[Funland] Hôm nay là Hoàng Cont, mai có thể là chúng ta!

NguyenXun

Xe hơi
ÁN tại hồ sơ, cứ theo luật mà mần, cụ lx innova cũng 9 niên mà biết lỗi nên chịu, chỉ oan gia mấy mạng người!

toimuondie

Xe container
Mới có vụ ở Thanh Hóa, 3 người chết, 1 người bị thương.
Mấy hôm nay tài xế xe tải bị chửi nhiều.
Nhưng hôm nay xem 1 góc quay khác từ camera nhà dân mới thấy anh tài xế xe tải lỗi không nặng bằng anh Hoàng.
Dù sao đi qua ngã ba, ngã tư cũng cần lơi chân ga, rà chân phanh.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Lão đang nói đến thực tế và 100% chả ai muốn tai nạn xảy ra nhưng chuyện xảy ra rồi thì buộc giải quyết bằng pháp luật thôi. Dù nói pháp luật là nói đến công lý nhưng nó cũng tương đối như mọi thứ khác trên đời nghĩa là có tội cũng có thể phán thành không hoặc ngược lại :))
Ờ! thôi cày còm thế đủ rồi nhé :)) Sư lái xe thấy đèn đít nhớ là rà phanh kẻo lên báo nhé :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Nhưng hôm nay xem 1 góc quay khác từ camera nhà dân mới thấy anh tài xế xe tải lỗi không nặng bằng anh Hoàng.

Ông tải này còn hết đăng kiểm.

NguyenXun

Xe hơi

Nhiều bác tài mới nhà mình ra đường cũng hồn nhiên thật!

poiuy

Xe ba gác
Tranh luận trên mạng thì dùng quan niệm cá nhân là khỏi ai cãi được luôn. Nhưng ra toà thì phải theo luật, mà vụ này toà và vks đã chứng tỏ sự yếu kém, không đưa ra được căn cứ buộc tội rõ ràng nên đã chơi trò “tao là người có quyền” để ép tội Hoàng.
Tòa VN không ơhải là tòa tranh luận, tranh luận tại tào chỉ để cho hội đồng xét xử cân nhắc. Tòa Kiểu Mỹ mới là tòa tranh luận, ở đó ai lý luận tốt hơn sẽ thuyết phục được đoàn bồi thẩm. Mỗi kiểu tòa có cái hay, cái dở. Tòa kiểu VN thì hay kết tội còn tòa kiểu Mỹ thì hay bỏ lot tội. Với kiểu tòa VN mà đòi cãi thắng là không tưởng.

skuadi

Xe điện
ÁN tại hồ sơ, cứ theo luật mà mần, cụ lx innova cũng 9 niên mà biết lỗi nên chịu, chỉ oan gia mấy mạng người!
Những thằng ngu như lx Sơn thì nhiều vô kể. Toà lại muốn có thằng phải chịu chung trách nhiệm với cái ngu của nó ;))

poiuy

Xe ba gác
Những vụ như thế này nhiều. Nhưng cụ có biết vài năm nay bên TG thả lỏng cho báo chí với dư luận tích cực bình luận mà không sao ko? Hehe
Có lẽ người ta chuẩn bị tâm lý cho dân để sửa luật. Chở tôn bằng xe ba gác cứa cổ chết người mà không ít người vẫn thông cảm miếng cơm manh áo cơ mà. Thẳng tay trùng trị xem? khóc thuê chả ít đâu.

toimuondie

Xe container
Những thằng ngu như thằng Sơn thì với việc phạt nguội như thời gian vừa rồi sẽ giảm bớt. Nhưng những thằng chủ quan, nghĩ mình lái xe giỏi như thằng Hoàng sẽ ngày càng nhiều lên.

mitdac1819

Xe điện
Có lẽ người ta chuẩn bị tâm lý cho dân để sửa luật. Chở tôn bằng xe ba gác cứa cổ chết người mà không ít người vẫn thông cảm miếng cơm manh áo cơ mà. Thẳng tay trùng trị xem? khóc thuê chả ít đâu.
Cụ nhầm nhé, vụ chở tôn những người bênh H, lại kết tội ô xích lô rất quyết liệt, mà cụ nói thế là sai rồi, xe chở tôn đỗ bên đg, cháu bé mải chơi, nên tựva vào, chứ ko phải xe đang đi quệt vào người

skuadi

Xe điện
Những thằng ngu như thằng Sơn thì với việc phạt nguội như thời gian vừa rồi sẽ giảm bớt. Nhưng những thằng chủ quan, nghĩ mình lái xe giỏi như thằng Hoàng sẽ ngày càng nhiều lên.
Chả liên quan. Cụ có công nhận với em là thằng lx Sơn mà đi đúng luật thì giờ này lx Hoàng đang bú bia, hút thuốc lào và tối tính xem làm mấy nháy với vợ không? ;))

mitdac1819

Xe điện
Chả liên quan. Cụ có công nhận với em là thằng lx Sơn mà đi đúng luật thì giờ này lx Hoàng đang bú bia, hút thuốc lào và tối tính xem làm mấy nháy với vợ không? ;))
Cụ lại đánh tráo khái niệm. Ko phải vì người khác sai, mà cái sai của cụ trở thành đúng đc. Nói như cụ, người đi bộ qua đg sai chỗ, cụ cứ húc thoải mái nhé

poiuy

Xe ba gác
Cụ nhầm nhé, vụ chở tôn những người bênh H, lại kết tội ô xích lô rất quyết liệt, mà cụ nói thế là sai rồi, xe chở tôn đỗ bên đg, cháu bé mải chơi, nên tựva vào, chứ ko phải xe đang đi quệt vào người
Em không so sánh 2 vụ theo góc độ cụ nêu mà đang nêu ví dụ về việc luật VN chưa chú trong trừng trị kẻ cố tình phạm pháp gây hậu quả nghiêm trọng còn kéo theo liên lụy người khác. Người thụ động bị phạm pháp do bị kéo theo vào thì tội cũng nặng như kẻ chủ động.

skuadi

Xe điện
Cụ lại đánh tráo khái niệm. Ko phải vì người khác sai, mà cái sai của cụ trở thành đúng đc. Nói như cụ, người đi bộ qua đg sai chỗ, cụ cứ húc thoải mái nhé
Chả ai mong muốn điều ấy xảy ra cả. Nhưng nếu quy kết ra toà thì đúng là thế đấy. Lx vô tội cũng nhue kiểu đang đi có mụ thất tình lao vào đầu xe em :)

745Lii

Xe điện
Gần 60 trang rồi đấy.
Chừng nào vẫn còn “ko làm chủ tốc độ”, còn “lỗi hỗn hợp” thì cãi nhau làm gì?

dtrung

Xe điện
Đường có nhiều làn, thì ông nào đi làn ông nấy, sao cứ đòi vượt ở làn tốc độ cao nhất ?
Ông xe container đã đi tốc độ 60km/h ở làn 100km/h, thì ông khác đi ở làn 80km/h cứ việc đi ở làn đó với tốc độ 80km/h thôi mà.
Đang nói chuyện có xe sau chạy cùng làn muốn vượt lên. Có xe chạy nhanh hơn cùng làn nếu họ xin vượt vẫn phải đánh sang làn trong (nếu đủ an toàn để chuyển làn ) để nhường đường cho họ vượt. Tất nhiên xe sau họ ngại xin vượt mà đánh sang làn khác chạy thì cũng chả sao. Còn xe sau nó đã đang chạy làn khác thì nó cứ làn đó nó đi thôi nó rúc sang làn ông xe to rồi xin ông vượt làm gì.

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Nếu nó vểnh đít ra cách em tầm 100m em ok như cụ nói nhé. Còn đương nhiên em đi sát em giảm tốc độ. Nhưng cũng chỉ giảm về 60-62 thì giảm nữa em vi phạm tốc độ tối thiểu của luật gtđb. Thân
Nó nằm nữa xe trên làn của cụ mà cụ vẫn lao đi 60km/h thì cụ cũng là lái xe hên xui cụ nhé. Bộ cụ định đi qua đời nhau 20cm à?