Honda PCX mới ở Thái Lan !

MNgoc

Xe đạp
- Chế độ idling hoạt động chưa thực sự ổn định, có lúc chạy cả trăm mét nhưng dừng lại vẫn không tắt máy, lúc thì chạy mới 3 mét thì chế độ này đã hoạt động rồi. Hôm qua em rửa xe xong, định khoe Idling Stop thì chờ mãi không thấy tắt máy. Hóa ra la xe vừa rửa, máy đang lạnh nên chế độ này không hoạt động. Đi độ 200m là bắt đầu hoạt động lại.

Hôm nay thay 2 cái bóng đèn loại 18w màu xanh blue, giả xenon trông cũng tàm tạm, sáng phết lại có màu trắng nữa. Giá có 12k / cái, dùng chán ném đi cũng được he he. Nhưng bóng zin phải cất cẩn thận. Sợ lắp đồ bixenon vào ảnh hưởng phần điện. Thế bóng cũ là bao nhiêu w hả bác, có thay bóng sáng hơn nữa được không?

Thứ 7 này tôi đem 2 tấm lót chân nhựa đi lấy mẫu làm lót chân inox. Có ai theo tôi ko ? he he[/QUOTE] Bác làm chuột bạch trước đi rồi post ảnh cho anh em theo với.

Hôm nay qua 288 phố Huế hỏi chỉ còn 71,8tr thôi, báo để các bác sắp mua biết. Chiều nay em đi bốc biển được 4969, nhiều người khen là đẹp các bác ạ! Lúc ở Bạch Đằng em ngồi ngắm thì thấy ống bô của PCX là cao nhất, cao hơn Air Blade, Wave, Future, Dylan... chỉ thua mỗi chú SH thôi (thấp hơn độ 2cm). Như vậy em này có thể lội nước tốt đây???

darksun

Xe máy
Gương đó có bán ở phố Huế mà. Tôi cũng dùng đôi đó.
Ảnh dưới là sơn đen bóng phần ở nhựa nâu cũ, mời các cụ ném đá.

Hôm nay thay 2 cái bóng đèn loại 18w màu xanh blue, giả xenon trông cũng tàm tạm, sáng phết lại có màu trắng nữa. Giá có 12k / cái, dùng chán ném đi cũng được he he. Nhưng bóng zin phải cất cẩn thận. Sợ lắp đồ bixenon vào ảnh hưởng phần điện.
Thứ 7 này tôi đem 2 tấm lót chân nhựa đi lấy mẫu làm lót chân inox. Có ai theo tôi ko ? he he
Thank cụ lưu! đôi gương đó cụ lấy giá bao nhiêu vậy, có chắc chắn ko cụ?

Nói chung em kết nhất là phần yên và ốp nhựa màu đen của cụ. Cụ chụp cái màu đen bóng nhìn không được rõ lắm.
Vành đen cũng hợp nhưng cụ thích màu crôm đó hơn, nếu cụ cứ để vành đen thì trông ngầu phết đấy, em nghĩ thế

Em thì không khoái đồ inox gắn vào xe như kiểu của SH hay AB, cứ sáng choang, nhìn hơi "hàng mã"

Hôm nay qua 288 phố Huế hỏi chỉ còn 71,8tr thôi, báo để các bác sắp mua biết. Chiều nay em đi bốc biển được 4969, nhiều người khen là đẹp các bác ạ! Lúc ở Bạch Đằng em ngồi ngắm thì thấy ống bô của PCX là cao nhất, cao hơn Air Blade, Wave, Future, Dylan... chỉ thua mỗi chú SH thôi (thấp hơn độ 2cm). Như vậy em này có thể lội nước tốt đây???
Giá em này vẫn hạ dần dần nhỉ! có khi sẽ xuống đến 70.
Biển của cụ đẹp đấy, 8nút. Chúc mừng cụ! biển em trông đẹp nhưng đc có 2nút

Chỉnh sửa cuối:

luugu1

Xe máy
- Chế độ idling hoạt động chưa thực sự ổn định, có lúc chạy cả trăm mét nhưng dừng lại vẫn không tắt máy, lúc thì chạy mới 3 mét thì chế độ này đã hoạt động rồi. Hôm qua em rửa xe xong, định khoe Idling Stop thì chờ mãi không thấy tắt máy. Hóa ra la xe vừa rửa, máy đang lạnh nên chế độ này không hoạt động. Đi độ 200m là bắt đầu hoạt động lại.

Hôm nay thay 2 cái bóng đèn loại 18w màu xanh blue, giả xenon trông cũng tàm tạm, sáng phết lại có màu trắng nữa. Giá có 12k / cái, dùng chán ném đi cũng được he he. Nhưng bóng zin phải cất cẩn thận. Sợ lắp đồ bixenon vào ảnh hưởng phần điện. Thế bóng cũ là bao nhiêu w hả bác, có thay bóng sáng hơn nữa được không?

Thứ 7 này tôi đem 2 tấm lót chân nhựa đi lấy mẫu làm lót chân inox. Có ai theo tôi ko ? he he Bác làm chuột bạch trước đi rồi post ảnh cho anh em theo với.

Bóng đèn zin là 35w/ bóng. Về cơ bản tôi nghĩ lắp bixenon thì cũng chỉ 35w/bóng không vấn đề gì. Người ta bảo rằng bóng bixenon lắp thêm balad là ăn điện trực tiếp từ Acqui và ăn dòng cao hơn nên sẽ bị hụt. Tôi không nghĩ như vậy, vì 1 là bóng nguyên bản vẫn ăn điện từ acqui suy luận là khi idling stop được kích hoạt, máy đã tắt mà đèn vẫn sáng ==> đèn zin vẫn ăn trực tiếp từ acqui. 2nd là cùng là công suất 35w -12v thì chẳng có lý do gì mà 35w bixenon ăn dòng cao hơn 35w bóng zin được.
ống bô xe của tôi toàn bị xe sau húc vào khi tắc đường thôi, bị 6-7 phát rồi, hơi bực. Lại còn để xe ở công ty bị sơn xà gồ của xưởng đối diện phun bay tùm lum phủ kín cả xe. Hôm qua vừa phải đánh bóng, bực lắm rồi. Đã thế các xe oto giao cho khách cũng bị phủ cả kính lái lẫn kính cửa. Hôm qua phải mắng đội bên kia nếu còn để sơn bay ra thì tự sang mà đánh bóng các xe. Ức chế.
Vậy là biển của cụ vẫn là L7-4969, ra đường gặp còn biết là mem OF nhở, he he

Thank cụ lưu! đôi gương đó cụ lấy giá bao nhiêu vậy, có chắc chắn ko cụ?

Nói chung em kết nhất là phần yên và ốp nhựa màu đen của cụ. Cụ chụp cái màu đen bóng nhìn không được rõ lắm.
Vành đen cũng hợp nhưng cụ thích màu crôm đó hơn, nếu cụ cứ để vành đen thì trông ngầu phết đấy, em nghĩ thế

Em thì không khoái đồ inox gắn vào xe như kiểu của SH hay AB, cứ sáng choang, nhìn hơi "hàng mã"
Về gương thì tôi mua là 300K chắc là bị đắt he he, chẳng quan tâm. Gương này tôi đã nói rồi là được cái hình thức thôi, còn phần gá đỡ của nó hơi lởm. Và gương này có vẻ vẫn không hợp lắm. Nếu có điều kiện thì đổ composite rồi tự cắt mặt gương dán vào như cái xe đỏ concept có đôi cốp đẹp đó.
Về lót chân inox tôi cũng nghĩ rồi, có lẽ là làm bằng nhôm chống trượt như cái xe đỏ concept đó thì đẹp hơn, để tìm xem cái nhôm đó ở đâu bán mua được rồi cắt thì tôi thông báo cho các cụ.
Nếu làm bằng inox mà dập khoét nhiều lỗ tròn nhỏ tôi nghĩ cũng không đến nỗi. Nếu chưa tìm được nhôm chống trượt tôi sẽ thử inox trước.

Chỉnh sửa cuối:

Forzet

Xe máy
Cái gương zin thì ông cụ nhà em nói là đi PCX nhìn gương xe này ko khác ô tô là mấy vì thị trường rất rộng. Nhìn là thấy cả phía sau lưng khoảng 3m đổ đi.

Nhưng bù lại, nếu xe chạy gần chuẩn bị vượt xe mình thì gương này lại hoàn toàn ko thấy, khoảng cách khoảng 2m và lệch mỗi bên chừng 30 độ là khỏi nhìn!

cobra77

Xe buýt
Đọc bên bikervietnam có mem bên đó nói trong SG 71tr bao giấy không biết chính xác không. Nếu đúng vậy, chắc 1 thời gian nữa HN về 6x, thời điểm này xe máy cũng đang ế, hầu hết các hãng xe trong nước đều giảm giá

Hôm qua em với vợ ra hỏi chỗ 288 Phố Huế. Giá chốt hạ đúng 71 cho 3 màu be, nòng súng và màu gì đó em quên rồi. 2 màu còn lại trắng, đỏ đắt hơn 1 triệu.

Em thì khoái vì dáng ngồi thoải mái, ghi đông lộ ra ngoài như xe PKL, nhìn đẹp và nam tính.

Tuy nhiên vợ em ko thích, mà em thì lại định đổi xe cho vợ và thỉnh thoảng đi ké ... chịu rồi. Hôm nào các bác offline ở chỗ nào gần gần cho em chạy thử 1 vòng cho đỡ vật.

