[Funland] Hơn 10 năm quay lại Sài Gòn.

Trạng thái
Thớt đang đóng

barca6996

Xe container

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Cứ thớt nào lq đến vùng miền là vô cùng căng thẳng và hiển nhiên phần thắng về ai không nói ra cũng rõ :)) . Em chả biết nơi nào hơn nơi nào nhưng có nhận xét cá nhân là chủ thớt vào SG có thể hòa nhập được vì khen thì có thể không cần quá chính xác nhưng chê thì phải hết sức cân nhắc :))
Sài gòn có gì mà chê? Sài gòn nhiều thứ xa hoa đồng tiền xoay nhanh hơn Hà Nội gấp ngàn lần..... Hay tại trong đó bán kẹo kéo dạo cũng kiếm được chục củ nên em nghĩ thế nhỉ :)) :))

DaDieuchienxu

Xe container
Vất vả từ lâu rồi cụ xù ag. Hôm trước có báo đưa tin các xếp nhớn của VNA đưa lãnh đạo bay vào để tìm cách mở rộng sân bay mà bay lượn hơn tiếng chờ đến lượt xuống như ôtô tìm chỗ đỗ
Nếu SG xong sớm tuyến MetroSG- Suối Tiên thì bên Hàng không có thể nghiên cứu chữa cháy cất/ hạ cánh tại sân bay Biên Hòa, vì sân bay này chỉ cần cải tạo chút là giải quyết đc 1 phần tình trạng ùn ứ tại TSN, trong khi chờ đợi làm xong Long Thành.

barca6996

Xe container
Đang chờ Bộ Cuốc phòng bàn giao đất để mở rộng sbay mà nó chưa chịu. Hài vcđ >:).
Giờ muốn đi lại sbay ngon phải làm cái tàu điện trên cao nối TSN với nội thành và nối mới sbay Long Thành với giải toả được giao thông.
Sài Gòn cũng như các đô thị lớn, lúc nào chả có vấn đề. Ngập lụt do triều cường, kẹt xe do tình trạng lô cốt vv&vv :D lúc nào hết vấn đề thì phải tạo ra vấn đề để giải quyết vấn đề =))

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Thấy bảo SG hoa thì ít mà lệ thì nhiều có đúng ko các bác :P ;))
Hoa hay lệ là ở mình thôi.

Sài gòn hoa lệ anh không muốn ra đi
Ở lại dưng xây với tham vọng quyền uy

Chỉnh sửa cuối:

barca6996

Xe container
Nếu SG xong sớm tuyến MetroSG- Suối Tiên thì bên Hàng không có thể nghiên cứu chữa cháy cất/ hạ cánh tại sân bay Biên Hòa, vì sân bay này chỉ cần cải tạo chút là giải quyết đc 1 phần tình trạng ùn ứ tại TSN, trong khi chờ đợi làm xong Long Thành.
Lại chờ ý kiến của bên quân đội :D

SesameStreet

Xe điện
Thôi cụ bớt yêu cây cho em nhờ :D Phải dẹp hàng cây đó mới làm được các dự án lớn cho khu ven sông SG, mở thêm không gian phát triển mới. Mấy khu đất hải quân, cảng Ba Son, Khánh Hội còn phải hy sinh thì sá gì cây với cối.
Thượng Hải, Singapore mấy khu ven sông tương tự cũng đâu có cây xanh gì, mà trông vẫn đẹp.

Muốn cây xanh thì cụ vô Sở Thú gần đó tha hồ ngắm cây xanh.
Không bớt được cụ ạ.
Khu Ba Son làm công viên.
Khu Khánh Hội tuốt tận phía dưới, không liên quan đến Tôn Đức Thắng.

SesameStreet

Xe điện
Đang chờ Bộ Cuốc phòng bàn giao đất để mở rộng sbay mà nó chưa chịu. Hài vcđ >:).
Giờ muốn đi lại sbay ngon phải làm cái tàu điện trên cao nối TSN với nội thành và nối mới sbay Long Thành với giải toả được giao thông.
Từ quận 1 ra đến đường cao tốc đi Long Thành có khi còn kẹt xe khốn khổ hơn đi Tân Sơn Nhất.

DaDieuchienxu

Xe container
Sài Gòn cũng như các đô thị lớn, lúc nào chả có vấn đề. Ngập lụt do triều cường, kẹt xe do tình trạng lô cốt vv&vv :D lúc nào hết vấn đề thì phải tạo ra vấn đề để giải quyết vấn đề =))
Xin đính chính vs cụ, tình trạng "kẹt do lô cốt" là xưa lắm rồi, trend hiện nay là kẹt thường xuyên luôn.
Ví dụ, đường từ cửa ngõ Củ Chi, Hốc Môn, Q12...về trung tâm SG có 2 con đường chính: Trường Chinh có 2 lane, ngoài đương nhiên là của 4 bánh, nhưng lane trong, các ông biển vàng chiếm luôn + cánh "Nào ta cùng bus" liên tục bám biên nên 2 bánh mặc định leo lề. Cộng Hòa có 3 lane, giờ cao điểm, 4 ông Ô tô dàn hàng ngang, tỉnh thoảng thêm 1 ô tô đâu chơi nên 2 bánh cũng leo lề nốt. :))

Noname_2015

Xe tăng
chuyến đi SG đó của em là như này, hạ cánh tầm chiều, đi có việc 1 lúc thì đến gần tối qua nhà bạn bà già vợ ở gần cầu Bình Triệu chơi rồi đi ăn. Thằng em chở e đi mua gì đó, e nhớ là đoạn bến xe miền đông chạy dọc lên, đường 1 chiều dọc 2 bên đầy hàng gội đầu thư giãn :)) tối thì ăn gần kênh Nhiêu Lộc, ấn tượng mỗi em PG bia SG vú vừa to vừa trắng, uống vài cốc lại ra thay đá, giật mình thấy k giống ngoài HN tí nào cả, ăn xong thấy trên cầu khá đông lao động nữ ;)) tối về ngủ, sáng sau loanh quanh ra dinh độc lập chơi chút rồi về. Kết thúc chuyến SG của em :D

Hổi bác mà qua quán Tràm Chim uống bia thì giờ còn khen nức nở hơn nữa :)

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Phần in đậm: Cụ cảnh giác như thế là đúng. Sếp nhí của mình đã cẩn thận khi nghe ĐT. Nó tấp xe vào hẳn lề đường, dựng xe, tựa lưng vào tường nghe mà vẫn bị 2 thằng cặp xe, tát cho mấy bạt tai rồi giựt mất cái ĐT (buổi tối, 20h). Con bé đau quá, chỉ kịp ú ớ. Đến khi tỉnh hồn thì bóng 2 thằng kia đã mất hút! :(
Phần in đậm có gì sai sai.... Em đi gần hết sài gòn, dùng điện thoại ngoài đường chưa bao giờ bị cướp, Tại số em hên hay lời đồn sai nhỉ?

hd-vt

Xe container
Sài gòn có gì mà chê? Sài gòn nhiều thứ xa hoa đồng tiền xoay nhanh hơn Hà Nội gấp ngàn lần..... Hay tại trong đó bán kẹo kéo dạo cũng kiếm được chục củ nên em nghĩ thế nhỉ :)) :))
Đúng cụ. SG thời tiết đều đều nên thời gian cho làm việc và ăn chơi nhẩy múa mát trời mây.
HN thời tiết 4 mùa, con tờ.rim lúc ngắn tũn lúc chảy dài ẩm ướt, đi chơi cũng dở mà ở nhà cũng không xong. Nhưng cũng vì thế có những khoảng lặng, tinh tế hơn SG là ào ào như sôi.

coquay

Xe container
vầng CT thì nức tiếng môn này rồi cụ :)) thảo nào chồng đứa bạn vợ em nó toàn công tác trong này, tháng nó phải đi 1 vài nhát ;))
CT bây h cũng càng cao phết rồi nhưng đc cái nói 1 là 1 2 là 2 ko loanh quanh
Còn ngon bổ rẻ thì về Bạc Liêu, BL cách CT có 90 100km mà khác hẳn rẻ lắm từ ăn uống đến giải trí

DaDieuchienxu

Xe container
Không bớt được cụ ạ.
Khu Ba Son làm công viên.
Khu Khánh Hội tuốt tận phía dưới, không liên quan đến Tôn Đức Thắng.
Khu Ba Son sẽ có công viên theoước muốn của cụ, nhưng cái lõi của nó sẽ là 1đống block căn hộ CCCC.
Khu ấy là đất vàng, dễ gì chỉ làm công viên cho dân chơi không hở cụ? Qua cầu Thủ Thiêm 2 vừa khánh thành, căn hộ rẻ nhất cũng 75tr/m2 rồi.
Hơn nữa, đã có công viên Bến Bạch đằng vừa đưa vào hoạt động chưa đầy năm, kéo dài đến gần chân cầu TT2.

DaDieuchienxu

Xe container
Phần in đậm có gì sai sai.... Em đi gần hết sài gòn, dùng điện thoại ngoài đường chưa bao giờ bị cướp, Tại số em hên hay lời đồn sai nhỉ?
Nếu tính tỉ lệ số bị cướp/ số cư dân thì thật ra số vụ cướp ko nhiều, nhưng vấn đề là bọn cướp trong SG khá manh động so vs các địa phương khác nên nó mang ảnh hưởng rất tiêu cực về ANTT.
Vả lại, bọn cướp cũng tăm tia trước khi ra tay. Bạn có nghe nói xài ĐT cục gạch hay đời Tống ko? Bạn nên tự hào vì chưa xui rơi vào tầm mắt của cái đám nghiện hút nhé.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Nếu tính tỉ lệ số bị cướp/ số cư dân thì thật ra số vụ cướp ko nhiều, nhưng vấn đề là bọn cướp trong SG khá manh động so vs các địa phương khác nên nó mang ảnh hưởng rất tiêu cực về ANTT.
Vả lại, bọn cướp cũng tăm tia trước khi ra tay. Bạn có nghe nói xài ĐT cục gạch hay đời Tống ko? Bạn nên tự hào vì chưa xui rơi vào tầm mắt của cái đám nghiện hút nhé.
Em thì sài con điện thoại đểu 5,5 triệu thôi. Em thường chơi ngông đứng giữa ngã tư Hoàng Diệu quận 4 hay Khu Mả lạng để nghe điện thoại... Có lẽ thấy em ăn mặc bần bần nên không ai cướp của em cả.

barca6996

Xe container
Xin đính chính vs cụ, tình trạng "kẹt do lô cốt" là xưa lắm rồi, trend hiện nay là kẹt thường xuyên luôn.
Ví dụ, đường từ cửa ngõ Củ Chi, Hốc Môn, Q12...về trung tâm SG có 2 con đường chính: Trường Chinh có 2 lane, ngoài đương nhiên là của 4 bánh, nhưng lane trong, các ông biển vàng chiếm luôn + cánh "Nào ta cùng bus" liên tục bám biên nên 2 bánh mặc định leo lề. Cộng Hòa có 3 lane, giờ cao điểm, 4 ông Ô tô dàn hàng ngang, tỉnh thoảng thêm 1 ô tô đâu chơi nên 2 bánh cũng leo lề nốt. :))
Hihi em nhắc lại một thủa Sài Gòn thôi mà cụ xù. Đầu năm nay em đi từ Củ Chi về thành phố có 40km mà hết có 4 tiếng thôi mừ :P

barca6996

Xe container

Sài Gòn quận nhứt, cả hai ảnh đều rất gần nơi chủ thớt ở ,nhiều cây và ít cây cách nhau vài trăm mét

barca6996

Xe container
Cái đường 1 chiều cụ nói là thủ phủ của DV hớt tóc = kéo & nhổ râu = răng :)) . Có cả DV ngủ trưa (còn làm gì sau khi ngủ trưa thì có mấy tiệm trong hẻm >:)).
Dàn PG beer thì nể nhất cánh Heineken :-bd. Khâu tuyển chọn & training hơn hẳn team Tiger, vòng nào ra vòng nấy. Họ thayđá liên tục nên khi tính bill, ai cũng chừa lại phần thiền thốiđể tip cho sự nhiệt tình của các em. Nếu tip khá, khâuđàm phán hậu cuộc nhậu sẽ hanh thông hơn.:D
Vụ này cụ xù thành thạo nha :-? thế mà kêu là xợ rồi :D

barca6996

Xe container
CT bây h cũng càng cao phết rồi nhưng đc cái nói 1 là 1 2 là 2 ko loanh quanh
Còn ngon bổ rẻ thì về Bạc Liêu, BL cách CT có 90 100km mà khác hẳn rẻ lắm từ ăn uống đến giải trí
Cần Thơ trước dịch thôi, giờ thì vẫn chưa hồi được cụ ag

Trạng thái
Thớt đang đóng