phe DC) thao túng. Mà với tình hình hiện nay dễ thế lắm. Ông Trump là nhân vật có khả năng ăn nói và sức hút cực lớn. Em không ngạc nhiên nếu có nhiều người tin Trump hơn tin hệ thống Tòa.

cptu176

Xe điện

hoangduc.sbr

Xe container
Đến bây giờ đã sang ngày thứ 4. Em chán đi tìm câu trả lời cho fake news hay các loại ngộ nhận, hiểu lầm về quy trình bầu cử rồi. Bây giờ ai kêu gì cho ra Tòa án xử. Sai số nhiều / Gian lận cố ý thì vote Trump thắng. Sai số ít / lỗi kỹ thuật nhỏ thì vẫn như hiện nay là Biden thắng. Tòa xử thế nào phải nghe.

Chỉ sợ sau khi Tòa án xử xong vẫn có một số người lèm bèm là "The court is rigged." - Tòa bị (phe DC) thao túng. Mà với tình hình hiện nay dễ thế lắm. Ông Trump là nhân vật có khả năng ăn nói và sức hút cực lớn. Em không ngạc nhiên nếu có nhiều người tin Trump hơn tin hệ thống Tòa.
Đã xử lên đến PVTC rồi thì em nghĩ khó rèm pha đc kết quả lắm bởi người trong CH chiếm đa số trong này.

uoat_LX

Xe điện
11/11 tòa phán quyết ,tối nay các cụ yên tâm ngủ cho ngon ,chuyện nhà người ta cũng không tha , đúng thật là .:)):)):))

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Không cần biết ai giải thích ra sao. Hãy đợi điều tra. Vì nếu cập nhật ngay thì không thể nào có thông báo thua cuộc và ngày hôm sau có thông báo thắng ngược lại.
Đồng ý. Tất cả chúng ta cùng thống nhất là đợi kết quả từ Tòa án nhé.

Người làm gương đầu tiên sẽ là cụ. Cụ đừng có suốt ngày nhai đi nhai lại trên forum về nghi vấn gian lận. Được thế thì ko ai phải hỏi cụ chứng cứ đâu để rồi cụ lại lặp lại điệp khúc "không cần biết ai giải thích ra sao, hãy đợi điều tra" ....

Đến chán!

Hoàng_Trần

Xe tăng
Đồng ý. Tất cả chúng ta cùng thống nhất là đợi kết quả từ Tòa án nhé.

Người làm gương đầu tiên sẽ là cụ. Cụ đừng có suốt ngày nhai đi nhai lại trên forum về nghi vấn gian lận. Được thế thì ko ai phải hỏi cụ chứng cứ đâu để rồi cụ lại lặp lại điệp khúc "không cần biết ai giải thích ra sao, hãy đợi điều tra" ....

Đến chán!
Gian lận là tôi nói ở Nevada nhé bạn. Và nhóm của họ đã đưa video lên để check những người đã chết. Cả họp báo ở Lasvegas để đưa những người ra xác nhận họ mất phiếu qua thư và công bố đệ trình đơn kiện. Tôi chỉ đưa tin thôi chứ tôi chưa khẳng định gì. Hãy đợi điều tra.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Gian lận là tôi nói ở Nevada nhé bạn. Và nhóm của họ đã đưa video lên để check những người đã chết. Cả họp báo ở Lasvegas để đưa những người ra xác nhận họ mất phiếu qua thư và công bố đệ trình đơn kiện. Tôi chỉ đưa tin thôi chứ tôi chưa khẳng định gì. Hãy đợi điều tra.
Được rồi. Đợi Trump kiện ra Tòa và Tòa ra kết quả thì chúng ta sẽ bàn tiếp.

Chuyện Trump tổng thống phát hiện gian lận ở tất cả những bang ông ta thua là điều mà ai cũng biết, cụ ko cần thông báo. Nếu có chứng cứ bằng hình ảnh hoặc video thì cụ post lên cho mọi người xem. Còn lại thì thôi, mọi người ở đây ai cũng biết đọc cả.

DIT

Xe điện
Đã xử lên đến PVTC rồi thì em nghĩ khó rèm pha đc kết quả lắm bởi người trong CH chiếm đa số trong này.
PVTC chỉ phán quyết dựa trên luật thôi, ko nghiêng về bên nào đâu, nên ko có chuyện người CH, DC đâu.(các vấn đề về bầu cử thì PVTC rất ngại can thiệp vào nên chưa chắc pvtc sẽ giải quyết, chỉ có năm 2000 giải quyết nhưng chỉ liên quan tới 1 bang, và chỉ phán quyết phiếu có hợp lệ hay ko thôi, hiện tại trump lại thua tới 4 bang, nó hope)

provtc

Xe container
Lịch sử nc mỹ chưa bao giờ bầu cử lại loạn thế này. Haiz

Gauto2810

Xe đạp
Châu phi giờ cũng không bì được anh Mỹ.

tvu732

Xe buýt
Đây , tin lề phải đây
Tin này lề phải lấy từ CNN. CNN trích lời từ 1 công tố viên thành phố Philadelphia. Chưa hề có thông tin về phiếu giả như thế nào, bao nhiêu phiếu, trông có thật không... (vì mới kịp trích mỗi một câu từ miệng ông công tố). Tuy nhiên những thông tin sau đây là thật và đã được NHIỀU báo xác nhận:
- Mấy người này đang bị truy tố vì tội mang vũ khí trái phép (nghe đáng sợ quá, chẳng lẽ định tấn công vào nơi kiểm phiếu xong đổ ùm đống phiếu giả vào trộn lẫn với thật chăng? :D)
- Mấy người này mang sticker và mũ của tổ chức cực hữu QAnon.

Vậy theo các cụ nếu họ thực sự mang phiếu giả thì phiếu này bầu cho ai? Trump hay Biden? :))

Thôi nhá, đây là post cuối của em với mục đích xác minh thông tin. Từ sau em đợi Tòa án lên tiếng thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng_Trần

Xe tăng
Lịch sử nc mỹ chưa bao giờ bầu cử lại loạn thế này. Haiz
Năm nay do phe DC cố tình khuyến khích bỏ phiếu qua thư và một số tiểu bang đã sửa quy định để áp dụng. Họ nói rằng do con virus tàu nhưng những cử tri dân chủ vẫn đi bar, vẫn đi biểu tình, vẫn đốt phá và họ không hề sợ con virus này. Nhưng đi bỏ phiếu trực tiếp thì họ rất sợ và họ rất nhiệt tình bỏ phiếu qua thư.
Phe CH đã kiện rất nhiều vụ nhưng thất bại của họ lớn nhất tại tiểu bang PA khi tòa đưa phán quyết hai vụ cách ngày bầu cử qúa gần.

Trạng thái
Thớt đang đóng