[Funland] Home Coffee - Ngon, bổ, rẻ - Phần 2

Skoda_Favorit

Xe container

Xin Các Cụ cho lời Bình về loại Vít này với em LaPavoni , nhìn các loại Vít hoa cả mắt, không biết công nghệ bên trong các Đầu vít này khác nhau nhiều Ko, và hương vị thế nào!

Các chuyên gia cho đôi lời vàng ngọc để em Lặn Ngụp trong hố vôi cho Xung Xướng tấm thân Rà nghen!

GĐ xin cảm ơn 😍😍😍
Cụ có máy E61 to đoành rồi thì làm con La Pavoni phiên bản ngon nhất về dùng cho sướng :P ! Decor cũng sướng con mắt!!!;)
Model ESPERTO EDOTTO nhé Cụ:

Shani

Xe buýt
Em chào cccm. O biết còn ai nhớ em không, he he.
Lâu o vô nhà, nay mới biết nhà mới, em vô chào cho phải phép ạ😊
Tiện thể em khoe hàng ox em pha😎
Đây là cafe Việt Nam được phối trộn theo tỷ lệ 70%R và 30%A. Xin cccm “đánh” nhẹ tay ạ😃

haolq

Xe tăng
Cả đêm qua vừa xem bóng đá, vừa lọ mọ mấy trang bên Mẽo, vô tình mò ra cái so sánh lựa chọn này!

Các Cụ xem chơi!

Cụ cứ bê cái Izzo về ! Bền đẹp và ko mất giá như mấy hãng kia .

Skoda_Favorit

Xe container
Đây là cafe Việt Nam được phối trộn theo tỷ lệ 70%R và 30%A. Xin cccm “đánh” nhẹ tay ạ😃
Mợ pha và chụp đẹp quá =D> ! Dân pro có khác!:P

Skoda_Favorit

Xe container
Cả đêm qua vừa xem bóng đá, vừa lọ mọ mấy trang bên Mẽo, vô tình mò ra cái so sánh lựa chọn này!

Các Cụ xem chơi!

"The most common manual lever machines are La Pavoni lever machines. The La Pavoni Europiccola and the La Pavoni Professional and La Pavoni Esperto are great tried and true designs that are probably the most reliable machines on the market today. It is not uncommon for machines that are 30 or 40 years old to still be in operation"

haolq

Xe tăng
"The most common manual lever machines are La Pavoni lever machines. The La Pavoni Europiccola and the La Pavoni Professional and La Pavoni Esperto are great tried and true designs that are probably the most reliable machines on the market today. It is not uncommon for machines that are 30 or 40 years old to still be in operation"
Em có đọc trên forum hay face gì đó bác Tây trả lời rất hay về việc so sánh máy lever và máy tự động: Sử dụng máy Lever giống như lái chiếc Motor Ducati , sử dụng máy tự động giống như lái cái oto Honda full options !

Skoda_Favorit

Xe container
Em có đọc trên forum hay face gì đó bác Tây trả lời rất hay về việc so sánh máy lever và máy tự động: Sử dụng máy Lever giống như lái chiếc Motor Ducati , sử dụng máy tự động giống như lái cái oto Honda full options !
Đoạn này cũng rất đáng suy ngẫm:
"Espresso machines that extract using pump pressure usually have a flat pressure profile. Meaning they have a constant pressure during the entire extraction. For example, a machine like a Rocket R58 has a brew pump. When a shot is extracted on a machine like this, it will have about 9 bars of pressure being applied to the coffee during the whole 25 second or so of extraction time. With a lever machine, you might start with one bar of pressure and slowly raise to 9 bars for the first half of the pull, and then slowly lower back down to zero bars of pressure for the rest of the extraction time. There are different flavors extracted at each level of pressure so you can get a fuller depth of flavor with a lever machine when compared to a pump machine. If used correctly!"
Rocket lại chuẩn bị bị bán tháo trên này! :D

