Hội quán những người đam mê, sưu tập và giao lưu rượu mạnh - nhà số 3

donnhadongian

Xe máy
cho em 1 slots :x

be bư

Xe ngựa

góp với các cụ đôi chai

ngocmai227

Xe lăn
không biết họ cất mấy lần mà lên đến 80%v/v. Độ cồn cao thế này thì cụ nên pha thêm nước chứ không kinh lắm.
Đấy là rượu nước đầu, chả khác cồn là mấy. E có thằng bạn nhà nó nấu rượu, trước ở nhà nó vẫn nếm mỗi khi xong mẻ đầu. Thế nên bây giờ nó uống như voi uống philatop, gầy choắt choeo mà nốc rượu cứ như Kiều Phong ấy.
Rượu đấy đốt lên cháy phừng phừng như cồn 90, nước mực thơm phức, cơ mà ăn hơi chát vì rượu nước đầu đắt và hiếm lắm

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Đấy là rượu nước đầu, chả khác cồn là mấy. E có thằng bạn nhà nó nấu rượu, trước ở nhà nó vẫn nếm mỗi khi xong mẻ đầu. Thế nên bây giờ nó uống như voi uống philatop, gầy choắt choeo mà nốc rượu cứ như Kiều Phong ấy.
Rượu đấy đốt lên cháy phừng phừng như cồn 90, nước mực thơm phức, cơ mà ăn hơi chát vì rượu nước đầu đắt và hiếm lắm
Úi loại này nặng quá cụ ơi.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Cảm ơn Cụ. Cụ nhớ đưa vài loại hiện có lên để anh em biết ạ.
Đầu tháng 6 em ra kiếm ít chai ngon bổ rẻ về quê nhâm nhi Cụ ạ.
Dạ vâng cụ. Tháng 6 cụ ra cụ alo cho em để em bố trí tiếp cụ nhé.

interkhoa

Đi bộ
Chào các cụ. em là newbie cũng tập tành sưu rượu cho em rón roén hỏi mấy cụ 1 chút ạh. Số là người nhà em đang du lịch ở San Francisco Mẽo và em tính nhờ họ xách về dùm em vài chai single malt ạh mà họ thì ko rành về rượu, em thì chưa từng có dịp ghé qua San zfrancisco bao giờ. Nay em mạo muội lên hỏi các cụ nhờ các cụ sành chỉ giáo giúp.

1. Em có search trên Yelp thì thấy shop rượu K&L wine bán khá rẻ so với các shop khác ở San Fran nên em tính nhờ mua ở đây ko biết có ổn ko ah? Nhà em đi 3 người thì mình đóng hành lý ký gửi 4 chai có ổn ko ah? Có gặp rắc rối gì khi về cửa khẩu TSN ko ah? Em ở Saigon các cụ ah.

2. Nếu vụ ký gửi ko ổn em nghĩ tới mua ở DFS để xách tay cho thoải mái. Vậy Mình nên mua ở shop ngoài hay DFS ah? Có cụ nào rành và biết DFS ở SF rẻ ko ah? Em hỏi bấy nhiêu cụ nào từng trải nghiệm cho em lời khuyên với nhé. Xin đa tạ