[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

nhatscn

Xe tăng
Pháp lý ổn thỏa thì tốt cho nhà đầu tư cá nhân chứ cụ, sao lại thiệt hại được, cụ không muốn sở hữu sản phẩm tính pháp lý được đảm bảo hay sao
Đang đấu tranh để giảm giá, chứ pháp lý ở TH giờ làm sao cụ? Cụ mua cần Ngân hàng hỗ trợ, cần bán thanh hoản đc ngay. Cụ cần gì nữa ở tình hình hiện tại?

nhatscn

Xe tăng
Giả sử bây giờ mọi việc dừng lại hết không xây dựng gì nữa, đến 2025 áp dụng luật mới, vậy theo các cụ ai sẽ thiệt hại nhiều hơn, chủ đất hay chủ đầu tư ạ?
Hại cả đôi bên thôi cụ. Mọi thứ có thể thay đổi, nhưng đừng hy vọng giá giảm cụ nhé.

tuxedomatna

Xe hơi
Cái cầu vượt này là dự án BT đường nối Nguyễn Xiển - Xa La, thằng Bitexco nó phải làm chứ nhỉ?
GPMB là việc của chính quyền, CQ cứ bàn giao mặt bằng mà Biteco ko làm cầu thì họ phải chịu trách nhiệm. Buồn nhất ở ta là ko ai chịu trách nhiệm gì cả.

kenlos

Xe tải
Hại cả đôi bên thôi cụ. Mọi thứ có thể thay đổi, nhưng đừng hy vọng giá giảm cụ nhé.
Ý em là cần có đánh giá để có chiến lược đúng đắn cụ ạ, em không rành về luật nên không đánh giá được:
1. Nếu chủ đất thiệt hại nhiều hơn chủ đầu tư => đấu tranh nhẹ nhàng hoặc cơ bản là thua rồi, thôi thì được đồng nào hay đồng đó
2. Chủ đất thiệt ít hơn chủ đầu tư => đấu tranh mạnh mẽ, đòi giảm giá xây
3. Chủ đất không thiệt gì => đấu tranh kịch liệt, lăn xả, tìm mọi cách dừng tiến độ xây

Em thì thấy trên nhóm zalo các cụ đang kịch liệt lắm, phản đối chủ đầu tư đang xây dựng trái phép trên đất của mình. Có vẻ các cụ ấy đang đánh giá theo option 3

Theo cá nhân em thì chủ đầu tư đóng cọc hay xây gì kệ họ, miễn mình chưa phải ký cọt cái gì. Dù sao có vẫn còn hơn không chứ ạ. Thậm chí có rồi còn chưa ăn thua, như khu gele xây nhà thô để gần chục năm đó thôi.

ruou_nep_40

Xe tăng
Giả sử bây giờ mọi việc dừng lại hết không xây dựng gì nữa, đến 2025 áp dụng luật mới, vậy theo các cụ ai sẽ thiệt hại nhiều hơn, chủ đất hay chủ đầu tư ạ?
Áp dụng luật mới 2025 thì chủ đất - nhà đầu tư thứ cấp sẽ có lợi hơn khi Chủ đầu tư dự án muốn thu tiền nhà ở hình thành trong tương lai thì phải có sổ đất tổng đảm bảo pháp lý cho người dân trước khi đưa vào kinh doanh. Trong Bất động sản thì pháp lý đảm bảo sẽ là điều kiện tiên quyết mang lại thanh khoản cho chủ đất - nhà đầu tư thứ cấp, còn Chủ đầu tư dự án thì bán thu hết tiền đất của dự án lâu rồi

Nhiều bác thấy em cập nhật hôm nay bán được lô nào? Không khéo thành trend mất :)
Trả lời các bác hôm qua bán được lô nào nhé
Những lô này là em biết còn ngoài ra những lô có giao dịch khác em ko rõ
B1.1 bt4 lô 4
A1.1 bt5 lô 14
B2.1 lk2 lô 2x
B1.1 lk7 lô 0x đường 14
B1.1 bt2 lô 13
- Dự án đang thi công gì?
Hiện tại đang bắn biển quảng cáo mẫu nhà thanh hà tại đường trục. Thêm 2 robot tập kết về dự án. Ép thử nghiệm 100% các block b1.1 và ép đại trà lk9 và lk17
Dọn mặt bằng cho robot đc 80%. Dựng lán công nhân b1.2; bắn mốc tim cọc cao độ các block lk
Cọc vẫn đang trở về theo nhu cầu

nhatscn

Xe tăng
Nhiều bác thấy em cập nhật hôm nay bán được lô nào? Không khéo thành trend mất :)
B1.1 bt4 lô 4
A1.1 bt5 lô 14
B2.1 lk2 lô 2x
B1.1 lk7 lô 0x đường 14
B1.1 bt2 lô 13
Hiện tại đang bắn biển quảng cáo mẫu nhà thanh hà tại đường trục. Thêm 2 robot tập kết về dự án. Ép thử nghiệm 100% các block b1.1 và ép đại trà lk9 và lk17
Dọn mặt bằng cho robot đc 80%. Dựng lán công nhân b1.2; bắn mốc tim cọc cao độ các block lk
Bác cho em hỏi, B1.1 chỗ lk16 có 1 số lô em nhớ là sai quy hoạch thì CĐT có đc xây ko bác nhỉ?

xeconvd85

Xe hơi
B1.1 bt4 lô 4
A1.1 bt5 lô 14
B2.1 lk2 lô 2x
B1.1 lk7 lô 0x đường 14
B1.1 bt2 lô 13
Thanh khoản tốt quá bác Rồng! Chúc mừng anh em Sàn nhé! Công cao rồi :)

tungtunghunghung2024

[Tịch thu bằng lái]
B1.1 bt4 lô 4
A1.1 bt5 lô 14
B2.1 lk2 lô 2x
B1.1 lk7 lô 0x đường 14
B1.1 bt2 lô 13
Có cả bác múc B2.1 kìa. Đúng là chiến thắng chỉ dành cho người dũng cảm ;)) Bác Rồng cho nhân viên đi bay Flycam đường trục Nam xem làm thêm được gì rồi? Thanh khoản dần cải thiện, nếu đường trục Nam tốt nữa thì ngon. Về xây dựng, pháp lý… cơ bản đã ổn thoả, móng cọc làm được mà không bị chính quyền ngăn chặn thì ổn rồi. Giờ chỉ là mua gì, giá nào, ôm bao lâu, kì vọng vùng giá bán :D Nhân tiện nói về chứng khoán, cứ chỉnh là cơ hội múc cho các bác tới tầm quanh quanh 20/12. Có thể mình sẽ xuất hiện trước khi vào nhịp điều chỉnh lấy đà cho 2024,mua cho ngắn hạn cần rối ưu giá vốn, mua cho trung và dàu hạn cứ nhắm mắt vào những nhóm ngành đã phân tích mà múc :)) Chúc các bác đánh đâu thắng đó, kênh nào cũng ngon :D

Bác cho em hỏi, B1.1 chỗ lk16 có 1 số lô em nhớ là sai quy hoạch thì CĐT có đc xây ko bác nhỉ?
Chỉnh lại như cũ cđt gọi các chủ đất lên thương thảo đổi lô số và ra hợp đồng mua bán rồi bác nhé
Em ko rõ có xây luôn đợt này không? Cái này phải hỏi chủ đất vì có 8 lô điều chỉnh lại, khó nhất là lô góc còn 2 lô đường 25m fake thì mừng hơn nhặt được tiền

keroppi77

Xe tải
nay e đi qua thấy dán poster lên tôn dọc đường chính rồi :D

Camontinhyeu

Xe điện
Cụ nào có nhu cầu bán inbox em giá và vị trí nhé

Giang chứng

Đi bộ
Em ko biết luật mới bảo vệ CĐ như nào nhưng cứ dừng xây đến tận 2025 thì CĐ thiệt hại nhiều chứ ạ, cả về giá đất, cả về giá xây, thép đang phục hồi giá, lúc ấy fed hạ lãi, kinh tế tốt, giá thép, vât liệu tăng cao thì xây cũng hết hơi bác ạ

CTTVDKT

Xe tải
Em ko biết luật mới bảo vệ CĐ như nào nhưng cứ dừng xây đến tận 2025 thì CĐ thiệt hại nhiều chứ ạ, cả về giá đất, cả về giá xây, thép đang phục hồi giá, lúc ấy fed hạ lãi, kinh tế tốt, giá thép, vât liệu tăng cao thì xây cũng hết hơi bác ạ
Giả sử phải dừng xây thì do lỗi bắt nguồn từ đâu? Nếu CĐT đàng hoàng, tử tế , minh bạch thì dân có phải đi đấu tranh không? Chẳng nhẽ họ phải ngồi im để CĐT muốn làm gì thì làm? Bắt nộp bao nhiêu cũng phải chịu?

Giang chứng

Đi bộ
Giả sử phải dừng xây thì do lỗi bắt nguồn từ đâu? Nếu CĐT đàng hoàng, tử tế , minh bạch thì dân có phải đi đấu tranh không? Chẳng nhẽ họ phải ngồi im để CĐT muốn làm gì thì làm? Bắt nộp bao nhiêu cũng phải chịu?
Vâng, đồng ý là đấu tranh để CĐT giảm giá xây chút nhưng em nghĩ nên có chừng mực thôi ạ. Chứ em ko ủng hộ chửi bới kiện tụng lên tận trên rồi dừng xây lúc ấy ko biết CĐT thiệt hại thế nào chứ CĐ là thiệt hại rõ rồi. 2025 mà xây khéo giá cao hơn do vật liệu xây dựng tăng cũng vẫn phải chịu ấy bác. Lúc ấy giá xây ko giảm lại tăng thì hết hơi bác ạ.

nhatscn

Xe tăng
Chắc mấy CĐ quá khích chửi bới thôi bác chứ em thấy bên TTV j đấy nta bảo còn phải ngăn CĐ đi kiện ấy ạ. Chứ em thấy Kiện là dở rồi hix

Ngăn đâu cụ. Đợt trước trong tổ tư vấn có nhìu cụ ko có đất, giờ ko bít đã mua chưa. Mà đợt đó mợ ko có đất lại là mợ hô to nhất.

ruou_nep_40

Xe tăng
Thôi các cụ chửi nhau làm gì nữa, ai không đấu tranh và có sẵn đủ tiền rồi lại cần nhà ở luôn thì cứ tự nhiên lên ký phụ lục mà đóng tiền đề xuất xây nhanh lên, ai cảm thấy vì giá xây tăng cao quá lại không đủ tiền nộp không có gì thế chấp vay mượn được ở đâu cảm thấy chưa thoả mãn thì đấu tranh tiếp trong văn minh bằng cách gửi công văn phản hồi xem phía Chủ đầu tư dự án họ giải thích ra sao.

TH là nơi mà đội cò vạc lắm chiêu trò nhất thị trường, đội này thực tế vừa là cò vạc vừa là chủ đất ôm giữ vừa là nhà đầu tư, đội chủ đất kiêm cò vạc này chỉ cần lướt lát được vài căn kênh giá lên là đủ tiền nộp xây thô cho cái căn đang thích ban đầu nên nhiều trò là phải. Những người mong muốn về ở thực tại TH khéo còn ít tiền hơn nhiều đội 2 mang vừa là chủ đất vừa là cò vạc này đấy các cụ