[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

hacxosteel

Xe đạp
Trả full tiền rồi thì ko có chuyện sàn bán lỗ đâu cụ, ít phải thu về 2 loét
Vênh 2 loét là 82 à bác? Giá đấy thời điểm này là ngon rồi, múc được nếu không nặng lề về tâm lý, cái đền giếng ấy cũng không phải vấn đề, ở tốt. Giờ kiếm đâu ra đất gần trung tâm, đường oto thông các ngả, gần nhiều tiện ích giá đấy. Mua nhà quanh quanh đây đất ngõ oto đỗ gần thôi thì toàn trên 100 hết rồi.

Realty 2021

Xe tăng
Vênh 2 loét là 82 à bác? Giá đấy thời điểm này là ngon rồi, múc được nếu không nặng lề về tâm lý, cái đền giếng ấy cũng không phải vấn đề, ở tốt. Giờ kiếm đâu ra đất gần trung tâm, đường oto thông các ngả, gần nhiều tiện ích giá đấy. Mua nhà quanh quanh đây đất ngõ oto đỗ gần thôi thì toàn trên 100 hết rồi.
Đất dịch vụ Mậu Lương đang rao 180-190 hết rồi

thanh.long

Xe tăng
Có căn vừa nổ cọc, ko biết sàn có múc tiếp ko 25-19 thì phải
ô số 19 dãy liền kề 25 khu b1.4 chiều qua sàn cường phát ôm ngay với tổng động viên 8.060 hay sao đó cụ, sàn khi đã ôm thì phải được 5-7 giá mới sút

nhatscn

Xe tăng
ô số 19 dãy liền kề 25 khu b1.4 chiều qua sàn cường phát ôm ngay với tổng động viên 8.060 hay sao đó cụ, sàn khi đã ôm thì phải được 5-7 giá mới sút
đầu tháng MG báo em căn 22 là 8.4, thổi ác quá
chỗ đấy ai dám vào lúc củi lửa cháy ÂM thế này :D

Hôm trc có ô B1.2 lk5 đg đâm chủ đòi 11x - ko biết có trôi ?
Ko nắm đc giá là mất tỏi ngay cụ.

volvo.XC90

Xe tăng
Ở khu B1.4 dãy Liền kề 25 nhìn vào khe giữa đền giếng với trường mầm non có lô vừa mới bán giá 80 đấy cụ
ai mua trả thấp hơn 5 loét so với giá nhập xem sàn có sút ko nhé :D
đầu tháng MG báo em căn 22 là 8.4, thổi ác quá

Ko nắm đc giá là mất tỏi ngay cụ.
sàn họ chồng đủ tiền luôn để nhập vào chứ ko cọc cạch gì cả, họ mạnh vì có sẵn tiền nên ép được giá
Văn phòng MG mà đã nhẩy vào ôm và trả hết tiền luôn như các cụ nói thì ít nhất phải được 10% họ mới bán ra, tóm được căn như thế này là ấm hơn chơi Chứng khoán

hacxosteel

Xe đạp
Thỉnh thoảng sàn lại vớ được ông đang cần tiền, có ông bà thì già chắc ko vào nhóm Zalo, không biết nền giá, thấy tháng trước so với tháng này bán được lên cả 5 giá thấy mừng quá, biết đâu thị trường nó tăng cả 15, 20 giá rồi. Nên sàn nhiều khi họ vớ được những ông kiểu như vậy thấp hơn thị trường cả 10, 20 giá, rồi mới đến tay người mua. Mình mua mà thấy giá vẫn chấp nhận thì chốt luôn, ở đây căn ưng mà ko xuống nhanh chỉ có mất hoặc quay xe. E đã từng bị quay xe 6 lần liên tiếp mới quyết đoán chốt đc lô ở đây, giờ tính ra cũng lên được đáng kể rồi đấy gần 50% rồi, kể ra cũng là may mắn, chậm 1 tuần thôi là sẽ ăn quả lên 10 giá. Nên mình có đất trong này thì vẫn phải theo dõi hội nhóm và giá cả xem nó đang ở đâu rồi tránh bị bán hớ rồi lại tiếc.

volvo.XC90

Xe tăng
Thỉnh thoảng sàn lại vớ được ông đang cần tiền, có ông bà thì già chắc ko vào nhóm Zalo, không biết nền giá, thấy tháng trước so với tháng này bán được lên cả 5 giá thấy mừng quá, biết đâu thị trường nó tăng cả 15, 20 giá rồi. Nên sàn nhiều khi họ vớ được những ông kiểu như vậy thấp hơn thị trường cả 10, 20 giá, rồi mới đến tay người mua. Mình mua mà thấy giá vẫn chấp nhận thì chốt luôn, ở đây căn ưng mà ko xuống nhanh chỉ có mất hoặc quay xe. E đã từng bị quay xe 6 lần liên tiếp mới quyết đoán chốt đc lô ở đây, giờ tính ra cũng lên được đáng kể rồi đấy gần 50% rồi, kể ra cũng là may mắn, chậm 1 tuần thôi là sẽ ăn quả lên 10 giá. Nên mình có đất trong này thì vẫn phải theo dõi hội nhóm và giá cả xem nó đang ở đâu rồi tránh bị bán hớ rồi lại tiếc.
Chuẩn đấy bác, nhiều người khi bán đi mà không nắm được giá là các văn phòng mg trong 2-3 tiếng huy động được tiền là đội đó chốt khoá luôn, nên khi có sẵn tiền mặt nó vẫn nhiều cơ hội hơn. Ở thanh hà mà lô nào vào cọc 1 tỷ đổ lên là gần như tỷ lệ tăng giá đến 99%

Xe Bao Hong

Xe tăng
chả nhẽ cứ tăng theo ngày, tuần,... và tăng mãi - Ông ôm sau lại kỳ vọng tăng tiếp ?

volvo.XC90

Xe tăng
chả nhẽ cứ tăng theo ngày, tuần,... và tăng mãi - Ông ôm sau lại kỳ vọng tăng tiếp ?
Em mới lượn vào KĐT Phú Lương trưa qua đi với ông bạn xem cái nhà liền kề 65m2 đường 6m vỉa hè 2 bên 2.5m mà hét 210, tiện trên đường về lượn sang đất dịch vụ Văn Khê giáp với đất dịch vụ Vạn Phúc xem mảnh 50m2 mặt tiền 4m đường cũng bé như thế mà hét 230
Global Gate Cổ Loa mà mở bán thấp nhất cỡ 300 thì thị trường BĐS còn có đợt đẩy mạnh nữa

hacxosteel

Xe đạp
Quan trọng ngó nghiên thị trường lúc đấy, thấy dư địa so với xung quanh vẫn còn thì còn vào đc. VD: sàn mua được lô với kịch bản trên có 7 đồng bán ra 8.5 đồng mà thị trường chung nó đang là 8.7 đồng, xung quanh thì trên 10 đồng thì múc thôi. Xác định nhưng ông ngơ ngơ bán dưới giá như vậy chắc ko đến lượt mình săn ra đâu trừ khi rất may mắn. Ngoài ra còn nhiều yếu tố tác động đến tâm lý của cụ nữa, các câu chuyện về hạ tầng, tiện ích... tuỳ theo quan điểm từng người đánh giá. Ngâm lâu nâng lên đặt xuống thì mất cơ hội, ở đây món đặc sản của chủ nhà là quay xe, mua rồi mà cọc ít, thời gian cọc dài thì chủ vẫn quay bình thường. Hôm đi sang tên mình mới biết chủ nhà có ý định quay xe lô của mình khi có khách khác có ý định trả cao hơn, may mình kịp sang tên khi chủ chưa chốt đc với bên kia.

Chỉnh sửa cuối: