[Funland] Hôn nhân của cháu - chuyện nghiêm túc

Trạng thái
Thớt đang đóng

6997

Xe container
Ẹc, khó thế cụ cũng nghĩ ra được :))
Dưng em vẫn quan tâm chủ thớt là thằng 24t hay bố thằng 24t?

Giả thiết của em sẽ ngàn lần sinh động hơn thằng cháu với ông cậu cụ nhỉ!

(Cháu em nó ngang ngang tuổi em,nên giả thiết đó bình thường ạ!)

Phòng và vé

Xe tải
24 tuổi rồi chứ có phải trẻ vị thanh niên nữa đâu mà gia đình can thiệp quá vậy. Hãy để cho bọn trẻ tự quyết định, muốn cưới thì cưới nhưng phải chịu trách nhiệm về cuộc sống của gd nó. Ko phải cưới xong mang vợ con về ăn vạ bố mẹ là được

Mandalord

Xe điện
giờ em lại tin vào giả thiết không có thằng cháu nào ở đây cả :D
Chủ thớt lập thớt đáng lẽ để tìm sự ủng hộ cho cái kế hoạch bất nhân của cụ ấy thì lại nhận về 1 rổ gạch đủ xây biệt thự
Không rõ nhà gái có trên này không. Hay là đưa ra đơn vị nhờ đơn vị họ can thiệp cho.

thien.tn

Xe tải
Không rõ nhà gái có trên này không. Hay là đưa ra đơn vị nhờ đơn vị họ can thiệp cho.
có lẽ chủ thớt (hoặc cháu chủ thớt) không phải là quân nhân đâu ạ, vụ quân nhân là câu chuyện của một cụ khác ở góc nhìn họ nhà gái

lum..zzz

Xe điện
Các mod xem lại cái nút rượu em muốn Vang nhưng toàn dính vào Vodka. Phịch con gái người ta nhưng lại lên đời đòi chính chuyên. Khổ thân con bé dính vào cả lò đểu. May dc cu cháu có trách nhiệm chứ loại mẹ với ông cậu này thì ăn mứt

Nguyen Trung Hau

Xe tải
Cái phương án cứ về ở với nhau rồi xem 2 năm có yêu nhau ko thì cưới thì xác định 100% giải tán. Dám làm dám chịu, cưới về cho nó có trách nhiệm. Lỗi là ở cả 2 phía nên chẳng có gì mà nhà cụ được phép đánh giá con nhà người ta cả. Mình là người lớn phải vun vén và khuyên bảo chúng nó thôi

silver_gun

Xe hơi
Website
arsenal.com.vn
Thằng cháu yêu đương nhăng nhít. Con gái nhà ng ta tin lời ngọt cho nó chịch có bầu xong giờ lại định phủi tay. Ông cậu lại lên đây hỏi xong bảo trách con bé nó k ổn mới để thằng cháu làm thế.

thôi lạy cả nón nhà cụ!!!!

vneseman

Xe lăn
Cô kia mà chấp nhận cưới về nhà này cũng khổ. Bố mẹ chồng thế kia thì sống sao nổi, thằng chồng thì mới 24t lấy đâu ra tiền mà ở riêng.

Cô gái kia cũng học hành đàng hoàng chị cụ lo gì. Tương lai của nó lấy được vợ tử tế lại sắp có cháu bế là ổn. Xong việc vợ con giờ chỉ tập trung lo cho sự nghiệp chị cụ còn muốn tương lai gì nữa nhỉ? Cháu em toàn cao to đẹp trai hiền lành, nhà cũng gọi là có điều kiện đang ế vêu một lũ kia kìa. Bọn con gái bây giờ cứ bỏ chồng này lấy ngay được chồng khác chứ có như ngày xưa đâu
vấn đề là chủ thớt lại ko muốn, chơi chán xong bỏ =))_

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
giờ em lại tin vào giả thiết không có thằng cháu nào ở đây cả :D
Chủ thớt lập thớt đáng lẽ để tìm sự ủng hộ cho cái kế hoạch bất nhân của cụ ấy thì lại nhận về 1 rổ gạch đủ xây biệt thự
Sau thớt này, thì những ai có con giai sẽ nói kỹ hơn với con về chuyện quan hệ TD với girl sao cho an toàn và ko để lại hậu quả.
Nhà có con gái thì học kỹ hơn về biện pháp TT.
Các cô gái đang tuổi yêu thì cẩn thận hơn, trc khi lấy chồng sẽ tìm hiểu cả nề nếp nhà chồng nữa. Các chàng trai thì tìm hiểu gia phong nhà gái. Thế là được mọi thứ cụ ạ. Cũng là tình huống để chúng ta - các bậc cha mẹ có cái nhìn khách quan hơn.

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc đến trang 6 em chỉ muốn chửi thớt. Dẹp đi chả cưới xin gì nữa. Có làm dâu nhà này cũng khổ. Ông cậu ck này còn quá bà cô bên ck.
Giữ kĩ cháu vàng cháu ngọc của nhà thớt vào, k con gái nhà người ta lại cướp mất thì khổ con gái nhà người ta lắm.

Toi88888

Xe điện
30 tầng
Đọc thấy rất nhiều cụ comment hay, phân tích đa chiều mà ko hợp với chủ định của cụ chủ tus thì đóng comment đi thôi. Chứ để họ chửi cho cả họ ngoại rồi...
Đến cả TH ko có ông cậu của thằng cháu hay hai cậu cháu cùng quen 1 cháu gái 26t ng ta còn nghĩ ra nữa là 🤪

GiangNH3011

Xe tải
ko, nếu nó là máu mủ nhà mình. chị em nói thế
đúng ra là bà nội cũng ko có trách nhiệm, mà là bố nó phải nhận trách nhiệm phải ko cụ. chứ đâu lại đổ cho bà nội hết nhỉ

Nhà cụ hãm lắm cụ ạ. Cụ đã nói được câu là bố đứa bé tức cháu cụ có trách nhiệm nuôi con, ko fai trách nhiệm của nhà nội (bao gồm: ông bà nội - chị cụ và các cậu mờ - cụ, cô dì chú bác...) thế thì sao cụ và chị cụ lại phản đối không cho cưới rồi là thử thách này nọ? Nói toẹt ra là cụ có quyền quái gì? Khổ thân cho em gái, cứ tưởng yêu được cu em tử tế (làm gì đó trong quân đội), nhà cu em cũng có của ăn của để (ít nhất thấy có tài sản dư dả là có nhà dư cho thuê), ai ngờ họ hàng nó hãm hết phần.

Vậy nên phụ nữ đành tự dặn là chịch choạc gì trước hôn nhân cũng được nhưng fai có biên pháp phòng tránh cẩn thận để tránh rơi vào bãi cứt như trường hợp em gái trong bài này.

Mandalord

Xe điện
Các mod xem lại cái nút rượu em muốn Vang nhưng toàn dính vào Vodka. Phịch con gái người ta nhưng lại lên đời đòi chính chuyên. Khổ thân con bé dính vào cả lò đểu. May dc cu cháu có trách nhiệm chứ loại mẹ với ông cậu này thì ăn mứt
Chuẩn cụ, cái này là cải lùi, đề nghị dev min mod sửa lại.

haivu603122

Xe tải
Sau thớt này, thì những ai có con giai sẽ nói kỹ hơn với con về chuyện quan hệ TD với girl sao cho an toàn và ko để lại hậu quả.
Nhà có con gái thì học kỹ hơn về biện pháp TT.
Các cô gái đang tuổi yêu thì cẩn thận hơn, trc khi lấy chồng sẽ tìm hiểu cả nề nếp nhà chồng nữa. Các chàng trai thì tìm hiểu gia phong nhà gái. Thế là được mọi thứ cụ ạ. Cũng là tình huống để chúng ta - các bậc cha mẹ có cái nhìn khách quan hơn.
em thấy ngạc nhiên những gì mợ nói nó lại là "sau thớt này" ??? Nghĩa là mợ từ trước đến giờ mợ ko có điều này ạ ? thế thì đúng là quá lệch nhau về font văn hóa để trao đổi rồi. chào mợ

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
em thấy ngạc nhiên những gì mợ nói nó lại là "sau thớt này" ??? Nghĩa là mợ từ trước đến giờ mợ ko có điều này ạ ? thế thì đúng là quá lệch nhau về font văn hóa để trao đổi rồi. chào mợ
Gần 600 comments, thì bao nhiêu comt ủng hộ quan điểm của cụ ạ? Có bao nhiêu ý kiến trái chiều? Đc bao nhiêu % tán đồng quan điểm của cụ mà cụ còn dương dương tự đắc?
Vang trên OF là thể hiện sự bất đồng/giận dữ, cụ hiểu việc này phỏng ạ?

Bấy nhiêu còm (có cả của em) mà cụ vẫn vênh váo lên thì đúng là em phí còm của em trong thớt của cụ quá!

Baolongkub

Xe tăng
Đúng chuyện con mình cháu mình lúc nào cũng một bài ca ;)) Cháu nó ở nhà ngoan lắm

haivu603122

Xe tải
30 tầng
Đọc thấy rất nhiều cụ comment hay, phân tích đa chiều mà ko hợp với chủ định của cụ chủ tus thì đóng comment đi thôi. Chứ để họ chửi cho cả họ ngoại rồi...
Đến cả TH ko có ông cậu của thằng cháu hay hai cậu cháu cùng quen 1 cháu gái 26t ng ta còn nghĩ ra nữa là 🤪
đúng là sợ thật; dù em có nói là chưa giới thiệu với gia đình bên cháu em mà cũng nghĩ ra được.
có cụ nào đó đã nói giùm em rồi, ko có ai có quyền phán xét ngoài chính mình, giả sỹ hoặc giả nhân giả nghĩa thì nhiều như lá mùa thu. Thế nên những lời độc mồm độc miệng em trả về cho họ cả.

Chã đi qua đóng thớt giúp em nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng