[Funland] Hôn nhân của cháu - chuyện nghiêm túc

Trạng thái
Thớt đang đóng

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hy vọng chỉ là ý tốt. Kiểu như bất lực nên phải dùng hạ sách là mượn lời người khác để cho bà chị tỉnh :D
Em lại nhận định ko phải để cho bà chị tỉnh đâu ạ. Nếu thế, sẽ ở tâm thái rất cầu thị chứ ko nhảy dựng lên như thế.

6997

Xe container
Giải tán thôi, đọc các còm trước sau bất nhất của chủ thớt làm em tò mò nên lội còm và đọc được còm dưới (thớt khóa không quote được). Nếu 2 bà chị là 1 thì em đoán chủ thớt mở thớt với mong muốn được ăn ... chưởi từ mọi người hoặc ghét bà chị quá nên xúi bậy cho mày chết :D

Đúng ra là cuộc sống nên biết người biết ta thì mới thành công; biết mình đang ở đâu và cần phải làm gì để tốt cho mình, tốt cho người xung quanh
Nhân tiện thớt của mợ, em có chút tâm hự chuyện gia đình mà ko tiện mở thớt mới
Bà chị gái em, năm nay 51 tuổi, giáo viên, có 2 con đã gần trưởng thành. đứa lớn lấy chồng, thằng em đã ra trường và có cv . Chị em ở quê HD. Chồng làm cơ khí ở nhà. những tưởng gia đình yên ấm tạm ổn thế rồi thì yên phận ở quê, chờ khi nào con trai lấy vợ chăm cháu là xong
khổ nỗi chị ko yên phận, muôn muốn xào xáo mọi thứ lên. có nhiều chuyện em ko tiện kể ở đây. Bên nhà ae ruột thì có 5 ae thì to tiếng, cãi vã với cả 4, ko chuyện nọ thì chuyện kia. Ai chị ấy cũng bảo là khắc khẩu với chị ấy. bên chồng thì cũng gần như vậy. có lúc em phải thốt lên là chị ơi chị có bị điên không thế. không bao giờ biết thừa nhận lỗi, chỉ luôn luôn cho mình là đúng.
Gần đây nhất, chị ấy mua đất đầu tư tận đồng nai và bảo là sẽ chuyển vào đó để sinh sống, vì sống với mọi người ở quê ko hợp, trong khi chồng con thì ko đồng ý; mà vẫn cứ làm. mua thiếu tiền thì về bố mẹ hỏi vay tiền dưỡng già của bố mẹ em.
Em đọc câu chiện sau đoạn trích của Xư nhá:

Bà chị quê HD, chắc là quê Hưởng Dai, đâm ra khó ở yên phận.

Giờ chị ấy mua đất ở Đồng Nai, chắc là có Đông Nài, cần đi xa xa 1 tý để ... cưỡi!

Mà xứ Hưởng Dai còn gọi là xứ Đông! Cụ nào ở xứ Đông nhận đê ạ! Không nhận em mách Super Chã hungalpha 🤣🤣🤣

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Khổ cho dân Đồng Nai sắp có hàng xóm này :)) . Thay mặt dân Đồng Nai em xin chủ thớt nói bà chị đừng có vào. Thanh ciu :))
Em đọc đc câu như này mợ xinh ạ:
"Tâm an mọi sự An
Nhà rộng rãi không bằng Tim rộng lượng"
:D:D:D

Châu Tứ TN

Xe điện
Đừng nghĩ nhiều, thật đấy! Cứ mạnh mẽ như đã từng nhé!
À không, giờ thì em ổn rồi. Không biết chủ thớt còn đọc bài nữa ko? Nếu có, cho em nhắn với cậu 24 tuổi rằng "sinh 1 đứa con ra sẽ thay đổi cuộc đời, dù có vất vả nhưng vận mệnh sẽ đi lên".
Em trả thớt ạ.

Em lại nhận định ko phải để cho bà chị tỉnh đâu ạ. Nếu thế, sẽ ở tâm thái rất cầu thị chứ ko nhảy dựng lên như thế.
Cầu thì thì ai thèm chưởi nữa? Ý tốt kèm theo ẩn ý : chị thấy chưa em nói có sai đâu? Kệ, cứ tốt là được còn râu ria bỏ qua.

Hy vọng là ý tốt còn ngược lại thì do ... ghét :D

Nắng nhạt

Xe điện

Giờ chị ấy mua đất ở Đồng Nai, chắc là có Đông Nài, cần đi xa xa 1 tý để ... cưỡi!

Mà xứ Hưởng Dai còn gọi là xứ Đông! Cụ nào ở xứ Đông nhận đê ạ! Không nhận em mách Super Chã hungalpha 🤣🤣🤣
Úi cụ vui thôi đừng vui quá. Cụ suy diễn thế kia là không nên

Sư mới cợt nhả chứ em là em nghiêm túc :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cầu thì thì ai thèm chưởi nữa? Ý tốt kèm theo ẩn ý : chị thấy chưa em nói có sai đâu? Kệ, cứ tốt là được còn râu ria bỏ qua.

Hy vọng là ý tốt còn ngược lại thì do ... ghét :D
Đúng là, nội tình còn rất nhiều uẩn khúc ạ. Nên thôi, em out ra để cụ í tự xử chuyện nhà cụ í, :D

matizvan2009

Xì hơi lốp
thớt 10h được 33 tầng

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
phương án nào cũng có cái hay , cái dở cụ ạ. cưới nhau chỉ vì sản phẩm thì cũng có điểm dở lắm chứ ko phải ko
chị gái em thế hệ 6x nên ko thoáng như vậy, hơi khắt khe tí. chưa biết nó là đứa nào, giờ vác cái bụng về nên hơi có tí shock
chị ấy cũng có con gái, nó đã lấy chồng và rất đúng qui trình, nên cái ko đúng qui trình này quả là có vấn đề
Cụ hay chị gái cụ không sống thay 2 đứa nó được. Gia đình cụ có cái lý riêng nhưng cái lý này dựa trên sự tính toán nhỏ mọn. Cháu trai cụ 2 mươi mấy tuổi đầu rồi,nếu nó được giáo dục đủ để biết định nghĩa thế nào là danh dự, trách nhiệm của 1 người đàn ông cần phải có thì nó sẽ tự đưa ra quyết định mà không ải cần thiệp được. Còn ngược lại thì cuộc hôn nhân không nên xảy ra và nó chắc chắn sẽ không xảy ra.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Vâng. Cứ sống thoáng ra cho thiên hạ được nhờ. Khó tính chả ai thèm chơi mợ nhỉ
Nói thì lại bảo phán xét, chứ chuyện hệ trọng một đời người, liên quan tới xuân thì, sinh mạng của một con người thì rất cần sự bao dung/che chở của các bậc làm cha/làm mẹ, mợ nhề?! :))

darkks

[Tịch thu bằng lái]
thời bây giờ, một tháng là hơi nhiều, nửa tháng thôi là chúng nó check hàng xem có ysl, hợp nhau khoản sinh lý ko r. ra sp thì cưới thôi. thằng cu được đấy, nhưng mà hai cụ nhà trai có vẻ ko ok cho lắm. con trai mình tán con gái người ta thì muốn nhai con gái nhà người ta bằng được, ra sp thì bảo cô gái ko đàng hoàng thì cũng đến ạ luôn.

just for fun

Xe lăn
Nhân bữa cơm cháu mới kể chuyện này cho ông con zai 18 tuội nhà cháu. Chỉ kể nguyên văn câu chuyện là hai anh chị đó quen nhau 3 tháng. Thời gian tìm hiểu còn ngắn nhưng chẳng may chị gái có bầu. Giờ chị gái muốn để đẻ và cưới xin.
Đặt vị trí vào anh zai đó xem ông con zai giải quyết sao.
Ông í ngồi thộn mặt ra một lúc rồi thảng thốt hỏi “ơ sao anh chị ấy ko dùng bcs nhỉ?”
Cháu lại bảo thôi chuyện đã rồi, giờ giải quyết sao trong các trường hợp sau:
1. Gia đình tuỳ con quyết
2. Gia đình phản đối
3. Con cảm thấy con bị úp sọt.
Sau 1 hồi suy nghĩ ông í bảo nếu 1. Thì con sẽ cưới và có lời nhờ ông bà hai bên giúp. Sau này tính sau.
2. Con sẽ nhờ đằng ngoại cưu mang rồi sẽ thuyết phục gia đình.
3. Con sẽ ko cưới, nói rõ quan điểm và nếu chị gái chịu đi bỏ thai con sẽ chăm sóc. Còn nếu ko chịu con sẽ chu cấp cho em bé nếu đúng là con của con.
Hic, thôi mong là câu chuyện nó ko vận vào nhà mình chứ cháu chưa sẵn sàng làm bà nội, cháu vẫn còn muốn đi chơi cơ :(

mmxhung

Xe điện
Khổ cho gái ấy, tốt nhất cho cô gái là nên bỏ cái thai và tìm hạnh phúc chỗ khác chứ dây vào nhà bần nông bẩn tính thế này thì cũng tan nát sớm.

Nov

Xe điện
Cô gái kia ngu là chắc rồi, cho thằng cháu cụ chịch mà quên rằng ngoài tư cách thằng chịch cũng phải xem xét cả tư cách của dòng họ nó nữa :D
Lần sau hẹn ái các cụ nhớ mang sẵn lý lịch 3 đời có xác nhận của địa phương đi nhá :D

Chĩm111

Xe điện
Nói thì lại bảo phán xét, chứ chuyện hệ trọng một đời người, liên quan tới xuân thì, sinh mạng của một con người thì rất cần sự bao dung/che chở của các bậc làm cha/làm mẹ, mợ nhề?! :))
Mợ còm chuẩn đến từng chữ, em ưng! :-bd
Mà các cụ cho em hỏi, hơi khó hiểu là trong thớt này, đa số là đàn ông mà mọi người đều đồng cảm và chia sẻ với cô gái, vậy sao mợ chủ thớt lại một mình một dòng thế ạ?
Em đọc 2, 3 trang đầu có một số còm của mợ ý mà không dám còm lại vì sợ mình không kiểm soát được từ ngữ, câu chữ ạ! :((

Trạng thái
Thớt đang đóng