Honda PCX mới ở Thái Lan !

zungnn

Xe đạp
vừa đi check giá về , giá rẽ nhất là 71tr bao luôn giấy tờ biển số ... có lẽ mai sẽ quay lại chỗ này rướt về nhà thôi ...hehe...
ai biết chỗ nào rẽ hơn thì cho mình nha ....thank rất nhiều
Cửa hàng này tên gì và địa chỉ của nó như thế nào hả bác, cho em xin nhé. Chủ nhật này sẽ cưới em nó về. Theo các bác trong ba màu: Đen - Nòng Súng - Đồng thì nên chọn màu nào. Em thích màu đồng (đang chay nouvo màu đen nên không thích màu đen nữa) nhưng vợ cả lại muốn màu đen. Các bác cho em vài lời tư vấn nhé. Ths

Prius

Xe buýt
Cửa hàng này tên gì và địa chỉ của nó như thế nào hả bác, cho em xin nhé. Chủ nhật này sẽ cưới em nó về. Theo các bác trong ba màu: Đen - Nòng Súng - Đồng thì nên chọn màu nào. Em thích màu đồng (đang chay nouvo màu đen nên không thích màu đen nữa) nhưng vợ cả lại muốn màu đen. Các bác cho em vài lời tư vấn nhé. Ths
Đen tiếp cho nó máu! Chạy quen màu rồi đỡ bị hàng xóm soi

binhcan

Xe buýt
- Xe cụ mới đi có 250 Km thế mà đã vít lên 118km/h rồi :-ss, có thể lên thêm đấy cụ nhỉ :D
- xe em chạy được 650 km, để vài hôm nữa đi thay xem sao, các cụ bảo nên thay loại nào ạ?
- đúng là giàn gầm bị rung, cảm giác như máy bị rung, xe em bị rung ở tốc ~ 60 - 80 (em chưa đi >80 lần nào :P), nhược điểm này xảy ra khi ga không đều, hoặc đang đi tốc độ cao thì nhả hết ga. SH150i em ái hơn ở điểm này.

- màu giả carbon là như thế nào vậy Cụ? có phải kiểu đen bóng kèm theo kẻ sọc mờ như cái hình dưới không ạ? Hôm trước nhìn thấy 1 con SH150i làm lại toàn bộ dàn áo như thế, trông đẹp ghê.
- Tiện thì Cụ cho em hỏi là bắt buộc phải sơn hay có thể dán nylon ?

- Cách làm tăng khoảng sáng gầm của Cụ hay đấy, Cụ post lên cho AE xem đi.(khoảng sáng gầm của PCX 135mm, kém Sh150i Italia 5mm(140mm), SH việt khá cao: 150mm) em thấy 135mm vẫn leo vỉa ở mức bình thường tốt :D tất nhiên là đi chậm thôi

- em khoái nhất cái vụ lốp này, Cụ nào có hiểu biết về vấn đề lốp thì cho em hỏi giá cả và kiến thức cơ bản về việc độ lốp với
bác nhầm rồi, SHi 150 của italy thông số như sau:
Dimensions 2020 x 700 x 1140 mm
Wheelbase 1,335 mm
Steering head angle 26 °
Trail 84 mm
Seat height 790 mm
Ground clearance 149 mm
Dry weight 127 kg
Curb weight 133.9 kg (A: 54.2 kg P: 79.7 kg)
Maximum load capacity 180 kg

cuongnkvn

Xe máy
Website
www.DinoRich.com
bác nhầm rồi, SHi 150 của italy thông số như sau:
Dimensions 2020 x 700 x 1140 mm
Wheelbase 1,335 mm
Steering head angle 26 °
Trail 84 mm
Seat height 790 mm
Ground clearance 149 mm
Dry weight 127 kg
Curb weight 133.9 kg (A: 54.2 kg P: 79.7 kg)
Maximum load capacity 180 kg
Vậy là em nhầm ah :D, Cụ tìm thông số này ở đâu đấy, em lên các trang của honda nhưng không tìm được,nên em lấy thông số ở trên vatgia.com. không phải thì mong Cụ chỉ giáo :D
@ loverboy: Cụ làm xong chưa? post thành quả và cách làm cho AE tham khảo đi, hì hay quá trình làm khá phức tạp nên Cụ phải edit bài kỳ công hơn :D

baotha

Xe đạp
ở đường lý tự trọng tphcm - giá 71tr là chuẩn có thể may mắn gặp cửa hàng chịu chơi nó bán rẽ hơn luôn ^^
vừa mới mua 1 chiếc màu đen về , cảm giác chạy xe mà giống như phi thuyền bay trên không đã lắm ..ngồi thì tư thế phải nói là verry good vô cùng thoải mái ....
ah ..sẵn anh em cho hỏi xe về nó ko có công tắc đèn , lúc nào cũng sáng ko tắt được .giờ đi độ lại như thế nào vậy anh em vui lòng chỉ cho mình chỗ nào làm cái này đẹp và ok nhất nha ..mình ở HCM
rất cảm ơn

zungnn

Xe đạp
ở đường lý tự trọng tphcm - giá 71tr là chuẩn có thể may mắn gặp cửa hàng chịu chơi nó bán rẽ hơn luôn
Cảm ơn bác đã trả lời, bác cho em xin tên cửa hàng nhé, đỡ phải đi khảo giá. ths.
giờ đi độ lại như thế nào vậy anh em vui lòng chỉ cho mình chỗ nào làm cái này đẹp và ok nhất nha ..mình ở HCM[/B]
rất cảm ơn
Bác ra Nguyễn Chí Thanh gần Ngô Quyền hoặc ra Phạm Viết Chánh (gần TT Huyết Học). Các nơi này chuyên nghiệp lắm

Chỉnh sửa cuối:

loverboy

Xe đạp
Nâng gầm mình đã làm xong và chạy mấy ngày nay rồi,mấy nay đang đi công tác nên chưa về nhà để post hình cho các bác.Về lốp e đảm bảo có thay 120 cũng không đụng tới pô e,e đang order lốp của brigestone 120/80/14 giá tới 1tr8 cái lốp sau nhưng cực kỳ chất lượng và đẹp.để về nhà e post hình nâng gầm cho các bác.

MNgoc

Xe đạp
Nâng gầm mình đã làm xong và chạy mấy ngày nay rồi,mấy nay đang đi công tác nên chưa về nhà để post hình cho các bác.Về lốp e đảm bảo có thay 120 cũng không đụng tới pô e,e đang order lốp của brigestone 120/80/14 giá tới 1tr8 cái lốp sau nhưng cực kỳ chất lượng và đẹp.để về nhà e post hình nâng gầm cho các bác.
Bác ơi thế có 120/90-14 hoặc 120/100-14 không??? tham khảo thông tin về lốp ở đâu vậy bác?

hanhtrinh

Đi bộ
hôm nay nhìn thấy cô em chạy ngoài đường nhìn xe đẹp có đường nét. chắc phải tâu 1 chiếc quá:o)

QuanKhanh

Xe đạp
ở đường lý tự trọng tphcm - giá 71tr là chuẩn có thể may mắn gặp cửa hàng chịu chơi nó bán rẽ hơn luôn ^^
vừa mới mua 1 chiếc màu đen về , cảm giác chạy xe mà giống như phi thuyền bay trên không đã lắm ..ngồi thì tư thế phải nói là verry good vô cùng thoải mái ....
ah ..sẵn anh em cho hỏi xe về nó ko có công tắc đèn , lúc nào cũng sáng ko tắt được .giờ đi độ lại như thế nào vậy anh em vui lòng chỉ cho mình chỗ nào làm cái này đẹp và ok nhất nha ..mình ở HCM
rất cảm ơn
Bạn làm công tắc đèn nhớ kêu nó làm như vậy mới đẹp nè mà nhìn y như zin luôn,cái này là ở nhà tôi tự làm vì đi nhiều chổ nó không chịu làm như vậy.

baotha

Xe đạp
Bạn làm công tắc đèn nhớ kêu nó làm như vậy mới đẹp nè mà nhìn y như zin luôn,cái này là ở nhà tôi tự làm vì đi nhiều chổ nó không chịu làm như vậy.
anh tự làm ah thật là đẹp , mai ra kiếm thằng thợ làm giống vậy nếu nó ko dám làm chắc phải nhờ tới anh quá ^^

rebel 250

Xe đạp
- Lại tiệm Dũng, đường Nguyễn Thị Nghĩa - Phạm Ngũ Lão. Nơi này chuyên nghiệp về điện đèn xe tay ga - đa số là độ xe SH, mình đã làm rồi 150K. Làm xong nhớ kiểm tra kỹ trước khi lên đường : bật công tắc đèn pha rồi đá xi nhan thử xem có vấn đề gì không ? Nếu 2 đèn báo xi nhan cùng lúc thì do thiếu mát, họ chỉ cần đấu lại chút xíu là xong. hy vọng là sẽ không vấn đề gì vì mình đã làm chuột bạch ở đây rồi.
Lý do là lúc mình làm xong là ban ngày nên đâu có biết, đến tối khi bật đèn sáng rồi đá xi nhan thì hỡi ôi ..... sáng hôm sau phải quay lại để họ kiểm tra - 5 phút OK.

