[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

Lalaxinh

Xe máy
thế a, k biết có mẫu thiết kế , đơn giá xây chưa bác à....bắt buộc mn phải nộp tiền xây hết à anh ? vd có nhiều ng k muốn nộp tiền xây thì phương án ntn ?
thế a, k biết có mẫu thiết kế , đơn giá xây chưa bác à....bắt buộc mn phải nộp tiền xây hết à anh ? vd có nhiều ng k muốn nộp tiền xây thì phương án ntn ?
Mẫu thiết kế mình thấy mấy bạn kt đang gấp rút hoàn thành, còn đơn giá thì nghe bảo sau đợt dò xét lần trc thì sẽ hạ xuống 1 chút. Bác cứ chuẩn bị tiền nộp tiền xây thô từ bh là vừa

thanh.long

Xe tăng
Mẫu thiết kế mình thấy mấy bạn kt đang gấp rút hoàn thành, còn đơn giá thì nghe bảo sau đợt dò xét lần trc thì sẽ hạ xuống 1 chút. Bác cứ chuẩn bị tiền nộp tiền xây thô từ bh là vừa
Giá xây thô vẫn quá cao thì khó thuyết phục lắm

sunshineps

Xe máy
như vậy thì chắc chắn đầu năm 2024 là được xây LK, BT rồi nhỉ cụ, e thì cũng mong xây quá rồi mà tiền lại đang nằm trong đất nhiều,chi bán đc ....cứ mong đc xây đã,tiền lo sau vậy

CTTVDKT

Xe tải
Sao lại bây giờ mẫu thiết kế mới đang "gấp rút" hoàn thành, hả cụ? Đáng nhẽ phải có từ lâu rồi chứ? Mà ngồi vẽ thì vài ngày là xong chứ có gì đâu mà phải "gấp rút"?

Monteiv

Xe hơi
Em đang được MG giới thiệu liền kề Đại Thanh, đã có nhà xây 4 tầng. Các cụ thông thái tư vấn giúp em tình hình bên đó so với Thanh Hà thì ntn ạ? thớt dài quá em ko tìm được thông tin hữu ích.
Em nhu cầu tìm chỗ an cư ( ở từ 10-20 năm) thì có nên mua ko ạ? em đang nghĩ về điều kiện ở thì quá ok so với tầm giá. về tương lai, em chỉ nghĩ đất nội đô ko còn nhiều nên dù có không ra sổ thì đất này vẫn là của mình thôi ạ. Đa tạ các cụ trước ạ.

HuongCrv

Xe điện
Sẽ có rất nhiều thủ tục để được xây, đến h còn chưa điều chỉnh xong quy hoạch. chi tiết các nội dung liên quan đến thanh hà, mỹ hưng thì các cụ có thể tham khảo nội dung báo cáo 198/BC-UBND ngày 16/6/2023:
-Về các khu đất trường học trong khu thanh hà A+B:

Về khu đô thị mỹ hưng:

Về khu đô thị thanh hà:

SummerRun

Đi bộ
Sẽ có rất nhiều thủ tục để được xây, đến h còn chưa điều chỉnh xong quy hoạch. chi tiết các nội dung liên quan đến thanh hà, mỹ hưng thì các cụ có thể tham khảo nội dung báo cáo 198/BC-UBND ngày 16/6/2023:
-Về các khu đất trường học trong khu thanh hà A+B:

Về khu đô thị mỹ hưng:

Về khu đô thị thanh hà:
Theo nội dung này thì khả năng việc điều chỉnh 1/500 là hơi khó khăn rồi

Duy Minh 2012

Đi bộ
- Liên tục tấn công cá nhân người khác
Dừng đăng bài trong thớt; còn tái phạm sẽ ban nick vô thời hạn

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tungtunghunghung

Xe tăng
Em đang được MG giới thiệu liền kề Đại Thanh, đã có nhà xây 4 tầng. Các cụ thông thái tư vấn giúp em tình hình bên đó so với Thanh Hà thì ntn ạ? thớt dài quá em ko tìm được thông tin hữu ích.
Em nhu cầu tìm chỗ an cư ( ở từ 10-20 năm) thì có nên mua ko ạ? em đang nghĩ về điều kiện ở thì quá ok so với tầm giá. về tương lai, em chỉ nghĩ đất nội đô ko còn nhiều nên dù có không ra sổ thì đất này vẫn là của mình thôi ạ. Đa tạ các cụ trước ạ.
Nếu chưa ra được sổ mà đúng quy hoạch có thể ra được sổ thì có thể mua nếu đủ kiên nhẫn. Còn không thể ra sổ thì không nên mua vì đất đó rất kén khách mua lại sau này muốn bán, và không cầm cố vay bank được. Vì vị trí thì cũng không quá thuận tiện, môi trường sống thì không thể so được Thanh Hà vì Thanh Hà làm sau và cơ bản rất đúng quy hoạch nên mật độ ngon, Đại Thanh giai đoạn cũ bị sai quy hoạch một số chỗ và rất khó giải quyết ở những chỗ sai quy hoạch không thể cấp sổ. Còn chỉ để ở thì thuê còn hơn là kiểu “an cư nửa vời với đất chắc chắn không cấp được sổ”. Giờ cầm tiền mặt nhiều lựa chọn, cứ check kỹ pháp lý, quy hoạch trước khi xuống tiền :D Chúc may mắn :))

Monteiv

Xe hơi
Nếu chưa ra được sổ mà đúng quy hoạch có thể ra được sổ thì có thể mua nếu đủ kiên nhẫn. Còn không thể ra sổ thì không nên mua vì đất đó rất kén khách mua lại sau này muốn bán, và không cầm cố vay bank được. Vì vị trí thì cũng không quá thuận tiện, môi trường sống thì không thể so được Thanh Hà vì Thanh Hà làm sau và cơ bản rất đúng quy hoạch nên mật độ ngon, Đại Thanh giai đoạn cũ bị sai quy hoạch một số chỗ và rất khó giải quyết ở những chỗ sai quy hoạch không thể cấp sổ. Còn chỉ để ở thì thuê còn hơn là kiểu “an cư nửa vời với đất chắc chắn không cấp được sổ”. Giờ cầm tiền mặt nhiều lựa chọn, cứ check kỹ pháp lý, quy hoạch trước khi xuống tiền :D Chúc may mắn :))
Đa tạ cụ.
Bên này thì cơ bản toàn sai quy hoạch. Vì 1 lô biệt thự xẻ làm 3 mảnh liền kề. Em hiểu là CĐT phải xin phê duyệt lại thiết kế, quy hoạch/ thực hiện đủ pháp lý/ sau đó mới ra sổ đỏ được. Em cũng chưa thấy CĐT họ có lợi ích gì để thúc đẩy việc đó (so với TH họ còn CC chưa xây dựng)
hàng rẻ thì luôn có lý do của nó. em so rẻ hơn khoảng 40% so với xung quanh (cầu Bươu). em brainstorm không rõ theo luật đất đai, đất ko tranh chấp ở lâu có được lên sổ đỏ ko ạ? Mua đất này thì rủi ro cũng như mua chung cư ko sổ của bác Thản thôi ạ. (giao dịch chung cư em vẫn thấy nhiều ngoài thị trường)

HuongCrv

Xe điện
Tôi như chú em HuongCRV phải chui xuống lỗ lâu rồi chứ ko dám vào trong group này ăn tục nói phét nữa. Quay xe vèo vèo... 😂😂😂
chưa biết bạn bao nhiêu tuổi, chắc gì bạn đã hơn tuổi tôi? tôi đã không định còm lại còm của bạn, nhưng thái độ của bạn thật vô văn hóa nên đành còm lại còm này!
Thứ nhất bạn nên phản biện hay tranh luận thì phải có lý luận chặt chẽ, phải có dẫn chứng cụ thể. bạn chưa biết nội dung để phản biện ngoài những việc cứ có tiếng động là bạn sủa.
Nhất quát 1 quan điểm từ trước cho đến h tôi luôn đưa ra các thông tin mang tính chất sát thực nhất câu chuyện pháp lý, tôi cũng hiểu với kiến thức, tầm và tâm của bạn chưa đủ để hiểu được. qua những gì bạn còm thì trình của bạn trong lĩnh vực này nó đang ở mức mầm non lắm.
Tôi cũng biết các bạn có lợi ích ở đây nên khi có ai đó phản biện hiện thực, thực trạng thì các bạn xù lông, nhưng không có nghĩa là các bạn mù quáng miệt thị nhân phẩm của người khác. làm thế các bạn đang càng lộ ra điểm yếu của mình mà thôi.
Chúng ta sống tuân thủ các quy định của pháp luật có hiệu lực, các quy định đó dẫn dắt các hành xử của cá nhân, tổ chức. vì thế khi các bạn hiểu được các vấn đề về dự án một cách có hệ thống, bạn có thể vận dụng cho việc nghiên cứu đầu tư nhiều dự án khác không chỉ riêng thanh hà. Vì thế lẽ ra các bạn nên cảm ơn tôi mới phải.

Chỉnh sửa cuối:

kiennguyenvi

Xe đạp
Bảo tháng 6 xử cụ Thản cho xong mà chưa thấy gì nhỉ?

thanh.long

Xe tăng
Thanh Hà nghe vẻ vẫn là miếng mỡ treo miệng mèo đó nhỉ, hở ra phát là bị mèo vợt ngay, tranh tối tranh sáng giá rẻ xem bay ngay. Cơ mà thiểu số các cụ đều ôm giữ 2 năm rồi, đa số đã ôm 4-5 năm, số ít các cụ ôm 7-8 năm nên cũng toàn điếc và lác miễn dịch với tin xấu vì chẳng còn tin gì xấu hơn. Vị trí quá đẹp, giờ chỉ là cái giá nó ntn thôi

CTTVDKT

Xe tải
Bao giờ được xây còn phụ thuộc vào sự quyết liệt của Chính quyền & đạo đức của CĐT.

thanh.long

Xe tăng
Bao giờ được xây còn phụ thuộc vào sự quyết liệt của Chính quyền & đạo đức của CĐT.
Mấy năm nay lúc nào cũng có người mong xây và sau đó sẽ có người bảo muốn xây phải như thế này như thế nọ. Đã liên nhẫn đợi 4 năm rồi thì cố đợi thêm cho hết năm 2023 này đi thôi chứ vẽ lọ cứ vẽ chai nọ làm gì, cái gì cũng phải có thời gian và lộ trình. Không có đất thì mất time hóng hớt làm gì, để thời gian làm việc khác hoặc tìm chỗ nào đầu tư đúng như cầu có tốt hơn không

phammut

Xe tăng
Thanh Hà nghe vẻ vẫn là miếng mỡ treo miệng mèo đó nhỉ, hở ra phát là bị mèo vợt ngay, tranh tối tranh sáng giá rẻ xem bay ngay. Cơ mà thiểu số các cụ đều ôm giữ 2 năm rồi, đa số đã ôm 4-5 năm, số ít các cụ ôm 7-8 năm nên cũng toàn điếc và lác miễn dịch với tin xấu vì chẳng còn tin gì xấu hơn. Vị trí quá đẹp, giờ chỉ là cái giá nó ntn thôi
Có ng còn 12 13 năm đấy bác ạ