[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

nhatscn

Xe tăng
so thì so với vin 1 thôi chứ tự dưng lôi 2,3 vào làm chi bác. vị trí e chưa thấy thanh hà nó đẹp hơn vin 1 ở điểm gì? tiện ích mà thanh hà nhiều hơn vin 1 thì em chưa thấy? dân ocp 1 giờ là 60 nghìn dân , tiện ích trong dự án có cả đại học, cấp 1,2,3. còn tiiện ích công vien, trung tâm thương mại, các cửa hàng thương hiệu lớn như starbucks, highland, circkle k, hệ thống chi nhánh ngân hàng từ vcb,bidv,tech,vib,acb,...., vincom megamall ocp đủ hết trong khi thanh hà làm gì có. bác chưa sang ocp 1 mà bác nói như thật vậy. thanh hà e sang rồi nhé vì e nói rồi nhà e có căn liền kề giếng sen nên lâu lâu sang e vẫn sang lôi xe ra đạp xuống tận thanh hà. em khẳng định luôn dân ở thanh hà giờ không đông bằng ocp 1. còn ocp2,3 nó thuộc hưng yên nên miễn bàn ở đây.
TH đã xây xong đâu mà cụ so sánh làm chi.

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
TH đã xây xong đâu mà cụ so sánh làm chi.
em có định so sánh đâu. các ông kia tự lấy ra so đó chứ. lại kêu hơn những cái này cái kia nhưng thực tế đâu có đúng. với tiềm lực của mường thanh thì cũng không thể làm lung linh được đâu, nhìn quả hh linh đàm là thấy. ở việt nam để xây những khu đô thị cỡ đại chỉ vin nó đủ sức làm thôi, bác thấy ngay như quả bắc an khánh mang tiếng bà thảo vietjet cũng khủng đó chứ mà vẫn ì ạch gần như nguyên xi có làm thêm được gì mấy đâu.

Thanhvuóng71

Xe container
vị trí hơn hẳn? haha. từ bao giờ thanh oai lại ngang hàng gia lâm vậy?? so 1 khu đô thị giá rẻ, bẩn thỉu với 1 khu đô thị vip tiện ích hàng đầu hà nội khác gì so gà với phượng? haha. lại còn quả vị trí hơn hẳn nữa chứ? 1 thằng thuộc huyện thu ngân sách lẹt đẹt chưa biết bao giờ được nâng lên quận và 1 thằng thì thuộc huyện đã có chủ trương được duyệt lên quận từ tháng 10/2023. bác cũng có khiếu hài hước thật
Nói rõ lại là tôi đang so sánh giữa TH và OCP 2, 3 vì nó cùng sát vd4. Thôi nhé , k làm phiền mn nữa .

Chỉnh sửa cuối:

Calypso68

Xe hơi
VN thì Vin là nhất rồi. Những người ưa chuộng Vin còn pro hơn. Toàn sang xịn mịn. Dù nhà Vin có xa tận đẩu tận đâu thì Thanh Hà ko thể so sánh dc. AE phải nể thay vì tranh luận nhé. Thân

so thì so với vin 1 thôi chứ tự dưng lôi 2,3 vào làm chi bác. vị trí e chưa thấy thanh hà nó đẹp hơn vin 1 ở điểm gì? tiện ích mà thanh hà nhiều hơn vin 1 thì em chưa thấy? dân ocp 1 giờ là 60 nghìn dân , tiện ích trong dự án có cả đại học, cấp 1,2,3. còn tiiện ích công vien, trung tâm thương mại, các cửa hàng thương hiệu lớn như starbucks, highland, circkle k, hệ thống chi nhánh ngân hàng từ vcb,bidv,tech,vib,acb,...., vincom megamall ocp đủ hết trong khi thanh hà làm gì có. bác chưa sang ocp 1 mà bác nói như thật vậy. thanh hà e sang rồi nhé vì e nói rồi nhà e có căn liền kề giếng sen nên lâu lâu sang e vẫn sang lôi xe ra đạp xuống tận thanh hà. em khẳng định luôn dân ở thanh hà giờ không đông bằng ocp 1. còn ocp2,3 nó thuộc hưng yên nên miễn bàn ở đây.
So sánh sản phẩm giữa 2 cđt Vin và MT là sai ngày từ đầu rồi bác à :)
Còn bỏ hết các đặc tính sản phẩm của 2 kđt đi thì em vẫn thấy Thanh Hà vị trí vẫn ổn áp hơn Vin ocp 1 nhiều
Ví dụ Vin làm TH thì giá và tỷ lệ lấp dân sẽ cao và nhanh hơn rất nhiều

