[Funland] Hôn nhân qua mai mối

namphong12

Xe lăn
Xác định bỏ qua được thì bỏ.
Lăn tăn thì giải tán cho sớm chợ.

VCHDHN

Xe container
Em ko khuyên gì mà chỉ nghe. Nó cũng bình tĩnh, ko hề nhắc gì chuyện bỏ đâu, chỉ nói "em chưa có con vội chị ạ". Tuổi ngoài 30 bọn nó cũng chín chắn rồi. Nhưng chả hiểu sao em cảm giác hôn nhân của bọn nó sẽ ko đc suôn sẻ, có thể vẫn ở với nhau, nhưng gọi là viên mãn, hạnh phúc chắc sẽ khó hơn các cặp đôi khác.
Đây không phải chín chắn. Nên đi tham khảo bác sĩ tâm lí.

MuathuHN252

Xe cút kít
Hi hi đúng là 2 đứa này đều ngoài 30, nên ng quen cứ thấy chưa vợ chưa chồng, có vẻ tương thích là tạo điều kiện cho gặp nhau. Sau khi nghe kể, em có vào face bé em dâu, xem lại ảnh, bài viết. Face giống phần đông các em 9x 10x bây giờ: ăn mặc đẹp, váy áo rợp trời, khuôn mặt kiêu kì, tạo dáng đẹp lắm. Tất nhiên cũng ko đánh giá đc gì qua cái mạng xh, nhưng xem phong cách trên face thì cũng khá sống ảo. Em nghĩ trog đầu thôi, tuyệt đối ko còm gì, nhận xét gì với cậu em. Việc của nó, mình cứ né cho lành.
Có khi em mợ cũng vì con bé xinh xắn sang choảng mới đồng ý vội, có thể con bé kia nó cũng biết nó từng có quá khứ như kia nên nó cũng chịu lún để chấp nhận mối hôn nhân này, chứ bây giờ gái xinh xắn, CV đàng hoàng, ngoan ngoãn nữa mà ế thì chắc nó cũng có vấn đề về suy nghĩ, vd nó ko thích lập gia đình, chứ nó mà thích thì 1 đứa ham sống ảo, xinh xắn như con bé kia. Nó ko thích được mấy thằng con trai mà ko biết tán gái đâu

xemay_oto89

Xe điện
Hôn nhân giờ như canh bạc ý mà , ở VN mình có hợp đồng trước hôn nhân như bên nc ngoài k các cụ nhỉ?

Voi coi HN

Xe tăng
Quan trọng bây h sống với nhau như thế nào, cô vợ đã quên hết quá khứ và làm một người vợ tốt thì ok thôi. Ai chả có quá khứ, anh em trước khi lấy vợ cũng chinh chiến no xôi chán chè con gái nhà người ta, nếu vì thế họ ko lấy được chồng à.
Cũng thông cảm thằng em kia bị sốc là đúng thôi, vì chắc cũng dạng gà công nghiệp nên mới phải đi nhờ mai mối, cái món mai mối này là hên xui vì ko xuất phát từ tình cảm trong một hoàn cảnh ngẫu nhiên nào đó mà là sự sắp đặt, mịa sống cả đời với nhau còn chả hiểu nhau nữa là mai mối vài tháng. Lấy vợ lấy chồng cũng như đánh một canh bạc thôi, may hơn khôn.
Nếu ám ảnh quá khứ của vợ ko thể chấp nhận được thì giải tán, chưa con cái gì thì nhẹ nhàng như không ấy mà. Nhưng người đàn ông có bản lĩnh nếu biết vợ mình hiện tại đã ko còn sống với quá khứ chỉ một lòng với mình thì nên rộng lượng bỏ qua, thời buổi này kiếm được một ng phụ nữ tốt không đơn giản.
Đàn ông U50 bọn em giờ có lỡ làng đi kiếm vợ tiêu chí chỉ là chuẩn đúng là đàn bà, trời mưa biết chạy vào nhà là được rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Son23

