[Funland] Hôm nay là Hoàng Cont, mai có thể là chúng ta!

datalink

Xe tải
Thì đúng mà. Bác thả chó ra đường em tông chó bác thì em té chứ bác bắt đền gì em. Nếu mà ngã đi viện thì ở một số nơi còn bắt bác phải đền ngược lại em ấy. Có con chó cũng ko quản đc còn lên đây cãi :(

Tất nhiên nếu đường đó cấm chó: vd cao tốc
Bác nói quá chuẩn. Lý do tôi phải đền bác, là vì con chó va chạm với xe bác. Mà con chó là vật vô tri, vì vậy chủ của nó phải chịu trách nhiệm. Nói cách khác, con chó là 1 TÀI SẢN của tôi. Vì vậy, tôi phải đền cho bác. Bác công nhận chứ.
Còn bạn Jochi kia thì cho rằng vì con chó chạy loạn ra đường, ko nằm trong nhà tôi, nên nó ko còn được coi là tài sản của tôi nữa. Nên bạn Jochi đâm nó thoải mái. :))
Cụ đang có vấn đề về tư duy. Đề nghị rời bàn phím ăn miếng bánh, uống miếng nước cho tinh thần sảng khoái rồi vào chém tiếp ạ.
Cụ ơi, biện luận trên là tôi đang diễn giải theo cách tư duy của bạn Jochi mà, cụ ko hiểu à? Cụ ấy cho rằng con chó đó không thể đồng thời vừa là tài sản, vừa là Chướng ngại vật cùng 1 lúc được.

Bảo sao Exciter nhìn thấy các chướng ngại vật trên đường thì vợt cho bằng sạch :))

Chỉnh sửa cuối:

skuadi

Xe điện
Bác nói quá chuẩn. Lý do tôi phải đền bác, là vì con chó va chạm với xe bác. Mà con chó là vật vô tri, vì vậy chủ của nó phải chịu trách nhiệm. Nói cách khác, con chó là 1 TÀI SẢN của tôi. Vì vậy, tôi phải đền cho bác. Bác công nhận chứ.
Còn bạn Jochi kia thì cho rằng vì con chó chạy loạn ra đường, ko nằm trong nhà tôi, nên nó ko còn được coi là tài sản của tôi nữa. Nên bạn Jochi đâm nó thoải mái.
đoạn này thì bác lại hiểu sai hoàn toàn nhé. Bạn Jochi đúng đấy.
Con chó của bác lúc này (ra đường) là chướng ngại vật rùi. Nhưng chướng ngại vật này thuộc phạm vi chịu trách nhiệm của bác nhé. Bác là người tạo ra chướng ngại vật (ai bẩu ko trông coi cẩn thận).
Con chó ở trong nhà mà bạn Jochi tông vào nó là tài sản của bác và bạn Jochi phải đền. Ok
Tóm lại: con chó chạy ra đường thành chướng ngại vật và bác ko thể chấm dứt trách nhiệm của bác với con chó khi nó chạy ra đường.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thế đúng là đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở hở lão? =((
Nói đâu xa, chỉ cần đọc các còm ở thớt này là hiểu cuộc sống muôn màu :))
Đến mức này thì họ đâu quan tâm Giỏi hay Dốt, Hoàng hay Sơn.
Cái họ muốn là: Tối thiểu hóa thiệt hại cho họ, chính xác hơn là cho cái mông của họ thôi bác.

Mùi tiền thì ở đây hết sạch rồi.
Vụ này khác, ban đầu có thể là dốt còn bây giờ là đang bảo vệ nồi cơm :))

skuadi

Xe điện
Đến mức này thì họ đâu quan tâm Giỏi hay Dốt, Hoàng hay Sơn.
Cái họ muốn là: Tối thiểu hóa thiệt hại cho họ, chính xác hơn là cho cái mông của họ thôi bác.

Mùi tiền thì ở đây hết sạch rồi.
Nói đâu xa, chỉ cần đọc các còm ở thớt này là hiểu cuộc sống muôn màu :))

Vụ này khác, ban đầu có thể là dốt còn bây giờ là đang bảo vệ nồi cơm :))
17h hơn rùi. Có kết quả chưa các cụ?

datalink

Xe tải
đoạn này thì bác lại hiểu sai hoàn toàn nhé. Bạn Jochi đúng đấy.
Con chó của bác lúc này (ra đường) là chướng ngại vật rùi. Nhưng chướng ngại vật này thuộc phạm vi chịu trách nhiệm của bác nhé. Bác là người tạo ra chướng ngại vật (ai bẩu ko trông coi cẩn thận).
Con chó ở trong nhà mà bạn Jochi tông vào nó là tài sản của bác và bạn Jochi phải đền. Ok
Tóm lại: con chó chạy ra đường thành chướng ngại vật và bác ko thể chấm dứt trách nhiệm của bác với con chó khi nó chạy ra đường.
vậy là con chó không còn là tài sản của tôi nữa? Tại sao tôi lại phải chịu trách nhiệm với 1 thứ ko còn là tài sản của mình ạ?
Vậy bọn vợt chó nhìn thấy con chó của tôi chạy ra đường, nó vợt luôn, và nó ko vi phạm bất cứ luật gì, bởi vì con chó đã biến thành chướng ngại vật, ko còn là tài sản của tôi nữa??? Hay

skuadi

Xe điện
vậy là con chó không còn là tài sản của tôi nữa? Tại sao tôi lại phải chịu trách nhiệm với 1 thứ ko còn là tài sản của mình ạ?
Vậy bọn vợt chó nhìn thấy con chó của tôi chạy ra đường, nó vợt luôn, và nó ko vi phạm bất cứ luật gì, bởi vì con chó đã biến thành chướng ngại vật, ko còn là tài sản của tôi nữa??? Hay
Bác đang nhập nhằng đánh lận giữa tài sản và quyền lợi/trách nhiệm :))
Bác phân biệt đc hai thứ ấy tôi tiếp bác tiếp :))

datalink

Xe tải
Bác đang nhập nhằng đánh lận giữa tài sản và quyền lợi/trách nhiệm :))
Bác phân biệt đc hai thứ ấy tôi tiếp bác tiếp :))
Tài sản là thứ tôi sở hữu, biểu hiện dưới nhiều dạng khác nhau.
Mối quan hệ sở hữu giữa tôi và tài sản, biểu hiện bằng quyền lợi và trách nhiệm của tôi đối với tài sản đó.
Tạm hiểu một cách siêu đơn giản và thiếu sót, mời cụ bổ sung, sửa chữa
Các cụ đang yêu cầu tôi phải chịu trách nhiệm với 1 thứ mà không còn là tài sản của tôi??

skuadi

Xe điện
Tài sản là thứ tôi sở hữu, biểu hiện dưới nhiều dạng khác nhau.
Mối quan hệ sở hữu giữa tôi và tài sản, biểu hiện bằng quyền lợi và trách nhiệm của tôi đối với tài sản đó.
Tạm hiểu một cách siêu đơn giản và thiếu sót, mời cụ bổ sung, sửa chữa
Thế thôi bác cố gắng google thông não thêm tí để đủ trình tranh luận nhé. Gg vẫn miễn phí.
Thân ái ;))

datalink

Xe tải
Thế thôi bác cố gắng google thông não thêm tí để đủ trình tranh luận nhé. Gg vẫn miễn phí.
Thân ái ;))
Vâng đã google nhé, Tôi nghĩ ko nên trích định nghĩa Tài sản vào đây vì định nghĩa của GG nó hàn lâm kinh tế học quá :) Còn cụ ko muốn trả lời nữa thì tùy. Chứ tôi thấy thật buồn cười khi bảo một thứ không nằm trong nhà tôi ko phải là tài sản của tôi :))
Tôi để sổng 1 con chó chạy ra đường, với việc tôi làm rơi 1 chiếc ví ra đường, hoặc tôi dựng 1 chiếc xe ở đường rồi đi vào nhà.... Thì cả 3 thứ trên đều vẫn là tài sản của tôi hết. Cụ có nhặt được cái ví đựng 20tr của tôi thì công an vẫn tìm cụ bình thường. :) Bày đặt goo với chả gle

khanhtx8

Xe tăng
"Theo VKS, việc kết tội tài xế Hoàng trong vụ án này không phải là "tiền lệ xấu" như nhiều luật sư nêu quan điểm mà đây là "lời cảnh tỉnh với tất cả lái xe tham gia giao thông trên đường". Cụ thể, cao tốc Thái Nguyên - Hà Nội cho phép chạy trong khoảng 60-100 km/h nhưng trong trường hợp bình thường. Trong trường hợp không bình thường như gặp xe Innova đi lùi nháy đèn, lái xe phải giảm tốc độ thấp hơn tốc độ tối thiểu cho phép."

Em lái mới bằng mới, nhờ các cụ chỉ dạy là từ giờ đi cao tốc đến đoạn rẽ mà thấy mấy ông đứng ở khẩn cấp là em phải giảm dưới tốc độ tối thiểu để đề phòng nó phóng đít ra lao vào đầu xe em đúng không ạ. Vì em đi cao tốc Ninh Bình thấy chuyển quay đầu với lùi là chuyện bình thường, còn việc em giảm dưới tốc độ tối thiểu mà bị đâm bẹp đít thì là việc riêng của em, chứ không làm thế nhỡ gặp mấy thằng bại não thì em đi tù đúng không ạ.

Chỉnh sửa cuối:

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
"Theo VKS, việc kết tội tài xế Hoàng trong vụ án này không phải là "tiền lệ xấu" như nhiều luật sư nêu quan điểm mà đây là "lời cảnh tỉnh với tất cả lái xe tham gia giao thông trên đường". Cụ thể, cao tốc Thái Nguyên - Hà Nội cho phép chạy trong khoảng 60-100 km/h nhưng trong trường hợp bình thường. Trong trường hợp không bình thường như gặp xe Innova đi lùi nháy đèn, lái xe phải giảm tốc độ thấp hơn tốc độ tối thiểu cho phép."

Em lái mới bằng mới, nhờ các cụ chỉ dạy là từ giờ đi cao tốc đến đoạn rẽ mà thấy mấy ông đứng ở khẩn cấp là em phải giảm dưới tốc độ tối thiểu để đề phòng nó phóng đít ra lao vào đầu xe em đúng không ạ. Vì em đi cao tốc Ninh Bình thấy chuyển quay đầu với lùi là chuyện bình thường, còn việc em giảm dưới tốc độ tối thiểu mà bị đâm bẹp đít thì là việc riêng của em, chứ không làm thế nhỡ gặp mấy thằng bại não thì em đi tù đúng không ạ.
Thế khi bác gặp 1 tay "Innova ... nháy đèn" và không lùi, chuyện đó là bình thường, bác và tôi đều gặp. Đều có cách xử lý của mình.
Thì làm sao bác nhận ra / có nghĩa vụ nhận ra 1 thằng "Innova đi lùi nháy đèn", để Xử lý cho phù hợp??
Cá nhân tôi thì chưa gặp ông nào LÙI cả, vậy, từ giờ tôi bắt buộc phải hiểu, cứ nhìn thấy cái gì nhay nháy, là 1 thằng Innova đang lùi??

Tôi đang đi, thì tôi kỳ vọng là hàng xóm của tôi nó cũng tuân thủ luật lệ, chí ít là như tôi.
Ông nào vi phạm: Bắn bỏ.
Giá họ làm như thế, chắc chắn đã cứu được nhiều mạng trên tổng số 9000 mạng/năm; và có thể đã cứu được 5 mạng ở Phổ Yên.

khanhtx8

Xe tăng
Thế khi bác gặp 1 tay "Innova ... nháy đèn" và không lùi, chuyện đó là bình thường, bác và tôi đều gặp. Đều có cách xử lý của mình.
Thì làm sao bác nhận ra / có nghĩa vụ nhận ra 1 thằng "Innova đi lùi nháy đèn", để Xử lý cho phù hợp??
Cá nhân tôi thì chưa gặp ông nào LÙI cả, vậy, từ giờ tôi bắt buộc phải hiểu, cứ nhìn thấy cái gì nhay nháy, là 1 thằng Innova đang lùi??

Tôi đang đi, thì tôi kỳ vọng là hàng xóm của tôi nó cũng tuân thủ luật lệ, chí ít là như tôi.
Ông nào vi phạm: Bắn bỏ.
Giá họ làm như thế, chắc chắn đã cứu được nhiều mạng trên tổng số 9000 mạng/năm; và có thể đã cứu được 5 mạng ở Phổ Yên.
Em cũng mong như bác, nhưng tiếc rằng đi cao tốc em thấy lùi và vượt phải như cơm bữa. Hôm gần đây nhất đi Thái Bình gặp không dưới 5 con đi lùi ở đoạn rẽ, cả xe tải lẫn xe con :(, số lượng đi lùi nó còn nhiều hơn cả xe dừng vệ đường

