[Funland] Hôn nhân của cháu - chuyện nghiêm túc

Trạng thái
Thớt đang đóng

Meoxuxi

Xe hơi
Lúc sướng thì đứa nào cũng sướng, giờ ra sp thì 2 bên cùng p có trách nhiệm. Cưới xin đàng hoàng chứ sao lại sống với nhau 2 năm xem còn yêu thương k? Con bé kia thì dốt thật còn cháu cụ thì e nghĩ là chơi bời chứ ngoan ngoãn gì. Đừng để quá kẻo sau hối k kịp cụ ạ

Thôi em ko còm nữa, chứ em thấy tư duy kiểu chủ quan, với cửa trên của chủ thớt em oải rồi ạ.
Giải tán thôi, đọc các còm trước sau bất nhất của chủ thớt làm em tò mò nên lội còm và đọc được còm dưới (thớt khóa không quote được). Nếu 2 bà chị là 1 thì em đoán chủ thớt mở thớt với mong muốn được ăn ... chưởi từ mọi người hoặc ghét bà chị quá nên xúi bậy cho mày chết :D

Đúng ra là cuộc sống nên biết người biết ta thì mới thành công; biết mình đang ở đâu và cần phải làm gì để tốt cho mình, tốt cho người xung quanh
Nhân tiện thớt của mợ, em có chút tâm hự chuyện gia đình mà ko tiện mở thớt mới
Bà chị gái em, năm nay 51 tuổi, giáo viên, có 2 con đã gần trưởng thành. đứa lớn lấy chồng, thằng em đã ra trường và có cv . Chị em ở quê HD. Chồng làm cơ khí ở nhà. những tưởng gia đình yên ấm tạm ổn thế rồi thì yên phận ở quê, chờ khi nào con trai lấy vợ chăm cháu là xong
khổ nỗi chị ko yên phận, muôn muốn xào xáo mọi thứ lên. có nhiều chuyện em ko tiện kể ở đây. Bên nhà ae ruột thì có 5 ae thì to tiếng, cãi vã với cả 4, ko chuyện nọ thì chuyện kia. Ai chị ấy cũng bảo là khắc khẩu với chị ấy. bên chồng thì cũng gần như vậy. có lúc em phải thốt lên là chị ơi chị có bị điên không thế. không bao giờ biết thừa nhận lỗi, chỉ luôn luôn cho mình là đúng.
Gần đây nhất, chị ấy mua đất đầu tư tận đồng nai và bảo là sẽ chuyển vào đó để sinh sống, vì sống với mọi người ở quê ko hợp, trong khi chồng con thì ko đồng ý; mà vẫn cứ làm. mua thiếu tiền thì về bố mẹ hỏi vay tiền dưỡng già của bố mẹ em.

barca6996

Xe container
:D Em phải đọc truyện mới hết. Chắc cụ ko định nói cụ nuốt lời đấy nhể? :P
Nuốt lời thì đã k nhắc, hy vọng có một thời điểm thích hợp nào đó mợ ag. Mà k hiểu sao e với mợ cứ gặp nhau là phá thớt nhỉ 😩

Châu Tứ TN

Xe điện
Thớt này làm em nhớ 1 câu chuyện thật ở quê em ...
Có chị kia là sinh viên, yêu 1 anh cùng lớp rồi xyz có bầu. Chàng trai kia cũng tử tế nhưng không dám đứng ra bảo vệ tình yêu & trách nhiệm của mình, cả họ nhà đàng trai thì đánh giá chị kia là không ra gì, này nọ, lọ chai... là không xứng với con trai độc đinh nhà người ta.
Chị kia sau nhiều đau khổ vẫn chấp nhận sinh con, vẫn học tiếp dù rất vất vả. May mắn là mẹ tròn con vuông & nuôi dạy con rất tử tế, học hành thành tài cả. Đến giờ cậu con trai cũng tầm gần 30 rồi - rất ngoan & thành đạt lại có hiếu.
Lại nói gia đình đàng trai kia ...
Anh này lấy vợ nhưng không hiểu sao không sinh đc con, sau chán nản bỏ vợ đầu lấy vợ thứ 2 cũng không có con. Đi khám thì thấy bẩu khôgn còn khả năng. Lúc ấy bố mẹ chàng trai này lo cho gia đình danh giá kông có người hương hỏa, mới nghiến răng mà nuốt lại bãi nước bọt mình đã phun ra, lạy lục chị gái nghị lực kia cho gia đình nhận cháu =))
Tất nhiên sau bao đau khổ, chị gái kia không cho ai nhận ai cả, cậu con trai kia cũng không có nhu cầu nhận thêm gì cả.
Người ngoài nhìn vào có người đánh giá chị kia cạn tình qúa. Cá nhân em đánh giá chị kia chuẩn, nếu là trường hợp em, em cũng sẽ làm như chị ấy.
Câu chuyện có thật, tranh thủ rảnh 1 lúc em kể hầu các cụ thôi, không có ý gì cả. Thật!
Quá nửa nó giống với em nên em vốt. Thật!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Nuốt lời thì đã k nhắc, hy vọng có một thời điểm thích hợp nào đó mợ ag. Mà k hiểu sao e với mợ cứ gặp nhau là phá thớt nhỉ 😩
Haha, em phá đâu. Chưa thớt nào em vào phá cả nhá. Còm rất tâm huyết luôn ấy!

