[Funland] Hỏi về khu liền kề Geleximco

Vinvision

Xe điện

kenlos

Xe tải
Lâu lắm mới trở lại off.
Dạo này tt bds trầm nắng quá nhưng bds trên phố lại cứ lên và tăng tiếp khó hiểu. Hồi thắng 3 em bán nhà trên mễ trì giá 100 mọi người kêu đắt, giờ 130tr. Vãi thật.
Các khu khác thế nào? Em thấy khu gele vung vẫn túc tắc gd nhiều phết. Đươc cái giá cũng mền đi khoảng 10% với vị trí ko đẹp lắm. Còn nhưng vọ trí đắc hâu như giá tăng nhẹ
Trục C7,8,9,10 thông aeon đẹp nhất mấy khu Gele mà hình như vẫn giảm 10% phải không cụ

chichbong08

Xe buýt
Cả cư dân vin và cư dân an khánh cũng như cư dân dọc trục liên trục này có lợi chứ chẳng phải để dân vin có lối ra ngoài đường lớn đâu cụ. Vì nếu cần lối ra đại lộ thì bản thân khu S1, S2 đã xin mở 1 lối chỗ đầu hầm chui đường sắt rồi (tất nhiên là không tiện bằng).

Thông đường này thì đoạn đường tạm qua nghĩa trang càng thêm tắc chứ sao giảm được lưu lượng (bởi lẽ nếu xét về tiện lợi giao thông thì cư cân toàn bộ khu an khánh, studico, vin thăng, 5 tòa sông đà hoàng long, cư dân GM2 đi đường này qua vin, trung tâm thương mại về đại lộ lên mỹ đình tiện hơn là đi ra đại lộ (khi chưa có tuyến kết nối với F1 - nếu có thì càng tiện lợi hơn). Hơn nữa nó là đường đô thị cấm xe tải nên dân đi sẽ an toàn hơn.

Hạ ngầm xong khả năng chỉ thông được khu A thôi chứ B k ảnh hưởng gì đến hạ ngầm cả.
Đoạn đất xen kẹp đấy thì e cũng biết chút chút, tuy nhiên không tiện chia sẻ trên này được ạ?
Khi bán hàng Vin đã quảng cáo là có lối thông LTT, mà cũng có nhiều người Vin làm việc mạn Hà Đông đi theo đường LTT, chứ không phải ai cũng đi hướng ĐLTL cả.
Em tò mò khu đất kẹt đó từ lâu, nhưng tôn trọng việc bác không chia sẻ. Bản thân việc không chia sẻ đó ít nhiều cũng là thông tin đối với em.

Dongngo

Xe hơi
vi trí khu A vs B đây, cú hích vinsmart

Dongngo

Xe hơi
Khi bán hàng Vin đã quảng cáo là có lối thông LTT, mà cũng có nhiều người Vin làm việc mạn Hà Đông đi theo đường LTT, chứ không phải ai cũng đi hướng ĐLTL cả.
Em tò mò khu đất kẹt đó từ lâu, nhưng tôn trọng việc bác không chia sẻ. Bản thân việc không chia sẻ đó ít nhiều cũng là thông tin đối với em.
Cái đống kẹt giữa đó check quy hoạch nó ko dc rõ ràng (ko tính mấy xái trường học của vin): cái thì đất vui chơi giải trí, cái thì đất trường học... nhưng kiểu qh tạm ý

Chỉnh sửa cuối:

Quang LaMasia

Xe tăng
Em thì k nghĩ như cụ đâu. Về phương án đi ngầm điên, giải pháp thiết kế đi dây, kích thước loại dây, phương án đấu nối đoạn chuyển tiếp từ ngầm sang cột sẽ phải thống nhất và được phê duyệt từ Bộ công thương, sở công thương, tập đoàn điện lực.....vì nó liên quan đến an toàn lưới điện. Gele tuổi gì mà bàn mấy vấn đề này hả cụ.
Ngoài ra phương án hạ ngầm đã được duyệt từ quy 4/2021 rồi, h còn thỏa thuận phương án gì nữa? h chỉ việc thi công đúng với thiết kế được duyệt thôi ạ.
Có chăng giai đoạn thiết kế Tư vấn thiết kế phương án hạ ngầm nó thỏa thuận vì hạ tầng liên quan đến phạm vi đất quản lý của đơn vị chủ quản hoặc giai đoạn thi công nó thỏa thuận để đào máng cáp trong phạm vi đất của đơn vị chủ quản thôi cụ.

cụ cho em hỏi như thế này có phải làm cột điện ở vỉa hè đường LTT xong đi ngầm k ạ?

HuongCrv

Xe điện

cụ cho em hỏi như thế này có phải làm cột điện ở vỉa hè đường LTT xong đi ngầm k ạ?
Thật ra em cũng chưa tìm hiểu được bản cuối cùng của hồ sơ thiết kế phương án hạ ngầm đoạn này, tuy nhiên bản chụp cụ gửi không có tính xác thực chính xác, có mấy dấu hỏi lớn cụ thể như sau:
1. Hồ sơ phương án đã được sở công thương thẩm định và phê duyệt từ tháng 10/2021. Nếu vậy hồ sơ bản vẽ in cuối cùng bao giờ cũng có dấu, chữ ký của đơn vị Tư vấn thiết kế, tư vấn thẩm tra và có cả dấu đóng thẩm định của sở công thương (nếu chuyên viên thẩm định sở cẩn thận-vì cái này là quy định). (Tối thiếu phải có chữ ký, dấu của cả tư vấn thiết kế và tư vấn thẩm tra). Nhìn vào bản vẽ trên cụ thấy k có dấu của bất kỳ đơn vị tư vấn nào cả?

2. Về giải pháp thiết kế trong bản chụp cụ gửi, có một số điểm thấy không thỏa đáng: Nếu phương án thiết kế xây cột mới thì đi nổi từ cột mới nối vào cột cũ ở gele khu B rõ ràng là dễ thi công và tiết kiệm chi phí hơn ( không phải đảm bảo an toàn giao thông khi kéo dây qua đường theo phương án ảnh chụp cụ gửi, không phải thu hồi dây từ cột cũ khu b mới qua đường, giải pháp đấu nối phương án ảnh 1 rõ ràng đơn giản phương án ảnh 2)
ảnh 1

ảnh 2

phương án ở ảnh 1 đơn giản và thi công nhanh hơn phương án ở ảnh 2 này rất nhiều?
3. Thông thường quan điểm chung đánh giá tính khả thi, sự cần thiết và hiệu quả dự án thì sẽ là: Đảm bảo giải pháp thiết kế tuân thủ quy định tối thiểu của quy trình, tiêu chuẩn đồng thời tiết kiệm chi phí nhất có thể. Đối chiếu với ảnh số 2 mục số 2 nêu trên thì lại thấy không hợp lý.
Note: Logic thông tin để tham khảo thôi chứ thời gian tới họ thi công là rõ thôi mà.

Chỉnh sửa cuối:

HuongCrv

Xe điện
Cái đống kẹt giữa đó check quy hoạch nó ko dc rõ ràng (ko tính mấy xái trường học của vin): cái thì đất vui chơi giải trí, cái thì đất trường học... nhưng kiểu qh tạm ý

Khu đất xen kẹp này theo quy hoạch sử dụng đất phân khu S3 nó là đất ở mới cụ à, rất rõ ràng rồi mà.

Tuy nhiên, tổng thể khu vin smart này xây nhiều chung cư nên chỉ tiêu dân số khu S3 đang có vượt so với quyết định duyệt (theo quy định phê duyệt quy hoạch phân khu S3 thì dân số đến 2030 là 158.000 người, riêng khu vin smart tính đến 2025 đã 80.000 người, dân tây mỗ đâu đó khoảng 26.000 người, chưa kể dân khu an khánh, gele, spendora...). do vậy chỗ đất xen kẹp này nhiều khả năng trong quy hoạch chi tiết sẽ là đất thấp tầng, hoặc nếu cao tầng thì nên là đất hỗn hợp, thương mại dịch vụ văn phòng sẽ dễ triển khai hơn là xây cao tầng chung cư.

Chỉnh sửa cuối:

1975

Xe tải
Chắc CN em lượn vào khu này xem thế nào.

Vinvision

Xe điện
Trục C7,8,9,10 thông aeon đẹp nhất mấy khu Gele mà hình như vẫn giảm 10% phải không cụ
Thực tế thì bên khu C căn nào giảm nhẹ là bay hết cụ ạ. Còn khu B, D giảm sâu khoảng 10%. Nhưng cũng tùy vị trí.
Hôm rồi bt c31 vân chốt 110tr/m dt 300m.
Bởi vậy khó nói lắm.
Cụ nào có nhu cầu tt cứ lh và xuống thực địa dưới gele em tv cho.

Quang LaMasia

Xe tăng
Đang đào móng để thi công hai trụ điện mới tại vỉa hè khu B Geleximco

Dongngo

Xe hơi
Cụ đang ở đây? Chiều nay em vừa xuống lượn 1 vòng, thấy quy hoạch ở đây quá chán nếu so là khu đô thị đáng sống.
Nó có từ thời Hà Tây cũ (thời chỉ phân lô là nhất). Chưa kể 4 khu abcd ko có nổi 1 cái hồ. Dc cái trường học khá nhiều.
Mấy cái đó ai ở khu này đều rõ mà.
Khu này thì ai nhìn nhận đánh giá về lâu dài, tương lai sau khi vinsmart nó làm xong hết rồi (sát ông khổng lồ này có nhiều cái lợi lắm), hạ tầng đồng bộ hơn (trục lqđ kéo dài, đường 70,72, vđ3.5 qua ĐLTL...) sẽ thấy cái hay của nó (so vs tầm giá). Khu C vs Aeonmall là ví dụ điển hình.
Nếu cụ đem lên bàn cân vs các dự án bjo (Vin...) thì khó lắm. Mà thế chứng tỏ tiêu chuẩn của cụ cũng cao đấy :D
Cụ nghiên cứu thêm khu spendora bắc an khánh hoặc xa hơn chút là Hà Đô charm (nếu thích kiểu đẹp, cây cối sinh thái cảnh quan mỗi cái chưa có ai ở)

Chỉnh sửa cuối:

1975

Xe tải
Nó có từ thời Hà Tây cũ (thời chỉ phân lô là nhất). Chưa kể 4 khu abcd ko có nổi 1 cái hồ. Dc cái trường học khá nhiều.
Mấy cái đó ai ở khu này đều rõ mà.
Khu này thì ai nhìn nhận đánh giá về lâu dài, tương lai sau khi vinsmart nó làm xong hết rồi (sát ông khổng lồ này có nhiều cái lợi lắm), hạ tầng đồng bộ hơn (trục lqđ kéo dài, đường 70,72, vđ3.5 qua ĐLTL...) sẽ thấy cái hay của nó (so vs tầm giá). Khu C vs Aeonmall là ví dụ điển hình.
Nếu cụ đem lên bàn cân vs các dự án bjo (Vin...) thì khó lắm. Mà thế chứng tỏ tiêu chuẩn của cụ cũng cao đấy :D
Cụ nghiên cứu thêm khu spendora bắc an khánh hoặc xa hơn chút là Hà Đô charm (nếu thích kiểu đẹp, cây cối sinh thái cảnh quan mỗi cái chưa có ai ở)
Em không biết gì đâu, thế mới phải đi hỏi, tìm hiểu mà. Em trước giờ vẫn ở nhà ngõ, cũng chẳng buôn bán gì mà tìm hiểu đất cát (dự án). Đợt trước em cũng tìm nhà trong phố, tự nhiên gấu lại đổi hướng nên ngâm cứu sang dự án thôi.

Xe Bao Hong

Xe tăng
Cụ đang ở đây? Chiều nay em vừa xuống lượn 1 vòng, thấy quy hoạch ở đây quá chán nếu so là khu đô thị đáng sống.
Tầm 100tr quay đầu/ m thì khu này đg giá hợp lý theo cá nhân mình còn đẹp hơn có hồ, nhiều cây xanh, d.vụ quản lý tốt thì sang parkcity hay vin villas smart city gần đó giá 150- 250tr/m. Tiền dịch vụ hàng tháng 7-25tr hihi