Studer

Xe tăng
Mấy lão trên thớt này không uống crema đâu cụ , toàn uống máy , bây chừ cao trào là dòng Lever
Đang tò mò cái ox mà cụ pha là giống máy gì mà pha đẹp thế
Bá cáo

dtrung

Xe điện
"Espresso machines that extract using pump pressure usually have a flat pressure profile. Meaning they have a constant pressure during the entire extraction. For example, a machine like a Rocket R58 has a brew pump. When a shot is extracted on a machine like this, it will have about 9 bars of pressure being applied to the coffee during the whole 25 second or so of extraction time. With a lever machine, you might start with one bar of pressure and slowly raise to 9 bars for the first half of the pull, and then slowly lower back down to zero bars of pressure for the rest of the extraction time. There are different flavors extracted at each level of pressure so you can get a fuller depth of flavor with a lever machine when compared to a pump machine. If used correctly!"
Cái dòng bôi đậm là quan trọng nhất, muốn pha ngon được thì chắc mất nhiều công tìm hiểu rồi thậm chí thực hành, mà đâu phải ai cũng trở thành barista được :)

The most hands on form of creating espresso is, without a doubt, a lever espresso machine. This is where the classic phrase of 'pulling a shot' comes from. There is a lot more knowledge and input required from the barista to create the perfect shot, but when used correctly, these machines are capable of producing the most beautiful shots you have ever tasted. The use of this machine is a lot more to do with the 'feel' of the coffee, it is almost romantic in its production as the barista has so much more affect on the resulting drink.

Em đọc thì thấy:

1. LaPa… phải được độ lại như các Cụ ở đây, thì sử dụng mới ngon, mà em thì kém tài, không đủ trình chế tạo như mọi người!

2. Con Izzo Alex Leva, thì đủ tiêu chuẩn về đầu Gr 18kg, Pip điều chỉnh nhiệt độ, chắc sẽ không bị quá nhiệt, khê cà.
Nhưng nó nặng 50kg, bầu 5 lít mà em sài Ko hết 150ml bao gồm rửa máy, xả nước…

3. Mục đích em chỉ dùng khi phượt Mẽo 3-4 tháng, khi về thì tặng cho người khác, không thể bê về vì nhà đã có!

Đêm qua, lần đầu tiên em mới được nhìn thấy LâMazocoGS3, và Slayer phê quá!

Để 2022 em ở lại lâu hơn, sẽ mua 1 trong 2 đứa này!

Hình minh hoạ, và lại nhờ các Cụ xúi em mua đứa nào đây! Chơi với bác haolq , giờ em nghiêng về Cần Giật các Cụ ợ.🥰🥰🥰

Skoda_Favorit

Xe container
Đang tò mò cái ox mà cụ pha là giống máy gì mà pha đẹp thế
:)) Cái "OX" của Mợ ấy là cái máy đa năng ở nhà mợ ấy :D đấy! Máy này được thiết kế khi thì hoạt động như máy ATM, khi thì như xe Tesla để mợ ấy trèo lên xe là lướt face chém zalo và đọc OF chả phải lo lái, rồi ăn ngủ nghỉ cùng và đôi khi lại là người phản biện....Công dụng của cái "máy" này thì liệt kê đến hết dịch covid19 mới gần đủ! Mới nhất là máy này lại pha ra tách cà tuyệt đẹp để Cụ, em và tất cả phải tròn mắt như ở trên! :P

Cái dòng bôi đậm là quan trọng nhất, muốn pha ngon được thì chắc mất nhiều công tìm hiểu rồi thậm chí thực hành, mà đâu phải ai cũng trở thành barista được :)

The most hands on form of creating espresso is, without a doubt, a lever espresso machine. This is where the classic phrase of 'pulling a shot' comes from. There is a lot more knowledge and input required from the barista to create the perfect shot, but when used correctly, these machines are capable of producing the most beautiful shots you have ever tasted. The use of this machine is a lot more to do with the 'feel' of the coffee, it is almost romantic in its production as the barista has so much more affect on the resulting drink.
Phải tập, tập và tập Cụ à! "Practice makes perfect" mà! :P

Mục đích em chỉ dùng khi phượt Mẽo 3-4 tháng, khi về thì tặng cho người khác, không thể bê về vì nhà đã có!
Vậy La Pavoni hoặc Flair đi Cụ! ;)

:)) Cái "OX" của Mợ ấy là cái máy đa năng ở nhà mợ ấy :D đấy! Máy này được thiết kế khi thì hoạt động như máy ATM, khi thì như xe Tesla để mợ ấy trèo lên xe là lướt face chém zalo và đọc OF chả phải lo lái, rồi ăn ngủ nghỉ cùng và đôi khi lại là người phản biện....Công dụng của cái "máy" này thì liệt kê đến hết dịch covid19 mới gần đủ! Mới nhất là máy này lại pha ra tách cà tuyệt đẹp để Cụ, em và tất cả phải tròn mắt như ở trên! :P

Phải tập, tập và tập Cụ à! "Practice makes perfect" mà! :P

Vậy La Pavoni hoặc Flair đi Cụ! ;)
Trang này ở Mẽo rẻ hơn nè Cụ!

Trang Cụ đưa hay quá, có luôn con Isomac em đang sài luôn, trước Ko biết kiếm nó ở đâu để xem!

.

Chỉnh sửa cuối:

Anita Emi

Xe điện
Em cũng sắp bán máy rồi, mời các cụ tách cà kỷ niệm trước khi giã biệt em nó :(

bsquangtoan

Xe hơi
E không có cân hịn thôi để em giữ chỗ show "CHIM" vậy! ;))
Em giờ cứ ngày ngày lôi Chim ra ngắm khi uống cafe thấy ngon đáo để! Đang tính đăng ký thương hiệu "Cà Chim"!:bz
Các cụ thấy Chim nhà em được không này: :D
bộ này là bộ gì mà đẹp quá bác!?

Skoda_Favorit

Xe container
bsquangtoan
La Pavoni Romantica Deluxe Cụ à! Cũng kg sẵn lắm kể cả mới! :P

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Thế cụ cứ uống Highland thôi. Ít nhất cà phê ở đó sạch, và chất lượng pha ổn định, dễ uống.
Còn cụ muốn thử specialty coffee thì thử mấy quán sau: Cotero, Kaffeville, Berryfield, chapel...vv
Nhớ lại mình vài tháng trước. Ấy thế mà đang tìm mua con máy đặt lên vp cho nó đỡ thèm chứ giờ ko khoái đen đặc đắng ngậy cụ ạ

Studer

Xe tăng
2 hôm vừa rồi đi công tác , lạng quạng thế nào chui vào vùng dãn cách XH .
Tìm mãi mới có một nhà nghỉ ven thị trấn đồng ý nhận khách, cho vào tá túc qua đêm , các quán ăn cũng đều đóng cửa , chỉ bán mang về
Xong việc , vội gọi xe ù té quyền , cả đêm qua người váng vất , mệt mỏi ê ẩm , tay chân cứ bồn chồn , uể oải , mình thầm nghĩ : Thôi xong , triệu chứng y hệt như bên y tế cảnh báo , dính cô vít rồi
Sáng nay cố gượng dậy sớm , bật máy pha liền 2 shots , lát sau các triệu chứng lui dần rồi mất hẳn , khoan khoái dễ chịu trở lại
Té ra là thiếu cà , nó khổ thế đấy ạ
Bá cáo

Chỉnh sửa cuối:

haolq

Xe tăng
Cụ chơi được con này thì TOP luôn, nó đã bao gồm các tính năng tiên tiến set nhiệt độ của con ISOmac của cụ, kéo pha dễ và an toàn hơn các máy Spring Lever, đặc biệt nhất là cho phép thay đổi lượng nước trong 1 shot ngay trước khi kéo, chủ động cho người dùng .