[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

Giá nó vẫn lên bác ạ, người khỏi mua vẫn nhìu. có cái lạ là mấy tháng trườ 6-7-8 tỷ thì ít người hỏi. Giờ tăng mấy vài tỷ thì lại nhìu người vào.
lô lk ở b1.4-lk24 cụ sút cuối tháng 4 giờ sale sàn bán chênh 8 loét

Bác đi hóng xong đi dìm làm gì, mua khu này chưa ai quan tâm sổ đâu. cụ đừng mang sổ ra khoe.
Tuỳ theo khẩu vị đầu tư mà bác. Có người cứ sổ chắc cốp mới mua, và số người mua ngôi nhà đầu tiên (có thể duy nhất cuộc đời họ) thì rất quan tâm sổ. Nhưng dân đầu tư hoặc những người mua nhiều lần thì chưa sổ đôi khi lại là lí do họ mua vỉ lúc có sổ nó đã lên hết giá kì vọng rồi và biến động giá theo thị trường chung. Mình cũng mua nhiều và có duy nhất 2 lần mua có sổ sẵn, còn lại toàn mua không sổ và láy sổ về thì cất két thôi :)) Hiện giờ số lượng có sổ nhiều hơn chưa sổ chứ ngày xưa không sổ áp đảo có sổ :))

lenhaque2

Xe buýt
Tuỳ theo khẩu vị đầu tư mà bác. Có người cứ sổ chắc cốp mới mua, và số người mua ngôi nhà đầu tiên (có thể duy nhất cuộc đời họ) thì rất quan tâm sổ. Nhưng dân đầu tư hoặc những người mua nhiều lần thì chưa sổ đôi khi lại là lí do họ mua vỉ lúc có sổ nó đã lên hết giá kì vọng rồi và biến động giá theo thị trường chung. Mình cũng mua nhiều và có duy nhất 2 lần mua có sổ sẵn, còn lại toàn mua không sổ và láy sổ về thì cất két thôi :)) Hiện giờ số lượng có sổ nhiều hơn chưa sổ chứ ngày xưa không sổ áp đảo có sổ :))
sang mê linh k dưới 30000 lô k sổ cụ ơi, sang nam 32 5.5 tỉ có lô 70m2 có nhà rồi, hdmb

sang mê linh k dưới 30000 lô k sổ cụ ơi, sang nam 32 5.5 tỉ có lô 70m2 có nhà rồi, hdmb
Bác không hiểu người ta viết gì à? Đất sổ khắp Việt Nam cả chục triệu sổ bác mua đi. Sao có mấy chục nghìn căn chưa sổ mà bác giới thiệu làm gì. Mà ví dụ cụ thể thế này cho bác dễ hiểu. Năm 2018 tôi có mua 1 lô 60m2 dịch vụ Tây Nam Linh Đàm (gần chùa Quang) cả lô chưa sổ là 2 tỷ 80 triệu lại cỏn được lô góc vì chưa có sổ. Trong khi lúc đó vị trí cạnh đó vài lô họ bán 2,4 tỷ đã có sổ. Và hiện nay lô của tôi cũng ra sổ rổi, bác xem lại giá của nó khu đó tới hôm nay thì ngoài việc nó ăn lệch việc chưa sổ và ăn tăng chung, lô hiện nay của tôi giá cao hơn lô 2,4 tỷ kia cỡ 10-15% nếu bán ra. Thế nên việc bác thích mua có sổ là việc của bác, chả ai chỉ trích gì bác. Nên bác cũng không cần chỉ trích hay dạy khôn những người mua hàng chưa sổ. Nó là khẩu vị đầu tư và đánh đổi giữa cơ hội + rủi ro :)

Chỉnh sửa cuối:

tuxedomatna

Xe hơi
Đường trục phía Nam giai đoạn 2 giờ tình hình thi công thế nào rồi các cụ ơi, trước thấy bay FLY-Cam ầm ầm rồi lên video liên tục mà 4-5 tháng nay lại không thấy gì cả, liệu tiến độ có hoàn thành vào cuối năm 2025 như yêu cầu của Thành phố và cam kết của 2 công ty Cienco và Cienco5Land không vậy
Làm đến tỉnh lộ 428 nhưng dừng lại ở đó. Chấp nhận đi đường 428 để ra QL1A, vẫn chưa làm được đoạn nối QL1A qua Châu Can vì vướng quy hoạch sân bay phía Nam
Đoạn xã Hồng Minh - Phú Xuyên ko giải tỏa được nên GĐ 1 và GĐ 2 ko kết nối được với nhau, nói chung các cụ đợi 2 năm nữa đường VĐ4 xong là đẹp.

keroppi77

Xe tải

tầng 1 có thêm 1 ụ như này có chán k chứ 🫥 k hiểu thiết kế kiểu gì

23h01

Xe máy

tầng 1 có thêm 1 ụ như này có chán k chứ 🫥 k hiểu thiết kế kiểu gì
Muốn cho xe ô tô xuống được hầm thì bắt buộc phải có ô này Cụ ạ. Nếu không xe sẽ bị chạm trần, trường hợp đào hầm xuống sâu nữa cũng có nhược điểm là xe xuống sẽ dễ bị sập phần đầu xe (nếu không thì phải làm dốc vào hầm rất dài).

Còn nếu muốn vừa không có cái ô này ở tầng 1, vừa không bị chạm trần, thì phải nâng số bậc bước vào tầng 1, từ 7 bậc hiện tại lên tối thiểu 9 bậc. Nâng bậc lên thì có nhược điểm là tầng 1 bị thụt sâu vào trong hơn.

Thanhvuóng71

Xe container
Muốn cho xe ô tô xuống được hầm thì bắt buộc phải có ô này Cụ ạ. Nếu không xe sẽ bị chạm trần, trường hợp đào hầm xuống sâu nữa cũng có nhược điểm là xe xuống sẽ dễ bị sập phần đầu xe (nếu không thì phải làm dốc vào hầm rất dài).

Còn nếu muốn vừa không có cái ô này ở tầng 1, vừa không bị chạm trần, thì phải nâng số bậc bước vào tầng 1, từ 7 bậc hiện tại lên tối thiểu 9 bậc. Nâng bậc lên thì có nhược điểm là tầng 1 bị thụt sâu vào trong hơn.
Nếu được chọn thì phương án tăng thêm 2 bậc , ăn sâu vào 55- 60 cm thì hợp lý hơn so với 1 cái cục nằm ở giữa nhà - rất khó xử lý.

23h01

Xe máy
Nếu được chọn thì phương án tăng thêm 2 bậc , ăn sâu vào 55- 60 cm thì hợp lý hơn so với 1 cái cục nằm ở giữa nhà - rất khó xử lý.
Vâng ạ, nhưng em nghĩ do họ xin phê duyệt từ ban đầu rồi. Đúng là có những bất cập, nhưng giờ ko thể sửa đc nữa rồi, tìm phương án để khắc phục thôi bác ạ. Cái ô này ví dụ mặt phố người ta kinh doanh trưng bày thì dễ dùng, còn nếu sử dụng ở thì công nhận nhìn chướng thật.

WaterS

Xe máy
Cũng không hẳn đâu cụ ợ. Có những người chỉ sở hữu 1 ngôi nhà duy nhất thôi nhưng nhiều địa chủ vẫn phải kính nể tài sản của họ. Bên cạnh đó, tôi thấy mua bán nhiều nhất trên thị trường bđs là mấy ae môi giới.

lenhaque2

Xe buýt

trần ở đây đc có 3m thôi, nâng lên 20 phân như cụ nói thì không đủ làm trần thạch cao à :))

nhatscn

Xe tăng
Cũng không hẳn đâu cụ ợ. Có những người chỉ sở hữu 1 ngôi nhà duy nhất thôi nhưng nhiều địa chủ vẫn phải kính nể tài sản của họ. Bên cạnh đó, tôi thấy mua bán nhiều nhất trên thị trường bđs là mấy ae môi giới.
MG bản chất chỉ là giới thiệu chứ liên quan gì đến mua và bán cụ? Em thì chưa thấy ai giàu mà chỉ có 1 BĐS. hihi