[Funland] Hôm nay lái xe Hoàng mãn hạn tù...

ngoc_phuong

Xe lăn
Nhiều cụ bảo nhanh.
E thấy chả nhanh.
Đủ ngày đủ tháng.
Nhiều cụ bảo nhanh.
Em thấy chả nhanh.
Ở nhà cách ly gần 2 tháng.
Thấy thời gian đằng đẳng.
Nhất nhật tại tù,
Thiên thu tại ngoại.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em xin hỏi cc, anh H đi đúng trên làn của mình, và vd xe ỉn không vểnh đít, đứng yên, thì ỉn vẫn lấn sang làn của xe a.H không ạ?
Nếu phải lấn vì chỗ đấy không đủ cho xe đỗ đứng hay đi thì a. H sai đấy ạ, không quan tâm lùi hay không.
Nếu cái xe nó đứng yên, thì mọi người lái xe không mua bằng đều đã gặp, đều đã được đào tạo và biết phải xử lý như thế nào, bác ạ.
Còn nếu con lợn Sơn Innova đáng kính nó lùi, thì bác không bao giờ biết nó định làm gì tiếp theo, vì bác chưa được đào tạo về cái này.

Thực tế, thằng Sơn nó lùi với tay lái đánh sang bên lái, tức là nó lùi ra phía giữa đường đi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
hệ thống tư pháp như kẹc ấy cc nhể
Sao ko kiến nghị giám đốc thẩm hử cc ?
Tôi kiếm được cái link này, của bên Áo xanh hẳn hòi: Vụ lùi xe trên cao tốc Hà Nội - Thái Nguyên: Hủy 2 bản án sơ thẩm, phúc thẩm để điều tra lại - Báo Công an Nhân dân điện tử (cand.com.vn)

Trích:
"Ngày 21-11, TAND Cấp cao tại Hà Nội ra kháng nghị yêu cầu làm rõ điểm va chạm đầu tiên của hai chiếc xe; xác định khoảng cách giữa hai xe trước khi va chạm và điểm tài xế container nhấn phanh. Những vấn đề này khi được xác minh mới có căn cứ cáo buộc Hoàng không giảm tốc độ khi gặp chướng ngại vật trên đường và không đảm bảo khoảng cách an toàn khiến xảy ra tai nạn.
Quyết định kháng nghị cũng yêu cầu làm rõ thời điểm mất tín hiệu thiết bị giám sát hành trình thì xe container đang ở vị trí nào, tốc độ bao nhiêu? Khi cách xe Innova bao nhiêu mét, tài xế Hoàng rà phanh, định chuyển làn?

TAND Cấp cao cho rằng, cơ quan điều tra chưa làm rõ xe Innova lùi từ vị trí nào, tốc độ bao nhiêu? Khi bị đâm, xe ở làn đường nào và đã lùi được bao nhiêu thời gian? Quy định về tốc độ tối đa, tối thiểu giữa các phương tiện chạy trên đường cao tốc và hiệu lực của 6 biển báo ven đường với xe đầu kéo cũng được yêu cầu phải làm rõ…".

Hết trích.

Có từng đó Yêu cầu cần làm rõ, không hiểu trong Sơ và Phúc lần 2, các ảnh trả lời được mấy yêu cầu.
Tôi nhớ là không, nhất là các yêu cầu về Kỹ thuật.

Vâng, em cũng đang định tham chiếu đến vụ chạy thận ở Hòa Bình. Theo em nhận xét thì đã gây chết người thì bảo xét xử theo hướng không có lỗi/vi phạm thì hơi khó với trường hợp của anh Hoàng này. Kể ra khi xử lại thì xét cho anh cái án bằng thời gian tạm giam là hợp lẽ rồi, cả bên bị thiệt người lẫn dư luận xã hội đều thấy ổn.
Vụ Hòa bình thì anh bác sĩ sau này bị tăng án giam có lẽ do ngoan cố. Tòa đã chỉ cho anh biết là anh có sơ xểnh, nhưng xét các tình tiết và chỉ xử treo mặc dù làm chết người, thế mà anh vẫn không chịu nhận lỗi, muốn vô tội thì khó rồi.
Anh bác sĩ thì phải cố rồi, kể cả là treo. Vì anh ấy biết rằng đã dính án thì sự nghiệp của anh ấy chắc tạm dừng ở đấy

Phỡn

Xe tăng
Trước khi ra sân làng, chúng nó xin ý kiến chỉ đạo của các cụ đức cao trọng vọng trong làng hết cả rồi.
Thế cho nên, anh có đi kiểu gì thì anh cũng sai nhé mặc dù lệ làng rất nghiêm minh điều khoản rõ ràng!!

Tôi kiếm được cái link này, của bên Áo xanh hẳn hòi: Vụ lùi xe trên cao tốc Hà Nội - Thái Nguyên: Hủy 2 bản án sơ thẩm, phúc thẩm để điều tra lại - Báo Công an Nhân dân điện tử (cand.com.vn)

Trích:
"Ngày 21-11, TAND Cấp cao tại Hà Nội ra kháng nghị yêu cầu làm rõ điểm va chạm đầu tiên của hai chiếc xe; xác định khoảng cách giữa hai xe trước khi va chạm và điểm tài xế container nhấn phanh. Những vấn đề này khi được xác minh mới có căn cứ cáo buộc Hoàng không giảm tốc độ khi gặp chướng ngại vật trên đường và không đảm bảo khoảng cách an toàn khiến xảy ra tai nạn.
Quyết định kháng nghị cũng yêu cầu làm rõ thời điểm mất tín hiệu thiết bị giám sát hành trình thì xe container đang ở vị trí nào, tốc độ bao nhiêu? Khi cách xe Innova bao nhiêu mét, tài xế Hoàng rà phanh, định chuyển làn?