Em được cái lắm đồ chơi, nhưng mà cái gì cũng thích khổ thế đấy.

Các bác nên lập hội chơi cho vui, chụp mấy kiểu ảnh xếp xe, đi dã ngoại, nhậu ... chúc các bác mạnh khoẻ và vui vẻ :)

luugu1

Xe máy
Hôm qua em với vợ ra hỏi chỗ 288 Phố Huế. Giá chốt hạ đúng 71 cho 3 màu be, nòng súng và màu gì đó em quên rồi. 2 màu còn lại trắng, đỏ đắt hơn 1 triệu.

Em thì khoái vì dáng ngồi thoải mái, ghi đông lộ ra ngoài như xe PKL, nhìn đẹp và nam tính.

Tuy nhiên vợ em ko thích, mà em thì lại định đổi xe cho vợ và thỉnh thoảng đi ké ... chịu rồi. Hôm nào các bác offline ở chỗ nào gần gần cho em chạy thử 1 vòng cho đỡ vật.

Em được cái lắm đồ chơi, nhưng mà cái gì cũng thích khổ thế đấy.

Các bác nên lập hội chơi cho vui, chụp mấy kiểu ảnh xếp xe, đi dã ngoại, nhậu ... chúc các bác mạnh khoẻ và vui vẻ :)
Ôi trời, hôm nay uống cafe thấy một bạn nữ người thanh mảnh, cao khoảng 1,6m đi 1 PCX màu be vàng, đẹp thôi rồi, biển K8 K9 gì đó ở đường Nguyễn Huy Tự. Ai bảo xe đó nữ đi không đẹp chứ ? he he
Đáng lẽ ra cụ nên bảo vợ cụ ngồi lên xe thử, rồi rút điện thoại ra chụp lại hình rồi cho vợ cụ xem. Đảm bảo chết vì PCX ngay nhé he he

Chỉnh sửa cuối:

MNgoc

Xe đạp
Em nghĩ các bác cố nhịn một chút đi, âu cũng là thử thách bản lĩnh đàn ông. Cố chờ có hàng độ chính hãng nhập về mà chơi chứ dùng hàng linh tinh, lắp lung tung ma sau này có hàng về lại hối hận, tốn tiền thêm mà có khi lại hỏng xe nữa ấy chứ. Em cũng có một vài kinh nghiệm rồi, xe đang mới không nên tháo ra lắp vào, nhất lại qua tay mấy bác gọi là "Thợ" sửa xe lởm nữa chứ, xót lắm lắm. Chẳng may gẫy cái lẫy thì bắt đền họ à, mà để đảm bảo thì em khuyên các bác phải ngồi theo dõi họ 100% thời gian, không tin được đâu.
Các bác bán xe máy nói là xe này "Ông uống Bà chê" nên khi các đôi đi mua ông không thuyết phục được bà, và vì vậy mà xuống giá, bán không chạy. Em thì em thấy nó hùng dũng đấy chứ nhỉ!!! Phần Đầu to hơn, thân và đuôi nhỏ hơn, trông giống ... bản lĩnh phái mạnh đấy chứ, không hiểu sao chị em không mê nhỉ. Chứng tỏ chị em cũng không nhất quán các bác nhỉ!!!
Em cũng đang nín nhịn đây, thèm lắm rồi mà chưa giám... quất em nó lên quá 70km/h vì mới chạy được 150km. Cũng giống y hệt cái hồi mới quen vợ cả, nhiều lúc thèm lắm mà cũng chưa giám ...!

tmson

Đi bộ
Xin chào các bạn!
ở đay tôi thấy các bạn bàn đến chơi đèn Bi-xenon, về công suất điện có lẽ vẫn cần tìm hiểu thêm về bộ xạc điện (thằng này là F1 chắc điện 3 fa) còn acquy thi thay cái 7A vào chắc sẽ ổn thôi. Tuy nhiên vấn đề là có cần phải khoét chóa để lắp bóng không? Vì nhìn từ ngoài vào tôi thấy nó được lắp bóng đèn thường, như vậy lỗ cắm bóng nhỏ hơn các bóng xenon và halogen nhiều lắm. Rất mong có nhiều ý kiến của các bạn.

tonyhoang

Xe máy
cho hỏi có chỗ bắt vít gắn giá đỡ như AB ko? cốp xe để balo laptop 15,5 inch vừa ko?
bác nào có thông tin chính xác khi nào honda việt nam sẽ ra và giá bao nhiêu? có thay đổi gì ko? có mấy màu? thanks!

Chỉnh sửa cuối:

philongcar

Xe tăng
dạo này nhà ta chạy xe này nhiều gớm :) đc cái ít đụng hàng, nhưng giá hơi cao

nếu có tiền em sẽ chọn 1 em PS 2nd :)

loverboy

Xe đạp
Em mới giải quyết được vấn đề gầm thấp của xe này,tổng thiệt hại chỉ 300K.Rất đẹp,để e sạc pin con camera rồi post ảnh cho các bác xem.

rebel 250

Xe đạp
không có chỗ bắt vít gắn giá đỡ, có bác nào độ được chỉ dùm - cám ơn.
Không biết laptop 15,5 inch thì như thế nào nhưng sáng nay cho em Dell 14,1 inch thì OK.

rebel 250

Xe đạp
Không biết SG bán 71tr là chỗ nào chứ mình đi hỏi nhiếu chỗ lắm : min 74tr, sau mot hồi kỳ kèo => 73,6 tr bao sang tên.
Lúc đăng ký biển số, cụ cò nói để sắp xếp, nếu đẹp thì cho tiền cafe - không đẹp thì thôi ==> rõ ràng chơi đểu. Quyết định bấm tự do ==> 55 X1 8486, không tốn đồng nào - số cũng không tệ chứ anh em ?

rebel 250

Xe đạp
Không biết SG bán 71tr là chỗ nào chứ mình đi hỏi nhiếu chỗ lắm : min 74tr, sau mot hồi kỳ kèo => 73,6 tr bao giấy
Lúc đăng ký biển số, cụ cò nói để sắp xếp, nếu đẹp thì cho tiền cafe - không đẹp thì thôi ==> rõ ràng chơi đểu. Quyết định bấm tự do ==> 55 X1 8486, không tốn đồng nào - số cũng không tệ chứ anh em ?\:D/

GL550_White

Xe tải
kụ để laptop trong cốp xe thì em đến ^:)^ cái ý tưởng đó ..........đi đường vừa sóc, vừa nóng cốp, trong khi đó lap nó lại sợ va đập + tránh nhiệt độ cao
Xe thì em chưa đi nên chẳng bít cái môte gì :P

rebel 250

Xe đạp
Laptop cty mà, xài được 2 năm rồi mà cty không chịu up cho em cái mới - mình phải tìm lý do để cty mua hàng xịn cho dùng. Vả lại, sáng nay chỉ vì việc đột xuất nên tình nguyện đi làm, đeo ba lô sáng thứ 7 thì buồn lắm.

cuongnkvn

Xe máy
Website
www.DinoRich.com
- Xe đi chậm ở vận tốc ban đầu (khoảng 5 - 7 km/h) bị giật khục khục (có thể là xe được thiết kế không hợp cho vòng tua nhỏ)

Các bác cho ý kiến nhé.
-Đúng là xe có hiện tượng xe bị rung phần đầu khi đi với vận tốc ban đầu 5-7 km/h Nhưng không phải bị giật và có tiếng khục khục, xe vẫn vận hành bình thường và êm ái sau khi xe thắng được độ nặng của xe lúc bắt đầu.
- Em để ý thì hình như hiện tượng này cũng chỉ thỉng thoảng và hay thấy khi xe mới đi vào lần đầu trong ngày, khi máy còn nguội(giống hiện tượng các xe số đi vào buổi sáng,nhất là trời lạnh :D), sau khi đi được một lúc khoảng chừng 15 phút thì không thấy hiện tượng nữa
- Xe của các Cụ có gặp hiện tượng này không? Theo các bác chuẩn đoán thì nguyên nhân do đâu, liệu có phải do ECU, máy chưa đủ nóng hay thiết kế máy chuyên cho đi đường dài nên có một nhược điểm nhỏ ở vòng tua rất thấp :D
- Theo các Cụ chúng ta có nên lập một Thread chuyên về bắt bệnh, đồ chơi cho PCX không.
- Hôm nào chúng ta làm một buổi offline cafe gặp mặt giao lưu về PCX đi thôi, những Cụ có xe cũng đã kha khá, các Cụ chưa có còn lăn tăn thì muốn đến để mục sở thị trước khi quyết định.
- Cụ nào có kinh nghiệm đứng ra tổ chức đi, em đề cử cụ Prius hoặc luugu1 các Cụ thấy thế nào :D, Theo em là cafe trước, tiết mục vodka còn tùy hứng các cụ ;))

cuongnkvn

Xe máy
Website
www.DinoRich.com
Em thấy link một số option cho PCX trên trang của Aphonda (kênh phân phối chính thức tại Thái Lan), các Cụ tham khảo: http://www.aphonda.co.th/product/pcx/customized.asp
@ kingpin: Cụ đã có đồ chơi cho PCX chưa, nếu có post và báo giá cho AE luôn đi :D

Với cái này thì chúng ta đã có thể treo một vài thứ rau dưa khi đi chợ cùng Gấu rồi =))