[Funland] Hôm nay là Hoàng Cont, mai có thể là chúng ta!

khanhtx8

Xe tăng
Cụ đi như thế thì có ngày cụ giết người và hại bản thân mình. Con Innova nó vẫn lù lù ở đó, trong đk thường thì phải thấy nó trước cả km chứ ko như lời a Hoàng là có 70m đâu. Cụ mà chuyển làn sớm, ko chuyển làn thì giảm tốc độ tối đa thì dù nó có vểnh đít ra cũng ko giết chết 5 người trên Innova.
Em thấy cụ ấy nói không sai đâu cụ. Luật pháp phải phân minh, chứ không như luật pháp VN. Trộm vào nhà cầm dao xiên mình, mình đổ máu rồi cầm dao xiên lại nó để tự vệ mình đi tù. Nó hiếp mình, mình chống cự giết nó, mình đi tù. Khi nào có người nhà ở vị trí đó cụ sẽ cãi thế nào mới là vấn đề thôi.

Luật cần tôn nghiêm, nhưng cái đó làm gì có ở VN, trong bất cứ ai cũng đều nghĩ, luật là tiền, là quyền. Luật quan trọng điều luật, chứng cứ, lời khai, nhưng trong vụ này thì đâu có thấy điều đó đâu. Tất cả đều dựa vào sự cầm cân nảy mực của 1 con người mà trong xh ai cũng nghĩ có thể mua được bằng tiền hoặc quyền.

Em không nói điều đó xấu hay tốt, với em, VN vô pháp vô thiên thế này thì thế hệ em còn sống được, chứ nó mà làm chặt thì lại khó sống :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: CBD

hd-vt

Xe container
:))
Ông xe tải post lên các group bị chê lái non, có ông thậm chí còn chê lái dốt, mua bằng, lái ngu =))
Người ta đi qua các khu vực có nhập lane, tách lane, đều phải đi sát làn trái nếu mình không tách lane, đổi sang làn trái ngoài cùng để đi ở 1 khoảng cách từ xa có cái biển là sắp tới khu vực nhập Lane nhé, còn đổi sang phải trước đó rất xa, tầm 1-2km nếu tách lane nhé.
Không tự nhiên cái biển báo lối ra lối vào nó đặt ở khoảng cách rất xa :))
Kinh nghiệm lái xe thế thì chả toang =))
Chuẩn ạ.
Em đi còn coi tất cả thằng phía trước mình là ngáo nữa cơ, nghĩ nhầm còn hơn bỏ sót :)).

dtrung

Xe điện
Nếu nó vểnh đít ra cách em tầm 100m em ok như cụ nói nhé. Còn đương nhiên em đi sát em giảm tốc độ. Nhưng cũng chỉ giảm về 60-62 thì giảm nữa em vi phạm tốc độ tối thiểu của luật gtđb. Thân
"Tốc độ hạn chế tối thiểu là tốc độ nhỏ nhất trên một tuyến đường, đoạn đường hoặc làn đường được cấp có thẩm quyền quy định. Người điều khiển phương tiện không được phép vận hành xe ở tốc độ nhỏ hơn khi có điều kiện giao thông đảm bảo an toàn cho phép xe chạy với tốc độ cao hơn".

Nếu gặp tình huống không an toàn cụ hoàn toàn có quyền chạy dưới tốc độ tối thiểu mà không vi phạm luật, cụ chỉ vi phạm khi cụ có điều kiện giao thông đảm bảo an toàn cho phép chạy được tốc độ cao hơn mà cụ không chịu chạy.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Chuẩn ạ.
Em đi còn coi tất cả thằng phía trước mình là ngáo nữa cơ, nghĩ nhầm còn hơn bỏ sót :)).
Có 1 thớt của 1 cụ OF em chưa tìm ra, em đưa lại link của báo. Cụ OF này may mắn là người đi bộ kia không bị làm sao, vẫn tốn 1 chút.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Rất nhanh là tầm mấy cây chuối nhỉ, không thể 40 phỏng cụ :)
Dạ, báo cáo đồng chí, hiện tại em đel biết.
Em đang tiến hành điều tra tích cực, chắc chỉ độ 3 năm nữa thôi, là có kết quả.

skuadi

Xe điện
Ông xe tải post lên các group bị chê lái non, có ông thậm chí còn chê lái dốt, mua bằng, lái ngu =))
Người ta đi qua các khu vực có nhập lane, tách lane, đều phải đi sát làn trái nếu mình không tách lane, đổi sang làn trái ngoài cùng để đi ở 1 khoảng cách từ xa có cái biển là sắp tới khu vực nhập Lane nhé, còn đổi sang phải trước đó rất xa, tầm 1-2km nếu tách lane nhé.
Không tự nhiên cái biển báo lối ra lối vào nó đặt ở khoảng cách rất xa :))
Kinh nghiệm lái xe thế thì chả toang =))
Tôi đâu có nói lái non hay già? Tôi đang hỏi về luật cơ mà? Hay ông ko hiểu về luật ;))

Chỉnh sửa cuối:

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
1. Sau vụ anh Hoàng Cont, có lẽ các bác lái xe to (container, ba chân, bốn chân ...) sẽ tạo thành phong trào đi với tốc độ tối thiểu (luật quy định) ở làn tốc độ cao nhất.
2. Đi như vậy là an toàn nhất cho các bác ấy, mặc kệ thiên hạ chửi là đi "ngang phè phè", đi "như rùa bò".
3. Nếu hôm xảy ra tai nạn, anh Hoàng Cont cứ tà tà phóng 62km/h ở làn trái ngoài cùng, đúng phong cách đi với tốc độ tối thiểu (luật quy định) ở làn tốc độ cao nhất (100km/h), thì anh ấy đã không bị làm sao cả.

Chỉnh sửa cuối:

skuadi

Xe điện
"Tốc độ hạn chế tối thiểu là tốc độ nhỏ nhất trên một tuyến đường, đoạn đường hoặc làn đường được cấp có thẩm quyền quy định. Người điều khiển phương tiện không được phép vận hành xe ở tốc độ nhỏ hơn khi có điều kiện giao thông đảm bảo an toàn cho phép xe chạy với tốc độ cao hơn".

Nếu gặp tình huống không an toàn cụ hoàn toàn có quyền chạy dưới tốc độ tối thiểu mà không vi phạm luật, cụ chỉ vi phạm khi cụ có điều kiện giao thông đảm bảo an toàn cho phép chạy được tốc độ cao hơn mà cụ không chịu chạy.
Vâng. Thế nên em mới hỏi cách 100m em ok. Nhưng em thấy xe vẫn 2 lane. Đi đến cách đúng 5m nó nhoi sang làn mình và phanh chết :))

Hỏi: em tông vào mít nó là em auto sai?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Tôi đâu có nói lái non hay già? Tôi đang hỏi về luật cơ mà?
Mời cụ xem kỹ clip, chuyên gia facebook họ phân tích chán rồi, khoảnh khắc camera vẫn ghi lại được đèn signal của xe taxi nhé. Ông xe tải vẫn thấy được đèn xi nhan, nhưng vì cái tâm lý không thèm kê chân phanh khi đi qua giao lộ, hay chỗ nhập làn, tách làn, để đảm bảo "an toàn" cho chính bản thân mình và người khác, nên ông xe tải chỉ có cách đánh lái.
Vụ này chả làm được gì ông taxi đâu!

skuadi

Xe điện
Chuẩn ạ.
1. Không ai mong muốn tai nạn cả. Tất nhiên.
2. Những thằng ngu lái xe là có, thậm chí không ít. Tất nhiên.
3. Thằng ngu đó nếu vì ngu mà gây tai nạn cho người đúng luật —> luật bảo vệ ai?
4. Đừng để những thằng ngu kéo mọi người chết chùm theo. Luật nên thế.

hd-vt

Xe container
Có 1 thớt của 1 cụ OF em chưa tìm ra, em đưa lại link của báo. Cụ OF này may mắn là người đi bộ kia không bị làm sao, vẫn tốn 1 chút.
Đợt đó đi đến QB, tới ngã tư rộng có con lươn bêtông. Vào giao lộ em đã không rời mắt một cụ già đi xe đạp bon bon sang đường, chắc thấy xe em cụ ấy bẻ lái ôm sát con lươn bê tông, đi trước cùng chiều xe em. Nhìn tay lái run run em đã chuyển chân sang bàn phanh và hơi láng xe sang phải, còn khoảng gần chục mét thì cụ già bẻ lái ngoắt trước mũi xe y như muốn tự tử. Tất nhiên em phanh dúi dụi.
Cụ già như tiên ông coi như chả biết gì phía sau từ từ sang đường, rất là từ từ như "người HN không vội...chi mô"
Hết hồn kkk.

skuadi

Xe điện
Mời cụ xem kỹ clip, chuyên gia facebook họ phân tích chán rồi, khoảnh khắc camera vẫn ghi lại được đèn signal của xe taxi nhé. Ông xe tải vẫn thấy được đèn xi nhan, nhưng vì cái tâm lý không thèm kê chân phanh khi đi qua giao lộ, hay chỗ nhập làn, tách làn, để đảm bảo "an toàn" cho chính bản thân mình và người khác, nên ông xe tải chỉ có cách đánh lái.
Luật thế mới nói bảo vệ những thằng ngu. Bọn nó chết kệ tụi nó nhưng auto làm chết chùm theo nhiều người có nên ko?
Đặt trường hợp ngược lại nếu xe innova cứ đi đúng thì lx Cont chắc giờ đang bú bia oánh tá lả :))
Luật và diễn giải luật của cả VKS, Toà, Tổng, Cục vãi cả lái :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Xe anh băng băng dặm đường, anh đi anh cứ mát ga thôi, còn anh lật thì tại số, tại taxi ngu chứ đâu phải tại anh!
1 ông taxi muốn tách ra khỏi cao tốc, nhưng chắc quên đường hoặc là cũng đường ta ta đi.
1 ông xe tải thì cứ tâm lý đường tao tao đóng. Đèn signal nó sáng rồi đấy, nhưng chắc vẫn kê chân ga.
Mà cái lane đó cũng k phải lane 100% đi thẳng, 50% là giành cho ông rẽ phải, chả phải đường riêng ông!
Ảnh chụp Màn hình 2020-06-05 lúc 18.12.09.png

toimuondie

Xe container
1. Sau vụ anh Hoàng Cont, có lẽ các bác lái xe to (container, ba chân, bốn chân ...) sẽ tạo thành phong trào đi với tốc độ tối thiểu (luật quy định) ở làn tốc độ cao nhất.
2. Đi như vậy là an toàn nhất cho các bác ấy, mặc kệ thiên hạ chửi là đi "ngang phè phè", đi "như rùa bò".
Cái này là mơ ước của những người tham gia giao thông đấy ạ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
haha em chưa xem clip nhưng nói đến làn và xi nhan cho em chém với :))

Điều 13. Sử dụng làn đường
1. Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn.

Xi nhan chưa đủ đâu mà phải bảo đảm an toàn (nôm na là nhìn ngó trước sau), vì ông chuyển làn là ông chủ động nên nếu xét lỗi thì xét trước tiên :))

skuadi

Xe điện

1. Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn.

Xi nhan chưa đủ đâu mà phải bảo đảm an toàn (nôm na là nhìn ngó trước sau), vì ông chuyển làn là ông chủ động nên nếu xét lỗi thì xét trước tiên :))
Thôi em chán với mấy còm của cụ Linh rồi. Theo í cụ ấy thì chả cần tới luật làm gì? Vì thế cũng ko nên sửa đổi hay bổ xung luật.
Cụ ấy lấy tay lái với kinh nghiệm ra để phán xét. Mà theo cái này thì giấy phép lái xe chắc cũng vứt đi nốt :(

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Ông nào sai xử ông đấy :))
Ông đi tới chỗ tách làn mà không có động thái đảm bảo an toàn ông cũng bị tội :))

Trâu Dạy Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]
Sao các cụ không thừa nhận một thực tế:
1. Không thể kết tội được lx Hoàng
2. Từ (1) cc góp ý thành case điển hình để sửa đổi bổ xung luật, tránh trường hợp sau này.
Mà các cụ cứ phán:
3. Có lỗi nhưng nặng quá
4. Đâm người là có lỗi

Cái (3), (4) thể hiện tư duy chủ quan, không thượng tôn pháp luật. Trao cho một số người tuỳ nghi phán xét mà ko có căn cứ dựa trên luật. Hay nói cách khác họ chính là luật và án ntn chỉ là sự “ban ơn” không hơn không kém.
cho dù nói ngả lói ngiêng Em vẫn tin tưởng khẳng định đảng ta đếu bao h sai

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Thầy dạy lái hôm nay rỗi hầy :)) thầy có dạy học viên tới mấy chỗ có “nguy cơ “ là phải chuẩn bị đạp phanh không để em còn gửi cậu em qua bổ túc tay lái :))

skuadi

Xe điện
Cụ Tổng nói câu này em thấy chuẩn này. Không cần đa nguyên, tam quyền. Chỉ cần luật hịn và thực thi đúng luật là ok. Thế nên cụ ấy rất chú trọng tới cải cách tư pháp. Tất nhiên là phải đốt lò xong đã ;))