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Có biết chứ, thậm chí tôi là người bị phạt.
Cái tôi thấy hài là bạn lại phân biệt giữa Tài sản và Chướng ngại vật. Vậy thưa bạn Jochi, con bò nhà tôi trong trường hợp đó, nó là Tài sản hay CNV???
Nếu nó không phải là Tài sản (theo như bạn Jochi nói), chả việc gì tôi phải chịu trách nhiệm theo quy định Chăn thả gia súc ra giữa đường trong Luật GTDB cả :)
Bạn càng nói càng mâu thuẫn
Giải thích lần cuối cho bác hiểu nhé:

1. Những từ ngữ đã được giải thích trong Luật Giao thông đường bộ 2008 và các văn bản quy phạm pháp luật, thì phải hiểu theo giải thích đã được quy định, chứ không được suy diễn từ ngữ đó trở thành "chướng ngại vật".

2. Cho nên con bò của bác là "súc vật" và phải hiểu con bò đó là "súc vật", không được suy diễn thành "chướng ngại vật" như bác đang suy diễn.

3. Khi có vấn đề gì xảy ra với súc vật (con bò của bác) trên đường bộ, thì xử lý theo quy định của Luật Giao thông đường bộ 2008 và các văn bản quy phạm pháp luật, với khái niệm là "súc vật" chứ không phải "chướng ngại vật".

4. Việc bác cố tình đánh tráo khái niệm "súc vật" đã được quy định, với khái niệm "chướng ngại vật", làm cho vấn đề rối tung lên.

5. "Chướng ngại vật" không liên quan gì đến "tài sản", chỉ liên quan đến người nào đã đặt, để cái "chướng ngại vật" đó trên đường bộ.

Ví dụ một nhà đang xây dựng, trong nhà có mấy cây sắt, trộm vào nhà ăn trộm sắt, rồi mang để trên đường bộ, gây cản trở giao thông. Cây sắt này trở thành "chướng ngại vật", một bác đi xe máy lao vào và tai nạn, người chịu trách nhiệm là thằng trộm đã để cây sắt (chướng ngại vật) trên đường, chứ không phải ông chủ nhà chủ của cây sắt (tài sản).

Chỉnh sửa cuối:

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng mong như bác, nhưng tiếc rằng đi cao tốc em thấy lùi và vượt phải như cơm bữa. Hôm gần đây nhất đi Thái Bình gặp không dưới 5 con đi lùi ở đoạn rẽ, cả xe tải lẫn xe con :(, số lượng đi lùi nó còn nhiều hơn cả xe dừng vệ đường
Vượt phải thì đã đành là nhiều, vượt cả trên làn dừng khẩn cấp, một phần vì nhiều con rùa cứ bám bên trái.
Còn Đi lùi thì tôi chưa gặp thật.

cadan

Xe container
Lập luận của thằng cha pín này cũng chỉ là suy diễn thôi cụ. Bẻ luật trc tòa thì phải dựa trên luật để bẻ luật.
luật được soạn trươc khi khái niệm đuòng cao tốc và văn hoá đi xe trên cao tôc đuọc hình thành, hoặc luật chưa kịp cập nhật

vì thế mới có câu chuyện như thế này

khanhtx8

Xe tăng
Vượt phải thì đã đành là nhiều, vượt cả trên làn dừng khẩn cấp, một phần vì nhiều con rùa cứ bám bên trái.
Còn Đi lùi thì tôi chưa gặp thật.
Lùi ở làn ngoài thì đúng là em cũng chưa gặp, chỉ gặp xe máy. Còn lùi ở làn khẩn cấp gần đoạn rẽ ra thì nhiều lắm cụ

thichduthu2011

Tầu Hỏa

Đoạn suy diễn "lái xe phải giảm tốc độ thấp hơn tốc độ tối thiểu cho phép" ngâu bỏ mịa ra, giả sử trong thực tế đang cho phép 60km/h->100km/h và xe đang chạy 100km/h thì làm gì giảm ngay xuống 59km/h được? Nếu chuyển tiếp giới hạn tốc độ đột ngột người ta phải dùng biển trung gian do mới đẻ ra cái biển "đi chậm" để tùy tình huống cụ thể tài xế sẽ giảm tốc độ đi chậm lại :))

dtrung

Xe điện
Thôi cháu không tranh luận nữa nhé datalink trình độ hiểu biết pháp luật thấp quá, lộn xộn lung tung cả.
Bạn thấy tranh luận không phù hợp thì có thể dừng chứ nói cá nhân người tranh luận với mình là trình độ hiểu biết thấp thì bạn cũng thuộc loại văn minh quá.