Xe buýt
các cụ đã dậy tứ ngu trong đó mai mối là cái ngu nhất đấy cụ, nhưng mà thôi e thì nghĩ là đã lấy nhau rồi, thì quá khứ gác lại, ai chả có quá khứ muốn giấu kín, ai chả có sai lầm, như e đây cũng từng có 1 thời, e hơi có vấn đề với 1 em, dù e đã có vợ, e kia yêu và thích thật lòng, săn sàng đợi e giải tán gđ để lấy e ý, chấp nhận làm ng thứ 3, e ý có tốt không? rất tốt, rất ngoan, và cũng xinh gái, trẻ hơn e tận 8 tuổi...nhưng e k làm thế, vì e k thể phá gđ e được, e cũng có 1 người vợ mà e tự đánh giá là perfect rồi, e sao lại đi làm điều đó được
rồi thì cô giáo dậy con e, trẻ xinh, kém e cả chục tuổi, cũng rung rinh , gọi điện buôn với e hàng ngày, cả tiếng....thôi thì m đàn ông, nhưng đến đoạn đó là dừng thôi, cô giáo cũng là ng có học, cũng biết trên dưới, nhưng mà tình cảm nó lấn át bố lí trí rồi
Còn giờ thằng ku kia lấy vợ muộn ,cũng chẳng qua là kén, gặp đủ tc là cưới, thế thì cứ vui với cái nó có đi, còn qk thì bỏ qua, trong cs hôn nhân còn rất nhiều cái quan trọng, như vợ chăm sóc mình, gđ mình như nào, đối nhân xử thế như nào, nếu k ổn thì thôi giải tán
còn người ta đã muốn làm lại, thì mình cũng vui vẻ đi, m cũng là thằng muộn vợ rồi còn đòi hỏi nhiều quá làm gì...còn cứ lăn tăn, gia trưởng suy nghĩ nhiều thì thôi giải tán đi cho sớm.
Thế này mới thấy trong hôn nhân, sự tự chủ, tự giác của các bên quan trọng như thế nào. Nhưng em ko đánh giá cao 2 cô gái từng thích cụ đâu ạ. Vì em rất coi trọng sự tự tôn. Phụ nữ chưa cần biết xấu hay đẹp, phải có lòng tự tôn.Trước giờ cứ đàn ông có vợ là trong giao tiếp em sẽ có chừng mực. Đừng đổ cho tình cảm với lị cảm tính nọ kia. Biết ng ta có gia đình mà nhắn tin, gọi điện tâm sự thì em chịu. Cảm tính, cảm xúc vớ vẩn.

conco1978

Xe điện
Em ko khuyên gì mà chỉ nghe. Nó cũng bình tĩnh, ko hề nhắc gì chuyện bỏ đâu, chỉ nói "em chưa có con vội chị ạ". Tuổi ngoài 30 bọn nó cũng chín chắn rồi. Nhưng chả hiểu sao em cảm giác hôn nhân của bọn nó sẽ ko đc suôn sẻ, có thể vẫn ở với nhau, nhưng gọi là viên mãn, hạnh phúc chắc sẽ khó hơn các cặp đôi khác.
Khi đã có "gợn" ở trong đầu em của mợ thì khó để viên mãn, hy vọng là cô vợ biết an phận ko có đến lúc xảy ra việc gì thì lại lôi chuyện cũ ra thì mệt

Xechaybangcom

Xe điện
Tên gọi tiểu tam nghe có vẻ kinh dị, chứ xét đằng thẳng ra, chẳng qua là một chị yêu một anh đã có vợ và hiện nay mối quan hệ này đã chấm dứt.

Và vì lỡ yêu một anh đã có vợ thì bị đánh ghen thôi, đó là hệ quả của cái đầu.

Nói chung là trong vụ việc này thì anh chồng hơi kém bản lĩnh, quan trọng là hiện tại và tương lai như thế nào thôi.

dhela

Xe tăng
... Hình thức bé kia ổn, xinh xắn, kém nó vài, công việc ổn định, thậm chí là nghề đc coi trọng trong xã hội, học thức cao, nói chung thấy ko có gì lăn tăn...
Gái thời bi giờ đạt chuẩn như miêu tả là hàng quý hiếm, phải chịu mai mối là cái việc rất phi tự nhiên. Bác ko thấy thế à :D

MuathuHN252

Xe cút kít
Lôi cái bà người quen đã làm mai làm mối kia ra hỏi, tưởng ngon lắm hoá ra lại con giáp thứ 13 biến hình 8-}

Case này cứ sống với nhau 1 thời gian, đặc biệt đừng vội mà có con. Đàn nào cũng hay bị ám ảnh quá khứ của nhau, nói bỏ qua dẹp lại quá khứ max khó chứ chả dễ dàng. Sống thử yêu nhầm đã thấy khó bỏ qua chứ nhất là tiểu tam thì thuộc về đạo đức, nhân cách lỗi rồi. Đưa lên mạng ảo, ai chẳng nào chẳng rộng lượng rộng lòng ở miệng nói, nhưng cứ thử đặt thực tế chính mình con cái của mình va vào xem, có khi lướt nhanh còn kịp ván mới.

Ý kiến cá nhân em, chưa đến mức vote bỏ nhưng cứ để thời gian trả lời, đừng thòng thêm con cái tội nó ra và khó dứt khoát lắm. Văn em thẳng thật biết là rất khó nghe nên cccm cứ gạch đá vang vô tư, em nhận tất :D
Thôi e nghĩ liên quan gì bà mai mối, bà mai mối chẳng qua là cầu nối ban đầu 2 bên biết nhau, sau đó tìm hiểu, quan biết, kí kết hôn nhân ntn là việc của mình chớ.
Em nghĩ thôi vụ này ko sớm muộn cũng toang thôi, vì nếu bạn ck là người độc lập, quyết đoán thì sẽ tự giải quyết dc, mà chẳng cần lôi cô họ chị họ ra kể. Chuyện của 1ng là của 1ng mà của 2ng là cả thế giới, sớm muộn khéo cả họ nhà trai biết quá khứ cô vợ, mộ ng ra vào đôi câu, nếu cô vk là ng biết tự trọng thì cũng té sớm thôi

Son23

Xe buýt
Gái thời bi giờ đạt chuẩn như miêu tả là hàng quý hiếm, phải chịu mai mối là cái việc rất phi tự nhiên. Bác ko thấy thế à :D
Em thấy gái ở cơ quan em học thức cao (ths trở lên), nghề nghiệp ổn định, 9x đều cao ráo, vẫn ế nhiều phết đó ạ. Gọi Ế cho vui, nhưg tụi nó vẫn đi xem mắt đó. Mấy app hẹn hò nọ kia, bọn nó bảo em: dễ gặp chăn rau. Dính quá nhiều nên tụi nó vẫn chuộng gặp qua người quen. Chí ít tránh đc rủi ro nguồn gốc xuất xứ đểu. Tóm lại chúng nó đến tuổi ổn định, ko thích rong chơi nữa đâu, rất muốn gặp ng phù hợp để lập gđinh. Nên em ko lăn tăn gì thật.

Mimeo

Xe điện
Thế này mới thấy trong hôn nhân, sự tự chủ, tự giác của các bên quan trọng như thế nào. Nhưng em ko đánh giá cao 2 cô gái từng thích cụ đâu ạ. Vì em rất coi trọng sự tự tôn. Phụ nữ chưa cần biết xấu hay đẹp, phải có lòng tự tôn.Trước giờ cứ đàn ông có vợ là trong giao tiếp em sẽ có chừng mực. Đừng đổ cho tình cảm với lị cảm tính nọ kia. Biết ng ta có gia đình mà nhắn tin, gọi điện tâm sự thì em chịu. Cảm tính, cảm xúc vớ vẩn.
Còm này hay quá. Cô gái nào chưa lập gia đình mà cũng nghĩ đc thế này, được sự giáo dục như vậy thì xã hội yên bình, gia đình hạnh phúc, làm gì còn cảnh đánh ghen của các bà vợ, làm gì có tiểu tam con giáp thứ 13 để các ông chồng ngoại tình nữa.

Rivers

Xe container
Mai mối thì liên quan gì tới tình huống của chủ thớt nhỉ.

Son23

Xe buýt
Còm này hay quá. Cô gái nào chưa lập gia đình mà cũng nghĩ đc thế này, được sự giáo dục như vậy thì xã hội yên bình, gia đình hạnh phúc, làm gì còn cảnh đánh ghen của các bà vợ, làm gì có tiểu tam con giáp thứ 13 để các ông chồng ngoại tình nữa.
Các em gái trẻ hay có câu: Tình yêu ko có lỗi đó mợ, hi hi. Em ra nghị quyết cho đội 9x cơ quan em: ngoài giờ hc, nếu công việc ko cấp bách, tránh nhắn tin gọi điện cho các anh đồng nghiệp nam. Ng ta đang ở nhà với vợ con, các em càng trẻ càng xinh càng phải giữ ý. Trao đổi công việc, khuyến khích nhóm chung... Nghĩ mà xem, các anh ấy hàng ngày tiếp xúc đội trẻ, da trắng, dáng cao, ăn mặc hợp thời, nói năng nhí nhảnh, toàn buôn chuyện vui vẻ. Về nhà thì vợ U50 hết cả, mặc đồ ngủ, mặt mộc, giao tiếp đa phần chuyện học hành con cái, đối nội đối ngoại tẻ nhạt. Thế mà em trẻ trẻ nào thả thính, tỏ ra ngưỡng mộ nọ kia, chả nguy cơ à. Bài học nhãn tiền 1 em đã phải chuyển chỉ vì tình côg sở, chẳng đi đến đâu, lãng phí thời gian và cảm xúc.

quy la tien

Xe điện
Việc chấp nhận hay không về quá khứ em kia thì em không bàn nữa.
Giờ mai mối là theo nghĩa tạo ĐK cho anh chị gặp nhau thôi rồi tự tìm hiểu thêm nữa chứ, người mai mối phải biết rõ về nhân thân (trườn hợp này có thể dấu về em kia..) mới giớ thiệu cho nhau chứ.
Bạn nữ được đề cập chắc là giáo viên? Làm nào mà ck biết về quá khứ?
Nói thực giờ gái xinh xắn nhanh nhẹn mà ngoài 30 chưa chồng có khi chả cần mai mối vẫn đông khách tán!

Mimeo

Xe điện
Ơ thế đằng zai cũng nhà xe đủ cả mà cũng vẫn chịu đấy thôi. Mai mối qua người quen là việc rất bình thường, hơn hẳn mấy cái app ảo lòi kia. Nam thanh nữ tú ở văn phòng em bây giờ toàn rải từ 91 đến 2k cũng đều học thức, ngoại hình, công việc ổn, chúng nó cũng qua đủ các kênh để tìm đc người phù hợp để lập gia đình mà chưa được kìa. Nói chuyện có khi rất vui rất hợp, nhưng bảo tiến tới xa hơn thì lại bẩu từ từ vẫn còn lăn tăn #:-s

Nhimtiu

Xe container
Em mở thớt này để hiểu thêm các khía cạnh của hôn nhân qua mai mối - ngày càng phổ biến trong xã hội hiện đại.
Em có đứa em giai họ, nhà xe đủ cả, công việc ổn định, hơn 30t, qua sự kết nối của người quen, cuối cùng cũng tìm được 1 mối phù hợp. Hình thức bé kia ổn, xinh xắn, kém nó vài, công việc ổn định, thậm chí là nghề đc coi trọng trong xã hội, học thức cao, nói chung thấy ko có gì lăn tăn.
Đám cưới diễn ra sau tầm 6 tháng tìm hiểu. Tất cả mọi người đều khen tương xứng, đẹp đôi. Bố mẹ 2 bên hài lòng hết nấc.
Nhưng 1 ngày không xa sau cưới, nó gọi cho em, nói rằng bàng hoàng biết được quá khứ của vợ: từng là tiểu tam, từng bị bắt ghen, nhưng giấu nhẹm.
Nó bảo em: dù đó là quá khứ, nhưng nó không thích cảm giác người vợ mà mình chọn có tì vết như vậy mà mình ko biết gì. Hai bên lúc tìm hiểu chỉ nói đã từng yêu đương, đều hiểu quá khứ đều nồng nhiệt với người cũ. Nhưng tiểu tam ngoại tình có vẻ lại sang 1 phạm trù khác. Hệ lụy nữa: đâm ra cu em bắt đầu hoang mang, ko hiểu quá khứ còn gì nó chưa biết hay ko. Vì đâu có quen ai phía vợ.
Em nghe xong cũng thấy ...mệt thật. Lẽ ra vợ chồng mới cưới, kinh tế gọi là tạm ổn, thì phải rất vui vẻ. Cưới chóng vánh qua mai mối chỉ vì các tiêu chí phù hợp, cuối cùng lại như thế này. Chẳng đến mức bỏ, nhưng lại gợn trong lòng.
Sau vụ của nó, em dừng ko làm mai cho đồng nghiệp, người quen nữa. Nhỡ như kiểu này, mình cũng hãi.
Em cung cấp thêm thông tin về nghề làm mai để mợ coi nha:

Taihoatu

Xe lăn
Thế cụ không tìm hiểu à?