[Hội SH 2012 Việt Nam] Hội của những người thích và đã, đang và sẽ sở hữu + Đánh Giá

Trạng thái
Thớt đang đóng

chảnh.boy

Xe buýt
Chỉ vì cái mác SH mà các bác ý cứ vào chém. Sao bọn honda ko đặt tên SI đi cho mấy bác SH nhập đỡ tự ái cái mác SH của mấy bạn ý =)) Sắp sửa toàn cầu các bác honda xuất sang ý rồi lại nhập về VN giá 8000$ thì mấy bác ý lại mua rồi khoe oai như ai =)) có mỗi con xe 2 bánh mà đẳng với chả cấp =))
nói thật vs bác .. con này mà xuất sang ý may ra 500$ thì nó chấp nhận .. chứ khoảng 2000$ nó đuổi thẳng cổ về ,

kenshin1412

Xe đạp
e nói thật chứ bác nhảm vừa thôi , chém vừa thôi.nếu xuất quá ý thì nó phải đủ tiêu chuẩn chứ tự nhiên đem qua cho nó trả về hả bác não của bác có vấn đè rồi đấy.honda là của Nhật nó phải tính toán chứ mấy bác ở đó mà lo hão.ngày trước các bác cứ bảo chắc gì nó là phiên bản toàn cầu giờ thì trên mang nước ngoài đăng đầy về nó rồi đấy.thế giờ mấy bác ngày trước to còi chê này chê kia giờ sắp thành phiên bản toàn cầu rồi đấy chê nữa đi xe nhập cũng như vậy thì các bác đừng mua nhé đừng xuýt xoa khen nhé.forum để của bác sh2012 để bàn luân về kỹ thuật chứ đâu phải để chém gió để so sánh .như vậy thành ra loãng hết k chất lượng gì hết

chảnh.boy

Xe buýt

aliviss

Xe hơi
Có clip giới thiệu SH 125i 2013 Euro Scooter (màu silver này ở VN hem có roài) này các kụ ơi xem clip này là chỉ muốn mua xe luôn ;)) sao HDVN ko dùng clip này quảng cáo trên tivi nhỉ

Link Youtube: http://www.youtube.com/watch?v=D02OI04M48c&feature=g-all-u

[YOUTUBE]D02OI04M48c[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Theo mình thì kiểu dáng có thể toàn cầu, công nghệ và máy móc cũng có thể là toàn cầu.
nhưng tiêu chuẩn thì ko phải toàn cầu.
vn có TCVN, EU có TC của EU.
Nếu HD có muốn xuất từ nhà máy của vn sang EU thì cũng sẽ là lô hàng khác lô nội địa vn.
họ sẽ sản xuất lô với tiêu chuẩn cao hơn.
Hoặc ko thì cũng sẽ mang máy móc từ Nhật sang Ý sản xuất.
Nhưng kiểu dáng và máy thì vẫn như kiểu hiện nay ở VN.
vì các báo của EU hiện nay đăng nhan nhản về sự xuất hiện của em nó bên thị trường EU trong tháng 9 này.
và giá của em nó bên ấy cũng vào khoảng ngang với giá ở VN thôi.
1 số bài viết trên diễn đàn của nc ngoài nói về e này cũng nhận đc comment nói về việc kinh tế suy thoái nên giá xe và mức độ tiêu thụ nhiên liẹu khá hợp lý trong thời điểm hiện nay.
Chứng tỏ nc ngoài họ cũng khá quan tâm về mức độ tiêu thụ nhiên liệu của e nó.
và đặc biệt họ coi đây là dòng xe có chỉ tiêu kỹ thuật về bảo vệ môi trường khá cao nên đc ủng hộ khá cao ở EU.
còn chi tiết thế nào và vì sao bảo vệ môi trg thì e cũng chỉ đọc sơ sơ nên các cụ tìm hiểu thêm nhé!

PS: các cụ nên nói là: "Phiên bản toàn cầu với TCVN" để đỡ gây tranh cãi mất đoàn kêt nhé!

Chỉnh sửa cuối:

cowboy_a76

Xe tải

longuy2222

Xe tăng
Chắc Italy làm quảng cáo dùm VN thôi,bản này toàn cầu ở VN như các cụ 2011 nói rồi mà :-"
Còn độ thì đâu chả làm được,đồ thì gửi từ Nam ra được tuốt :@)
haizz......................

kenshin1412

Xe đạp
Chắc Italy làm quảng cáo dùm VN thôi,bản này toàn cầu ở VN như các cụ 2011 nói rồi mà :-"
k có chuyện italia làm quảng cáo giùm VN đâu cụ ạ.báo bên Châu Âu đăng con sh mới này tùm lum rồi cụ ạ sh2013 cụ ạ .20/09 sẽ giới thiệu bên Pháp

JasonNghia

Xe điện
E nhớ cái hồi LX việt mới ra, có gắn cái mào khác với xe nhập, thi nhau tháo ra, bây giờ thì xe nhập cũng có thì quái thấy bố nào tháo nữa =))
E thề, thg nào mà chê SH 2012 rồi năm sau mua SH 2012 nhập, e cười cho vào mặt =))
Còn ông nào thích so sánh là con nhập có ABS thì mới mua, e nói thẳng luôn, ABS nó có tác dụng tốt nhất khi đi nhanh, phanh sẽ không bị rê bánh, bên Tây đường nó rộng, thoáng, ô tô nhiều, nên mới cần đến ABS cho nó an toàn,mới lị tiêu chuẩn an toàn nó cao hơn VN, còn ở VN thì tắc đường liên tục, đường bé tí lại còn đông, đố ông nào phóng đc nhanh, cùng lắm 40km/h ( trừ mấy bác Tổ thì e chịu), với cái tốc độ đấy thì 2 phanh đĩa cơ bản kô ABS thừa sức xử lí tình huống :))
ở Hn thì có tuổi mà độ đc như này bác nhé .. độ xong để xe ngồi nhà mà ngắm . mà có muốn độ cũng chả có chỗ nào làm
Cụ có nhu cầu không em chỉ cho cụ chỗ =)) xe gì chả độ được như thế, chỉ là độ máu và cái ví của cụ dày như nào =))

Chỉnh sửa cuối:

quartu

Xe đạp
Thông báo các bác là honda italia cũng đã có quảng cáo về SH 2013, tên là Nuovo SH 125i/150i ABS. Còn ở TNB, thì tên là Scoopy SH 125i. Đây là link: http://www.hondaitalia.com/

ngocanh0787

Xe tải
Thông báo các bác là honda italia cũng đã có quảng cáo về SH 2013, tên là Nuovo SH 125i/150i ABS. Còn ở TNB, thì tên là Scoopy SH 125i. Đây là link: http://www.hondaitalia.com/
em bổ sung thêm link chi tiết, xe là Honda SH mới (không phải nuovo) ở Châu Âu sẽ xuất hiện vào tháng 9/2012, về hình thức, động cơ eSP, y như con SH 2012 đang có mặt ở VN, khác mỗi cái phanh ABS:

link: http://www.hondaitalia.com/news/dettaglio/honda-annuncia-i-nuovissimi-sh125i-abs-ed-sh150i-abs/73/

Chỉnh sửa cuối:

aliviss

Xe hơi
E nhớ cái hồi LX việt mới ra, có gắn cái mào khác với xe nhập, thi nhau tháo ra, bây giờ thì xe nhập cũng có thì quái thấy bố nào tháo nữa =))
E thề, thg nào mà chê SH 2012 rồi năm sau mua SH 2012 nhập, e cười cho vào mặt =))
Còn ông nào thích so sánh là con nhập có ABS thì mới mua, e nói thẳng luôn, ABS nó có tác dụng tốt nhất khi đi nhanh, phanh sẽ không bị rê bánh, bên Tây đường nó rộng, thoáng, ô tô nhiều, nên mới cần đến ABS cho nó an toàn,mới lị tiêu chuẩn an toàn nó cao hơn VN, còn ở VN thì tắc đường liên tục, đường bé tí lại còn đông, đố ông nào phóng đc nhanh, cùng lắm 40km/h ( trừ mấy bác Tổ thì e chịu), với cái tốc độ đấy thì 2 phanh đĩa cơ bản kô ABS thừa sức xử lí tình huống :))
cụ này nói chuẩn như trong quảng cáo cũng thấy rõ là đường vừa to vừa đẹp thằng lái vừa đi vừa ngắm phố phường với tốc độ (chắc là >60km/h) thì mới cần cái ABS chứ ở VN thì đường vừa đông vừa xấu đâu cần cái này hay bác nào bên autopro kiến nghị HDVN thêm cái này đi vì e đọc review bên đó thấy có nói lúc phanh gấp hay bị bay Đuôi :D

Chỉnh sửa cuối:

cowboy_a76

Xe tải
Honda annuncia i nuovissimi SH125i ABS ed SH150i ABS
03/09/2012 - Modelli
Lo scooter più venduto in Italia si presenta completamente rinnovato nel design, nel motore e nella ciclistica. Continuerà ad essere prodotto nella fabbrica di Honda Italia ad Atessa

Dal 1° ottobre saranno in vendita in Italia e poi in tutta Europa i modelli completamente riprogettati di SH125i ABS ed SH150i ABS, la cui produzione, come avvenuto fino ad oggi, proseguirà presso la fabbrica di Honda Italia ad Atessa (CH).

Tantissime e di assoluta eccellenza le nuove caratteristiche dello scooter che, nelle due cilindrate 125 e 150cc, dal 2001 ad oggi è stato venduto in Italia in 340.000 esemplari!

• Nuovo motore eSP (enhanced Smart Power) con sistema Start&Stop.

• Eccezionale efficienza dei consumi: 47,4 km/l per il 125 cc e 43,8 km/l per il 150 cc (ciclo medio WMTC).

• Vano sottosella capace di contenere un casco integrale.

• Impianto frenante con sistema ABS a doppio canale di serie

• Telaio riprogettato e più leggero avvolto da un nuovo design ultramoderno ed elegante

• Doppio cavalletto centrale e laterale di serie

• Nuove ruote da 16 pollici a 10 razze sdoppiate e pedana piatta ancora più estesa

• Bauletto e parabrezza con set paramani di serie

Questo equipaggiamento di serie e le dotazioni tecniche di assoluto rilievo non potranno che confermare l’indiscussa leadership di SH nel segmento di riferimento.

Il primo leggendario Honda SH50 apparve sulle strade nel 1984. Negli anni è stato sviluppato e articolato in una gamma completa - SH75, SH80, SH100, SH125, SH150 ed SH300 - commercializzata anche sui mercati internazionali raggiungendo un’immensa popolarità.

I nuovi SH125i ABS ed SH150i ABS arricchiscono la storia di questo intramontabile scooter che dal suo arrivo in Italia, nelle varie cilindrate, è stato venduto in oltre 500.000 unità!

Una completa cartella stampa e la galleria di immagini in alta risoluzione saranno disponibili a partire dal prossimo 17 settembre.
1 Bản tiếng italy
Honda công bố toàn mới SH125i SH150i ABS và ABS
2012/03/09 - Mô hình
Xe tay ga bán chạy nhất tại Ý đã hoàn toàn đổi mới, thiết kế động cơ và khung gầm. Tiếp tục được sản xuất tại nhà máy của Honda Italy Atessa

Từ 1 tháng 10 sẽ được bán tại Ý và sau đó trên khắp Châu Âu hoàn toàn được thiết kế lại mô hình của SH125i ABS và SH150i ABS , sản xuất, như là trường hợp đến nay, sẽ tiếp tục tại nhà máy Honda ở Ý Atessa (CH).

Rất nhiều xuất sắc và các tính năng mới của xe tay ga ở cả hai 125 và 150cc từ năm 2001 đến nay đã bán được 340.000 bản tại Ý!

• New động cơ đặc biệt (nâng cao thông minh Power) với hệ thống Start & Dừng .

• Outstanding tiết kiệm nhiên liệu: 47,4 km / l cho 125 cc và 43,8 km / l cc 150 (trung bình chu kỳ WMTC).

• Khi mở yên xe có thể tổ chức một mũ bảo hiểm toàn mặt .

• Hệ thống phanh với dual-channel ABS nối tiếp

• Khung được thiết kế lại và nhẹ hơn được bao bọc trong một thiết kế mới hiện đại và thanh lịch

• đôi chân đứng trung ương và bên loạt

• New bánh xe 16-inch, 10-nói phân chia và nền tảng căn hộ thậm chí còn rộng hơn

• top box và kính chắn gió với một bảo vệ bàn tay đặt tiêu chuẩn

Các thiết bị và trang thiết bị tiêu chuẩn kỹ thuật có tầm quan trọng tuyệt đối sẽ chỉ xác nhận sự lãnh đạo không thể tranh cãi trong phân khúc SH.

Huyền thoại đầu tiên của Honda SH50 xuất hiện trên đường phố vào năm 1984. Trong những năm qua, nó đã được phát triển và khớp nối trong một phạm vi đầy đủ - SH75, SH80, SH100, SH125, SH150 và SH300 - cũng được bán trên thị trường quốc tế đã đạt được một phổ biến rộng lớn .

Mới SH125i SH150i ABS và ABS làm phong phú thêm lịch sử của chiếc scooter này vượt thời gian kể từ khi ông ở Ý , trong các chuyển khác nhau, đã bán được hơn 500.000 đơn vị !

Một bộ báo chí đầy đủ và bộ sưu tập các hình ảnh độ phân giải cao sẽ có sẵn từ ngày 17 tháng 9.
1 Bản translate gu gồ cho nhanh
Nouvo ở đâu thế :))

cupheu

Xe tăng

Cụ có nhu cầu không em chỉ cho cụ chỗ =)) xe gì chả độ được như thế, chỉ là độ máu và cái ví của cụ dày như nào =))
cụ ơi,nếu có tiền thì mình nên hưởng thụ,phanh ABS có trên xe thì tốt chứ cụ,dù có đi trong tp hay là ngoại thành cũng cần,nhiều lúc cần xử lý gấp thì phanh ABS quá tốt rồi,máy móc thì em ko bàn,nhưng tiền bỏ ra,nước sơn đẹp hơn,nhựa đẹp hơn,ngay cả cái yên mà *** mình hay ngồi lên nó cũng sướng hơn,em thì chả sính ngoại,tiền mình với được tầm nào thì chơi tầm ý thôi,em chọn Shvn2012 150i hic

cupheu

Xe tăng
sang bên bike thấy war ác quá các cụ ạ,e lại chạy về OF @@ nhưng được cái mấy bác sở hữu xe bên bike nhận xét xe có vẻ thật hơn,có gì nói đấy :))

JasonNghia

Xe điện
cụ ơi,nếu có tiền thì mình nên hưởng thụ,phanh ABS có trên xe thì tốt chứ cụ,dù có đi trong tp hay là ngoại thành cũng cần,nhiều lúc cần xử lý gấp thì phanh ABS quá tốt rồi,máy móc thì em ko bàn,nhưng tiền bỏ ra,nước sơn đẹp hơn,nhựa đẹp hơn,ngay cả cái yên mà *** mình hay ngồi lên nó cũng sướng hơn,em thì chả sính ngoại,tiền mình với được tầm nào thì chơi tầm ý thôi,em chọn Shvn2012 150i hic
e k nói gì đến nhiều hay ít tiền ở đây, chỉ là e đang đề cập đến ví dụ ông A chê con SHVN 2012 này, mà năm sau lại vác về SH 2013 nhập, xong bảo là mua vì nó có ABS thì e mới bẩu thế. Chứ an toàn hơn ai chả muốn, dưng mờ VN mình cái công nghệ đấy với xe máy thì quá thừa :D
Còn về quả war bên biker, bên đấy chuyên về xe máy nên chuẩn hơn, bên OF này thì oto là chính, xe máy nó là phụ nên những nhận xét chuyên sâu e thấy còn rất ít, gạch đá là nhiều

AloPicasso

Xe máy
e k nói gì đến nhiều hay ít tiền ở đây, chỉ là e đang đề cập đến ví dụ ông A chê con SHVN 2012 này, mà năm sau lại vác về SH 2013 nhập, xong bảo là mua vì nó có ABS thì e mới bẩu thế. Chứ an toàn hơn ai chả muốn, dưng mờ VN mình cái công nghệ đấy với xe máy thì quá thừa :D
Còn về quả war bên biker, bên đấy chuyên về xe máy nên chuẩn hơn, bên OF này thì oto là chính, xe máy nó là phụ nên những nhận xét chuyên sâu e thấy còn rất ít, gạch đá là nhiều
Hờ hờ... Bác nói chuẩn quá!

Trạng thái
Thớt đang đóng