TAND Cấp cao cho rằng, cơ quan điều tra chưa làm rõ xe Innova lùi từ vị trí nào, tốc độ bao nhiêu? Khi bị đâm, xe ở làn đường nào và đã lùi được bao nhiêu thời gian? Quy định về tốc độ tối đa, tối thiểu giữa các phương tiện chạy trên đường cao tốc và hiệu lực của 6 biển báo ven đường với xe đầu kéo cũng được yêu cầu phải làm rõ…".

Hết trích.

Có từng đó Yêu cầu cần làm rõ, không hiểu trong Sơ và Phúc lần 2, các ảnh trả lời được mấy yêu cầu.
Tôi nhớ là không, nhất là các yêu cầu về Kỹ thuật.
Làm rõ thì khó, giơ tay biểu quyết dễ hơn

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng anh.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]

hd-vt

Xe container
Nếu cái xe nó đứng yên, thì mọi người lái xe không mua bằng đều đã gặp, đều đã được đào tạo và biết phải xử lý như thế nào, bác ạ.
Còn nếu con lợn Sơn Innova đáng kính nó lùi, thì bác không bao giờ biết nó định làm gì tiếp theo, vì bác chưa được đào tạo về cái này.

Thực tế, thằng Sơn nó lùi với tay lái đánh sang bên lái, tức là nó lùi ra phía giữa đường đi.
Trên làn mình đi, phía trước có vật thể phạm vào làn đường của mình (lái xe đương nhiên phải biết xe mình đi có an toàn hay không) thì mình phải xử lý. Không thể nói, làn tôi thì tôi đi đúng làn tôi, ai phạm vào làn tôi ủi. Nếu là hòn đá tảng to như con ỉn mới lăn ra đường phạm vào làn mình đi...thì vẫn đi chứ ạ.

Em đi cao tốc, đã gặp con tải đi 20km/giờ, coi như gần đứng yên so với tốc độ 100km/giờ của xe em, bất ngờ em đánh lái vội, tý tai nạn đấy. Hay cứ lái thẳng nhỉ, vì phải đi 120/60 cơ mờ hehe.

Trên làn mình đi, phía trước có vật thể phạm vào làn đường của mình (lái xe đương nhiên phải biết xe mình đi có an toàn hay không) thì mình phải xử lý. Không thể nói, làn tôi thì tôi đi đúng làn tôi, ai phạm vào làn tôi ủi. Nếu là hòn đá tảng to như con ỉn mới lăn ra đường phạm vào làn mình đi...thì vẫn đi chứ ạ.

Em đi cao tốc, đã gặp con tải đi 20km/giờ, coi như gần đứng yên so với tốc độ 100km/giờ của xe em, bất ngờ em đánh lái vội, tý tai nạn đấy. Hay cứ lái thẳng nhỉ, vì phải đi 120/60 cơ mờ hehe.
Tất nhiên là mình phải tránh. Nhưng còn tránh được hay không nữa cụ.
Lấy đúng trường hợp anh Hoàng, nếu không bị án thì vẫn:
- Bay ca bin con xe công
- Tí toi vì bị dàn thép phía sau dồn vào ca bin
Nên cụ đừng bảo không muốn tránh nhé

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]

Bác vẫn áp dụng cái như nhiều người đã dùng, kiểu: Tôi đi đúng thì tôi có quyền đâm - hoặc ủi.
Hiển nhiên là chẳng ai có quyền đó.
Và chẳng ai cố ý đâm, vì khi đâm thì ai cũng thiệt hại, trường hợp tốt đẹp nhất là Không thiệt hại gì - và thường hay xảy ra ở bển.

Tay Sơn lợn nó lùi ra phía ngoài đường, bác không để ý chi tiết đó à?
Bác có thể dự kiến trước nó làm như thế được không?

Đặt giả định: Cái xe đang nằm sát lề đường, và đừng có lùi ra ngoài một cách anh dũng, thì cái xe tải có thể vượt trái ngay bên cạnh - mà vẫn nằm gọn ghẽ trên làn phải của mình.

hamcuare!

Xe container
Các cụ vào chúc mừng một người về với xh thôi :) cãi nhau mấy năm nay k chán à :).

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]

Lão cho em hỏi cái thằng lái ỉn nó có bị sao hay đi tù ko, em ko theo dõi cụ thể vụ này vì quá ngang trái.

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay, anh Hoàng, người lái chiếc container trong vụ Innova đi lùi trên cao tốc mãn hạn tù. Em lưu lại như một cái mốc đáng nhớ trong lịch sử giao thông nước nhà.
Cũng chúc mừng anh Hoàng đã được đoàn tụ gia đình, nhưng hình như vẫn còn bị cấm 2 năm không được lái xe.
Mời các bác bày tỏ ý kiến, tôn trọng nhau và có lý lẽ.
Đàm đạo kiểu trà nước mạn đàm thì em ko làm được, em đi ra.