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
So sánh sản phẩm giữa 2 cđt Vin và MT là sai ngày từ đầu rồi bác à :)
Còn bỏ hết các đặc tính sản phẩm của 2 kđt đi thì em vẫn thấy Thanh Hà vị trí vẫn ổn áp hơn Vin ocp 1 nhiều
Ví dụ Vin làm TH thì giá và tỷ lệ lấp dân sẽ cao và nhanh hơn rất nhiều
kk. mỗi người một con mắt đánh giá mà. còn Vin không làm ở đó cũng có lý do cả chứ tiềm lực Vin thì gần như nó thích ở đâu chẳng được. như khu đồng mai hà đông hoang hoá bao năm nó có thèm ngó ngàng đâu, khu thanh hà này cũng thế thôi. còn cái việc lấp đầy và nhanh hơn do cụ nghĩ thế chứ đội chính sách Vin nó lại nghĩ khác. và mình không phải người khởi sướng việc so sánh, bạn tự lội lên trên xem ai so sánh trước nhé. kkk. để ý thì ngoài khu vinhomes thăng long hoài đức đã xong và khu vin đan phượng trong quy hoạch sẽ làm sắp tới thì Vin có vẻ không thích thú lắm với việc lấy đất hà tây cũ xây khu đô thị. thà lấy đất văn giang xây ocp2,3 còn hơn kìa. chứ tính ra mạn thanh oai, thường tín hay quốc oai, chương mỹ còn đầy đất

Chỉnh sửa cuối:
kk. mỗi người một con mắt đánh giá mà. còn Vin không làm ở đó cũng có lý do cả chứ tiềm lực Vin thì gần như nó thích ở đâu chẳng được. như khu đồng mai hà đông hoang hoá bao năm nó có thèm ngó ngàng đâu, khu thanh hà này cũng thế thôi. còn cái việc lấp đầy và nhanh hơn do cụ nghĩ thế chứ đội chính sách Vin nó lại nghĩ khác. và mình không phải người khởi sướng việc so sánh, bạn tự lội lên trên xem ai so sánh trước nhé. kkk
Em thấy tin đồn vin đang ngó dự án nam vành đai 4 đối diện kđt mỹ hưng :)
Thực ra có thêm các chủ đề so sánh như này là rất tốt mà bác? Để có thêm nhiều góc nhìn mới học hỏi thêm và tư duy mở hơn
Miễn ko công kích cá nhân nhau là được :)

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy tin đồn vin đang ngó dự án nam vành đai 4 đối diện kđt mỹ hưng :)
Thực ra có thêm các chủ đề so sánh như này là rất tốt mà bác? Để có thêm nhiều góc nhìn mới học hỏi thêm và tư duy mở hơn
Miễn ko công kích cá nhân nhau là được :)
đồn thế thì nhiều lắm bác ạ. khác gì đợt đồn làm 700 ha thạch thất. kk. khi nào có tên chính thức hẵng hay bác ạ. 2 con vin cổ loa và đan phượng bao năm đã làm được đâu. rồi vin green bay 2, vin giảng võ vẫn còn đầy đó. cái quả đối diện mỹ hưng là mấy ông sale thanh hà bịa ra để đẩy bđs thôi.

Realty 2021

Xe tăng
đồn thế thì nhiều lắm bác ạ. khác gì đợt đồn làm 700 ha thạch thất. kk. khi nào có tên chính thức hẵng hay bác ạ. 2 con vin cổ loa và đan phượng bao năm đã làm được đâu. rồi vin green bay 2, vin giảng võ vẫn còn đầy đó. cái quả đối diện mỹ hưng là mấy ông sale thanh hà bịa ra để đẩy bđs thôi.
Vin Cổ Loa sắp xây rồi, giá khi chưa có cầu Tứ Liên sẽ bình quân 250 triệu/m2, khi xong cầu Tứ Liên giá sẽ tăng cao lên mức 500 - 600 triệu/m2 các cụ đông Anh sẽ nhìn các cụ Long Biên với con mắt khác hẳn. Còn 7-10 năm tới có xong được cầu Tứ Liên hay không thì chịu

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Vin Cổ Loa sắp xây rồi, giá khi chưa có cầu Tứ Liên sẽ bình quân 250 triệu/m2, khi xong cầu Tứ Liên giá sẽ tăng cao lên mức 500 - 600 triệu/m2 các cụ đông Anh sẽ nhìn các cụ Long Biên với con mắt khác hẳn. Còn 7-10 năm tới có xong được cầu Tứ Liên hay không thì chịu
Tứ liên xong long biên hưởng lợi lớn hơn nhiều chứ bác. Chân cầu đông trù với chân cầu tứ liên cách nhau có 200m tạo thành hướng đi mới giảm tải cho cầu chương dương. Còn 1 dự án đó chẳng có j mà con mắt khác hẳn cụ ạ. Kk. Haha. Ocp gia lâm xong thì gia lâm vẫn kém lb 1 bậc mà. Cổ loa đông anh thì cũng vậy thui. Hệ số giá đất phân định rõ những khu vực nào của tp thuộc cấp nào rồi

Realty 2021

Xe tăng
Tứ liên xong long biên hưởng lợi lớn hơn nhiều chứ bác. Chân cầu đông trù với chân cầu tứ liên cách nhau có 200m tạo thành hướng đi mới giảm tải cho cầu chương dương. Còn 1 dự án đó chẳng có j mà con mắt khác hẳn cụ ạ. Kk. Haha. Ocp gia lâm xong thì gia lâm vẫn kém lb 1 bậc mà. Cổ loa đông anh thì cũng vậy thui. Hệ số giá đất phân định rõ những khu vực nào của tp thuộc cấp nào rồi
Hà Đông đồng hạng với Long Biên mà mấy ông Long Biên cứ ngồi chê Hà Đông như gì

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Hà Đông đồng hạng với Long Biên mà mấy ông Long Biên cứ ngồi chê Hà Đông như gì
ai chứ không phải tôi. comment lạc đề thế bạn. còn trên fb thì tôi có thấy, kk, nhưng hà đông cũng chê lại khác gì đâu.kk.

ruou_nep_17

Xe tải
Chờ đến năm 2026 thông xe đường song hành Vành đai 4 nối đoạn từ đường 32 đến Đại Lộ Thăng Long và Quốc lộ 1A khu Thường Tín là biết rõ. Hiện tại mục tiêu thành phố đưa ra là quý 3/2025 xong đường song hành.

Còn cầu Mễ Sở nối thông sang Hưng Yên và cả cầu Hồng Hà nối thông sang Mê Linh thì liệu đến năm 2028 có thông xe được không thì chưa rõ

sieunhancutchan

Xe tăng
Sản phẩm của Vin nó ở một tầm định vị khách hàng khác hoàn toàn Thanh Hà nói hẳn ra là đối lập
Khách hành Vin: nhiều tiền, sống sang chảnh hiện đại và đặc biệt là mua bds để ở ko phải đầu tư lên giá, môi trường sống ở là chính
Khách Thanh hà: người ít tiền, sống đúng cuộc sống bình dị ít màu mè, xác định mua để lên giá và cân đong đo đếm nhiều nơi
Mình nghĩ vị trí Thanh Hà đẹp hơn dự án Vin Ocp 1.2.3 nhưng về sản phẩm Vin làm ra thì hơn hẳn
Đơn cử TH: sẽ có nhiều trường học từ cấp 1 đến Đh, bệnh viện (hệ công lập) nhiều hơn, dân cư đông hơn > dịch vụ nhiều hơn
Chỉ cần so sánh tỷ lệ lấp dân là biết sp có giá trị thật hay ko?
Cái này thì bác nhầm nhé, mua vin đầy ông mua để đầu tư, mua hẳn vài căn để đó cho thuê cả năm chả qua xem nhà cửa thế nào. Thậm chí nhiều người mua xong để đó cũng chả cần cho thuê luôn. Vin giá bán nó cao từ đầu nhưng nó là đi kèm cả cơ sở hạ tầng tiện ích đồng bộ cả khu luôn chứ không phải kiểu như kdt khác làm xong mỗi cái nhà để bán, tiện ích cơ sở hạ tầng hầu như chẳng có gì.

sieunhancutchan

Xe tăng
kk. mỗi người một con mắt đánh giá mà. còn Vin không làm ở đó cũng có lý do cả chứ tiềm lực Vin thì gần như nó thích ở đâu chẳng được. như khu đồng mai hà đông hoang hoá bao năm nó có thèm ngó ngàng đâu, khu thanh hà này cũng thế thôi. còn cái việc lấp đầy và nhanh hơn do cụ nghĩ thế chứ đội chính sách Vin nó lại nghĩ khác. và mình không phải người khởi sướng việc so sánh, bạn tự lội lên trên xem ai so sánh trước nhé. kkk. để ý thì ngoài khu vinhomes thăng long hoài đức đã xong và khu vin đan phượng trong quy hoạch sẽ làm sắp tới thì Vin có vẻ không thích thú lắm với việc lấy đất hà tây cũ xây khu đô thị. thà lấy đất văn giang xây ocp2,3 còn hơn kìa. chứ tính ra mạn thanh oai, thường tín hay quốc oai, chương mỹ còn đầy đất
Đất mà đẹp thì nó còn cái greenbay 2 bám đường lê quang đạo kéo dài cắt đại lộ thăng long nối thẳng mỹ đình nữa, chạy sang mỹ đình cũng tiện mà sang hà đông vào aeon mall cũng tiện. Greenbay 2 mà nó làm thì lúc bán ra chắc cũng ko dưới 300tr/m2 đâu.

phammut

Xe tăng
Đất mà đẹp thì nó còn cái greenbay 2 bám đường lê quang đạo kéo dài cắt đại lộ thăng long nối thẳng mỹ đình nữa, chạy sang mỹ đình cũng tiện mà sang hà đông vào aeon mall cũng tiện. Greenbay 2 mà nó làm thì lúc bán ra chắc cũng ko dưới 300tr/m2 đâu.
Chỗ nào bác nhỉ?

sieunhancutchan

Xe tăng
Đây bác ơi nhưng em nghĩ khu này phải thông đường lqđ kéo dài thì vin nó mới bắt đầu triển khai vì khi đó vị trí của nó rất đẹp và tiện, ra hàng sẽ bán giá rất cao. Cái đường đỏ đỏ ở dưới là LQĐ kéo dài nối thông vào chỗ trụ sở bộ ngoại giao

Giapnv272

Xe buýt
Em đọc dự án làm BT này được giao đất đối ứng ở 3 khu: Thanh Hà A, Thanh Hà B và Khu đô thị Mỹ Hưng, không biết khu Mỹ Hưng này nó ở đâu và đã mở bán chưa hả các cụ?

bigdatacoach

Xe đạp
Em đọc dự án làm BT này được giao đất đối ứng ở 3 khu: Thanh Hà A, Thanh Hà B và Khu đô thị Mỹ Hưng, không biết khu Mỹ Hưng này nó ở đâu và đã mở bán chưa hả các cụ?

Đây bác ơi ...