[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

tungtunghunghung2024

[Tịch thu bằng lái]
Geleximco năm 2018 mới bắt đầu triển khai thi công xây dựng LK-BT bên khu C và B, cũng mất 4 năm là xây xong hết giờ giá cao vút toàn thét giá 125-130tr/m2. Cuối năm 2019 nhiều người còn chê giá cao khi BT tiền đất mới đang 33-35 tiền xây thô gần 3 tỷ, giờ này sờ vào BT đúng là bỏng cả tay
Thực ra cũng một phần do tiền mất giá đó bác. Mình nói về việc tiền ế, tiền rẻ và cơ hội lớn của chu kì sớm của kinh tế toàn cầu cũng như VN nhiều tháng trước rồi, và bây giờ nó bắt đầu phản ánh dù chưa rõ lắm. Nhưng tới khi quả bom được thổi căng vào tầm 2028-2029 gì đó, lúc đó có khi mình lại là một số ít người nói vể khủng hoảng, rủi ro và đổ vỡ… thì đại đa số lại không tin cho xem, lúc đó lại kêu dở hơi, mất cơ hội, ai cũng mặt hồng hào đi đâu cũng nói về chứng khoán, bđs, kinh doanh, đầu tư, coins… Nói chung cứ theo dõi dần và nếu có tín hiệu sớm hơn cũng đàm đạo sớm với các bác trước 4-6 tháng khi phát hiện thấy bất thưởng hoặc rủi ro cao :))

tungtunghunghung2024

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ thị trường ck nó thường xảy ra như thế nhưng ở thanh hà thì lượng đầu cơ và môi giới đông, chưa nói đến độ liều thì ít thị trường nào có :)
Nhiều khi chỉ cần đủ tiền cọc là đã sở hữu lô đất trong 1 tháng rồi
Chính vì vậy hay có thông tin bể cọc hoặc cắt cọc, mốc cắt cọc lần này sẽ xảy ra giai đoạn 10 - 15 âm lịch tháng giêng
Sau mốc trên mà ko có hiện tượng nổ cọc thì thanh hà chính thức lại xác lập một mức giá mới
B1.1 trên 70tr/m a1.2 trên 65/m đường 25m bên B min 85tr
Kaka vâng bác, có thể mỗi sản phẩm đơn lẻ nó sẽ có các đặc trưng cá thể. Nhưng về cơ bản đã là hàng hoá thì nó vẫn tuân theo các quy luật cung cầu và quy luật giá trị. Đoán vậy xem có đúng không, vẫn nghĩ sóng chỗ đảo hồ chụp ảnh ấy là sóng xịt :)) tất nhiên chỉ nói ngắn hạn nhé bác :D

volvo.XC90

Xe tăng
Thực ra cũng một phần do tiền mất giá đó bác. Mình nói về việc tiền ế, tiền rẻ và cơ hội lớn của chu kì sớm của kinh tế toàn cầu cũng như VN nhiều tháng trước rồi, và bây giờ nó bắt đầu phản ánh dù chưa rõ lắm. Nhưng tới khi quả bom được thổi căng vào tầm 2028-2029 gì đó, lúc đó có khi mình lại là một số ít người nói vể khủng hoảng, rủi ro và đổ vỡ… thì đại đa số lại không tin cho xem, lúc đó lại kêu dở hơi, mất cơ hội, ai cũng mặt hồng hào đi đâu cũng nói về chứng khoán, bđs, kinh doanh, đầu tư, coins… Nói chung cứ theo dõi dần và nếu có tín hiệu sớm hơn cũng đàm đạo sớm với các bác trước 4-6 tháng khi phát hiện thấy bất thưởng hoặc rủi ro cao :))
Em thấy mọi người đang bàn tán nhiều về dòng tiền kiều hối sẽ đổ về đâu khi chỉ 1 năm nữa thôi người gốc VN bên nước ngoài được tự mua đất mua nhà mà không cần nhờ người thân đứng hộ. Tâm lý người xa quê hương mong muốn được tự do mua mảnh đất cái nhà thi thoảng về ở hoặc lúc cuối đời úp mặt vào sông quê thì sắp tới được thoả mãn rồi. Thị trường cũng dần coi BĐS là loại hàng hóa đặc biệt người dân được sử dụng được sinh lời còn NN vẫn đứng vai trò quản lý bảo vệ được là cả làng đều yên tâm:D

tungtunghunghung2024

[Tịch thu bằng lái]
Ăn TO luôn Cụ ah, cảm ơn Cụ nhiều nhé đã cho E có động lực :">
Khà khà, coi như cập nhật nâng cao được chút trình độ đầu tư kiểu xoá mù, kaka :)) Thực ra mình cũng không nói bác mua TH, chỉ là khi bác inbox mình nói bác ko nên ôm tiền thôi, việc mua TH là quyết định của bác mà, kaka :D

Chỉnh sửa cuối:

Xe Bao Hong

Xe tăng
Khà khà, coi như cập nhật nâng cao được chút trình độ đầu tư kiểu xoá mù, kaka :)) Thực ra mình cũng không nói bác mua TH, chỉ là khi bác inbox mình nói bác ko nên ôm tiền thôi, việc mua TH là quyết định của bác mà, kaka :D
Kaka, mua bán BĐS mỗi giai đoạn và mỗi mục tiêu khác nhau, như công công nói: ngoài kiến thức, kinh nghiệm và trải nghiệm ra thì LIỀU ĂN NHIỀU :))
Biệt thự B1.1 dãy BT01 căn đường đâm cụ Rồng bảo mới bán giá 50-51tr/m2 mà căn thường cùng dãy bác hét giá nét 70tr/m2 kinh quá. Em vẫn trên con đường tìm biệt thự 240m2-300m2 khu A nhưng chưa có duyên
Đâu đó lô cạnh vườn hoa trên 80 củ nên dư địa vẫn còn cho ai đó: LIỀU ĂN NHIỀU :D

haipn

Xe hơi
Em thấy các căn liền kề góc đều được để hố thang máy sát mặt tiền thứ 2 như thế này cũng hay. Có cụ nào có thiết kế căn này không, cho nhà cháu xin tham khảo với ạ. Cảm ơn các Cụ trước.
Lam mong 12.jpeg

Em thấy các căn liền kề góc đều được để hố thang máy sát mặt tiền thứ 2 như thế này cũng hay. Có cụ nào có thiết kế căn này không, cho nhà cháu xin tham khảo với ạ. Cảm ơn các Cụ trước.
Lam mong 12.jpeg
Đây cụ, lô góc bố trí có 1 nhà wc

Chỉnh sửa cuối:
CHIÊU TRÒ KIẾM ĂN CUỐI NĂM
———————————————

TRÒ CHƠI TẠO SÓNG HAY LÀ ĐÀO HỒ THỰC?
Chào cả nhà mấy nay thấy dân tình râm ran nào là làm hạ tầng khu A, nào là đào hồ khu A, rồi xây xong B1.1 là sang làm khu A1.1 A1.3 trước... tin nào cũng thấy hot cho khu A. Xong rồi sao thấy khu A và đặc biệt là liền kề A1.2 giá lên ầm ầm có 3-4 ngày thôi mà lên 4-5 giá như kiểu ma đuổi với 2 con máy xúc san dọn cỏ.
Vậy đâu là câu chuyện thực cho khu A1.2:
1. Đầu tiên phải nói rõ là chẳng có vụ đào hồ nào cả, 2 con máy xúc không hiểu là gì nhưng 3-4 ngày vẫn chỉ loanh quanh 1 chỗ và cũng chẳng có con xe chở đất nào. (cả nhà xem ảnh)
2. Uh thì đào hồ, nhưng để đào được hồ khu Ạ thì phải giải phóng mặt bằng xong. Ấy vậy mà khu lòng hồ cũng còn 6-7 nhà chưa giải phóng xong thì làm cái gì được.
3. Theo tôi biết lượng hàng bán ra nhiều nhất mấy ngày qua lại là dân đầu tư kiêm môi giới lâu năm (mấy sàn và môi giới tay to có tiếng ở Thanh Hà). Ơ hay nhỉ sao thông tin tốt vậy mà họ lại ra hàng mà người dân không biết thông tin nào rõ ràng lại lao vào mua lại. Các tay to đã tranh thủ ôm hàng liền kề A1.2 khi các bác đang say sưa hí hửng với việc đàm phán giá xây thô bên B1.1 thấp đi và tranh thủ sự hân hoan của các các bác về việc xây thô là đội môi giới tay to tung ra cái sóng hạ tầng với cái gọi là đào hồ đẩy sự tăng giá theo kỳ vọng để thoát hàng A1.2 trong giai đoạn ngắn, cứ hôm trước hôm sau giá đã lên vài giá, nhiều tay to vừa nhập hàng xong giá 57-60 hôm sau đã hét lên giá 65 với những hình ảnh chụp đặt cọc 500 triệu - 1 tỷ gây xôn xao thị trường ngay từ đội nhân viên môi giới. Các chủ đất mua thực khi đi mua nên thực sự cảnh giác những lúc này kẻo mắc bẫy FOMO của các môi giới tay to - dân đầu tư tay to chuyên lướt cọc ăn chênh.
Chúc các bác đầu tư sáng suốt!
- - Sưu tầm - -
Sức ảnh hưởng bài phân tích của bác ác liệt thật :)
Từ sáng các hội nhóm copy bắn liên thanh vào zalo với fb thị trường bên A1.2 giảm nhiệt luôn mới hay
Từ sáng đến giờ em lại thấy giá đang giảm từ 1 - 2 triệu tuỳ từng lô so với hôm quá
Tuy giảm như vậy nhg vẫn cao hơn 2 - 3 giá so với 3 ngày trước

Xe Bao Hong

Xe tăng
Sức ảnh hưởng bài phân tích của bác ác liệt thật :)
Từ sáng các hội nhóm copy bắn liên thanh vào zalo với fb thị trường bên A1.2 giảm nhiệt luôn mới hay
Từ sáng đến giờ em lại thấy giá đang giảm từ 1 - 2 triệu tuỳ từng lô so với hôm quá
Tuy giảm như vậy nhg vẫn cao hơn 2 - 3 giá so với 3 ngày trước
C.bị làm vòng nữa để ăn Tết cho ngon hihi :))

Chỉnh sửa cuối: