[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

Xe Bao Hong

Xe tăng
Còn 1 đoạn từ ĐT428 ra QL1 A (xã Châu Can -Phú Xuyên) chưa thấy làm gì.
Nếu mặt bằng sạch thì cũng nhanh, mà làm tới DT428 cũng là ngon rồi, giải quyết giao thông khá nhiều cho bà con. Vấn đề làm nốt cái cầu vượt Xala - Phạm Tu nữa thì là vuông tròn:D. Nghe đâu thời BÁC TL cũng nhanh lẹ và quyết liệt. Trục phía Nam này kết nối V.đ 4 và 3.5 - khi xong đi lại quá tiện.

Chỉnh sửa cuối:

Lalaxinh

Xe máy
Không rõ bác, mình mua tù mù. Thấy cho xây B1.1 thì ngu ngơ nghĩ sẽ tới B1.2 mà thấy giá 2023 cũng chưa ảo nên mua. Xong thấy mấy bác đưa tin xây cổng bệnh viện K4 xoay vể bên TH nên hóng tiếp :)) Biết đâu thánh nhân đãi kẻ khù khờ :))
hôm nay đi khảo sát thực tế thấy mấy quán trọng phạm vi bệnh viện K đã dẹp, và còn 1 quán ghi đề chạy ra ngoài vùng mắc mấy cái bạt tạm. Nếu theo đúng kế hoạch thì giữa tháng 9 là triển rồi. Bác gà con tập đầu tư ăn quả dầy rồi. Còn qua bên A thì thấy cỏ vẫn mọc um tùm mà, thấy vết tích dọn cỏ được 1 đoạn. KO hiểu bác nào lên nhóm zalo chụp cái ảnh post dọn cỏ để làm đâu rồi

nhatscn

Xe tăng
hôm nay đi khảo sát thực tế thấy mấy quán trọng phạm vi bệnh viện K đã dẹp, và còn 1 quán ghi đề chạy ra ngoài vùng mắc mấy cái bạt tạm. Nếu theo đúng kế hoạch thì giữa tháng 9 là triển rồi. Bác gà con tập đầu tư ăn quả dầy rồi. Còn qua bên A thì thấy cỏ vẫn mọc um tùm mà, thấy vết tích dọn cỏ được 1 đoạn. KO hiểu bác nào lên nhóm zalo chụp cái ảnh post dọn cỏ để làm đâu rồi
Em thấy các khu vẫn vậy chưa có gì thay đổi so với cách đây cả tháng. Kể cả các quán nc bác nói, họ phá lâu rùi. Em còn tưởng các quán chèn nhau. Bên A dọn đc 1 đoạn đường 17 nghĩa trang, chắc câu view thoát hàng nghĩa trang.

Em cũng chẳng mong ăn dày đâu, vì bản thân còn thấy giá tăng hơi ảo (theo giá tham khảo của môi giới báo), còn có mua bán được thực sự hay không chắc ai phải mua, bán mới nắm được. Việc xây phân lô nào tiếp theo thấy hên xui, do lúc mua nghĩ kiểu học sinh lớp 1 ấy hết 1.1 tới 1.2 :) nhưng sau xem các bác phân tích thì cũng chẳng mong được xây B1.2 nữa :D Giờ khônt xây cũng vẫn vui vì thấy giá lên so với lúc mua, nếu tốt hơn được xây thêm ở đâu cũng thêm vui, lỡ xây chỗ mình trước thì vui hết cỡ :))

Realty 2021

Xe tăng
Em cũng chẳng mong ăn dày đâu, vì bản thân còn thấy giá tăng hơi ảo (theo giá tham khảo của môi giới báo), còn có mua bán được thực sự hay không chắc ai phải mua, bán mới nắm được. Việc xây phân lô nào tiếp theo thấy hên xui, do lúc mua nghĩ kiểu học sinh lớp 1 ấy hết 1.1 tới 1.2 :) nhưng sau xem các bác phân tích thì cũng chẳng mong được xây B1.2 nữa :D Giờ khônt xây cũng vẫn vui vì thấy giá lên so với lúc mua, nếu tốt hơn được xây thêm ở đâu cũng thêm vui, lỡ xây chỗ mình trước thì vui hết cỡ :))
Khoảng 50% các bác đầu tư ở TH là đều có nhà cửa chỗ ở ổn định rồi nên tâm lý khu mình đầu tư trong vòng 1-2 năm tới chưa triển khai xây cũng tốt vì tiền xây đó còn quay vòng đi đầu tư món khác thôi

Khoảng 50% các bác đầu tư ở TH là đều có nhà cửa chỗ ở ổn định rồi nên tâm lý khu mình đầu tư trong vòng 1-2 năm tới chưa triển khai xây cũng tốt vì tiền xây đó còn quay vòng đi đầu tư món khác thôi
Nhưng dù sao khu được xây thấy giá nó nhảy nhanh hơn các khu kia do nhu cầu ở thực và cần nhà là cũng không ít, nên nếu hên múc đúng chỗ thì nhanh ăn hơn. Còn múc sai thì cuối cùng cũng đến lượt thôi bác nhỉ :)) Ngon nhất ai múc đúng lô được xây xong nó lên nhanh hơn lúc sắp xây chỗ khác bán chỗ đã xây múc tiếp trúng chỗ sắp xây là có vêhh được khoản tiền, làm được vậy thì sẽ lãi hơn nằm lì vì nếu cứ lì như nhau nằm im hết thì khi tất cả cùng xây xong nó chỉ còn ăn nhau ở vị trí thôi, vị trí tương đồng thì xây trước hay sau thì đã có nhà rồi giá cũng ngang ngang nhau thôi :)

Lalaxinh

Xe máy
giá thì không hề ảo đâu bạn nhé, tôi đã đi khảo sát bên khu kiến hưng mấy nhà 5 tầng đối diện chung cư, diện tích 67,5 đang giao bán 17ty, đa có ng trả 15t5, và 1 số đường khu trong 50m2 mà giá đã 10-12ty như vậy mặt bằng các khu lân cận đều tăng rồi, tính ra hơn 200tr/m2 bên kiến hưng mà đường có 14m. thì bên thanh hà các nơi phap lý ok chưa xây thì chỉ kém từ 60-120tr/m2. Như vậy giá thanh hà tầm 80tr -140tr/m2 tuỳ vị trí là chuẩn rồi

Realty 2021

Xe tăng
giá thì không hề ảo đâu bạn nhé, tôi đã đi khảo sát bên khu kiến hưng mấy nhà 5 tầng đối diện chung cư, diện tích 67,5 đang giao bán 17ty, đa có ng trả 15t5, và 1 số đường khu trong 50m2 mà giá đã 10-12ty như vậy mặt bằng các khu lân cận đều tăng rồi, tính ra hơn 200tr/m2 bên kiến hưng mà đường có 14m. thì bên thanh hà các nơi phap lý ok chưa xây thì chỉ kém từ 60-120tr/m2. Như vậy giá thanh hà tầm 80tr -140tr/m2 tuỳ vị trí là chuẩn rồi
Nhà ở khu lò gạch cống Khê Tang vậy mà giờ này đã rao bán 100-110 triệu cũng nhà thô cả mà khu này là khu thì cùng cụt

hacxosteel

Xe đạp
Nhà ở khu lò gạch cống Khê Tang vậy mà giờ này đã rao bán 100-110 triệu cũng nhà thô cả mà khu này là khu thì cùng cụt

Đấy là bác chưa nghiên cứu kỹ quy hoạch thôi, không có cùng cụt đâu bác. Khu B2.3 này cũng đẹp mà, có Block đối diện chung cư là có vấn đề thôi. Còn lại 1 bên chạy dọc song song với trục 30 là công viên cây xanh, 1 bên chạy dọc là hệ thống tiện ích công cộng trường học, 6 toà chung cư + trung tâm thể dục tt chặn phía trên, chặn dưới là đường 50 nối vào VĐ4, bên cạnh nữa về phía bên phải là KDL Sinh Thái. Giờ ở gần trung tâm thì ít có khu nào có được hệ sinh thái như Thanh Hà quan điểm cá nhân e đánh giá.

23h01

Xe máy
Nếu chỉ so sánh với B1.1 thì em thấy nó hợp lý hơn, vì 200tr/m2 kia là gồm cả nhà bác ạ, dãy 67.5m2 bác bảo có nhà mới bán 11.5 tỷ nguyên đất đấy bác (tức là tầm 170tr/m2 đất thôi ạ). Nói B1.1 là vì B1.1 cũng có sẵn nhà chuẩn bị sử dụng được luôn, còn các khu khác đến giờ vẫn là một dấu hỏi, chưa chắc chắn đc, chưa nhắc đến sổ đỏ nữa. Tuy nhiên mỗi bên đều có ưu nhược điểm khác nhau, bên đấu giá KH kia không được trong quần thể KĐT nên tiện ích và nhiều cái nhìn không được đẹp và đồng bộ như Thanh Hà, tuy nhiên có một số ưu điểm hơn: mật độ xây dựng 100%, xây được tối đa 9 tầng (6 tầng nổi, 1 tầng hầm, 1 tầng lửng, 1 tầng tum), diện tích sử dụng sẽ hơn khá nhiều. Đương nhiên cái gì cũng có 2 mặt ạ, ưu điểm với người này nhưng chưa chắc đã là sở thích với người khác. Nhưng giá khác nhau nó cũng có những lý do riêng ạ.

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là bác chưa nghiên cứu kỹ quy hoạch thôi, không có cùng cụt đâu bác. Khu B2.3 này cũng đẹp mà, có Block đối diện chung cư là có vấn đề thôi. Còn lại 1 bên chạy dọc song song với trục 30 là công viên cây xanh, 1 bên chạy dọc là hệ thống tiện ích công cộng trường học, 6 toà chung cư + trung tâm thể dục tt chặn phía trên, chặn dưới là đường 50 nối vào VĐ4, bên cạnh nữa về phía bên phải là KDL Sinh Thái. Giờ ở gần trung tâm thì ít có khu nào có được hệ sinh thái như Thanh Hà quan điểm cá nhân e đánh giá.
View attachment 8685464
sao lại ít khu gần trung tâm có hệ sinh thái như Thanh Hà? cụ có nhầm không? vinhomes riverside, park city, gamuda, ciputra, ecopark đầy ra mà cụ bảo ít và các khu này đều làm đồng bộ sạch sẽ gọn gàng hơn thanh hà nhiều

Thuantrung

Xe tăng
sao lại ít khu gần trung tâm có hệ sinh thái như Thanh Hà? cụ có nhầm không? vinhomes riverside, park city, gamuda, ciputra, ecopark đầy ra mà cụ bảo ít và các khu này đều làm đồng bộ sạch sẽ gọn gàng hơn thanh hà nhiều
Ôi, thanh Hà lại được bác so với các khu trên ấy ạ. Mong là bác đúng thì có thể nhìn thấy tương lai của Thanh Hà rồi.

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Ôi, thanh Hà lại được bác so với các khu trên ấy ạ. Mong là bác đúng thì có thể nhìn thấy tương lai của Thanh Hà rồi.
nếu mường thanh làm được thế thì ngon quá. nhưng e nghĩ khu mỹ hưng có khả năng cao vì đất còn nguyên chưa quy hoạch xây dựng gì, xong vvd 4 làm là đẹp. còn thanh hà chắc vẫn thế này thui

hacxosteel

Xe đạp
Bác xem lại mặt bằng giá BT, LK mấy khu đấy nhé, nếu bác so sánh thế thì e thấy tương lai tươi sáng của KĐT Thanh Hà rồi đấy :D. Ecopark thì bác bỏ ra đi vì quá xa trung tâm. Mà các bác cứ chê thế thôi nhưng thực tế lại rất hút khách. E vừa bán để đảo căn được mấy hôm. Chào bán hôm trước thì hôm sau có người cọc luôn, e cũng cọc luôn căn đảo, sau 4 hôm thì cả 2 bên thanh toán luôn, hay e ăn may? Mà lúc đầu chưa quen cách mua bán ở đây nên bị quay xe tới 6 lần mới chốt được 1 lô, rút kinh nghiệm lần 7 thoả thuận xong là xuống tiền luôn ko có nhấc lên đặt xuống nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Giá cả TH nó có bị khùng không các bác? Hay môi giới cứ hét giá cho nó sang mồm vậy các bác? Cứ sau 1-2 tuần lại thấy môi giới kê 1 giá mới tăng mấy % so với giá cũ. Làm ăn kiểu “con của thần gió” kiểu này hoặc quê Bình Đà pháo nổ đì đùng :))

phammut

Xe tăng
Em có lô Thanh Hà bán rồi mới hơn 2 năm mà giờ nghe giá choáng quá! Chắc tăng nhanh nhất HN

NgocHa2512

Xe máy
Em có lô Thanh Hà bán rồi mới hơn 2 năm mà giờ nghe giá choáng quá! Chắc tăng nhanh nhất HN
Nhanh nhất đâu cụ còn chưa tăng nhanh bằng chung cư, có mà tăng thấp nhất ý cụ, ra đồng mai hà đông còn tăng nhiều hơn

keroppi77

Xe tải
Giá cả TH nó có bị khùng không các bác? Hay môi giới cứ hét giá cho nó sang mồm vậy các bác? Cứ sau 1-2 tuần lại thấy môi giới kê 1 giá mới tăng mấy % so với giá cũ. Làm ăn kiểu “con của thần gió” kiểu này hoặc quê Bình Đà pháo nổ đì đùng :))
cụ xem thông tin giá ở đâu thế :D