[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

tu_spark

Xe tải
Em lướt thấy các bác tranh luận giá toàn x2 x3 em cũng muốn kể ở Thanh Hà hiện cũng có rất nhiều người em quen mua từ 2017 đến nay cũng x4 nhiều lắm ko ít đâu
Riêng shophouse còn gần x5 cơ
Dự án thanh hà lên xuống theo tin tức vì vậy lúc lên rất nhanh mà nhiều khi đi ngang hàng năm trời ko khéo còn xuống vài giá là chuyện bình thường
Cũng chỉ vì tin sắp làm hạ tầng khu A nhiều anh em lao vào cọc sớm nhưng cuối cùng lại hoãn thế là mất cọc với cắt lỗ :) (chủ đất lại có cái tết to còn ai chót cọc thì lại xót xa)
Ps: tiến độ ngày hôm qua các bác xem nhé
Ngày hôm trước chứ? Vì hôm qua thấy khu A trồng chuối, cắm cờ rồi 😅

qazwsxedc

Xe tăng
Khu A vẫn khó khăn nhỉ, dân không chỉ cắm cờ, còn dựng lều, cắt cử người trông coi thế này thì mần sao đc, khoai quá. Thôi các bác lại quay về đầu tư khu B đi, khu A lại phải đợi lâu rồi.

Em lướt thấy các bác tranh luận giá toàn x2 x3 em cũng muốn kể ở Thanh Hà hiện cũng có rất nhiều người em quen mua từ 2017 đến nay cũng x4 nhiều lắm ko ít đâu
Riêng shophouse còn gần x5 cơ
Dự án thanh hà lên xuống theo tin tức vì vậy lúc lên rất nhanh mà nhiều khi đi ngang hàng năm trời ko khéo còn xuống vài giá là chuyện bình thường
Cũng chỉ vì tin sắp làm hạ tầng khu A nhiều anh em lao vào cọc sớm nhưng cuối cùng lại hoãn thế là mất cọc với cắt lỗ :) (chủ đất lại có cái tết to còn ai chót cọc thì lại xót xa)
Ps: tiến độ ngày hôm qua các bác xem nhé
Mua từ giữa 2017 biệt thự 200-240m2 khu B lúc đó giá 19-20 ôm giữ đến 2024 bán ước chỉ được giá 55-60, trừ giá vốn là chỉ được lợi nhuận 200% là x3 thôi lấy đâu ra được x4 đâu cụ Rồng, mà mấy người ôm giữ được lâu đến 7 năm vậy đâu, đa phần sút lúc đỉnh đợt tháng 7/2019 chỉ được giá 27-30 thôi
Phú Lương 2017 mua biệt thự giá đất cũng chỉ 19-20, đóng tiền xây thô hơn 1 tỷ mà biệt thự giờ căn 240m2 toàn 21-22 tỷ cả nhà cả đất rồi, thanh khoản tốt hơn, sổ đỏ có sẵn luôn, đầu tư tốt hơn cả Thanh Hà

Chỉnh sửa cuối:

Xe Bao Hong

Xe tăng
Khu A vẫn khó khăn nhỉ, dân không chỉ cắm cờ, còn dựng lều, cắt cử người trông coi thế này thì mần sao đc, khoai quá. Thôi các bác lại quay về đầu tư khu B đi, khu A lại phải đợi lâu rồi.
Mình nghĩ cả KHu A và B là CĐt xong hết vc đền bù giải phóng mặt bằng rồi chứ nhỉ ?

Mình nghĩ cả KHu A và B là CĐt xong hết vc đền bù giải phóng mặt bằng rồi chứ nhỉ ?
Khu A là dân làng BL muốn đường trục làng của họ phi thông thẳng ra ngã tư đèn xanh đèn đỏ chân cầu vượt mà không muốn đi vòng qua đường 25m ven hồ

tu_spark

Xe tải
Đường vào làng Cicenco 5 đã làm cho ngon lành rồi, giờ còn muốn gì không biết? Chủ yếu Công an làm không quyết liệt thôi, Công an canh cho 1ngày, tập trung làm nhanh vườn hoa Khu A, như vụ nhà thờ Thái Hà làm vườn hoa trong 1 đêm thì xong ngay 😁

Anto12d5cva

Xe hơi
Làm không quyết liệt thôi, công an canh cho 1ngày, tập trung làm nhanh vườn hoa Khu A, như vụ nhà thờ Thái Hà làm vườn hoa trong 1 đêm thì xong ngay 😁
Khu A là dân làng BL muốn đường trục làng của họ phi thông thẳng ra ngã tư đèn xanh đèn đỏ chân cầu vượt mà không muốn đi vòng qua đường 25m ven hồ
Thực ra đường vòng đâu quá xa mà tiện ra luôn đèn xanh đèn đỏ, giờ cắt ra chân cầu vượt nhìn hơi kỳ.

Realty 2021

Xe tăng
Nghe đâu bảo Bắc Lãm giàu ngang với Ninh Hiệp và Lệ Mật phải không các cụ, lại còn đông dân nữa.

Giữa Bắc Lãm với khu A1.2 còn khu đô thị Bắc Lãm to rộng và vị trí rất đẹp lại không dính gì đến mồ mả nhiều khả năng sẽ được đấu giá, nên bên khu A giá đất sẽ tăng mạnh ăn theo khu đô thị Bắc Lãm này

Giapnv272

Xe buýt
Ho không muốn đi theo đường của kđt vòng vèo đâu cụ, muốn đi thẳng phát ra chân cầu vượt đầu dự án

Làm đường thẳng như này tiện cho dân làng đi lại nhưng con đường thẳng này lại chạy qua khu đất A1.1 là đất dự án của TH đã bán hết thì chắc không ai nghe rồi.

Quyen Kenshin

Xe buýt
Làm đường thẳng như này tiện cho dân làng đi lại nhưng con đường thẳng này lại chạy qua khu đất A1.1 là đất dự án của TH đã bán hết thì chắc không ai nghe rồi.
nó là đường có sẵn từ trước đây rồi ,ko phải ko có,ông cienco5 đợt trc phá đi thế là dân nó cho cả làng ra nằm đó mất gần tháng,công an ra cũng chả nhằm nhò đc gì,

qazwsxedc

Xe tăng
nó là đường có sẵn từ trước đây rồi ,ko phải ko có,ông cienco5 đợt trc phá đi thế là dân nó cho cả làng ra nằm đó mất gần tháng,công an ra cũng chả nhằm nhò đc gì,
Vậy nên em mới nói khu A khá khoai, cạnh ô hàng xóm rắn mặt thế chả biết thế nào. Mà qua 1 vài lần e thấy họ tổ chức tốt lắm, có cánh gác, bố trí nhân lực, bao gồm cả các thương binh ra ngăn cản, chính quyền cũng ko dám làm gì mạnh.

sieunhancutchan

Xe tăng
1 người 2 người bẻ thì dễ chứ cả làng thì cực kì khó xử lý.

Em thấy mấy vụ kiểu này ở các khu đô thị rồi, kđt thiết kế ban đầu là kđt đóng có barie ở các đầu vào ra, đến lúc triển khai thì do con đường trong kđt là đường trước giờ dân vẫn đi lại=>dân làng không cho làm barie mà đòi phải để mở để dân làng cũng được đi => cuối cùng là vẫn phải nhượng bộ ko làm barie đấy, ít nhất 2 khu đô thị ở HN 1 ở hà đông 1 ở hoàng mai em biết là như vậy.

Riêng việc liên quan đến dân mà dân làng ra giữ đường thì cực khó để lấy được. Đừng nghĩ chính chuyền sẵn sàng cho CA ra để lấy, dân họ vác gậy gộc ra giữ đường cả ngày cả đêm ko cho rào vào thì CA thì chịu chả động vào được. Bác gì ở trên kêu như vụ vườn hoa thái hà là tưởng tượng, vụ đó liên quan chính trỵ nó khác, còn việc đụng độ dân làng với dự án về đường xá này tính chất nó khác hoàn toàn nhau, đừng nghĩ kêu CA ra mà xử lý đơn giản vậy.

phammut

Xe tăng
Nghe đâu bảo Bắc Lãm giàu ngang với Ninh Hiệp và Lệ Mật phải không các cụ, lại còn đông dân nữa.

Giữa Bắc Lãm với khu A1.2 còn khu đô thị Bắc Lãm to rộng và vị trí rất đẹp lại không dính gì đến mồ mả nhiều khả năng sẽ được đấu giá, nên bên khu A giá đất sẽ tăng mạnh ăn theo khu đô thị Bắc Lãm này
Và ngược lại đất Bắc Lãm cũng nhờ dự án này mà lên giá nhanh hơn!

keroppi77

Xe tải

chỗ này đang chuẩn bị làm gì các cụ nhỉ. bên A.

Vấn đề khu A đúng là hơi nan giải vì người dân ko chịu nhận tiền đền bù nên ko triển khai thi công được
Xác định chắc phải chờ song đường BT may ra mới thực hiện được những bước cuối cùng là …
Hiện tại vấn để đau đầu của cư dân hiện tại là đây :)

tungtunghunghung2024

[Tịch thu bằng lái]
Bác cho em xin link vào nhóm CK với. Em mua TH từ năm 2019 xác định trồng rau rồi. Còn bjo xây thì mình xây thôi!
Gõ chứng khoán autofun là ra nhé. Sang bển để tận dụng sóng tiền mất giá nhé bác. Sang đó nói sâu về tài chính, chứng khoán. Và mối tương quan, gắn kết hữu cơ với các kênh khác vào giai đoạn vàng của tiền ế, tiền rẻ và mình sẽ view sâu khi nào lạm phát bắt đầu tăng nhanh, tăng cao tới khi nào tạo bong bóng tài chính, bđs và nổ bóng, xì hơi và lại 1 chu kỉ kế tiếp :)