[Funland] Hôn nhân của cháu - chuyện nghiêm túc

Trạng thái
Thớt đang đóng

nuocnga173018

Xe tải
có con gái như thế này, là con gái hư. chả dại gì rước của hư về phỏng cụ
bà chị em đã chấp nhận cho chúng nó ở nhà của chị ấy đã mua, thế là có trách nhiệm; 2 năm coi như thử thách.
Chủ thớt trả lời như thằng trẻ con ấy nhỉ.
Ý 1, tại sao thớt đã đánh giá là cô gái 26 tuổi kia là hư? Vật khi thớt hự hự với cô ấy mà chưa định hướng trước được thì thớt ngoan chắc( hoặc cứ cho là thằng cháu của thớt đi).
Ý 2, tại sao lại phải 2 năm thử thách? Con gái có thì, khi đó đã 28 tuổi cộng với có con thì chó nó lấy. Chủ thớt(hay gọi là cháu của thớt) mới 24, làm trong quân đội- tương lai ngời ngời nên gia đình thớt cố ý ngãng ra thì chả có gì lạ.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
đúng ra là biết nhau 1 tuần thì vào nhà nghỉ. cháu em nó nói là "biết từ đầu đến chân"
Gớm, cụ nên bào Chã đóng thớt đi. Chứ càng nói em càng thấy tư duy của cụ có vấn đề. Bao nhiêu người còm mà cụ ko nhìn ra đc trong tình huống này nhà cụ mới "có vấn đề" à?

Yeuaibaygio

Xe container
Túm lại là không thuộc phạm trù pháp luật quy định thì tranh luận về quan điểm ai đúng ai sai không bao giờ xong được.

Quan điểm của em trong trường hợp này là giải tán.

Thằng ku kia nó còn non lắm, nó khai hết với tông ti gia đình nó, nào là từ đầu đến chân con bé kia... thì sau này khó sống lắm.

Tội đứa bé, cả khi được sinh ra hay không.

6997

Xe container
Cụ thớt nói to em nghe nào: cụ là thằng 24t hay bố thằng 24t?

Hay chủ thread chính là thằng làm con người ta có bầu ròi định té. Cái nick thì cũng được có 3 tháng.
Đây không phải thằng chú đâu, chú đếch gì lắm chuyện vậy, đây là thằng chồng. Vợ thì cho cưới, chồng thì gia trưởng không đồng ý nhưng hèn và méo có tiếng nói trong nhà. Nên thằng chồng mới lên đây lập thớt tìm ủng hộ, kết cục là ăn chửi =))

6997

Xe container
Lúc em báo cưới bà nội em nói có bầu chưa mà cưới. Mà cưới gì xa dữ tận lào cai?? Rồi mà cũng vui vẻ hêhehe cho 2 chỉ vàn 9999 và 1000ussd
Đấy nà da mắt nhà gái còn "cà khịa" nữa đấy cụ nhờ. 🤣🤣

Smee april

Xe điện
Lý thuyết hay nhưng thực tế khác xa.

Việc này do nhà gái quyết định và đặc biệt là bản thân cô gái. Nếu nhà trai rách việc như trên thì đến cơ quan cậu trai kia giải quyết là xong, cậu ấy phủi tay thì kết thúc sự nghiệp sớm, cậu ấy có trách nhiệm thì bố mẹ cậu mợ đừng can dự vào. Chuyện đứa bé thì do dân trí của nhà gái phù hợp với pháp luật là được.
chủ thớt hỏi trên vị trí của bà mẹ cậu kia cụ ạ. em ko có tương lai là mẹ chồng, nhưng đã được làm bác chồng, đã được hiểu cái cảm giác em dâu gọi điện hỏi việc tương tự.
Còn nếuđứng trên vị trí của nhà gái hoặcđôi trẻ lại là chuyện khác.

Đắn đo mãi, em bán than trên này cái và nhờ các cụ/mợ chia sẻ . Chuyện gia đình nghiêm túc nên cụ nào có buông lời đùa cợt thì cho em xin ạ
Thằng cu cháu- con bà chị gái nhà em, năm nay mới 24 tuổi, vừa ra trường được hơn 1 năm. mới báo là bạn gái có 2 vạch. 2 đứa quen nhau được 3 tháng, quen nhau gần 1 tháng thì đã đưa nhau vào nhà nghỉ. cô bé này năm nay 26 tuổi, học hành tử tế, ra trường và cũng đã có việc làm. 2 đứa quen nhau và đến giờ cũng chưa giới thiệu với gia đình bên chị em. cu cháu cũng mới về ra mắt gia đình bên kia được khoảng tháng. hiện giờ bên nhà cô bé kia cũng chưa biết gì về việc bầu bí
Hiện giờ bé gái kia đòi cưới; muốn có danh phận
Chị gái em khá sốc việc này. việc chúng nó quen nhau và có sp trước trong thời gian quá ngắn. cu cháu thì ko biết nó có yêu thương con bé kia thật lòng ko, vì việc yêu đương của nó cũng khá nhăng nhít, hay cũng chỉ vì lỡ có sản phẩm nên phải có trách nhiệm. thằng cu này khá ngoan, có trách nhiệm và khá thật thà. Hiện tại cu cháu muốn cưới để nhận trách nhiệm
Hiện tại chúng nó cũng chưa đưa nhau về gặp anh chị em. Chị gái em thì khá kiên quyết phản đối chuyện này; và đưa ra giải pháp là thôi cho chúng mày ở tạm cái nhà của chị đã mua (giờ cho thuê; cu cháu hiện đang ở trong cơ quan QĐ) để sinh nở; sau 2 năm nếu vẫn còn yêu thương nhau thì tổ chức cưới xin đàng hoàng. cháu kia mà mẹ nó ko nuôi thì bà chị em nuôi.
Theo các cụ thì quyết định của chị em có hợp lý không. em ko đánh giá cao con bé này, tuổi cũng đã trưởng thành. yêu nhau đàng hoàng thì sẽ được chấp nhận. chưa biết nhà bạn trai thế nào mà đã lên giường thì quả là ngu dốt.
Các cụ mợ cho em xin ý kiến là chị gái em xử lý như vậy có ổn ko nhỉ ?
Việc này không thể chỉ mình chị gái cụ quyết định, mà hai bên gia đình cần bàn bạc trên cơ sở tôn trọng quyết định của hai bạn trẻ kia.

alceste

Xe điện
thôi cụ đưa ngày giờ năm sinh của thằng cháu cụ ra đây, em xem thử xem số nó có ra gì ko đã?

TranHoan.Qn

Xe công OF
cho đẻ, cho sống chung chứ ko cho cưới :)) nói thật với CCCM, em mà là bố mẹ của cô bé kia thì em dí ... vào, ko cưới thì về ở với bme bme nuôi. Chả biết nhà trai ntn mà thanh cao thế :))

xe mo cau

Xe buýt
Mà cụ chủ cho em hỏi : thử thách 2 năm vậy thì án treo là bao lâu ạ?

6997

Xe container
Thế ko phải hứ, hay của min mốc lào !
Có khi là 2 cậu cháu đang đùn đẩy trách nhiệm: đấy là con mày hay con tao?

Thế thì mới chắc mồm bảo cô gái kia hư hỏng cụ nhờ!

congthuong

Xe điện
3 tháng vẫn là đủ, kể cả 1 tuần nếu con mình đủ tinh để đánh giá. Chuyện ở đây đang nói là cưới vì cái bầu cụ/mợ nhé
Với quan điểm của mợ, thì con mợ 60 tuổi cũng không đủ tinh rồi.

Yeuaibaygio

Xe container
Mà các cụ các mợ ơi, đến đây em lại nghi có người quẳng ra cục xương đấy ợ. Khéo chuyện không có thật. Chứ thời này làm xxx gì có chuyện hiếm có khó tin thế này.

thien.tn

Xe tải
Gớm, cụ nên bào Chã đóng thớt đi. Chứ càng nói em càng thấy tư duy của cụ có vấn đề. Bao nhiêu người còm mà cụ ko nhìn ra đc trong tình huống này nhà cụ mới "có vấn đề" à?
giờ em lại tin vào giả thiết không có thằng cháu nào ở đây cả :D
Chủ thớt lập thớt đáng lẽ để tìm sự ủng hộ cho cái kế hoạch bất nhân của cụ ấy thì lại nhận về 1 rổ gạch đủ xây biệt thự

Trạng thái
Thớt đang đóng