[Funland] Hôm nay là Hoàng Cont, mai có thể là chúng ta!

lavie500

Xe tăng
Các cụ các mợ đừng có cãi nhau nữa, theo em lx Hoàng có lỗi chứ ko fai ko có lỗi, nhưng vấn đề là tòa xử lx Hoàng nặng quá. Và nhưng viện dẫn để kết tội ko được chắc chắn mà vẫn kết tội nặng. Sự giải thích và ko muốn giải thích của VKS ở tòa (theo báo viết) là ko được công bằng.

skuadi

Xe điện
Luật giao thông VN có rất ít điểm viết riêng cho cao tốc nên nhiều thứ trên cao tốc nó vẫn tính nguyên lý như trên đường đi thường, ví dụ như nguyên tắc làm chủ tốc độ, đi chậm đến mức có thể dừng lại. Cao tốc HN-TN thậm chí cũng chẳng phải cao tốc đúng nghĩa. Nói thế để biết mà hành xử, đừng đòi những thứ không thể có.Trên cao tốc cũng phải hành xử như trên đường làng, đi rón rén thôi, quá tự tin đi tù đừng kêu. Thế thôi.
Các cụ các mợ đừng có cãi nhau nữa, theo em lx Hoàng có lỗi chứ ko fai ko có lỗi, nhưng vấn đề là tòa xử lx Hoàng nặng quá. Và nhưng viện dẫn để kết tội ko được chắc chắn mà vẫn kết tội nặng. Sự giải thích và ko muốn giải thích của VKS ở tòa (theo báo viết) là ko được công bằng.
Sao các cụ không thừa nhận một thực tế:
1. Không thể kết tội được lx Hoàng
2. Từ (1) cc góp ý thành case điển hình để sửa đổi bổ xung luật, tránh trường hợp sau này.
Mà các cụ cứ phán:
3. Có lỗi nhưng nặng quá
4. Đâm người là có lỗi

Cái (3), (4) thể hiện tư duy chủ quan, không thượng tôn pháp luật. Trao cho một số người tuỳ nghi phán xét mà ko có căn cứ dựa trên luật. Hay nói cách khác họ chính là luật và án ntn chỉ là sự “ban ơn” không hơn không kém.

skuadi

Xe điện
Khi gặp xe lùi trên cao tốc, xe này bật đèn hazard, xử lý như thế này là chuẩn chưa các bác ? Nếu anh Hoàng Cont cũng xử lý như vậy thì có lẽ anh ấy đã không đi tù.

- Giảm tốc độ đến mức an toàn.
- Quay clip xe lùi trên cao tốc.

Xe nào giờ cũng có carplay hay ko có dùng điện thoại cũng đc. Bật gmap lên là ok. Đường nhỏ nó có thể chỉ không chuẩn nhưng đường lớn chuẩn lắm, rẽ đâu nó báo luôn. Chả hiểu các xe đi kiểu gì mà quá đc lối rẽ. Hehe

lavie500

Xe tăng
2. Từ (1) cc góp ý thành case điển hình để sửa đổi bổ xung luật, tránh trường hợp sau này.
Mà các cụ cứ phán:
3. Có lỗi nhưng nặng quá
4. Đâm người là có lỗi

Cái (3), (4) thể hiện tư duy chủ quan, không thượng tôn pháp luật. Trao cho một số người tuỳ nghi phán xét mà ko có căn cứ dựa trên luật. Hay nói cách khác họ chính là luật và án ntn chỉ là sự “ban ơn” không hơn không kém.
Vì sao em nói kết tội nặng quá vì người ta còn gia đình fai nuôi, cái lỗi mà ko phát sinh từ người ta. Nếu ko có ông Ỉn sai thì ông cont đã ko sao rồi.

poiuy

Xe ba gác
Mà các cụ cứ phán:
3. Có lỗi nhưng nặng quá
4. Đâm người là có lỗi

Đấy là quan niệm của cụ. Còn em và nhiều người khác thấy Hoàng có lỗi trong vụ này. Nhìn hình ảnh vệt phanh dài, vị trí xe khi phanh, hướng xe sau khi phanh không hướng sang bên trái mà hướng về bên phải, cách lái xe của những tài xế lái xe như Hoàng em không tin vô tội.
Nhìn bức ảnh chụp vệt phanh thì nếu như chiếc xen Innova không di chuyển mà đứng im thì xe Hoàng vẫn đâm vào.

skuadi

Xe điện
Vì sao em nói kết tội nặng quá vì người ta còn gia đình fai nuôi, cái lỗi mà ko phát sinh từ người ta. Nếu ko có ông Ỉn sai thì ông cont đã ko sao rồi.
Nặng hay nhẹ ko quan tâm. Đầu tiên khép tội phải có căn cứ và dẫn chứng luật, có chứng cứ chứng minh vào khung cụ thể.

nhanh33

Xe buýt
À, cái này cậu Tòa rất cao ở Hà Nội hỏi rồi bác ạ.
Cậu Kiểm sát cũng trả lời rồi, rất nhanh, đúng quy trình và lễ phép: Đel biết ạ.
Rất nhanh là tầm mấy cây chuối nhỉ, không thể 40 phỏng cụ :)

skuadi

Xe điện
Đấy là quan niệm của cụ. Còn em và nhiều người khác thấy Hoàng có lỗi trong vụ này. Nhìn hình ảnh vệt phanh dài, vị trí xe khi phanh, hướng xe sau khi phanh không hướng sang bên trái mà hướng về bên phải, cách lái xe của những tài xế lái xe như Hoàng em không tin vô tội.
Nhìn bức ảnh chụp vệt phanh thì nếu như chiếc xen Innova không di chuyển mà đứng im thì xe Hoàng vẫn đâm vào.
Các cụ có duy nhất một câu “bảo lưu quan điểm” giống VKS mà ko dựa đc vào bất cứ cái gì vững chắc để kết tội.
Cái vệt phanh ấy mà chứng minh đc thì chắc Vks ko phải vin vào cái biển “đi chậm”. Mà cái biển này 2 cơ quan tổng và Cục lại diễn giải khác nhau mới kinh ;))

poiuy

Xe ba gác
Các cụ có duy nhất một câu “bảo lưu quan điểm” giống VKS mà ko dựa đc vào bất cứ cái gì vững chắc để kết tội.
Cái vệt phanh ấy mà chứng minh đc thì chắc Vks ko phải vin vào cái biển “đi chậm”. Mà cái biển này 2 cơ quan tổng và Cục lại diễn giải khác nhau mới kinh ;))
Em chả bàn đến cái việc đi chậm hay nhanh, nhưng vị trí di chuyển xe như thế là giống như người ngủ gật hoặc không được tỉnh táo. Chả ai vượt xe mà sát sạt thế. Vượt thế chỉ cần có 1 sai lệch nhỏ là va chạm. Đen cho anh ta là xe kia đi lùi vếch đít ra, anh ta phanh lại đánh lái sang phải thay vì sang trái nên hậu quả thành nghiêm trọng. Lỗi nhỏ biến thành lỗi lớn.

skuadi

Xe điện
Em chả bàn đến cái việc đi chậm hay nhanh, nhưng vị trí di chuyển xe như thế là giống như người ngủ gật hoặc không được tỉnh táo. Chả ai vượt xe mà sát sạt thế. Vượt thế chỉ cần có 1 sai lệch nhỏ là va chạm. Đen cho anh ta là xe kia đi lùi vếch đít ra, anh ta phanh lại đánh lái sang phải thay vì sang trái nên hậu quả thành nghiêm trọng. Lỗi nhỏ biến thành lỗi lớn.
Chả có tí lỗi nào. Vểnh đít ra là “tình huống bất ngờ”. Nó giống như em đang bon bon 60km/h tự dưng có thằng nó lao thẳng vào đầu xe tự tử vậy :)

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cao tốc Hà Nội - Thái Nguyên đây ạ.
Đi qua con đường này căng thẳng ra phết.

Mợ đi đường Thái Nguyên bao giờ chưa?
Cung đường này nói cao tốc cũng chả đúng, được 1 đoạn đẹp thôi, còn xấu mù trời vì xe tải nặng cày nát đường, đường toàn con lươn ấy mà!
Nội dung ngoại thớt thôi, chứ đường này mà đóng đc 80-90 cũng phải xe xịn lắm :D
Trường hợp như video mợ đăng em gặp nhiều lắm trên cung này mợ ạ, kể cả người đi xe đạp, đi bộ qua đường .... lái xe ô tô thì phải căng mắt ra mà quan sát, đi tốc độ mình cảm thấy an toàn, vượt cũng khổ lắm với cái đường này!

sthd

Xe lăn
chán thật.
chả biết ai bảo vệ mình.
đi đúng làn, tự nhiên một ông đi ngược chiều, bất ngờ cắt vào làn của mình, đâm vào xe mình, vậy mà mình vẫn đi tù

sthd

Xe lăn
Hoàng này đi tù vì tội hay cãi vks thôi, vợ lại còn phản đối trên mạng nữa, nên bị vks nó ghét,

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Chả có tí lỗi nào. Vểnh đít ra là “tình huống bất ngờ”. Nó giống như em đang bon bon 60km/h tự dưng có thằng nó lao thẳng vào đầu xe tự tử vậy :)
Cụ đi như thế thì có ngày cụ giết người và hại bản thân mình. Con Innova nó vẫn lù lù ở đó, trong đk thường thì phải thấy nó trước cả km chứ ko như lời a Hoàng là có 70m đâu. Cụ mà chuyển làn sớm, ko chuyển làn thì giảm tốc độ tối đa thì dù nó có vểnh đít ra cũng ko giết chết 5 người trên Innova.

skuadi

Xe điện
Cụ đi như thế thì có ngày cụ giết người và hại bản thân mình. Con Innova nó vẫn lù lù ở đó, trong đk thường thì phải thấy nó trước cả km chứ ko như lời a Hoàng là có 70m đâu. Cụ mà chuyển làn sớm, ko chuyển làn thì giảm tốc độ tối đa thì dù nó có vểnh đít ra cũng ko giết chết 5 người trên Innova.
Nếu nó vểnh đít ra cách em tầm 100m em ok như cụ nói nhé. Còn đương nhiên em đi sát em giảm tốc độ. Nhưng cũng chỉ giảm về 60-62 thì giảm nữa em vi phạm tốc độ tối thiểu của luật gtđb. Thân

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Nhân đây em hỏi các cụ, các cụ đi cao tốc khi phanh gấp tốc độ về 0 do xe trước phanh hoặc có chướng ngại vật, hay 1 lý do ABC nào đó thì các cụ bị công an phạt chưa?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Số xổ rồi thì nói thế nào chả được, cứ lái thử trên đường cao tốc rồi nhìn phía trước thấy từ xa một chiếc xe không biết đang đỗ hay đi tới xem cụ có chuyển làn từ 1km hay đến gần mới tùy tình huống xử lý? Kịch bản không may : đến gần hơn mới thấy hình như nó đỗ do đó hạ ga để chuẩn bị xử lý (vẫn nghĩ hoàn toàn trong tầm kiểm soát) và đùng 1 cái đến gần sát mới biết xe điên kia đang lùi do đó tốc độ rút ngắn khoảng bằng 2 xe cộng lại lúc này chỉ còn cách đạp phanh nhưng ... đã muộn :))

skuadi

Xe điện
Nhân đây em hỏi các cụ, các cụ đi cao tốc khi phanh gấp tốc độ về 0 do xe trước phanh hoặc có chướng ngại vật, hay 1 lý do ABC nào đó thì các cụ bị công an phạt chưa?
Tôi đã gặp trường hợp ntn 1 lần. May ko như a xe tải vì có esp và abs.
1. Nếu xe khác tông vào đuôi xe tôi thì làm thế nào?
2. Trong quá trình đánh lái tránh (tránh được) nhưng tôi tông vào xe khác thì làm thế nào?
3. Nếu có cam thì đây có đc tính là “tình huống bất ngờ” giống cụ thichduthu2011 ?
4. Nếu không có cam thì tôi lấy gì chứng minh?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Tôi đã gặp trường hợp ntn 1 lần. May ko như a xe tải vì có esp và abs.
1. Nếu xe khác tông vào đuôi xe tôi thì làm thế nào?
2. Trong quá trình đánh lái tránh (tránh được) nhưng tôi tông vào xe khác thì làm thế nào?
3. Nếu có cam thì đây có đc tính là “tình huống bất ngờ” giống cụ thichduthu2011 ?
4. Nếu không có cam thì tôi lấy gì chứng minh?
Ông xe tải post lên các group bị chê lái non, có ông thậm chí còn chê lái dốt, mua bằng, lái ngu =))
Người ta đi qua các khu vực có nhập lane, tách lane, đều phải đi sát làn trái nếu mình không tách lane, đổi sang làn trái ngoài cùng để đi ở 1 khoảng cách từ xa có cái biển là sắp tới khu vực nhập Lane nhé, còn đổi sang phải trước đó rất xa, tầm 1-2km nếu tách lane nhé.
Không tự nhiên cái biển báo lối ra lối vào nó đặt ở khoảng cách rất xa :))
Kinh nghiệm lái xe thế thì chả toang =))