Cụ có nhã hứng đọc loại sách gì để em gửi cho cụ trước ạ?:D

barca6996

Xe container
Haha, em phá đâu. Chưa thớt nào em vào phá cả nhá. Còm rất tâm huyết luôn ấy!

Cụ có nhã hứng đọc loại sách gì để em gửi cho cụ trước ạ?:D
Ai lại thế, ngại chít. Lúc nào mợ inbox địa chỉ để e ship cho mợ nha

qddt

Xe tăng
Cụ thớt nói to em nghe nào: cụ là thằng 24t hay bố thằng 24t?
Ấy dạo này osin 18 tủi bắt em xem phim ngôn lù với ẻm hơi nhiều, nên có 2 plot twists nữa tặng cụ:

1) Thằng chú hãm ế, gặp em 26 ngon lành mê quá mà lại bị dây với thằng cháu. Nên tìm mọi cách phản đối quyết liệt, kể cả bốt diễn đàn.

2) Bố thằng 24 quyết, cho cưới. Mẹ nó dẩm lại tưởng mình cành vàng lá ngọc, cản trở không được ấm ức tâm sự với thằng em. Thằng em cũng dẩm muốn bênh chị nên bốt diễn đàn.

Disclamer: Đây em phục vụ riêng cụ 6997, không liên quan đến cụ thớt, không nhất thiết sai biệt so với sự thật. Cụ thớt cũng có muốn xin ý kiến đâu, cụ í chỉ muốn tìm đồng minh thôi, nên em chả bàn chuyện nhà cụ í nữa.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Ai lại thế, ngại chít. Lúc nào mợ inbox địa chỉ để e ship cho mợ nha
Làm gì mờ ám mà ngại ạ?
Đây là một mối quan hệ win-win mà, :D. Không cần ngại gì với em đâu ạ, dù diễn đàn ảo nhưng con người là thật. Em cũng muốn gửi tặng lại cho cụ sách. Nên em với cụ inbox nhé, kẻo lại án ở thớt lâu quá òi,X_X.

barca6996

Xe container
Làm gì mờ ám mà ngại ạ?
Đây là một mối quan hệ win-win mà, :D. Không cần ngại gì với em đâu ạ, dù diễn đàn ảo nhưng con người là thật. Em cũng muốn gửi tặng lại cho cụ sách. Nên em với cụ inbox nhé, kẻo lại án ở thớt lâu quá òi,X_X.
Okie, trả lại thớt cho hôn nhân các cháu

Nắng nhạt

Xe điện
Giải tán thôi, đọc các còm trước sau bất nhất của chủ thớt làm em tò mò nên lội còm và đọc được còm dưới (thớt khóa không quote được). Nếu 2 bà chị là 1 thì em đoán chủ thớt mở thớt với mong muốn được ăn ... chưởi từ mọi người hoặc ghét bà chị quá nên xúi bậy cho mày chết :D

Đúng ra là cuộc sống nên biết người biết ta thì mới thành công; biết mình đang ở đâu và cần phải làm gì để tốt cho mình, tốt cho người xung quanh
Bà chị gái em, năm nay 51 tuổi, giáo viên, có 2 con đã gần trưởng thành. đứa lớn lấy chồng, thằng em đã ra trường và có cv . Chị em ở quê HD. Chồng làm cơ khí ở nhà. những tưởng gia đình yên ấm tạm ổn thế rồi thì yên phận ở quê, chờ khi nào con trai lấy vợ chăm cháu là xong
khổ nỗi chị ko yên phận, muôn muốn xào xáo mọi thứ lên. có nhiều chuyện em ko tiện kể ở đây. Bên nhà ae ruột thì có 5 ae thì to tiếng, cãi vã với cả 4, ko chuyện nọ thì chuyện kia. Ai chị ấy cũng bảo là khắc khẩu với chị ấy. bên chồng thì cũng gần như vậy. có lúc em phải thốt lên là chị ơi chị có bị điên không thế. không bao giờ biết thừa nhận lỗi, chỉ luôn luôn cho mình là đúng.
Gần đây nhất, chị ấy mua đất đầu tư tận đồng nai và bảo là sẽ chuyển vào đó để sinh sống, vì sống với mọi người ở quê ko hợp, trong khi chồng con thì ko đồng ý; mà vẫn cứ làm. mua thiếu tiền thì về bố mẹ hỏi vay tiền dưỡng già của bố mẹ em.
Khổ cho dân Đồng Nai sắp có hàng xóm này :)) . Thay mặt dân Đồng Nai em xin chủ thớt nói bà chị đừng có vào. Thanh ciu :))

hxduong

Xe lăn
Chuyện ở đời mỗi người mỗi cảnh, em không bàn. Nhưng em mong những gì em từng trải qua không lặp lại với cô gái 26 tuổi ấy.
Nhưng nếu cô gái 26 ấy vào 1 gia đình như thế ấy, cũng chẳng vui vẻ gì đâu. Cá nhân tớ nghĩ như thế.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]

Khiếp quá! Còn có tâm như này thì đúng là em phí còm suốt từ đầu đến giờ, :((

Châu Tứ TN

Xe điện
Nhưng nếu cô gái 26 ấy vào 1 gia đình như thế ấy, cũng chẳng vui vẻ gì đâu. Cá nhân tớ nghĩ như thế.
Gia đình nào thì cuối cùng sướng khổ vẫn phụ thuộc lớn vào anh chồng. Đọc thớt này em lại thêm buồn.

Trạng thái
Thớt đang đóng