Hỏi về vấn đề phanh tay khi xe đổ đèo và bị mất phanh

guoc

Xe tải
Em nghĩ vấn đề ở đây là tốc độ xe khi đổ đèo các cụ ạ. Các cụ cứ về số, xuống từ từ thì mất phanh vẫn xử lý được. Chứ các cụ đổ đèo vớj tốc độ đường bằng thì có giời đỡ. Với xe nhỏ còn đỡ chứ xe to đang nặng tải thì tung hộp số như chơi đấy ạ.
Cụ guoc cho nhà em hỏi cụ đổ đèo đã gặp bài cho thằng phụ ôm cần số chưa ạ :D
Dạ bẩm Cụ E chạy xe mỏ Đèo Nai cũ Cụ ạh.E chạy xe Gấu già lái bằng boóng lái,phanh bằng hơi cụ ạh.Thế lên bọn E phải ga nhiều hơn phanh vì ga vào thì máy ép hơi mới nạp đủ vào bình hơi Cụ ạh.Mà đạp nhiều hết hơi là mất phanh thế lên chúng E chủ yếu phanh bằng số Cụ ạh.Các Cụ thi bằng B2 bây giờ không biết bài xuống dốc vù ga chính là để trường hợp mất phanh này ah.E cũng đã từng lấy đống than làm phanh 2 lần rồi ạh.Xong chuyển sang lái loại 40 tấn benlaz Cũ,loại này hay ở chỗ là cực ít dùng phanh vì phanh thì vòng tua máy thấp bơm dầu không hoạt động lái bằng mắt Cụ ah lên xuống dốc vẫn ga vào Cụ Ạh

kamaz.rus

Xe tải
Dạ bẩm Cụ E chạy xe mỏ Đèo Nai cũ Cụ ạh.E chạy xe Gấu già lái bằng boóng lái,phanh bằng hơi cụ ạh.Thế lên bọn E phải ga nhiều hơn phanh vì ga vào thì máy ép hơi mới nạp đủ vào bình hơi Cụ ạh.Mà đạp nhiều hết hơi là mất phanh thế lên chúng E chủ yếu phanh bằng số Cụ ạh.Các Cụ thi bằng B2 bây giờ không biết bài xuống dốc vù ga chính là để trường hợp mất phanh này ah.E cũng đã từng lấy đống than làm phanh 2 lần rồi ạh.Xong chuyển sang lái loại 40 tấn benlaz Cũ,loại này hay ở chỗ là cực ít dùng phanh vì phanh thì vòng tua máy thấp bơm dầu không hoạt động lái bằng mắt Cụ ah lên xuống dốc vẫn ga vào Cụ Ạh
em chưa gặp mấy con đấy nên không bjết thế nào chứ cách đây mấy năm em vần con zin 130 đứt cu-roa bơm hơj đổ dốc Cun - hòa bình, phảj bắt thằng phụ ngồj ôm cần số chứ không nó nhảy số thì đoàn tụ ông bà là chắc luôn cụ ạ.

guoc

Xe tải
em chưa gặp mấy con đấy nên không bjết thế nào chứ cách đây mấy năm em vần con zin 130 đứt cu-roa bơm hơj đổ dốc Cun - hòa bình, phảj bắt thằng phụ ngồj ôm cần số chứ không nó nhảy số thì đoàn tụ ông bà là chắc luôn cụ ạ.
E không hiểu Cụ nói gì luôn ạh.Mấy anh máy Nga E biết rất rõ là có dât cu doa để máy ép hơi chạy nạp vào bình hơi.Áp lực hơi tuỳ loại xe nhưng gần như có 1 nguyên lý giống nhau là áp lực 4 kg là mở đc phanh tay còn max là 8 kg van sẽ xả.Xe zin E chỉ học khi thi lấy bằng C nhưng ra làm lại không chạy lên không biết xe có trợ lực bằng hơi không nhưng hơi dùng trong xe tải chủ yếu là để phanh.Còn nó chỉ trợ lực để dúp đạp nhẹ để ngắt và nối ly hợp thôi.Trường hợp của Cụ mất hơi về lý thuyết là sẽ bó phanh tay và đạp côn sẽ nặng thôi chứ trường hợp Cụ bảo nhẩy số E chưa nghe ạh

tranminhthaitq

Xe máy
hơi phải đạt tấm 6kg thì đèn nó hết báo,locke không bị bó phanh,chân côn mới bình thường.

guoc

Xe tải
hơi phải đạt tấm 6kg thì đèn nó hết báo,locke không bị bó phanh,chân côn mới bình thường.
Kính Cụ tuỳ vào từng loại xe nhưng 6kg thì hình như nó là county và những xe khách trên 30 chỗ thì phải.Còn dòn xe tải E đảm bảo là chỉ 4 kg là ok Cụ ạh