cuongnkvn

Xe máy
Website
www.DinoRich.com
- Ngồi nghiên cứu nhớt cho PCX mãi mà chưa tìm được loại tốt nhất ngoài của hãng, xe chạy được 700km thấy hơi nóng hơn trước chút, hóa ra là phải thay lần đầu ở khoảng 300-500km :D.
- Chiều nay ra dán nylon phản quang quanh vành ở Hùng- CBQ, tiện rảnh post cho các Cụ xem chơi :D
+ Bánh trước:

+ Bánh sau:

Toàn bộ xe:

Hì buổi tối đi phản lại ánh sáng đèn khá đẹp :D, chi phí là 120K cả công (là loại phản quang nên khá đắt :( )

baotha

Xe đạp
sao bác ko làm màu vàng nhìn hợp với xe màu đồng hơn , màu đỏ thích hợp với xe màu đen ^^

Prius

Xe buýt
- Ngồi nghiên cứu nhớt cho PCX mãi mà chưa tìm được loại tốt nhất ngoài của hãng, xe chạy được 700km thấy hơi nóng hơn trước chút, hóa ra là phải thay lần đầu ở khoảng 300-500km :D.
- Chiều nay ra dán nylon phản quang quanh vành ở Hùng- CBQ, tiện rảnh post cho các Cụ xem chơi :D
+ Bánh trước:

+ Bánh sau:

Toàn bộ xe:

Hì buổi tối đi phản lại ánh sáng đèn khá đẹp :D, chi phí là 120K cả công (là loại phản quang nên khá đắt :( )
Bác cho em hỏi bác dán phản quang có phải tháo bánh ra hay để nguyên dán vào?

cuongnkvn

Xe máy
Website
www.DinoRich.com
sao bác ko làm màu vàng nhìn hợp với xe màu đồng hơn , màu đỏ thích hợp với xe màu đen ^^
- Hix màu vàng của Cụ đẹp quá :((, có lẽ phải bóc ra dán lại mất.
- cái Pô của Cụ còn đẹp hơn, Cụ cho hỏi đấy là loại gì ạ và mua ở đâu, giá cả thế nào ? (em ở Hà Nội). :D
-- @ Prius: dán không cần tháo bánh, thợ rán cắt nylon theo đường thẳng và khi dán thì uốn cong theo vành là được, loại này dán khá đơn giản nhưng khó hơn là gian đoan cắt bằng vi tính, để sang tuần ra 28 Nguyễn Thái Học hỏi giá cắt về tự dán vì loại nylon này không cần hơ nóng bằng máy sấy tóc :D

QuanKhanh

Xe đạp
- Hix màu vàng của Cụ đẹp quá :((, có lẽ phải bóc ra dán lại mất.
- cái Pô của Cụ còn đẹp hơn, Cụ cho hỏi đấy là loại gì ạ và mua ở đâu, giá cả thế nào ? (em ở Hà Nội). :D
-- @ Prius: dán không cần tháo bánh, thợ rán cắt nylon theo đường thẳng và khi dán thì uốn cong theo vành là được, loại này dán khá đơn giản nhưng khó hơn là gian đoan cắt bằng vi tính, để sang tuần ra 28 Nguyễn Thái Học hỏi giá cắt về tự dán vì loại nylon này không cần hơ nóng bằng máy sấy tóc :D
cái xe này là bên thái mà bạn vn mình chưa có mấy đồ chơi này đâu.

QuanKhanh

Xe đạp
Bác ơi thế có 120/90-14 hoặc 120/100-14 không??? tham khảo thông tin về lốp ở đâu vậy bác?
Dunlop Scootline SX01F 120/80-14 $59.99
http://www.dkscooters.com/dunlop-dunlop-scootline-sx01f-120-80-14-m-c-58s-front-scooter-tire.html

Bridgestone 120/80-14 $50.99
http://www.dkscooters.com/bridgestone-120-80-14-m-c-58s-hoop-b03-oem-scooter-front-tires.html

IRC 120/80-14 SS-530 Scooter $69.99
http://www.dkscooters.com/irc-120-80-14-ss-530-scooter-front-tires.html

Chỉnh sửa cuối: