[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

nhatscn

Xe tăng

sieunhancutchan

Xe tăng
Chuẩn cụ, bao năm mất bao cơ hội. Giờ đc xây thì cùng chia sẻ lợi ích, chia sẻ cùng NĐT.
Em nghĩ cđt họ lại tính là bị dừng 5 6 năm tốn biết bao nhiêu tiền của, giờ phải tận thu quả tiền xây này để bù đắp lại ý chứ.
Mà mấy năm nay thì hầu hết các dự án thường là tính chi phí xây dựng đắt lòi ra để ăn thêm ở khoản đó. Người mua biết nhưng cũng chả làm gì được vì cơ bản đóng tiền đất xong là đâm lao thì đến lúc dc xây vẫn phải theo lao thôi. Cđt họ chả đang thòng 1 câu là nếu giờ ko chịu ký phụ lục và nộp tiền thì sau này sẽ phải nộp x1,5 tiền so với bây giờ kìa.

Chỉnh sửa cuối:

Thanhvuóng71

Xe điện
Cụ lạ nhỉ, luật e cũng dẫn chiếu rồi và thực tế các khu đô thị họ xong hạ tầng là họ xin văn bản đủ điều kiện mở bán rồi chứ ngồi đợi làm xong móng mấy nghìn căn thì đợi đến bao giờ, cả làm móng xong vứt để đấy à.
Hi, mở bán . Cụ thể là góp vốn hay là Hđmb cho 1 khu đất mà hiện tại chỉ là đất trống chưa có sổ tổng . Và cụ đang nói về dự án Thanh Hà hay các dự án khác.

Chỉnh sửa cuối:

túc sơn

Xe tải
Hi, mở bán . Cụ thể là góp vốn hay là Hđmb cho 1 khu đất mà hiện tại chỉ là đất trống chưa có sổ tổng . Và cụ đang nói về dự án Thanh Hà hay các dự án khác.
Huy động vốn bằng hình thức ký hợp đồng/ thoả thuận góp vốn thì pháp lý và tiến độ thi công đương nhiên nó cần ít hơn hợp đồng mua bán rồi. Còn đã được phép mở bán thì là ra được hợp đồng mua bán và 1 trong các điều kiện là xong móng đối với chung cư, hoàn thiện hạ tầng theo tiến độ đối với các dự án nhà ở liền kề, bt.

Mà mấy cái này cụ google phát là ra có mất phí đâu mà cứ đi tranh luận với e nhỉ. Còn thanh hà hay dự án nào mà chả phải áp dụng theo luật.

qazwsxedc

Xe tăng
Mấy hnay im ắng lạ, bthuong có cái tb của cđt kia là ae vào chém kinh lắm, đợt này quái thật

tu_spark

Xe tải
Giá cao hay thấp là do người có xiền hay chưa có xiền nhìn nhận. Em chưa đến đầu 4, nghĩ ở căn 10 tỏi thấy căng. hihi
Mình đầu 4 did chơi vơi rồi, bán thì chả mua đâu đc giá như TH, tự xây không được, xây thì hơi chát 🤣

one.one

Xe đạp
Hoàn thiện 2 tỏi sợ không đủ cụ ơi , em liệt kê sơ qua thế này
Hoàn thiện trát + sơn tường
Ốp lát (sàn+ nhà vệ sinh)
Cầu thang ( đá + tay vịn )
Trần thạch cao
Điện nước ( đèn đóm, dây điện, ống nước, thiết bị vệ sinh ..)
Điều hòa.
Cửa ( chính + phụ )
Bếp ( tủ bếp + thiết bị bếp )
Hoàn thiện mặt trước ( đá + cổng …)
Nội thất ( sàn gỗ, tủ, giường… )
Thang máy.
Dự sơ sơ cũng hơn 3 tỏi mới đu dc ạ

tungtunghunghung2024

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình giá xây thế này căng đó, các cụ định nhảy tàu thì tránh chen lấn xô đẩy kẻo xảy ra tai nạn nhé. Thị trường chứng khoán từ phiên mình comment tới nay lên khá rồi, kaka. TH B1.1 có cụ nảo vào bắt hảng chưa vậy? Mình vẫn tiếp tục đợi đổ móng đóng cọc B1.1. Nhưng ông anh sốt ruột xung phong trước, cụ nào có hàng đầu tư vị trí đẹp chút cần nhảy tàu tải chính 15-20t của ông anh đang chờ “ting ting” :D

qazwsxedc

Xe tăng
Tình hình giá xây thế này căng đó, các cụ định nhảy tàu thì tránh chen lấn xô đẩy kẻo xảy ra tai nạn nhé. Thị trường chứng khoán từ phiên mình comment tới nay lên khá rồi, kaka. TH B1.1 có cụ nảo vào bắt hảng chưa vậy? Mình vẫn tiếp tục đợi đổ móng đóng cọc B1.1. Nhưng ông anh sốt ruột xung phong trước, cụ nào có hàng đầu tư vị trí đẹp chút cần nhảy tàu tải chính 15-20t của ông anh đang chờ “ting ting” :D
Vài hôm nữa Cự Khê lại ra cái TB dừng xây dựng, phạt hành chính Cienco5 thì lại chết cả làng, cụ cứ đợi xây xong cái móng rồi tìm hàng khu sau cho chắc

tungtunghunghung2024

[Tịch thu bằng lái]
Vài hôm nữa Cự Khê lại ra cái TB dừng xây dựng, phạt hành chính Cienco5 thì lại chết cả làng, cụ cứ đợi xây xong cái móng rồi tìm hàng khu sau cho chắc
Mỗi người 1 quan điểm đầu tư. Mình thì vẫn kế hoạch đợi lính tiên phong B1.1 xong, nhưng ông anh tiền tất toán bank chắc không muốn cầm nên đi săn trước :D Chắc muốn săn hàng nhảy tàu và tiền nhàn rỗi nên để ôm lâu dài. Còn mình thì chấp nhận mua cao chút nhưng dòng vốn sẽ linh hoạt hơn, do mình có kênh bỏ tạm tiền đợi mà vẫn sinh lời là ck. Chứ nhiều người chỉ đầu tư mỗi bds thôi nên họ có quan điểm khác :)

thanh.long

Xe tăng
Giá xây thật là cao cả, khối lượng chi tiết đâu, dự toán định mức và đơn giá chi tiết đâu mà phệt giá tạm tính vậy, có thêm 10% dự phòng phí liệu có đến mức giá như thế này không ?????

Giá tăng so với HĐMB là gần 100% thì 2 bên phải ngồi thương thảo chi tiết với nhau, để thương thảo được phải có bản vẽ thiết kế thi công và danh mục vật tư vật liệu kèm dự toán chi tiết

Các cụ có đất rất xởi lởi và dễ tính quá :)):)):))

sieunhancutchan

Xe tăng
Giá xây thật là cao cả, khối lượng chi tiết đâu, dự toán định mức và đơn giá chi tiết đâu mà phệt giá tạm tính vậy, có thêm 10% dự phòng phí cũng ko đến mức giá như thế này.

Giá tăng so với HĐMB là gần 100% thì 2 bên phải ngồi thương thảo chi tiết với nhau, để thương thảo được phải có bản vẽ thiết kế thi công và danh mục vật tư vật liệu kèm dự toán chi tiết

Các cụ có đất rất xởi lởi và dễ tính quá

Ở khu này giá xây 6tr mà thu 11tr thì dân họ kêu là đúng, nhưng ở TH thì giá xây như dự kiến đó là cao so với cho dân tự xây thôi chứ với mặt bằng chung các dự án khác thì ko hẳn là cao đâu bác. Muốn so sánh thì phải dùng giá chung của thị trường thời điểm xây để làm mốc thì mới hợp lý chứ giá trong hđ mua bán từ 2017 thì giờ nó tăng lên theo mức thị trường thì cũng là bình thường mà.