[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

tungtunghunghung2024

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, cứ đến lúc đó hẵng hay bác ạ, nó mà đơn giản chỉ là đúng quy định thì CĐT họ chả làm ngay từ bây giờ rồi. Thực tế làm dự án cái gì xương xẩu nhất thì mới phải để lại cuối cùng xử lý.
Đến đi thi thì cũng câu dễ làm trước, khó làm sau chứ không loay hoay làm câu khó là hết giờ ;)) Cđt nào họ cũng vậy thôi chứ không riêng gì ông cđt này. Vì đầy chỗ không vướng mắc còn chưa làm thì lao vào chỗ vướng làm gì? Trừ khi uống nhầm thuốc xổ cứ làm sao cũng ko quan trọng, miễn ra kịp chạy ra toilet kẻo ra quần :)) Nhìn mọi việc khách quan sẽ thấy cực đơn giản. Và việc điều chỉnh QH cũng gần như là không, cđt cũng ko ngu gì đi xin từ cái đúng đã được duyệt, hoá ra nhận mình sai và chấp nhận mất thêm thời gian, tiền bạc và chi phí cơ hội nữa à? Thế nên cứ tạm gác lại như bài khó, làm sau thôi :)

túc sơn

Xe tải
Chắc là có lý do khúc mắc gì đó . Trường hợp mà dân làng đã ký nhận tiền đền bù con đường đó thì làm gì còn lý do gì nữa mà gây cản trở . Ngược lại chủ đầu tư mà chưa thanh toán tiền đền bù cho con đường đó thì dân có lý do khiếu kiện chính đáng.
Nhà nước chịu trách nhiệm đền bụ cụ ạ :D. Chả qua ko biết có khúc mắc gì ko chứ e thấy báo chí cũng có nhắc về vụ này rồi, báo chí còn khẳng định luôn là người dân đang vi phạm pháp luật nhé

Chỉnh sửa cuối:

tungtunghunghung2024

[Tịch thu bằng lái]
Nhà nước chịu trách nhiệm đền bụ cụ ạ :D. Chả qua ko biết có khúc mắc gì ko chứ e thấy báo chí cũng có nhắc về vụ này rồi, báo chí còn khẳng định luôn là người dân đang vi phạm pháp luật nhé
Khả năng khúc mắc tiền đền bù thôi :)) Cuối cùng chắc cũng phải xong với dân BL thôi. Nhưng cđt đang kiểu nhà bao việc, tạm gác lại việc đó đã vì đã đụng là phải chạm :)) Vì có QH1/500 được duyệt rồi hiếm có cđt nào đi làm lại con đường khi phải xin điều chỉnh QH gây thiệt hại cho mình cả. Trừ khi họ phải được huỏng lợi từ việc đó :) Kiểu như mấy khu chia sai QH được duyệt, dù sai nhưng vỉ được hưởng lợi nên họ tích cực xin điều chỉnh QH cũ đó, nhưng được duyệt hay ko là 1 quá trình dài hơi:)

tu_spark

Xe tải
Không biết bạn Trang, BT240m nói với lều báo bán cắt lỗ 6 tỷ, có bán được hàng chưa? bán cắt lỗ mình trả thêm tỏi nữa 😁! đúng là bọn lá cải, dí gì vào mồm cũng gáy được 🤣

Realty 2021

Xe tăng
tinh thần thoát hàng hiện nay đang được nhân rộng khi chính các nhà đầu tư ôm giữ trong vài năm qua cũng thấy đến lúc thoát hàng rồi, khen thì cũng nhằm mục đích thoát hàng thôi

Thanhvuóng71

Xe container
Lạ nhỉ. Vị trí , giá cả ...lk, bt của Thanh Hà hơn hẳn OCP. Hiện tại OCP đang đòi tăng giá , sao Thanh Hà lại phải thoát nhỉ ?.

Không biết bạn Trang, BT240m nói với lều báo bán cắt lỗ 6 tỷ, có bán được hàng chưa? bán cắt lỗ mình trả thêm tỏi nữa 😁! đúng là bọn lá cải, dí gì vào mồm cũng gáy được 🤣
Em thấy báo nói cũng có phần đúng đó là lk vị trí chú thích kia vừa bán hôm qua giá 5.750 dt 90m2 ko phải 100m2 thôi
Còn về BT thì thôi :)

tinh thần thoát hàng hiện nay đang được nhân rộng khi chính các nhà đầu tư ôm giữ trong vài năm qua cũng thấy đến lúc thoát hàng rồi, khen thì cũng nhằm mục đích thoát hàng thôi
Em thì nghĩ ai vay mượn thì bán trả nợ thôi chứ với lãi suất tiền gửi như hiện nay mà bán đất thì 99% là đổi vị trí lại nhao vào chỗ khác thôi

qazwsxedc

Xe tăng
Quả BT 240m giá có 6ty ngon nhỉ, e mà biết là cũng húp đấy

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Lạ nhỉ. Vị trí , giá cả ...lk, bt của Thanh Hà hơn hẳn OCP. Hiện tại OCP đang đòi tăng giá , sao Thanh Hà lại phải thoát nhỉ ?.
vị trí hơn hẳn? haha. từ bao giờ thanh oai lại ngang hàng gia lâm vậy?? so 1 khu đô thị giá rẻ, bẩn thỉu với 1 khu đô thị vip tiện ích hàng đầu hà nội khác gì so gà với phượng? haha. lại còn quả vị trí hơn hẳn nữa chứ? 1 thằng thuộc huyện thu ngân sách lẹt đẹt chưa biết bao giờ được nâng lên quận và 1 thằng thì thuộc huyện đã có chủ trương được duyệt lên quận từ tháng 10/2023. bác cũng có khiếu hài hước thật

bigdatacoach

Xe đạp
Lên báo như này khả năng thực sự là đáy rồi bác nhỉ :))
Giá chung cư bình dân loanh quanh HN cũng 5-7 tỉ/100m2 rồi ;;)
Mà còn ở tít trên cao, phụ thuộc nhiều các thứ...

Thanhvuóng71

Xe container
Mịa. OCP 2, 3 thì ở đâu?
Đúng là cuồng LB, cứ ai động đến LB nay là GL thì lại nhảy cồ cồ lên. Mà GL thì đã có gì mà ghê gớm đâu nhỉ - vẫn là trâu bò lợn gà ở lẫn lộn với nhau mà. Nếu có kiến thức thì hãy phân tích cụ thể xem như thế nào. Bớt giọng miệt thị vùng miền được không nhỉ?

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Mịa. OCP 2, 3 thì ở đâu?
Đúng là cuồng LB, cứ ai động đến LB nay là GL thì lại nhảy cồ cồ lên. Mà GL thì đã có gì mà ghê gớm đâu nhỉ - vẫn là trâu bò lợn gà ở lẫn lộn với nhau mà. Nếu có kiến thức thì hãy phân tích cụ thể xem như thế nào. Bớt giọng miệt thị vùng miền được không nhỉ?
bác nói ocp 1 kìa. ocp 2,3 thì nó ở hưng yên thật nhưng tiện ích, vị trí về trung tâm chưa chắc đã kém hơn nhé. trong ngành bđs có ai dám nói ecopark hưng yên kém thanh hà không? toàn xếp trên kìa. còn nói năng bớt chửi bậy đi. tự xem lại bài viết xem ghi ocp hay ghi ocp2,3 mà còn quay ra cãi. uh thì gl nó trâu bò lợn gà nhưng mà nó vẫn có cái trung tâm thương mại to đùng, vẫn có toà văn phòng ốp kính 45 tầng cao thứ 3 hà nội kìa, trụ sở chính của vinfast kìa. thanh oai có không? haha. tôi nói có luận điểm, bằng chứng rõ ràng còn ông nói toàn kiểu vu vơ xong lại chửi đổng.

nhatscn

Xe tăng
bác nói ocp 1 kìa. ocp 2,3 thì nó ở hưng yên thật nhưng tiện ích, vị trí về trung tâm chưa chắc đã kém hơn nhé. trong ngành bđs có ai dám nói ecopark hưng yên kém thanh hà không? toàn xếp trên kìa. còn nói năng bớt chửi bậy đi. tự xem lại bài viết xem ghi ocp hay ghi ocp2,3 mà còn quay ra cãi. uh thì gl nó trâu bò lợn gà nhưng mà nó vẫn có cái trung tâm thương mại to đùng, vẫn có toà văn phòng ốp kính 45 tầng cao thứ 3 hà nội kìa, trụ sở chính của vinfast kìa. thanh oai có không? haha. tôi nói có luận điểm, bằng chứng rõ ràng còn ông nói toàn kiểu vu vơ xong lại chửi đổng.
Đây là thớt TH, cụ tranh luận làm gì, con ai người ấy khen. Cụ về thớt LB và GL chê TH thật mạnh cho máu.

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Đây là thớt TH, cụ tranh luận làm gì, con ai người ấy khen. Cụ về thớt LB và GL chê TH thật mạnh cho máu.
ah đánh giá chung mà chứ tớ thì không có đất ở thanh oai nhưng hà đông khu tái định cư giếng sen la khê thì có, nhà tớ đối diện luôn bể bơi phường la khê nhé nên cái thị trường bên đó chắc cũng hiểu biết ít nhiều. thích thì đến tận nhà trà nước đàm đạo thêm. nick long biên nhưng đâu phải những nơi tiềm năng khác thì không mua.

ah đánh giá chung mà chứ tớ thì không có đất ở thanh oai nhưng hà đông khu tái định cư giếng sen la khê thì có, nhà tớ đối diện luôn bể bơi phường la khê nhé nên cái thị trường bên đó chắc cũng hiểu biết ít nhiều. thích thì đến tận nhà trà nước đàm đạo thêm. nick long biên nhưng đâu phải những nơi tiềm năng khác thì không mua.
Sản phẩm của Vin nó ở một tầm định vị khách hàng khác hoàn toàn Thanh Hà nói hẳn ra là đối lập
Khách hành Vin: nhiều tiền, sống sang chảnh hiện đại và đặc biệt là mua bds để ở ko phải đầu tư lên giá, môi trường sống ở là chính
Khách Thanh hà: người ít tiền, sống đúng cuộc sống bình dị ít màu mè, xác định mua để lên giá và cân đong đo đếm nhiều nơi
Mình nghĩ vị trí Thanh Hà đẹp hơn dự án Vin Ocp 1.2.3 nhưng về sản phẩm Vin làm ra thì hơn hẳn
Đơn cử TH: sẽ có nhiều trường học từ cấp 1 đến Đh, bệnh viện (hệ công lập) nhiều hơn, dân cư đông hơn > dịch vụ nhiều hơn
Chỉ cần so sánh tỷ lệ lấp dân là biết sp có giá trị thật hay ko?

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Sản phẩm của Vin nó ở một tầm định vị khách hàng khác hoàn toàn Thanh Hà nói hẳn ra là đối lập
Khách hành Vin: nhiều tiền, sống sang chảnh hiện đại và đặc biệt là mua bds để ở ko phải đầu tư lên giá, môi trường sống ở là chính
Khách Thanh hà: người ít tiền, sống đúng cuộc sống bình dị ít màu mè, xác định mua để lên giá và cân đong đo đếm nhiều nơi
Mình nghĩ vị trí Thanh Hà đẹp hơn dự án Vin Ocp 1.2.3 nhưng về sản phẩm Vin làm ra thì hơn hẳn
Đơn cử TH: sẽ có nhiều trường học từ cấp 1 đến Đh, bệnh viện (hệ công lập) nhiều hơn, dân cư đông hơn > dịch vụ nhiều hơn
Chỉ cần so sánh tỷ lệ lấp dân là biết sp có giá trị thật hay ko?
so thì so với vin 1 thôi chứ tự dưng lôi 2,3 vào làm chi bác. vị trí e chưa thấy thanh hà nó đẹp hơn vin 1 ở điểm gì? tiện ích mà thanh hà nhiều hơn vin 1 thì em chưa thấy? dân ocp 1 giờ là 60 nghìn dân , tiện ích trong dự án có cả đại học, cấp 1,2,3. còn tiiện ích công vien, trung tâm thương mại, các cửa hàng thương hiệu lớn như starbucks, highland, circkle k, hệ thống chi nhánh ngân hàng từ vcb,bidv,tech,vib,acb,...., vincom megamall ocp đủ hết trong khi thanh hà làm gì có. bác chưa sang ocp 1 mà bác nói như thật vậy. thanh hà e sang rồi nhé vì e nói rồi nhà e có căn liền kề giếng sen nên lâu lâu sang e vẫn sang lôi xe ra đạp xuống tận thanh hà. em khẳng định luôn dân ở thanh hà giờ không đông bằng ocp 1. còn ocp2,3 nó thuộc hưng yên nên miễn bàn ở đây.