[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

trandinhnhat

Xe hơi
vậy là tháng 10 được xây của bác mô giới đã trở thành hiện thực rồi
(cơ mà bác ấy nói cách đây 6 năm :D)

kiennguyenvi

Xe đạp
Thực sự thì thời điểm vừa rồi ở Hà Nội phân khúc liền kề chỉ có hai lựa chọn là Thanh Hà hoặc Vin ocp 2,3 tầm tiền tương đương nhau. Ai chốt lãi Thanh Hà chỉ có mỗi cửa sang Vin thôi chứ không lẽ gửi tiết kiệm?. Vì vậy trong đầu tư nhảy nhót truyền cành nhiều đôi khi cũng dở.
Đúng vậy, đang tính lúc nào xây thì bán để tìm chỗ khác mua, mà không còn chỗ nào ngoài Thanh hà và Vin ocp 2,3. Được cái Vin ocp2,3 nó xây thô rồi, còn Thanh hà phải đóng tiền xây, chứ không thì chọn Thanh hà vẫn hơn.

nhatscn

Xe tăng
Cụ sang Hưng Yên thì thoải mái, nhưng bên Hưng Yên với lượng gần 22 nghìn căn thấp tầng và cỡ bốn chục tòa chung cư mua rồi muốn có thanh khoản khó ra phết đó cụ. Lượng quỹ hàng khổng lồ đó nó tương đương với 15 năm phát triển của 7 khu đô thị tại Hà Đông đấy cụ
- Đại đô thị mà cụ, ít nhà sao là Đại đc.
- Về thanh khoản thì do thị trường quyết định, dù thế nào thì V em cần tiền là 3 hôm có gần chục tỏi, Thanh hà thì đc 1 tỏi mà có mỗi PG cho vay lãi cao.

Thực sự thì thời điểm vừa rồi ở Hà Nội phân khúc liền kề chỉ có hai lựa chọn là Thanh Hà hoặc Vin ocp 2,3 tầm tiền tương đương nhau. Ai chốt lãi Thanh Hà chỉ có mỗi cửa sang Vin thôi chứ không lẽ gửi tiết kiệm?. Vì vậy trong đầu tư nhảy nhót truyền cành nhiều đôi khi cũng dở.
Vâng cụ, vị trí đẹp thì giữ là ổn nhất.

nhatscn

Xe tăng
Cụ lấy thông tin ở đâu đấy, e vẫn trong mấy nhóm cư dân rồi nhóm bán hàng ở đó, thấy sale vẫn giao bán bình thường giá có tăng nhẹ nhưng ko nhanh như 1, 2 tháng trước chứ làm gì có chuyện giảm. Sale vẫn hỏi e có bán ko? E cho giá nhưng sẽ ko bán nhé.
Hehe, rồi cụ sẽ hiểu.

giangthu1998

Xe buýt
Cụ lấy thông tin ở đâu đấy, e vẫn trong mấy nhóm cư dân rồi nhóm bán hàng ở đó, thấy sale vẫn giao bán bình thường giá có tăng nhẹ nhưng ko nhanh như 1, 2 tháng trước chứ làm gì có chuyện giảm. Sale vẫn hỏi e có bán ko? E cho giá nhưng sẽ ko bán nhé.
Sao cụ lại quote lại bài từ năm 2011 thế. Quay lại thời điểm cách đây 3 năm thì làm sao chính xác được.

Palisade

Xe buýt
Thấy mấy bà bán nước bảo sắp điều chỉnh xong tổng thể qui hoạch , ko biết liệu sang tháng có công bố ko hay nó bí mật lùa gà tiếp

Lalaxinh

Xe máy
Nhà e làm cafe ở B1.4, sử dụng luôn mấy lô xung quanh làm sân vườn mà có thấy bảo thu gọn mặt bằng đâu nên nếu bảo 1 tháng nữa xây B1.4 là khó đó
nếu nói như bạn thì đến ông xe ôm còn biết tin rồi. Thanh hà đến nhân viên khi có thông báo xây dựng b1.1 còn không biết, 1 phát là cho thợ đến làm rào kết hợp với dọn mặt bằng. Đến đợt đoàn xuống kiểm tra vừa rồi cũng có cho nhân công đi dọn cỏ 1 tý bên B2.1 với khu A khu B những khu sai sai quy hoạch thôi.

Lalaxinh

Xe máy
Em ko hiểu gần 10 tỏi đầu tư gần nghĩa trang lại đường cụt làm gì, ko nhẽ quanh HN lại hết đất vậy sao?
Chắc bác chưa đi tìm đất HN chưa biết, bh muốn mua được mảnh đất đẹp phải có tiền, tầm 5-7 tỷ bh hà nội chỉ ở trong ngõ, hoặc diện tích nhỏ, trong khi đó B1.4 khu gần nghĩa trang tuy nó cụt nhưng gần chợ, gần trường, gần hồ, gần bệnh viện, họ mua đó xác định không kinh doanh chỉ để ở nên chỉ cần gần chợ, gần trường, gần công viên, viện K là ngon lắm rồi, sau nó thông sang kiến hưng nữa thì tấp nập là được rồi. Các bác cứ khen khu A, mà tôi thoát hàng bên A mãi ko bán được đây

qazwsxedc

Xe tăng
nếu nói như bạn thì đến ông xe ôm còn biết tin rồi. Thanh hà đến nhân viên khi có thông báo xây dựng b1.1 còn không biết, 1 phát là cho thợ đến làm rào kết hợp với dọn mặt bằng. Đến đợt đoàn xuống kiểm tra vừa rồi cũng có cho nhân công đi dọn cỏ 1 tý bên B2.1 với khu A khu B những khu sai sai quy hoạch thôi.
Chưa biết đúng sai nhưng phải công nhận bác Lalaxinh rắn đấy. E đang thắc mắc bác nhiều tin thế sao lại xuống tiền khu A nhỉ?

hacxosteel

Xe đạp
Chắc bác chưa đi tìm đất HN chưa biết, bh muốn mua được mảnh đất đẹp phải có tiền, tầm 5-7 tỷ bh hà nội chỉ ở trong ngõ, hoặc diện tích nhỏ, trong khi đó B1.4 khu gần nghĩa trang tuy nó cụt nhưng gần chợ, gần trường, gần hồ, gần bệnh viện, họ mua đó xác định không kinh doanh chỉ để ở nên chỉ cần gần chợ, gần trường, gần công viên, viện K là ngon lắm rồi, sau nó thông sang kiến hưng nữa thì tấp nập là được rồi. Các bác cứ khen khu A, mà tôi thoát hàng bên A mãi ko bán được đây
Khu A thì e thấy mấy lô bên trong lòng chữ U khu A2.3; A2.4 đường tù bé, hướng nóng, xấu vãi, xây lên sẽ bí gì mà giá cao ngất. Không biết bác nào xuống tiền thì kỳ vọng gì ở đấy? Còn bảo đợi phát triển hạ tầng thì nó ảnh hưởng toàn khu chứ riêng gì khu đấy đâu vì đường thông, cả 2 bên trái bên phải đều có quy hoạch dự án hết mà.

mrpro22223333333

Xe tải
cò ở đây thổi ác thật
đầu háng 5 chào em 5x b1.4 giờ đã 1 lít rồi cơ à
thế là nhân đôi rồi
của các cụ cò hết ợ

naviestore

Xe tải
Khu A thì e thấy mấy lô bên trong lòng chữ U khu A2.3; A2.4 đường tù bé, hướng nóng, xấu vãi, xây lên sẽ bí gì mà giá cao ngất. Không biết bác nào xuống tiền thì kỳ vọng gì ở đấy? Còn bảo đợi phát triển hạ tầng thì nó ảnh hưởng toàn khu chứ riêng gì khu đấy đâu vì đường thông, cả 2 bên trái bên phải đều có quy hoạch dự án hết mà.
Khu a ngoài a1.2 đường đôi ra thì tất cả là đường ko giải phân cách sao lại tù và bé vậy bác. Còn về mức độ phát triển thì bác quan sát làng bắc lãm, khê tang giáp a so với làng cự đà, khúc thủy giáp b nhé

naviestore

Xe tải
Nói năng bình thường đừng lôi xe ôm này nọ vào đi bạn, ý bạn là thông tin trái chiều thì là xe ôm còn thuận chiều bạn là j, taxi à 🤣

ruou_nep_17

Xe tải
cò ở đây thổi ác thật
đầu háng 5 chào em 5x b1.4 giờ đã 1 lít rồi cơ à
thế là nhân đôi rồi
của các cụ cò hết ợ
Đầu tháng 5/2024 mà B1.4 hàng giá 58-60 thì giờ cuối tháng 8/2024 này kịch thủ cũng 81-83 là kịch thủ thôi, lấy đâu ra được 100, nâng bi nó phải chuẩn

ruou_nep_17

Xe tải
Ông Lalaxinh có căn nào khu A muốn bán thoát hàng thì đưa số căn số dãy và số tiền muốn bán đi, hay lại nói phét tiếp chứ ông làm gì có hàng khu A

nhatscn

Xe tăng
B 2.1 bác ạ. Múc sạch đẹp lắm rồi quang đãng nhìn đỡ ghê. Cỏn xây hay duyệt quy hoạch thì chịu :)) chỉ thấy thực tế máy múc hoạt động dọn dẹp B2.1 chỗ sát khu các toả chung cư :)
Tối qua em đi có gì đâu, cụ nghe ai nói à?

hacxosteel

Xe đạp
Khu a ngoài a1.2 đường đôi ra thì tất cả là đường ko giải phân cách sao lại tù và bé vậy bác. Còn về mức độ phát triển thì bác quan sát làng bắc lãm, khê tang giáp a so với làng cự đà, khúc thủy giáp b nhé
Cụ đọc kỹ xem e nói sai gì ko nhé? Còn những lô mặt đường lớn nói làm gì. Đường lớn thì khu nào cũng Auto đẹp rồi nhé.

Chỉnh sửa cuối:

nhatscn

Xe tăng
Em qua Vin xong về TH ngó lại QH mới thấy, V cả 1 đại đô thị mà em chưa nhìn thấy đường cụt hay đường đâm.