[Funland] Hôm nay là Hoàng Cont, mai có thể là chúng ta!

oto.giacmoxa

Xe điện
Các cụ cãi nhau làm gì trong vụ này bản chất của nó là lx Hoàng lái xe đầu kéo và chở 27 tấn thép to lù lù đi nghênh ngang trên đường cao tốc mà không "làm luật~ theo lệ làng của xxx Phổ Yên nên gây chết người dù cố ý hay bất khả kháng đều ngồi bóc lịch đến 4 quyển rồi. Việc không làm luật rõ ràng là tội to rồi cãi làm sao đươc!!!
Gương tày liếp nên các tù nhân dự bị nhớ phải "làm luật" theo lệ làng của xxx địa phương nhé. Nếu không sẽ từ tù nhân dự bị được nâng cấp lên chính thức được đeo biển số ở ngực như lx Hoàng đấy. Phép Vua thua lệ làng muôn đời vẫn thế kể cả trong Nước cộng hòa XHCN văn minh hiện nay.

Nén bạc ném toạc tờ giấy. Giá mà Lx Hoàng có tiền làm luật hoặc “ chạy cửa” xxx thì đâu đến nỗi, tại toà ngồi vểnh râu trê nghe toà buộc tội lx Ỉn, nếu chạy chọt tốt có thể bắt đền bac tài Ỉn bồi thường thiệt hại.

Chỉnh sửa cuối:

sthd

Xe lăn
cứ thấy xe làn bên cạnh bật đèn hazard mà giảm tốc thì giảm quanh năm , không đi được.

làn thằng nào thằng ấy đi. làn cạnh bật gì thì cũng kcm mày. đến sát rồi mà bất ngờ lao vào đầu xe thì ... ráng chịu . sao bắt tôi chịu tội của thằng khác?

Vụ này đúng thằng luật sư ngu l, hám danh.
Xin thành khẩn nhận tội tại toà kèm bồi thường thiệt hại thì giờ này đã ngồi chơi xơi nước tại nhà rồi.

zZGloryJackZz

Xe tải
b) Điều khiển xe chạy tốc độ thấp hơn các xe khác đi cùng chiều mà không đi về bên phải phần đường xe chạy, trừ trường hợp các xe khác đi cùng chiều chạy quá tốc độ quy định;

Đoạn trên là áp dụng khi xe sau xin vượt mà xe trước không nhường đường (đi về bên phải để xe vượt bên trái). "Xe chạy tốc độ thấp hơn xe khác" chỉ xảy ra khi có 2 xe do đó không có chuyện quay video 1 chiếc xe đang chạy bên trái với tốc độ 20km/h rồi bảo xe chạy như vậy là thấp hơn tốc độ xe khác.

Với đường cao tốc thì mỗi phần đường có nhiều làn đường nên muốn đi nhanh xe có thể chuyển làn (trái / phải) thêm nữa mỗi làn chỉ có 1 xe nên sẽ không có việc "vượt xe" do đó cũng sẽ không bao giờ có vi phạm như bên trên để bị phạt :))
Sư ko hiểu ý em rồi, quay video phải là quay tình huống xin vượt mà ko cho, sau đó xe xin vượt chuyển làn để đi tiếp, vượt qua xe đi chậm.
Chắc phức tạp vậy nên xxx ko muốn làm...
Dùng camera phạt nguội chắc ok đó!

LeTai1979

Xe cút kít
Cái vụ đèn đi thẳng này rất nhiều thằng ngu nghĩ thế cụ ạ.
Đến ngã tư nó đi thẳng là nó bật đèn đấy.
Em mắng bao nhiêu thằng taxi cái kiểu bật đèn này chạy qua ngã tư rồi, có thằng còn bật khi xe vào vòng xuyến.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nhắc đến đi trên cao tốc, sao tôi dị ứng với thể loại đi sau cứ nháy loạn lên như thằng bị dow, trong khi mình đi làn ngoài cũng 120km/h mịa nó rồi. Nhiều lúc nghĩ nhẽ bố đạp phanh cho mày ốp mẹ mặt vào đít xe cho bõ ghét!

thanh040506

Xe trâu
Nhắc đến đi trên cao tốc, sao tôi dị ứng với thể loại đi sau cứ nháy loạn lên như thằng bị dow, trong khi mình đi làn ngoài cũng 120km/h mịa nó rồi. Nhiều lúc nghĩ nhẽ bố đạp phanh cho mày ốp mẹ mặt vào đít xe cho bõ ghét!
Hơ, cụ đi chậm hơn thì phải tránh cho người ta vượt chứ.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nguyên tắc làn trái dành cho xe tốc độ cao, họ chạy nhanh hơn 120km thì đã có pháp luật lo. Nghĩa vụ của cụ là nhường đường cho họ vượt.
Làn trái ko phải là làn chỉ để vượt, ko có nguyên tắc nào cho làn vượt ở vn nhé.
Thứ nữa là tại sao tôi phải nhường cho một đứa sai luật?
Tư duy cụ có vấn đề à?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
cứ thấy xe làn bên cạnh bật đèn hazard mà giảm tốc thì giảm quanh năm , không đi được.

làn thằng nào thằng ấy đi. làn cạnh bật gì thì cũng kcm mày. đến sát rồi mà bất ngờ lao vào đầu xe thì ... ráng chịu . sao bắt tôi chịu tội của thằng khác?
Vụ cô giáo Hải Phòng cũng chém mạnh cụ nhỉ?

thanh040506

Xe trâu
Làn trái ko phải là làn chỉ để vượt, ko có nguyên tắc nào cho làn vượt ở vn nhé.
Thứ nữa là tại sao tôi phải nhường cho một đứa sai luật?
Tư duy cụ có vấn đề à?
Họ tốc độ cao hơn xin vượt cụ k cho vượt mới gây nguy hiểm cụ nhé.
Cụ xem lại Điều 14 Luật giao thông đường bộ.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Họ tốc độ cao hơn xin vượt cụ k cho vượt mới gây nguy hiểm cụ nhé.
Cụ xem lại Điều 14 Luật giao thông đường bộ.
Cụ dẫn giúp luật nào khuyến khích đi quá tốc độ? Theo cụ đi quá tốc độ có nguy hiểm không?
Có lẽ cụ với tôi không cùng quan điểm. Ko nên tranh luận thêm, tránh mất hoà khí!

Sonduong.BMV

Xe container

"Theo lời khai của Hoàng, phát hiện phía trước, cùng làn đường có chiếc Innova do Sơn điều khiển, cách đầu xe của mình chừng 70m có bật đèn đỏ, Hoàng không phanh xe để giảm tốc độ mà định vượt lên để tránh xe của Sơn".
Phía trước có xe cùng làn cách có 70m (trên cao tốc, tốc độ hơn 60km/h) mà ko giảm tốc độ, cố tình lách lên dẫn đến va chạm mà vẫn cãi là "vô tội".

Tiger Hunter

Xe container
Theo lời khai là không giảm tốc độ khi nhìn thấy xe kia
Nghe câu này em cứ thấy là lạ. Cụ có thấy thế ko? Lẽ thường khi nhìn thấy vật cản trước mắt thì phản xạ tự nhiên là giảm tốc độ, tránh sang bên. Còn khi xxx hỏi thì cũng sẽ khai như thế, chả ai khai là "tôi ko giảm tốc độ" cả. Liệu có tác động nào khác dẫn đến lời khai khác thường như vậy?
Nếu cứ thuần túy theo quy định thì chắc các cụ và em cũng sai vô số kể ngay từ khi ngồi trong nhà chứ chưa nói đến khi ra đường. Tuy nhiên tình huống xảy ra thì phải xem xét nó ở đúng đk hoàn cảnh đó, chứ cứ đè qđ ra thì cho máy tính nó xử chắc chắn tốt hơn mấy ông mũ cao áo dài kia. Mấy ông xử án chắc chắn chưa hiểu rõ cái xe cont dài ngoằng chở mấy chục tấn phía sau nó khắc xa cái xe 4c các ông vẫn đi hàng ngày. Với kc 70m ở tốc độ 70km/h mà xe kia lại đang đi lùi (cỡ 10km/h) thì tương đương với 80km/h (22m/s), thực tế lx chỉ có 3s để làm mọi việc trước khi va chạm. Người ít kn hoặc phản xạ kém thì cứng mịa nó chân tay ấy chứ. Xe cont mà phản xạ gắt (phanh hoặc đánh lái gắt) nó tai nạn tức thì chứ ko cần đến va chạm. Các ông tòa án và điều tra có biết điều đó ko thì em chịu nhưng cung cách này có vẻ nó hò nhau bảo vệ thằng tòa sơ thẩm, ép chết ông lx rồi. Vậy thì khó lắm vì luật nào có thể nói hết mọi tình huống trên đời đc???

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Sư ko hiểu ý em rồi, quay video phải là quay tình huống xin vượt mà ko cho, sau đó xe xin vượt chuyển làn để đi tiếp, vượt qua xe đi chậm.
Chắc phức tạp vậy nên xxx ko muốn làm...
Dùng camera phạt nguội chắc ok đó!
Quay video là phụ thôi, chủ yếu là phân tích tại sao trên cao tốc không bao giờ phạt lỗi "xe chạy tốc độ thấp hơn các xe khác cùng chiều mà không đi về bên phải phần đường xe chạy" :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Nghe câu này em cứ thấy là lạ. Cụ có thấy thế ko? Lẽ thường khi nhìn thấy vật cản trước mắt thì phản xạ tự nhiên là giảm tốc độ, tránh sang bên. Còn khi xxx hỏi thì cũng sẽ khai như thế, chả ai khai là "tôi ko giảm tốc độ" cả. Liệu có tác động nào khác dẫn đến lời khai khác thường như vậy?
Nếu cứ thuần túy theo quy định thì chắc các cụ và em cũng sai vô số kể ngay từ khi ngồi trong nhà chứ chưa nói đến khi ra đường. Tuy nhiên tình huống xảy ra thì phải xem xét nó ở đúng đk hoàn cảnh đó, chứ cứ đè qđ ra thì cho máy tính nó xử chắc chắn tốt hơn mấy ông mũ cao áo dài kia
Phản xạ tự nhiên là thế, nhưng học lái xe được đào tạo là phanh! Và mình phải dần dần tập cái thói quen đó để lái xe an toàn.
Muốn lách sang 1 bên thì phải quan sát từ xa, thực hiện đúng tao tác đổi lane an toàn.
Vì thế cho nên ở các khu vực nhập tách làn họ thường có biển báo cách xa chỗ đó đâu 750m hay sao ấy ạ, để tài xế chủ động đưa xe mình về làn an toàn, giảm nguy cơ va chạm.
Ai đi thẳng thì đổi sang làn trái, ai rẽ ra thì lại nối đuôi nhau sang làn phải.
Các cụ đi cao tốc để ý làn phải ở gần chỗ ra cao tốc thường tắc hoặc xe đi chậm, có biển báo 60km/h tối đa.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nếu cứ thuần túy theo quy định thì chắc các cụ và em cũng sai vô số kể ngay từ khi ngồi trong nhà chứ chưa nói đến khi ra đường. Tuy nhiên tình huống xảy ra thì phải xem xét nó ở đúng đk hoàn cảnh đó, chứ cứ đè qđ ra thì cho máy tính nó xử chắc chắn tốt hơn mấy ông mũ cao áo dài kia
vd : khai 70m thấy xe phía trước dự định chuyển làn, đến 30m thì không thể chuyển làn do đó buộc đánh lái và phanh gấp -> HĐXX căn cứ vào lời khai 70m không nói gì đến phanh nên suy đoán có tội "không giảm tốc độ" (chắc không dám hỏi thêm khi ở 70m anh có giảm tốc độ không? vì lỡ H nói có thì hỏng ăn :)) ).

Hyperlooop

Xe hơi
Em có thể hiểu vấn đề bằng mệnh đề: Nếu muốn thằng nào ăn đòn thì đi ngược chiều trên đường và đâm thẳng vào nó đúng không các cụ?