[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

Giá nó lên là lên toàn HN bạn ơi, chứ đâu riêng thanh hà đâu, tôi ko phải môi giới mà là nhà đầu tư, tôi thấy dù môi giới có đẩy giá lên, nếu ko có nhu cầu thì làm sao tăng được, ng mua bây giờ đã xem rất nhiều video chia sẻ mua bán đất họ rất thông minh sẽ so sánh giá, so sánh tiện ích, so sánh lợi thế trong tương lai mà đưa ra quyết định mua. Và nói thẳng thanh hà toàn người mua là ng đã có nơi ở và đa số người trung tuổi mua nên họ chấp nhận đợi tương lai, như các tiện ích xong đường cienco, cầu vượt xala, vành đai 3.5, bệnh viện K, công viên hà đông. Không những thế thanh hà cũng gần bệnh viện 103 tiện đi lại cho người già., gần mấy trường đại học mạn này. Tôi còn mấy lô mà môi giới gọi mua suốt, chỉ cần gật đầu là bay luôn, Thậm chí có môi giới gọi bảo có ng chấp nhận mua cao hơn 10 giá. Đó là nhu cầu
Lên liên tục cũng thấy ảo ảo ấy, à mà dự kiến bao giờ có thông tin xây hay không xây tiếp vậy bác lalazing?

Realty 2021

Xe tăng
Thật nình cũng đ thể hiểu nổi cái dự án này, giá nó thổi như kiểu chỉ có lên và lên bất chấp thị trường. Ngày xưa giá rất thấp vì nó nằm xa tt, ngoài trục đường cienco đi tỉnh ra thì tiếp giáp dự án là làng mạc, ruộng vườn và ít tiện ích, pháp lý thì chưa có sổ nên giá thấp thì mua cũng được, gần đây dự án chỉ đc cho xây khu B1.1 là sale đc thể mua bán, lướt cọc tùm lum như đa cấp. Các sale rồi dân đầu cơ bên đó chỉ cần 1 vài thông tin ối giời ơi kiểu: sắp xây cv Hà Đông tận chỗ gần Văn Phú- Đa Sỹ là các con giời thi nhau hét giá tiếp, rồi giá còn lên nữa. Mới nhất là giá khu B1.1 đường 25m là 145tr/m2 tiền đất. Nếu có nhà tính ra chắc phải 150-155tr/m2, giá này có khi ngang với những khu nhiều tiềm năng hơn như phía Tây HN hạ tầng hoàn chỉnh hơn. Trong khi hạ tầng thanh hà thì nhếch nhác lắm, sổ đỏ thì chưa có, nhà thì chưa biết bg cho xây tiếp các khu khác. Nhiều ô đất thực tế ôgn cđt còn chưa san lấp, mình đến xem còn sình lầy bùn đất, đường còn chưa có nhưng chủ toàn quát giá như kiểu nhà sẵn có rồi chỉ việc đến ở. Ko hiểu mai kia xong đường cienco, cầu vượt xala, vành đai 3.5 chạy qua thì họ còn bơm thổi giá lên cỡ nào. Nói chung Thanh Hà mình từng mua 2016 và quâ nản với câch quản lý đô thị của cđt. Đường xá tối om, chưa thảm hạt mịn, mưa tí nhiều đường ngập nước. Giá thì trên trời.
Cả HN nó lên giá ầm ầm chứ đâu riêng mỗi cái khu TH, cụ nên nhớ là tại sao chỉ có đất cát nhà cửa tại HN tăng mạnh trong khi trong SG lại cứ đi ngang lình xình, vì nó do dòng tiền đầu cơ là chính chứ có là bố của Môi giới cũng không thổi lên được nếu không có hấp thụ người mua xuống tiền, chả nhẽ người xuống tiền 10-20 tỷ họ là người ngu hết sao cụ

Dù chửi thế nào thì chửi nhưng giá đất giá nhà ở khu đô thị TH này hiện nay nó cũng chỉ mới bằng 60%-70% so với giá căn nhà tại Khu đô thị Geleximco và Khu đô thị Văn Phú đang hiện hữu đó thôi

Người đầu tư chuyên họ sẽ cố gắng tìm ở những khu vực còn biên độ - cơ hội tăng giá hơn nữa, mà cái tăng giá với Khu đô thị nó nằm ở động lực cải thiện thay đổi hạ tầng giao thông xung quanh theo thời gian, cứ thông cái đường là giá nó lại biến động:)):)):)):)):))

Realty 2021

Xe tăng
bác yên tâm cứ nghe em, thanh hà k bao giờ lên đc đều nhịp đâu, thị trường ở đây nó cũng k vững như các chỗ khác :))
môi giới ở đây thổi thì kinh hồn, nhưng làm gì kệ người ta,mình mua đầu tư thiếu gì đất chơi
Vâng cái chuyện đất TH môi giới họ gọi ngày chục cuộc là rất bt mà bác vì mình cũng từng mua bán ở TH. TH phải nói quy hoạch nó đẹp vì có cảnh quan nhưng về vị trí địa lý cá nhân mình nhận định nó ko có tiềm năng pT lâu dài như các khu vực như: Đông Anh, Gia Lâm, Tây Hà nội. Cái đường mà chúng ta kỳ vọng là Cienco bản chất nó cũng như kiểu đường quốc lộ kết nối các tỉnh nên sau này khi thông xe sẽ lưu thông với tốc độ cao m, chẳng kd được gì nhiều đâu bác, chỉ tiện để cho ai đi tỉnh khu vực Phía Nam thôi. Còn lên tttp thì tuyến đó kết thúc tại Nguyễn Xiển (thông Phạm Ngõ Thạch chắc 100năm nữa). Còn công viên Hà Đông nó ở tận đẩu tận đâu ấy bác chứ đâu có nằm kề hay trong dự án nên đấy gọi là cái cớ để đẩy giá thôi. Ngoài ra thì đúng như bác nói gần 103 và 1 số bv nên khoản này tốt. Còn vị trí thì khu A kết nối vđ4 và có tính mở hơn khu B. Khu B thì ngoài mặt Cienco ra các mặt còn lại đâm vào làng ko có tiềm năng mở hay thông đường đí đâu. Bác vào khu B1.4 sâu bên trong thì thấy, chán lắm. Nên nhìn chung TH nếu giá nó thấp hơn các khu khác khoảng 30% thì có vẻ đúng tiềm năng của TH nhưng hiện nay mình thấy thổi kinh quá. Lên theo ngày theo tuần cứ như kiểu giá còn thấp lắm lên nữa đi lên mạnh vào :)
Nó giống như đất đấu giá ở Hoài Đức - Đan Phượng thôi, đất đấu giá cũng được các ông thợ chuyên đi đấu giá thổi lên để làm sao giành được suất trúng để còn lướt được kiếm tiền, đất trong dân trong làng hiện hữu là 60-70 triệu thì các đội nhóm thổi lên 90-100 mà nói thẳng hạ tầng khu đất đấu giá thì không có gì nổi bật, đấu xong vào năm nó vẫn là mảnh đất trống khi toàn đầu cơ có chịu xây dựng mấy đâu, các đội nhóm kể cả thợ đấu nhỏ lẻ cũng có cả đống chiêu trò nhằm mục đích sao cho trúng được và sao cho lướt chênh được nhiều tiền

Dòng tiền đầu cơ đến đâu là nơi đó có sóng, câu chuyện hiện tại trong 1 năm tới 2025 bảo không tăng nữa thì khó nhưng sau 2026 nó lại khác rồi

Giá chung cư mà cứ kéo FOMO lên đỉnh nhằm giải quyết cái nợ xấu đang phình to lên nó lại ở tầm khác với tư duy của nhỏ lẻ

Tumi211179

Xe đạp
Cả HN nó lên giá ầm ầm chứ đâu riêng mỗi cái khu TH, cụ nên nhớ là tại sao chỉ có đất cát nhà cửa tại HN tăng mạnh trong khi trong SG lại cứ đi ngang lình xình, vì nó do dòng tiền đầu cơ là chính chứ có là bố của Môi giới cũng không thổi lên được nếu không có hấp thụ người mua xuống tiền, chả nhẽ người xuống tiền 10-20 tỷ họ là người ngu hết sao cụ

Dù chửi thế nào thì chửi nhưng giá đất giá nhà ở khu đô thị TH này hiện nay nó cũng chỉ mới bằng 60%-70% so với giá căn nhà tại Khu đô thị Geleximco và Khu đô thị Văn Phú đang hiện hữu đó thôi

Người đầu tư chuyên họ sẽ cố gắng tìm ở những khu vực còn biên độ - cơ hội tăng giá hơn nữa, mà cái tăng giá với Khu đô thị nó nằm ở động lực cải thiện thay đổi hạ tầng giao thông xung quanh theo thời gian, cứ thông cái đường là giá nó lại biến động:)):)):)):)):))
Đồng ý với cụ là giá TH còn thấp hơn xung quanh nhưng theo mình ko nhiều, theo mình biết giá liền kề Gele giờ cũng tầm 120-160tr/m2 (trừ khu A giáp Vin) có nhà rồi, nếu trừ đi tiền nhà tầm 2 tỏi thì tính ra đâu đó loanh quanh 100-142tr/m2 đường 14m. Đường trục 25m căn shophouse 144m2 khu D loanh quanh 21tỷ. Trừ tiền nhà đi thì 1m2 đâu đó 125tr. Mà LK đường 25m khu B1.1 bên TH đã là 145tr/m2 chưa nhà. Nên cảm nhận chung thì mình thấy TH một số nơi đã ngang giá khu Gele. Còn Văn Phú mình ko biết. Còn tất nhiên câc bác chuyên đầu tư thì họ có ai ngu đâu. Mình chỉ thắc mắc giá TH so với câc khu đẹp hơn đã gần ngang bằng!?

kiennguyenvi

Xe đạp
Mình ở khu Vin Smart nên biết, Geleximco giờ tầm 180-200tr/m2, làm gì còn giá <150tr/m2, đó là giá trước Tết. Bà chị có căn 60m2 ở khu Geleximco B đường 14m, đang rao bán 12 tỷ, giá các căn tương tự cũng tầm đó. Tất nhiên giá này đã có nhà xây thô rồi.

Realty 2021

Xe tăng
Đồng ý với cụ là giá TH còn thấp hơn xung quanh nhưng theo mình ko nhiều, theo mình biết giá liền kề Gele giờ cũng tầm 120-160tr/m2 (trừ khu A giáp Vin) có nhà rồi, nếu trừ đi tiền nhà tầm 2 tỏi thì tính ra đâu đó loanh quanh 100-142tr/m2 đường 14m. Đường trục 25m căn shophouse 144m2 khu D loanh quanh 21tỷ. Trừ tiền nhà đi thì 1m2 đâu đó 125tr. Mà LK đường 25m khu B1.1 bên TH đã là 145tr/m2 chưa nhà. Nên cảm nhận chung thì mình thấy TH một số nơi đã ngang giá khu Gele. Còn Văn Phú mình ko biết. Còn tất nhiên câc bác chuyên đầu tư thì họ có ai ngu đâu. Mình chỉ thắc mắc giá TH so với câc khu đẹp hơn đã gần ngang bằng!?
Liền kề Geleximco dãy C38-C39 đường 15m đối diện trường học mà căn nhà thô 114m2 đang hét giá 2x tỷ chứ làm gì có giá 150-160 đâu cụ, liền kề Văn Phú căn 90m2 đường 25m2 cũng đang hét 2x tỷ đó cụ

lenhaque2

Xe buýt
Nó giống như đất đấu giá ở Hoài Đức - Đan Phượng thôi, đất đấu giá cũng được các ông thợ chuyên đi đấu giá thổi lên để làm sao giành được suất trúng để còn lướt được kiếm tiền, đất trong dân trong làng hiện hữu là 60-70 triệu thì các đội nhóm thổi lên 90-100 mà nói thẳng hạ tầng khu đất đấu giá thì không có gì nổi bật, đấu xong vào năm nó vẫn là mảnh đất trống khi toàn đầu cơ có chịu xây dựng mấy đâu, các đội nhóm kể cả thợ đấu nhỏ lẻ cũng có cả đống chiêu trò nhằm mục đích sao cho trúng được và sao cho lướt chênh được nhiều tiền

Dòng tiền đầu cơ đến đâu là nơi đó có sóng, câu chuyện hiện tại trong 1 năm tới 2025 bảo không tăng nữa thì khó nhưng sau 2026 nó lại khác rồi

Giá chung cư mà cứ kéo FOMO lên đỉnh nhằm giải quyết cái nợ xấu đang phình to lên nó lại ở tầm khác với tư duy của nhỏ lẻ
so đất đấu giá pháp lý đầy đủ với cơm khê khoai hà đầy sai phạm mà bác cũng đi so đc :))
Người ta thổi tối thiểu cũng phải thổi cái ở đc, cái có thực, mấy cái còn chưa biết ngày mai có đc xây k mà cũng tranh luận ác cụ

Realty 2021

Xe tăng
so đất đấu giá pháp lý đầy đủ với cơm khê khoai hà đầy sai phạm mà bác cũng đi so đc :))
Người ta thổi tối thiểu cũng phải thổi cái ở đc, cái có thực, mấy cái còn chưa biết ngày mai có đc xây k mà cũng tranh luận ác cụ
Cụ là người đi đấu giá bám theo đất thổ cư không bao giờ cùng hệ với người đầu tư đất đô thị nhất là đầu tư ở Thanh Hà liều ăn nhiều, cụ chắc gì đã khôn hơn người ta mà cứ thi thoảng vào thớt Thanh Hà làm gì cho mệt, lại còn chém kinh tinh ở thớt khác bảo đội Thanh Hà về Thanh Oai đấu giá thổi giá đất lên

Hay cụ ngại thị trường Thanh Hà nó hút nhiều khách của cụ hay sao mà cứ phải xoắn quẩy lên thế.:)):P:P

lenhaque2

Xe buýt
gớm
các cụ cò còn non với xanh lắm, lại còn tưởng e đang "tiếc" nên đi đá đểu cơ à :))
thôi e té, chả hiểu sao e bị nghiện chém gió các cụ cơm khê khoai hà thế lày k biết

Lalaxinh

Xe máy
Lên liên tục cũng thấy ảo ảo ấy, à mà dự kiến bao giờ có thông tin xây hay không xây tiếp vậy bác lalazing?
Nói chung thông tin vẫn vậy thôi, ở ngoài thì 2 bên đã thống nhất rồi, còn chỉ đợi qua các ban ngành, đi đi lại lại 1 chút nữa thì sếp trên mới dám ký. Tóm lại không biết môi giới thanh hà lấy đâu tin xây dựng bên A thì ko rõ, nhưng theo tôi thấy thì đa số môi giới đều lái bên A xây khiến giá bên A tăng cao hơn cả bên B , dù tôi có 1 số lô bên A những thấy hơi ảo, mấy hôm nay nhân tiện đẩy Bên A đi mà chưa thấy trôi

nhatscn

Xe tăng
TH mà chưa đc xây thì các cụ cứ ngồi đó, thần kinh mà yếu thì căng lắm. Hiện chưa có gì chắc chắn cho TH cả, giờ ko có chuyện chính quyền nhắm mắt cho qua đâu. Thuế chưa nộp, sai phạm chưa giải quyết,... căn cứ nào các cụ đi hô đc xây? Nếu đc xây thật thì cơ phải nói là rất to(NOXH thì có thể đc xây).

keroppi77

Xe tải
qua rằm rồi, hy vọng tuần tới ra tin chính thức, chứ đợi chờ mỏi mòn quá =))

thanh.long

Xe tăng
TH mà chưa đc xây thì các cụ cứ ngồi đó, thần kinh mà yếu thì căng lắm. Hiện chưa có gì chắc chắn cho TH cả, giờ ko có chuyện chính quyền nhắm mắt cho qua đâu. Thuế chưa nộp, sai phạm chưa giải quyết,... căn cứ nào các cụ đi hô đc xây? Nếu đc xây thật thì cơ phải nói là rất to(NOXH thì có thể đc xây).
Với người đầu tư thì càng xây muộn càng tốt, cứ xử lý hết các vi phạm về Trật tự xây dựng và làm xong hết hạ tầng kỹ thuật rồi hãy xây tiếp gì thì xây

hacxosteel

Xe đạp
Có khi nào kịch bản sắp tới lại có quyết định xây phát cả 2 khu A2.2, A2.3 và cả B1.4 ko nhỉ? Nếu thế thì cả 2 bác đều đúng rồi. Còn nếu xây toàn bộ thì ko thể rồi vì nguồn lực CĐT có hạn, dù có quyết định thì vẫn phải phân kỳ ra.

kenny13

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi chút. Em thấy bảo Thanh Hà có mấy khu sai phạm là những khu nào các cụ nhờ.

Có khi nào kịch bản sắp tới lại có quyết định xây phát cả 2 khu A2.2, A2.3 và cả B1.4 ko nhỉ? Nếu thế thì cả 2 bác đều đúng rồi. Còn nếu xây toàn bộ thì ko thể rồi vì nguồn lực CĐT có hạn, dù có quyết định thì vẫn phải phân kỳ ra.
1 khu đã khó lấy đâu ra 2 khu bác ơi :)) Biết đâu lại là chiêu cao tay của các bác đánh sóng: thay vỉ bàn về được xây tiếp hay không thì các bác đó nói xây A hay B tự dưng mọi người bị hướng tới là khu nảo xây, mà chắc gì đã được xây :))

Các cụ cho em hỏi chút. Em thấy bảo Thanh Hà có mấy khu sai phạm là những khu nào các cụ nhờ.
Cái này bác đọc lại các thông tin cũ mọi người viết đầy đủ hết rồi. Tóm lại đơn giản nhất là nếu ra được hợp đồng mua bán là đúng quy hoạch, còn chỉ dạng hợp đồng cọc giữ chỗ chứ không chuyển sang được hđ mua bán thì tạm sai so với QH1/500 đã được duyệt (có thể sau này điều chỉnh thì chưa rõ).

hacxosteel

Xe đạp
B2.1-KL; A1.2LK23; A1.2LK24; A3.1LK bác nhé, thêm yếu tố như bác "Gà con tập đầu tư" để test lại khả năng ra hợp đồng, vì có hợp đồng thì mới yên tâm về pháp lý người mua nhà đc.

Lalaxinh

Xe máy
Hôm qua ngồi trò chuyện 1 bạn thấy bảo đang chuẩn bị tháo dỡ nán trại phía b1.2 chỗ chung cư trả lại mặt bằng, Còn làm gì thì chưa rõ.