Honda PCX mới ở Thái Lan !

Prius

Xe buýt
Xe này khoảng xăng là quá ổn,e ở SàiGòn và lấy con này từ những ngày đầu mới nhập về,nay tìm được forum trao đổi rồi tốt quá,SàiGòn coi bộ vẫn thích SH nhiều hơn.E nghiên cứu có website này rất nhiều đồ chơi cho PCX nhưng không biết ship về thế nào http://www.auto2speed.com/product-en-586552-HONDA+PCX.html . Ngoài ra không biết làm sao cho gầm xe cao hơn chút,e leo lề cạ riết giờ cổ pô muốn tiêu rồi,hix hix,có ai bị tình trạng giống e không?[/QUOTE]

Dù sao nó vẫn cao hơn gầm AB chán, xe mới cụ phải đi cẩn thận chứ, khi leo gầm đừng ngồi lên xe chống 2 chân vít ga là leo được ngay.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
mấy món đồ bác cho em xem thì gần như là hàng universal rồi
hàng thfi em có teher lấy thường xuyên cái chính là em muốn chờ nó ra hàng unique cho PCX
chứ hàng này thì như trong list kia khả năng em đang onstock khoảng 60-70%

loverboy

Xe đạp
mấy món đồ bác cho em xem thì gần như là hàng universal rồi
hàng thfi em có teher lấy thường xuyên cái chính là em muốn chờ nó ra hàng unique cho PCX
chứ hàng này thì như trong list kia khả năng em đang onstock khoảng 60-70%
Vậy ngoài bác có mặt nạ chia 2 đèn cho e nó không?e thấy cái này hơi bị đẹp,đang contact với thằng bán hàng để ship về mà thấy khó khăn quá,bác có e lấy luôn.

Jonathan

Xe máy
lâu ngày không lên diễn đàn không ngờ topic mình lập lâu rồi lại có nhiều người quan tâm thế ;)), bản thân mình thấy PCX khá đẹp, mà tiếc là không có màu trắng với lại chỉ có 125cc.

cuongnkvn

Xe máy
Website
www.DinoRich.com
lâu ngày không lên diễn đàn không ngờ topic mình lập lâu rồi lại có nhiều người quan tâm thế ;)), bản thân mình thấy PCX khá đẹp, mà tiếc là không có màu trắng với lại chỉ có 125cc.
Rất cảm ơn Bác vì đã lập ra topic này, vì nó mà em đã cưới được cô vợ PCX ưng ý ;) . màu trắng và đời tiếp theo có thể ra 150cc, nhưng em thấy với dòng động cơ mới này 125 cũng đã là đủ, hôm nay đi bị 1 ông phóng AIR BLADE đuổi theo như kiểu cướp, may quá đến ngã tư đèn đỏ dừng lại: Anh ơi xe này mua bao nhiêu tiền (mặt hồ hởi =)) ), đi nói phét chút với người nhà là 175 triệu tin sái cổ, ông cậu làm câu xanh rờn: Quá tuyệt vời =)).
mát hết cả mặt :D

InnoG

Xe buýt
Rất cảm ơn Bác vì đã lập ra topic này, vì nó mà em đã cưới được cô vợ PCX ưng ý ;) . màu trắng và đời tiếp theo có thể ra 150cc, nhưng em thấy với dòng động cơ mới này 125 cũng đã là đủ, hôm nay đi bị 1 ông phóng AIR BLADE đuổi theo như kiểu cướp, may quá đến ngã tư đèn đỏ dừng lại: Anh ơi xe này mua bao nhiêu tiền (mặt hồ hởi =)) ), đi nói phét chút với người nhà là 175 triệu tin sái cổ, ông cậu làm câu xanh rờn: Quá tuyệt vời =)).
mát hết cả mặt :D
Có màu trắng hở cụ? Em cũng muốn cưới 1 em mà chưa bít mua ở đâu, cụ tư vấn giùm nhé?! Thanks! (Em ở HN)

ntt186

Xe hơi
Có màu trắng hở cụ? Em cũng muốn cưới 1 em mà chưa bít mua ở đâu, cụ tư vấn giùm nhé?! Thanks! (Em ở HN)
ở 288 phố Huế có mầu trắng cụ à (nhưng mà sơn lại vì nó đã sx mầu trắng đâu hix)

InnoG

Xe buýt
Sơn lại cũng được ạ? Em tưởng màu xe được khai ở tờ khai HQ rùi chứ ạ?!

darksun

Xe máy
để gầm cao hơn chút thì em nghĩ cụ độ cho em nó cái lốp mới đi
lốp trước lên 100/90-14
lốp sau lên 110/90-14
cao hơn được chút mà cũng ngầu hơn đấy! em cũng thấy nó có vẻ thấp hơn nhưng em đoán là do bề rộng của xe này lớn hơn xe khác nên khi nghiêng sẽ dễ chạm hơn, vì em hay dắt xe lên bậc nhà em cũng thấy thế.
Cụ Kingpin có IRC loại này ko xin cho ý kiến với?

===============================

Em xin phép các cụ tạm thống kê theo trình tự sở hữu em PCX sớm nhất trong thớt này:
1. Prius
2. luugu1
3. Forzet
4. darksun (em)
5. PCX125
6. cuongnkvn
...
Còn cụ nào đã sở hữu em nó mà em chưa biết thì cụ quote tiếp vào đây nhé!
Các cụ ntt186, hoanglinhtuan, MNgoc đang ngấp nghé, cố lên nhé! các anh em ở đây chạy chưa thấy ai có 1 phàn nàn nào cả, toàn thấy những ưu việt của nó thôi. Sắm em nó ở thời điểm này cũng là đời đầu, đi rất sướng và cảm giác cũng rất chi là yo-mốt

Với con số này kể ra cũng hòm hòm rồi đấy nhỉ. Bây giờ ra đường cũng thỉnh thoảng gặp em nó xuất hiện. Hy vọng tháng sau sẽ có nhiều đồ chơi PCX để anh em mình ai thích thì trang điểm cho em nó.

Chỉnh sửa cuối:

cuongnkvn

Xe máy
Website
www.DinoRich.com
Sơn lại cũng được ạ? Em tưởng màu xe được khai ở tờ khai HQ rùi chứ ạ?!
Tùy từng cửa hàng có thể làm lại giấy hải quan, nếu không thì khi đi làm đăng ký cán bộ ký nháy xác nhận cũng không nhìn mầu xe của cụ đâu. Khó khăn thì nhờ người ở cửa hàng làm dịch vụ trọn gói là đơn giản nhất.
hôm em đi lấy xe thì có nhớ 288 PH Huế và 196 Bà triệu có màu trắng, đỏ đun. Nếu bác thích màu trắng như thế có lẽ nên cân nhắc SH hoặc LX :D, vì dòng này thiết kế đậm chất manly nên chọn màu theo phong cách đó hơn. Hoắc theo em dự thì đợt tới (model xuất sang nhật) sẽ có màu trắng, nhưng chính trường Thái Lan đang loạn như thế không biết có ảnh hưởng gì không

Mr.Gà

Xe hơi
giá tại phố huế của em này là 74tr các cụ ạ

theduong

Đi bộ
Bao cả Giấy tờ ở Hà Nội bây giờ bao nhiêu các cụ nhỉ, có lẽ mai phải đi khuân em này về thôi, đọc các cụ tán mà thích mê đi, Honda đáng nhẽ phải trả phí marketing cho các cụ.

hoanglinhtuan

Xe hơi
Mặc cả nữa thì còn 71.5T cụ ợ, sáng nay em vừa lấy 1 em màu đen cũng ở 288 Phố Huế, màu trắng đắt hơn 1T.

hoanglinhtuan

Xe hơi
để gầm cao hơn chút thì em nghĩ cụ độ cho em nó cái lốp mới đi
lốp trước lên 100/90-14
lốp sau lên 110/90-14
cao hơn được chút mà cũng ngầu hơn đấy! em cũng thấy nó có vẻ thấp hơn nhưng em đoán là do bề rộng của xe này lớn hơn xe khác nên khi nghiêng sẽ dễ chạm hơn, vì em hay dắt xe lên bậc nhà em cũng thấy thế.
Cụ Kingpin có IRC loại này ko xin cho ý kiến với?

===============================

Em xin phép các cụ tạm thống kê theo trình tự sở hữu em PCX sớm nhất trong thớt này:
1. Prius
2. luugu1
3. Forzet
4. darksun (em)
5. PCX125
6. cuongnkvn
...
Còn cụ nào đã sở hữu em nó mà em chưa biết thì cụ quote tiếp vào đây nhé!
Các cụ ntt186, hoanglinhtuan, MNgoc đang ngấp nghé, cố lên nhé! các anh em ở đây chạy chưa thấy ai có 1 phàn nàn nào cả, toàn thấy những ưu việt của nó thôi. Sắm em nó ở thời điểm này cũng là đời đầu, đi rất sướng và cảm giác cũng rất chi là yo-mốt

Với con số này kể ra cũng hòm hòm rồi đấy nhỉ. Bây giờ ra đường cũng thỉnh thoảng gặp em nó xuất hiện. Hy vọng tháng sau sẽ có nhiều đồ chơi PCX để anh em mình ai thích thì trang điểm cho em nó.
xếp em thứ 7 cụ nhá, mà thôi cho em đứng thứ 8 đi, thứ 7 là thất \:D/

Chimcodon

Đi bộ
Chờ đợi

Thèm lắm rồi ấy, tiền sẵn túi chỉ mỗi tội mẹ mê tín xem ngày mua xe. Ôi giời ơi là giời. Chờ đến thứ 5.
:-w

cuongnkvn

Xe máy
Website
www.DinoRich.com
Báo cáo các Cụ: Tình hình là hôm nay đồng hồ TRIP đỗ tại cây xăng là 101,6 Km, dõng dạc đầy bình cho cháu cô ơi, xong tươi 40K như Cụ Prius : 2,36 Lít, nhiều hơn Cụ Prius 0,01L =)), chắc tại cho mọi người thử độ bốc, kéo ga tít mù đây mà :D

InnoG

Xe buýt
Thèm quá rùi các cụ ạ! Em cũng vừa qua 288 phố Huế xem xong thì thấy màu trắng họ bảo sơn của Honda nhưng trông không được bóng lắm, màu đỏ thì ổn hơn. Tuy nhiên em vẫn cứ băn khoăn là không biết đồ đạc đến tay mình có còn nguyên seal không hay lại cái trò đổi đồ mà em cũng đã được nghe nhiều, cụ nào thạo cái món này tư vấn em phát nhá?! (Mua ở đâu thì đảm bảo ạ?)

Forzet

Xe máy
Bác Prius đi được hơn 1 tháng thì chắc cũng hơn 1000km rồi, bác thay nhớt 1l hay 0.8l và bác thấy loại nào là ổn để tư vấn anh em tí nhỉ. Em đi làm mỗi ngày cả đi và về > 35km, chạy 1 tháng là toi 1000km liền, xe mới có 2 tuần nên ~ 600km rồi. Ngoài ra có bác nào ngâm cứu các phụ tùng đi kèm chưa nhỉ: Mặt nạ zin, đèn, sạc, ắc quy... để mọi người dễ tìm hiểu thêm.

P/s: Xe em dựng trong nhà hay vào bãi gửi xe gì đấy bị quẹt 1 đường ngay bửng phía trước gần mặt nạ, may mà có dán keo nên chỉ bong keo chứ chưa bong sơn, vãi thật.